Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 25

Ðề tài: Địa điểm mua nguyên vật liệu

Mod Tập sự real angel's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    always in your heart

Thumbs up Địa điểm mua nguyên vật liệu

Nhu cầu về đồ handmade ngày càng cao vì thế nên mình lập topic này để các bạn cùng share cho nhau các địa chỉ cung cấp nguyên liệu rẻ và đẹp !

* Hà Nội

- Giấy : các loại giấy gấp origami, giấy trang trí, giấy nhăn, giấy nhún......đều có bán ở Hàng Mã ( đa phần là giá cả ở các cửa hàng là giống nhau )

- Băng dính quấn hoa, Ruy băng : có rất nhiều màu và nhiều loại : Hàng Mã

- Keo sữa : có thể mua ở các cửa hàng bán Sơn tường hoặc VLXD ở đường Nguyễn Khuyến hoặc ở gần các trường như Mỹ Thuật Công nghiệp, Kiến trúc...

-màu vẽ : các cửa hàng gần trường Mỹ Thuật Công nghiệp , Kiến trúc , Cao đẳng Sư phạm nhạc hoạ....

- đồ Da, giả da : Phố Hà Chung ( gần chợ hàng Da)

- các loại dây dù , dây thừng ( chất liệu giống quai túi đeo chéo) : Hàng Chiếu

_ các loại hạt gỗ : Hàng Bồ

- Đồ len : phố Đinh Liệt ( vô số chủng loại, màu sắc )

* HỒ CHÍ MINH :
    - Ngàn Thông : cung cấp hầu hết các nguyên vật liệu cho hàng handmade ~ rất đa dạng và nice giá cả cũng ok
    @ địa chỉ thì tớ ko nhớ rõ nhưng bik đường ^^~ Từ Kem Bạch Đằng chạy thẳng con đường về phía phở 2000 khoảng vài chục mét là thấy (nằm bên phài) ^^

- Dọc đường Hai Bà Trưng gần Công viên Lê Văn Tám : cung cấp hoa khô và những thứ tương tự thế

- Đối diện ĐH Kinh Tế (gần hồ Con Rùa) : 1 dọc các cửa hàng cung cấp nguyên vật liệu như Ngàn Thông

_Art Friend bán toàn đồ nhập + xịn nên giá cũng ....

màu acrylic nữa, món này là vật ko thể thíu đối với dân Handmade ^^:
    Màu vẽ lên vải, da là màu Acrylic. Loại màu này giá khá cao, khoảng 45-60.000/tuýp hoặc bình. Nhưng cũng có những hộp màu acrylic loại nhỏ. Còn loại 50k/bình là loại seller hay xài(vì vẽ tranh ), các bạn đừng mua.
    Tại TP.HCM thì ghé Art friend Lê Thị Riêng (ko nhớ số) hặc Tí Phước Nguyễn Đình Chiểu(đối diện trường đh Kinh tế). Còn muốn vừa mua màu acrylic vừa được tư vấn thì ghé lớp vẽ 62 Nguyễn Duy Q.Bình Thạnh.
    Ngoài ra tiệm bán họa phẩm của trường ĐH Mỹ thuật ở số 5 Phan Đăng Lưu, q.Bình Thạnh cũng có bán.

Tại Hà Nội:42 Yết Kiêu cổng trường ĐHMT Hà Nội. hoặc gần chỗ Trần Anh computer phía đường ra rạp Sinh Viên có 1 hàng , chỗ Đê La Thành cũng có . Giá mua 1 bộ có tuýp màu là 40-->45k .có bộ của Hàn Quốc 16 màu tầm 65 --> 80k . Không cần phải mua loại 1 màu vì giá đắt. bút đểu tầm 2k 1 chiếc , 1 bộ gồm 6 chiếc từ to đến bé . muốn mua loại bé nhất tầm 10k trở lên 1 chiếc. ok bạn nên mua kèm thêm 1 lọ keo 10k vẽ cho nó mịn và có độ kết dính cao lâu hết. mà sạch sẽ hơn khi bạn vẽ màu cùng với nước .(k là ngàn)
    Tại Cần Thơ: Các bạn có thể mua tại tiệm Thiên Tín ở đường CMT 8

Còn phụ liệu làm nữ trang thì ở HN có thể ghé Hàng bạc còn TPHCM thì ghé khu Đại Quang Minh ấy
    Những phụ liệu về may mặt , handmade này kia nếu ở TPHCM thì có thể ghé khu Đại Quang Minh ở đây bán sỉ mà cái gì thì cũng có , chủng loại, mẫu mã rất đa dạng giá sỉ nên các bạn có thể yên tâm ^^!
    Ngoài ra còn một số tiệm bán phụ liệu khác như:
    + HN: Pooh
    + TPHCM: Tổ hợp phước sang, Ngàn thông ( hàng ở đây là hàng nhập nên chất lượng thì khỏi lo có điều giá thì hơi ...)
    Tìm mua vật liệu làm hoa voan có thể tìm ở:
    HN:
    1. Pooh
    2. 26 Hàng Mã
    Có các nguyên liệu khác khá đày đủ: nhị, nhụy, sáp, keo sữa, kẽm giấy, cành...
    nhưng rất tiếc không có voan và kẽm xi
    TPHCM
    1. 112/18, Ngô Gia Tự, Quận 10, Tp HCM. Ở đây giá khá OK:
    2. 35/ 28 Trần Quy, F4, Quận 11, Tp HCM. ĐT: 0914181391 (Quân)
    3. TỔ HỢP THANH SANG 3/6 Đề Thám P.Cô Giang Q.1(Gần Bến Chương Dương) ĐT: 8371097
    4. NGÀN THÔNG (Cạnh nhà sách SÀI GÒN) Đường Lê Lợi. Ở đây giá khá đắt nhưng hcất lượng thì khỏi lo.

Vải nỉ:
    _Các bạn ở TPHCM có thể mua tại khu Đại Quang Minh nhưng lưu ý chỉ bán sỉ nha ko có bán lẻ đâu >"<
    _Các bạn có thể mua onl tại www.tunghuongdoan.com
    Tạm thời nhiu đó hen để mình nhớ còn tiệm nào thì giới thiệu cho cả nhà lun ^^ , mong các mem nhiệt tình đóng góp cho topic và đặc biệt ko spam để tránh loãng topic . Thanks!

-----------------------------------------
    Bài có sử dụng tư liệu của 360themes

@mod: Một số link web mình để trong topic chỉ là nhằm chỉ địa điểm cho các bạn mua nguyên vật liệu ếu ở xa chứ ko có ý quảng cáo web nên mong các mod cho mình để link trong topic!

Tiểu học - Đại học chữ to NgocAnh93's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Rose's House

Mình cũng góp chút đỉnh nhé:
    Ở Biên Hoà thì chỉ có Nhà sách Đường Sáng (đối diện trường THPT Ngô Quyền)là bán đồ làm thiệp đẹp nhất nhưng giá cũng không rẻ

Nơi Cư Ngụ
    always in your heart

Địa điểm mua đất sét Nhật Bản

Helium
    YM: otter_eats_otter
    Đ/C : 45/10 Nguyễn Văn Đậu Q.Bình Thạnh

Bingo
    YM: mimichikum
    Đ/C : 140a Lý Chính Thắng Q.3

Hằng Handmade
    0122 3680156

Đất sát nhật các bạn vào nhà văn hóa phụ nữ mua hay mua trên cửa hàng Vân Hà ở góc ngã 4 Phạm Văn Hai và Lê Văn Sỹ
    thay đổi nội dung bởi: real angel, 07-12-2008 lúc 09:13 AM

Bé còn quấn tã

Chào các bạn !
    Cho mình hỏi có bạn nào biết địa điểm bán kim móc và kim đan len không?

Nơi Cư Ngụ
    always in your heart

Trích Nguyên văn bởi quaroituoitho View Post
    Chào các bạn !
    Cho mình hỏi có bạn nào biết địa điểm bán kim móc và kim đan len không?
    bạn có thể ghé khu đại quang minh hen, hầu như các nhà sách và tiệm bán phụ liệu may mặc, nhà văn hóa phụ nữ đều có hết đó ban. Bạn có thể đến tìm mua

Đang học vỡ lòng lillewd's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    vùng tuyết trắng

cho hỏi mình muốn mua những vật liệu để làm hoa vải, hoa vải thái lan thì mua ở đâu , chỉ cho mình tại cần thơ hay sài gòn , cũng được , chứ mấy tỉnh khác mình đi không được. thanks nhiều
    *Hasunoe Keroppi*

Nơi Cư Ngụ
    always in your heart

Trích Nguyên văn bởi lillewd View Post
    cho hỏi mình muốn mua những vật liệu để làm hoa vải, hoa vải thái lan thì mua ở đâu , chỉ cho mình tại cần thơ hay sài gòn , cũng được , chứ mấy tỉnh khác mình đi không được. thanks nhiều
    ý bạn nói là hoa von phải ko ả bạn có thể tìm mua các loại vải làm hoa, nhụy hoa (làm sẵn), kẽm,cành hoa... tại khu Đại Quang Minh (TPHCM) nha bạn tại Cần Thơ thì mình chịu

Bé còn quấn tã

Cho mình hỏi mua vải dạ, vải nỉ... ở hà nội chỗ nào vậy, hix, tìm trên mạng toàn tp hồ chi minh bán thui à

Trang 1/4 1234 cuốicuối