Trang 3/29 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 228

Ðề tài: Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý

tocduoiga
    Khách

^^ Đừng kêu tôi "nhỏ", tôi không nhỏ chút nào đâu.

To everyone : Tôi đã quay lại Uni và bị mắc vào thế kẹt với rất nhiều bài vở, cho nên văn phòng tư vấn tạm thời sẽ đóng cửa vài ngày, chờ cho tôi ổn định lại mọi thứ, tôi sẽ quay lại. Nhưng trong thời gian này, nếu có bất kì ai có khúc mắc gì cần được giải quyết, cứ vào đây post lên, tôi sẽ giúp bạn khi quay lại.

Hẹn gặp lại sau.

Chúc tất cả một ngày vui.

Thân mến

tocduoiga - Nguyệt Thiên

tocduoiga
    Khách

*cười* "Trung tâm" là nơi tập hợp nhiều người cùng làm việc chung với nhau và có phân định cấp bậc rõ ràng. Nhưng chỗ này chỉ có mỗi mình tôi trực thôi, cho nên không thể gọi là Trung tâm được. Văn phòng tư vấn nghe đúng với tình cảnh hiện giờ hơn, hen ^^.

Vậy cứ giữ nguyên cái tên của nó, Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý là được rồi.

Ah, chào, tôi chỉ ghé qua check mail thôi, tôi sẽ quay lại mở cửa vào một ngày khác.

Chúc tất cả một ngày vui.

Thân mến

tocduoiga - Nguyệt Thiên

Bé còn quấn tã

Default có ai giúp dùm bạn tôi không

Nhỏ bạn của tôi bây giờ trong lòng nó rối lắm.Nó thích một người nhưng người đó không thích nó.Nhưng nó vẫn không thể quên được người đó.Khi đi chơi với chúng tôi thì nó vẫn luôn cười vui vẻ nhưng trong long no rat buồn và luôn nhớ dến người ậy. Bây giờ có ai giúp nó giùm tôi không

tocduoiga
    Khách

Bạn???? thân mến <Không biết bạn tên gì, mà nick thì chỉ toàn những dấu chấm hỏi, có lẽ bạn không muốn người khác biết nhiều đến bạn, phải không?>, với danh nghĩa là chủ văn phòng tư vấn này, tôi có nhiệm vụ phải giúp đỡ tư vấn cho người. Vậy bạn có vui lòng nhận lời tư vấn từ tôi hay không?

Trong trường hợp này, chuyện xãy ra với cô bạn của bạn chứ không phải là bạn. Nhưng qua cách bạn trình bày <mặc dù chỉ là vài lòng ngắn củn>, tôi có thể đoán ra là tình cảm giữa hai bạn rất tốt. Vì bạn dường như rất quan tâm đến cô bạn đang gặp rắc rối trong lòng này. Tôi rất ngưỡng mộ sự thân thiết của hai bạn.

Thôi được, vào chủ đề chính. Theo như bạn nói thì người bạn này của bạn hiện đang cảm thấy trong lòng rất khó chịu vì không nhận được tình yêu của người mà bạn ấy thích, đúng không? Thứ nhất, cho phép tôi mạn phép được hỏi, thật ra cô bạn đó đã lần nào thổ lộ lòng mình với anh chàng may mắn kia chưa? Nếu rồi mà bị từ chối, tôi có một vài nhận định như sau.

Thứ nhất, theo khuynh hướng của phái nữ ngày này, về hướng khách quan mà nói, chúng ta không còn hoàn toàn là phái yếu nữa. Con gái bây giờ dám yêu, dám hận và dám đấu tranh để có được hạnh phúc của riêng mình, thay vì cứ ngồi đó chờ người khác định đoạt số phận cho mình. Và, với cương vị là một người con gái, tôi cảm thấy mừng cho sự thay đổi lạc quan này. Nếu cô bạn của bạn là một người con gái của thời đại mới thì không nên cứ ủy mỵ như vậy. Bạn hãy khuyên cô bạn ấy tiến tới, chứng minh cho người trai mà bạn ấy thích rằng người ấy sẽ khó mà có thể tìm được một người thích bạn ấy đến nhường ấy. Đừng bao giờ bỏ cuộc chỉ vì một lời nói ngắn ngủn "Xin lỗi nha, nhưng tôi không có tình vảm với bạn". Nếu có thể dễ dàng từ bỏ chỉ vì bao nhiêu ấy thì đó không phải là tình cảm, mà chỉ là một cảm xúc thoáng qua thôi. Nhưng theo như bạn đã trình bày ở trên, cô bạn này vẫn luôn nghĩ về người ấy, vậy thì đây không chỉ là thoáng qua rồi. Cho nên, đứng dễ dàng từ bỏ nhé!

Thứ hai, theo một hướng suy luận khác, người con trai này đã có bóng hình một người khác hoặc đang rất vui bên cạnh một người nào đó, vậy thì dù có yeu6 thật lòng đến mức nào, tôi cũng xin bạn hãy khuyên cô ấy nên từ bỏ. Thích một món đồ nào đó không nhất thiết là phải có nó. Yêu một người nào đó không cần phải luôn có người đó bên cạnh. Giữa "yêu" và "thích" có một sự khác biệt rõ ràng. "Thích" có thể quên và có thể khiến cho người ta trờ nên ghen ghét với người khác. Còn "yêu" có thể khiến cho lòng người ta vô cùng bình lặng và đôi khi có những suy nghĩ rất sáng suốt. Thứ "sáng suốt" mà tôi đang nói đến chính là để cho người mình yêu ra đi. Yêu là mong muốn người mình yêu có được hạnh phúc, muốn người mình yeu6 cười vui vẻ, muốn người mình yêu xem mình như một người bạn thân, nếu tình yêu đó không có kết quả. Ngược lại, thích là muốn có, muốn sở hữu thứ mà mình muốn, mặc cho nó có thực sự thuộc về mình hay không.

Vậy cô bạn của bạn thật ra là đang yêu hay đang thích người con trai đó? Bạn hãy suy nghĩ cho kĩ những gì tôi viết ở trên, sau đó lựa một thời điểm thích hợp, một nơi vắng lặng, hai bạn có thể cùng ngồi xuống và nói chuyện với nhau về người con trai ấy. Hãy cố mà lựa lời thích hợp, tránh dùng những từ ngữ không hay về người con trai ấy, kẻo lại làm tổn thương cô bạn của bạn và làm mất tình bạn giữa hai người.

Chúc bạn luôn vui.

Thân mến

tocduoiga - Nguyệt Thiên
    thay đổi nội dung bởi: tocduoiga, 27-07-2008 lúc 07:56 PM

Đang học vỡ lòng anhsangdoitoi's Avatar

có một bệnh nhân seo không ai trị được. Why ? KDC_EM TRAI OI ?
    Tình chỉ đẹp khi tình dang dở.
    Đời chỉ vui khi đã vẹn câu thề.

Bé còn quấn tã

chị ah... nếu thật sự chị phải đi rất xa thì chị có nên wen 1 ai đó ko? Tình cảm đến thì dễ nhưng đi thì khó...nhìu lúc còn ko thể làm bạn lại đừng nói chỉ nhìn nhau 1 lần...nên em rất fan vân lựa chọn cũng ko đc mà chối bỏ cũng ko xong...

........!!!......... GRTL's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Trên Núi

- tại anhsangdoitoi thích bệnh thì bó tay rồi ! . Gần lấy chồng rồi mà vẫn không muốn hết bệnh thì chịu thoai ! . Hiền hỏi thử chuyên gia tocduoiga xem có cách nào không !? KDC bó tay với anhsangdoitoi rồi !!! ai bảo học cao quá chi ! cố chịu đi nhé ! .
    - chỉ còn cách đánh đòn anhsangdoitoi thôi ! .

Bé còn quấn tã
    Nơi Cư Ngụ
    quang binh

..........sặc chuyên gia coi bộ cũng rành ghê nha giải đáp cho tuj coi sống trên đời phải luôn tin tưởng lẩn nhau phải ko?
    thay đổi nội dung bởi: lopvely, 28-07-2008 lúc 02:06 AM

Trang 3/29 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối