Trang 25/29 đầuđầu ... 151920212223242526272829 cuốicuối
kết quả từ 193 tới 200 trên 228

Ðề tài: Văn Phòng Tư Vấn Tâm Lý

Tiểu học - Đại học chữ to aveterit's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Từ Liêm-Hà Nội

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi Lucifersatan View Post
    Con bạn tớ đòi tự tử, cho tớ lời khuyên để khuyên nó đi :|
    Mình không biết bạn có nói đùa không?
    Về chuyện này mình không dám khuyên linh tinh.
    Bạn hiểu bạn ấy vì cái gì mới đòi tự tử,hãy để ý khuyên ngăn đừng làm gì dại dột còn cả tương lai phía trước
    Nếu cảm thấy chiều hướng xấu hãy tìm người giúp đỡ xung quanh

Trích Nguyên văn bởi emnho911 View Post
    Xin cho em 1 lời khuyên nha !!

Thật sự em ko biết làm sao hết tâm trạng lúc này thật là bùn chán..... Em ko biết là em có lỗi trong chuyện này ko nữa??.. chính xác mà nói em ko biết tình cảm him dành cho em là gì??..... him có thick em hay ko???........................
    Xin cho em lời khuyên.................
    Người ta thường có câu im lặng là đồng ý bạn ạ.Hoặc ít ra là anh ấy cũng có cảm tình đôi chút với bạn nhưng lại áy náy về người yêu của mình.Nhất cự ly nhì tốc độ mình cảm thấy điều đó rất đúng
    Mình thấy bạn và anh ấy có 1 tình cảm phải nói là rất thú vị và rất đẹp từ tình bạn đến tình yêu và bạn cũng được cảm tình của gia đình anh ấy.Mình không đi râu ria nữa mà trực tiếp trả lời câu hỏi của bạn theo cảm nhận của mình.
    Có lỗi hay không thì bạn phải tự cảm nhận lấy vì mình không thể biết được
    Thứ tình cảm mà anh ấy dành cho bạn là tình bạn pha chút hương vị tình yêu
    Anh ấy có thích bạn không thì bạn hiểu rõ hơn ai hết còn theo mình thì là có
    Nhưng anh ấy có người yêu và người yêu anh ấy sắp sang đây.
    Quyết định là của bạn,lựa chọn con đường cũng sẽ là bạn.
    Mình không biết nói gì hơn vì bạn sống ở nước ngoài nên quan niệm sống và 1 số cái sẽ không giống ở VN về cái đó mình không rõ nên không dám ba hoa
    Chúc bạn may mắn
    !Thân!!
    Ngọc Minh
    thay đổi nội dung bởi: aveterit, 28-08-2009 lúc 05:40 PM
    Con gái nói không là có.Nói có thì là có.Mà im lặng có nghĩa là đồng ý!

Theo tình tình chạy,chạy tình tình theo

Cái gì đã không giữ được thì hãy để nó đi

Bé đi nhà trẻ Hoa Sữa's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Trong mắt người yêu

Chị ơi giúp em với, em đang iu một người nhưng gần đây thì biết người đó là em họ của mình, nhưng tình cảm rất sâu đậm, chị giúp em được không ?

Lần sau nhớ viết có dấu nhé bạn
    Chi Lan
    thay đổi nội dung bởi: Chi Lan, 03-09-2009 lúc 06:35 AM
    Ngày xưa tôi thường hay mơ mộng
    Xây tình yêu trên một bãi cát vàng
    Nhưng rồi sóng biển đã phá tan
    Đã phá tan lâu đài tình ái

Học sinh trung học gió đơn côi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi Hoa Sữa View Post
    chi oi giup em voi . e dang iu mot nguoi nhung gan day thi biet do la nguoi em ho cua minh . nhung tinh cam rat sau dam .chi giup em dc ko ?
    Chào bạn

Thật vui khi bạn có tình yêu với 1 ai đó , nhưng lại thật buồn khi người bạn yêu lại là 1 người em họ.

Theo gió thì bạn nên cất cái tình yêu trai gái ấy vào 1 góc trái tim của bạn nhé , và hãy dành 1 tình yêu thật đẹp cho người ấy nhưng chỉ là tình cảm anh em thôi.
    Đừng bước tiếp hãy dừng lại bạn à , vì nếu bạn vẫn cố gắng bước thì bạn sẽ thấy mệt mỏi , và tuyệt vọng , mà trong khi đó bạn sẽ chẳng nhận được gì , mà có thể mất đi rất nhiều người thân , những người luôn yêu thương bạn , thậm chí còn mất luôn cả người em họ mà bạn yêu thương bấy lâu nay đấy.
    Có lẽ anh em hay gặp nhau , hợp ý nhau và cùng chung ý thích nên bạn ngộ nhận cũng nên , nhưng dù sao đi nữa thì gió vẫn khuyên bạn như vậy , vì xã hội ko cho phép bạn à và cả gia đình chắc chắn cũng sẽ ngăn cản , vì vậy bạn hãy nghe gió nha. Gió ko phải ngăn cấm bạn đâu , nhưng vì muốn tốt cho bạn và người bạn đang yêu thôi , hạnh phúc là thấy người mình yêu hạnh phúc mà , đúng ko nè.
    hãy đứng lên nào vẫn bước tiếp nhưng hãy rẽ wa 1 con đường khác bạn à , rẽ wa 1 con đuờng nhỏ , tuy nhỏ nhưng sẽ dẫn bạn đi rất xa đấy , hãy bắt tim mình xem người ấy như anh em , hãy luôn bên nhau chia sẽ chuyện buồn vui trong cuộc sống.

Tình yêu hạnh phúc sẽ đến với bạn , khi bạn ít trông chờ nhất đấy. Tình yêu đến với bạn muộn hơn người đời 1 chút , thì khi tình yêu thật sự đến , bạn sẽ biết quý trọng và gìn giữ nó cẩn thận hơn .

chúc bạn luôn vui vẻ , và hãy mỉm cười để sớm đón nhận tình yêu mới nha.
    Bây giờ hạnh phúc của bạn là do bạn quyết định đấy , nó hoàn toàn nằm trong tay bạn.
    Cố lên cố gắng nhé bạn ơi.

Thân

Gió đơn côi
    Đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc
    Đôi khi những giọt nước mắt mới thực sự là yêu thương.
    yahoo : danbalathe1202000
    0903174065 Gió
    bao giờ cho đến ngày xưa ?

†¶-¶ôî ¶«ệ !
    ¶v¶ọî vîệc rồî cµñg qµa .

Bao giờ mới đến ngày xưa ?.

Bé còn quấn tã (♥Jenny9x♥)'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    địa ngục

Giúp mình với! Mình có thích một người, trong thời gian quen nhau, có lúc mình cảm thấy không có chút cảm tình gì với cậu ấy nữa nhưng có lúc lại thích rất nhiều. Đến một ngày, tụi mình chia tay. Bạn ấy và mình trở lại thành anh em kết nghĩa. Bây giờ, khi nói chuyện điện thoại với mình, bạn ấy hay nhắc tới cô bạn khác trường mà bạn đang có ý định quen. Mình biết mình không có tư cách nổi nóng nhưng mình lại có cảm giác khó chịu và hay cau có với bạn ấy nhưng bạn ấy vẫn bình thường vì bạn đã hiểu rõ tính mình rồi. Không hiểu sao, từ khi bạn ấy nói đang có ý định quen cô gái đó thì đến bây giờ, bạn ấy hoàn toàn không trả lời tin nhắn của mình, gặp mình cũng làm lơ trong khi đối với mấy cô em kết nghĩa kia thì không sao. Mình không biết mình nên làm gì bây giờ đây.
    ♥I love you not because of.....♥

♥.....who you are.....♥

♥.....but because of.....♥

♥.....who I am.....♥

♥.....when I am with you♥

Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi (♥Jenny9x♥) View Post
    Giúp mình với! Mình có thích một người, trong thời gian quen nhau, có lúc mình cảm thấy không có chút cảm tình gì với cậu ấy nữa nhưng có lúc lại thích rất nhiều. Đến một ngày, tụi mình chia tay. Bạn ấy và mình trở lại thành anh em kết nghĩa. Bây giờ, khi nói chuyện điện thoại với mình, bạn ấy hay nhắc tới cô bạn khác trường mà bạn đang có ý định quen. Mình biết mình không có tư cách nổi nóng nhưng mình lại có cảm giác khó chịu và hay cau có với bạn ấy nhưng bạn ấy vẫn bình thường vì bạn đã hiểu rõ tính mình rồi. Không hiểu sao, từ khi bạn ấy nói đang có ý định quen cô gái đó thì đến bây giờ, bạn ấy hoàn toàn không trả lời tin nhắn của mình, gặp mình cũng làm lơ trong khi đối với mấy cô em kết nghĩa kia thì không sao. Mình không biết mình nên làm gì bây giờ đây.

Chào bạn

Mình biết bạn rất buồn , vì tình yêu chưa đi đến đoạn cưối thì đã tan vỡ nhanh như vậy.
    nhưng bạn mất đi 1 tình yêu , nhưng bạn cũng nhận lại được 1 thứ tình cảm , mà thứ tình cảm ấy có thể hơn tình yêu đấy , đó là bạn đã có thêm 1 người anh.
    theo gió nghĩ có lẽ vì bây giờ anh ấy đã xem , bạn là 1 người em gái , của chính mình ,
    nên những lúc gặp bạn , hay nói chuyện với bạn , anh ấy thường hay nhắc đến người con gái khác mà anh ấy đang muốn yêu , có lẽ vì tin tưởng bạn nên anh ấy muốn cho bạn biết và anh ấy muốn bạn làm quân sư chẳng hạn , sẽ giúp anh ấy phải làm như thế nào để có được tình cảm của người kia.
    còn hay tránh mặt bạn mà mấy người em kết nghĩa kia thì ko , đó là điều tất nhiên rồi vì trước khi trở thành anh em với bạn , bạn và anh ấy cũng đã từng yêu nhau mà , nên nhiều lúc rất khó để gặp mặt , và sẽ rất khó xử.
    Thôi bạn à , đừng buồn nữa , bạn biết ko dù nỗi buồn có to hay lớn đến đâu đi chăng nữa thì 1 ngày nào đó cũng sẽ hết , và sẽ bị xoá nhoà bởi thời gian. bạn hãy vui lên chứ , vì người ta vẫn nói có thứ hạnh phúc gọi là chia tay mà , nhưng bạn lại quá hạnh phúc rồi đấy theo gió nghĩ thì thế , vì có rất nhiều người chia tay thì lập tức coi nhau như 2 người xa lạ thậm chí 1 từ bạn cũng ko có , thế mà bạn lại thành 1 người em của anh ấy khi 2 người đã chia tay.
    bạn hãy vui lên đừng làm cho chính mình buồn nữa , và hãy xem anh ấy như 1 người anh trai cũng như anh ấy xem bạn như người em gái của anh ấy vậy , thì cái kí ức tình yêu ngày xưa sẽ ko bao giờ khơi dậy trong tâm trí bạn.

chúc bạn luôn vui vẻ , và hãy cười lên nào để đón nhận tình yêu mới chứ.

Thân

Gió đơn côi
    0903174065 Gió

†¶-¶ôî ¶«ệ !

Tiểu học - Đại học chữ to aveterit's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Từ Liêm-Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi (♥Jenny9x♥) View Post
    Bạn gió đơn côi đã cho bạn lời khuyên rồi nhưng dù sao thì mình cũng có chút ý kiến nho nhỏ thôi!:rang:
    Việc bạn lúc thích lúc không đó có thể là do bạn chưa xác định được việc thích cậu ta là đúng hay sai
    Việc bạn trở thành anh em kết nghĩa đó là chỉ là sự cứu vãn của 1 mối tình cái anh em đó bạn hãy coi như là tình bạn thôi vì nó chỉ mang tính chất danh nghĩa mà thôi
    Việc cậu ta khoe với cậu về cô gái kia có thể có 2 lý do
    +1 là để đưa mối quan hệ các cậu về mối quan hệ bình thường
    +2 là thăm dò thái độ của cậu còn mục đích là gì thì mình không rõ
    Việc cậu thấy khó chịu với cậu ta chứng tỏ cậu vẫn có chút tình ý với cậu ấy cái đó dần sẽ hết thôi.Bạn ấy biết vậy lên tạm thời không liên lạc với cậu
    +1 là có thể cậu ấy cảm thấy mệt mỏi và cảm thấy khó xử ở nơi bạn
    +2 là cậu ấy muốn bạn suy nghĩ về vấn đề đó khi nào thông rồi thì nói chuyện với cậu ấy

>>>>Bạn phải làm gì ư?
    Theo ý kiến chủ quan của mình thì bạn hãy theo ý cậu ấy trở thành 1 người bạn 1 người em gái nhé.Hãy cư xử bình thường và ủng hộ mối quan hệ của cậu ấy 1 cách khách quan thôi

!Thân!!
    Ngọc Minh
    Con gái nói không là có.Nói có thì là có.Mà im lặng có nghĩa là đồng ý!

Theo tình tình chạy,chạy tình tình theo

Cái gì đã không giữ được thì hãy để nó đi

Bé còn quấn tã viplocpro's Avatar

Chị tocduoiga hoặc ai có thể khuyên mình nên làm gì nhé,chuyện thế nàymình là nam,"Ấy" là BX của mình,người kia là anh chàng cũ của "Ấy").Trước khi "Ấy" quen với mình thì "Ấy" có quen với 1 người kia ,"Ấy" và người kia đã quen nhau trong 3 năm rồi, "Ấy" đã bỏ người kia và đến với mình,mình và "Ấy" đã quen được 2 năm (tình yêu của mình và ấy vẫn phát triển tốt đẹp).Nhưng bây giờ người kia quay lại và đòi làm lại từ đầu với "Ấy","Ấy" chưa nói gì về mình và nói với người kia rằng :"chia tay rồi níu kéo làm gì".Bậy giờ,người kia cứ suốt ngày gọi điên thoại để chọc phá "Ấy",mẹ của "Ấy" chửi "Ấy" quá trời! Giờ mình phải làm gì đây?Ai gỡ giùm mình đi,rối qua..T_T

Nơi Cư Ngụ
    nhân gian kì diệu
    Blog Đã Viết
    46

Trích Nguyên văn bởi viplocpro View Post
    Chị tocduoiga hoặc ai có thể khuyên mình nên làm gì nhé,chuyện thế nàymình là nam,"Ấy" là BX của mình,người kia là anh chàng cũ của "Ấy").Trước khi "Ấy" quen với mình thì "Ấy" có quen với 1 người kia ,"Ấy" và người kia đã quen nhau trong 3 năm rồi, "Ấy" đã bỏ người kia và đến với mình,mình và "Ấy" đã quen được 2 năm (tình yêu của mình và ấy vẫn phát triển tốt đẹp).Nhưng bây giờ người kia quay lại và đòi làm lại từ đầu với "Ấy","Ấy" chưa nói gì về mình và nói với người kia rằng :"chia tay rồi níu kéo làm gì".Bậy giờ,người kia cứ suốt ngày gọi điên thoại để chọc phá "Ấy",mẹ của "Ấy" chửi "Ấy" quá trời! Giờ mình phải làm gì đây?Ai gỡ giùm mình đi,rối qua..T_T
    Chào bạn

Có lẽ vì bây giờ bạn đã yêu ấy của bạn nhiều rồi đúng ko , nên bạn sợ sẽ mất ấy của bạn.
    chuyện tình cảm của bạn và ấy vẫn tốt chứ , nếu bạn thấy vẫn tốt và bình thường thì bạn ko việc gì phải lo cả , hãy tự tin lên nào , tình yêu đều phải nưôi dưỡng bạn ạ , bạn phải cố gắng mang lại hạnh phúc cho ấy của bạn , để ấy của bạn sẽ ko bao giờ còn nhớ tới cái mối tình trước và sẽ xoá bỏ nó đi hoàn toàn.
    Còn chuyện người kia hay gọi điện chọc phá ấy của bạn , bạn hãy khuyên ấy của bạn , nếu ko còn tình cảm với người kia nữa thì hãy gặp mặt trực tiếp 1 lần nữa và hãy nói rõ cho người kia biết , vì bây giờ ấy cũng đã yêu bạn rồi.
    vì ấy của bạn ko chịu nói rõ sự việc bây giờ của ấy với bạn cho người kia biết , chỉ nói vu vơ ko rõ ràng :"chia tay rồi níu kéo làm gì". nên người kia đã hiểu lầm ý nghĩ của ấy thì sao , mỗi người suy nghĩ khác nhau mà đúng ko nè. Bạn khuyên ấy nên làm như vậy nhé nếu ko còn yêu người kia nữa thì phải nói dứt điểm , đừng nên cho người ta hi vọng nếu đã ko còn yêu.
    Nếu ấy của bạn giải quyết xong chuyện với người kia , thì chắc chắn sẽ ko bị mẹ la nữa đâu , nếu như ấy của bạn ko muốn bị mẹ la nữa thì hãy 1 lần làm thử xem lời khuyên của gió nhé.

chúc bạn và ấy của bạn luôn vui vẻ.

Thân
    Gió đơn côi
    0903174065 Gió

†¶-¶ôî ¶«ệ !

Trang 25/29 đầuđầu ... 151920212223242526272829 cuốicuối