kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: Đừng xin lỗi -tớ không thể tha thứ!

Bé còn quấn tã
    Nơi Cư Ngụ
    Đồng Nai

Default Đừng xin lỗi -tớ không thể tha thứ!

Ba ngày rồi cậu ạ,3 ngày rồi kể từ khi tớ nhận cái mail của cậu Trong đó cậu viết gì nhỉ?Rằng mối quan hệ của tụi mình đã đi quá xa ?Rằng cậu rất vui khi quen tớ ,nhưng trong những lần hẹn chat mỗi tối 3.5.,7 cậu vẫn thấy ràng buộc ?Rằng người cậu thích sẽ là người ở bên cậu -bên cạnh cậu khi cậu buồn ,chứ không phải là tớ-1 bx trên mạng cách xa bởi khoảng cách giữa Sài Gòn -Biên Hoà?Rằng năm sau cậu sẽ thi đại học ?Rằng cậu không muốn ràng buộc thời gian,mất thời gian chat với tớ vì cậu muốn dành nó để đi chơi với bạn bè và gia đình ?Rằng mối quan hệ phát triển đến mức này là do cậu,do chính cậu ?Rằng tớ cũng cảm nhận như cậu?

................................................TR ÁI TIM TỚ !.....................................

Và cậu muốn gì nhỉ?Muốn rằng tớ và cậu sẽ là những người bạn thân ?Rằng chúng ta nên bắt đầu mối quan hệ mới?Rằng tớ hãy tin cậu rất vui khi quen tớ ?Rằng tớ hãy nhận lời XIN LỖI của cậu ?Rằng tớ hãy THA THỨcho cậu?

.............................TRÁI TIM TỚ RUN LÊN!...................

Cậu ạ,cái mail ấy cậu gửi tớ ,tớ không biết cậu cố ý hay chỉ là vô tình -nó gửi đến vào ngày 1/1/2008.Tròn 2 tháng từ ngày chúng ta quen :1/11/2007:11h20 p.m -mốc thời gian đã in sâu vào lòng tớ với niềm vui và hạnh phúc tinh khôi của lần đầu tiên yêu mến 1 người -nay đã VỠ VỤN,làm cho tớ đau.......... ,đau lắm cậu ạ!
    Có lẽ cậu không biết vì tớ còn chưa kịp nói với cậu điều này :tớ ghét nhất là NHỮNG LỜI XIN LỖI -được gửi đến khi biết đã làm tổn thương 1 ai đó.Vậy mà trong mail của cậu -tràn ngập những lời tớ ghét .Có lẽ cậu cũng không còn nhớ ,câu nói đã khiến tớ đặt trọn niềm tin nơi cậu :"Tớ chỉ hứa những gì tớ có thể làm ".Ừ,tớ tin lắm đó ,tin hoàn toàn ,tin tuyệt đối .Vậy mà .................................................. ....................................chính cậu đã khiến tớ phải đau đớn khi cố ép mình không nhận ra sự lừa dối trong từng ngày tớ cố gắng tha thứ .

LẦN ĐẦU TIÊN CẬU XIN LỖI...............................
    TỚ SẴN SÀNG THA THỨ !
    LẦN THỨ 2 NHẬN LỜI XIN LỖI TỪ CẬU ...............
    TỚ MUỐN THA THỨ!
    LẦN THỨ 3 LỜI XIN LỖI ĐƯỢC GỬI ĐẾN .............
    TỚ THA THỨ !
    LẦN THỨ n CẬU XIN LỖI ...................................
    TỚ BUỘC PHẢI THA THỨ !
    VÀ LẦN NÀY CẬU XIN LỖI .................................
    TỚ .................................................. ...............
    KHÔNG............................................ ................
    THỂ .................................................. ..............
    CẬU Ạ!

Cậu có biết tại sao tớ ghét đến thế câu XIN LỖI?-câu XIN LỖI khi biết đã tổn thương ai đó .Và cậu đã XIN LỖI khi chính cậu rõ hơn ai hết (hơn cả tớ ) rằng cậu đã tổn thương tớ -1 cách nặng_ nề _nhất !Câu XIN LỖI lần đầu tiên và lần cuối cùng này khác nhau lắm cậu ạ :Lần đầu tiên tớ sẵn sàng tha thứ vì tớ tin rằng cậu không cố ý?Cậu nghĩ như vậy à?Không phải đâu ,đó là vì tớ không muốn LẠI PHẢI MỘT LẦN NỮA THA THỨ .Nhưng cậu lại ép tớ đến mức tớ "buộc phải " -đúng -"buộc phải "tha thứ đấy cậu ạ !Đó là khi tớ ghét chính bản thân vì đã làm sai với quy tắc của riêng tớ - "sẽ không làm những gì mình không thích ".Và bây giờ đây tớ tự hỏi ,tớ mong đợi gì khi ép mình "buộc phải " tha thứ cho cậu nhỉ?À,tớ mong rằng

CẬU HÃY TRÂN TRỌNG TỚ 1 CHÚT ,HÃY NHÌN LẠI NHỮNG GÌ CẬU ĐÃ LÀM -ĐỂ BIẾT TỚ TỔN THƯƠNG .
    HÃY LẮNG NGHE THẬT KĨ -ĐỂ BIẾT TỚ ĐANG KHÓC -QUA TỪNG TIẾNG TỚ CƯỜI.
    HÃY NHÌN KĨ HƠN 1 CHÚT -ĐỂ THẤY TỚ GỤC NGÃ -QUA TỪNG BƯỚC CHÂN CẬU ĐI QUA .
    HÃY YÊU THƯƠNG TỚ 1 CHÚT -ĐỂ TỚ KHÔNG THẤY QUÁ ÁC VỚI CHÍNH TỚ -KHI CHO ĐI NIỀM TIN VÀ SỰ YÊU MẾN VÔ ĐIỀU KIỆN .
    ĐỪNG KHIẾN MỖI ĐÊM VỀ,TỚ PHẢI LẤY NƯỚC MẮT XÁT VÀO TỪNG NỨT VỠ ĐỂ RỒI TRONG CƠN MƠ TỚ OÀ KHÓC .......NỨC NỞ ?........LẶNG CÂM?

Thế mà tớ vẫn tươi tắn khi ngày mới đến ,vẫn ríu rít giữa gia đình ,vẫn vui cười giữa bạn bè xung quanh ,vẫn can đảm và nồng nhiệt để yêu mến cậu mỗi ngày nhiều hơn nữa ,vẫn cố gắng làm hết khả năng (học bài .làm bài ,hoàn thành hết mọi trách nhiệm ) để được online cùng cậu mỗi tối 3,5,7.
    Tớ biết tớ ngốc lắm ,khi cứ cố tình không nhận ra cậu không hề trân trọng tớ -mỗi lần nhận câu XIN LỖI và gửi đi lời THA THỨ ,cậu có biết không?Chúng như những phiến băng giá lạnh -găm chặt vào con tim bé nhỏ của tớ

.NHIỀU THÊM................................!
    NHIỀU THÊM .................................................. .............!
    NHIỀU THÊM............................................. ............................!

Nếu bây giờ cậu có thể nhìn thấy trái tim tớ ,sẽ thấy nó trong suốt cậu ạ-vì tớ đã mất đi quá nhiều để chỉ nhận về toàn nước mắt và băng tuyết .Nhưng cậu thấy gì không?Sâu trong nơi ấm áp duy nhất còn sót lại -HÌNH ẢNH CẬU đó -và tin tớ đi -không gì có thể mang nó ra đi đâu cậu ạ.
    Tớ đã có thể đồng ý cho bao ngọn lửa sưởi ấm trái tim mình ,nhưng không ,tớ đã không làm thế hay chính xác hơn là không dám làm -Ừ ,có lẽ tớ sẽ ấm áp đấy ,những phiến băng ấy sẽ tan đi không còn 1 vết tích nhưng tớ sợ lắm cậu ạ.Tớ thà ôm chặt sự lạnh giá ấy vì nó thuộc về cậu còn hơn để nó tan biến như chưa bao giờ hiện hữu,rồi hình ảnh cậu sẽ lan tràn đến mọi nơi trong tớ -TỚ SẼ YẾU ĐUỐI -SẼ GỤC NGÃ -SẼ PHÁT ĐIÊN LÊN ĐI TÌM CẬU -nhưng để làm gì nhỉ?Khi bây giờ cậu đã xa tớ ?Như thế yếu đuối và uỷ mị lắm ,phụ thuộc lắm .
    ***********TỚ SẼ GHÉT 1 TỚ NHƯ VẬY LẮM************

Cậu đến bên tớ khi CHỚM ĐÔNG ,dỗ dành tớ ra khỏi ngôi nhà ấm áp ,để thấy bên ngoài giá lạnh cũng có nét đẹp riêng .Nhưng khi tớ vừa chập chững bước khỏi thềm cửa ,cậu lại bỏ tớ lại ,để tớ quỵ ngã trong bão tuyết ,run rẩy trong mưa giông .Trái tim vốn lạnh giá âm thầm (vì cậu) của tớ khi gặp trời tuyết như sông nhỏ tìm gặp biển lớn -chúng cùng ngân lên khúc bi ca khiến tớ hoá băng trong mùa đông mà tớ đã đặt bao kì vọng .Tàn nhẫn lắm ,tàn nhẫn lắm cậu ạ........................!Khi bước chân tớ bơ vơ trong trời đông,có thể mưa lạnh khiến tớ run rẩy,những cơn gió khiến đầu tóc tớ rối bù ,những cành cây trơ trụi khiến tớ không còn tin vào sự hồi sinh ,những chiếc lá rơi lặng lẽ khiến tớ không hy vọng vào sự xum họp ,những ngày đông dằng dặc khiến tớ không còn cảm nhận được mùa xuân sẽ lại đến .Nhưng CHỈ CÓ CẬU -VỚI LỜI XIN LỖI CUỐI CÙNG KHIẾN CON TIM TỚ MÃI NGỦ VÙI TRONG GIÁ LẠNH MÙA ĐÔNG .

Cho tớ hỏi 1 điều này nhé?2 tháng vừa qua có phải tớ đã trở thành trò cười cho cậu không?Có thể lắm !Đến bây giờ tớ sẽ không trốn tránh nữa ,sẽ nhìn thẳng vào sự thật để tìm cho mình 1 lối đi riêng.Bạn tớ đã nói :tớ ngốc nghếch lắm khi quá kì vọng vào 1 người bạn chat trên mạng và quả là ngốc nghếch đến cực điểm khi trao trọn niềm cảm mến đầu tiên cho cậu .Ừ ,có thể đúng cũng có thể không .Trái tim tớ đã ngủ vùi trong mùa đông giá lạnh của cậu rồi cậu ạ-đã đến lúc tớ quay lại với chính con người tớ .Cho tớ khóc 1 lần nhé(1 lần nữa thôi) vì đã KÌ VỌNG QUÁ NHIỀU khóc để 1 lần hiểu được lòng người ,để đem lại cho SUY NGHĨ TINH KHÔI] ,để XOÁ TAN NƯỚC MẮT ,VUI TRỞ LẠI ĐỂ TIẾP TỤC ÙA VÀO CUỘC SỐNG .Khóc để nhận ra tớ yếu đuối hơn bao giờ hết (vì đã tin rằng cậu sẽ là bờ vai cho tớ dựa vào),để sẽ THẬN TRỌNG HƠN KHI TRAO TIN YÊU NƠI 1 NGƯỜI NÀO ĐÓ .Khóc để tôn trọng cảm xúc của con tim đã tổn thương rất sâu ,để 1 lần nữa TRÂN TRỌNG BÌNH YÊN NƠI TÂM HỒN MÌNH Nhưng tớ sẽ không làm những việc đại loại như:thay nick YM! mới,xoá nick cậu đi ,đổi lại tên nick cậu trong list của tớ (ông _xã),delete hết hình ảnh và những câu off,mail,ecard..của cậu trong máy hay USB tớ.cất thật sâu khung hình cậu mà tớ treo vào móc cặp ........................tớ không làm vậy đâu cậu ạ .Tớ sẽ vẫn online vào tối 3,5,7 chẳng chờ cậu cũng không chờ ai cả -vì chẳng thể nào quên ngay 1 thói quen ,chẳng thể nào phủ nhận tớ vẫn mến ,vẫn nhớ ,vẫn trân trọng cậu lắm !Cho phép tớ như thế nhé tớ ơi?,Để mỗi ngày thêm bình yên lại ,để không còn khóc khi nghĩ về cậu,không còn giật mình chỉ vì nghe 1 cái tên giống tên của cậu ,không còn thảng thốt khi nghe 1 giọng nói giống giọng cậu(giọng nói lạ ngay từ khi tớ chưa kịp quen).không còn vui sướng rộn ràng khi online mà thấy nick YM! cậu sáng ,không còn vỡ oà trong hạnh phúc khi nhận off hay mail của cậu-1 con người không đáng để tớ trân trọng (nhưng con tim tớ không chịu nghĩ như vậy-ngốc nghếch nhỉ?)
    Tớ sẽ vẫn chat vui vẻ cùng cậu ,nhưng không phải với con người trước đấy của tớ -CHỈ ĐƠN THUẦN NHƯ 2 NGƯỜI BẠN -tiếng "bạn" cậu thốt ra nhẹ nhàng quá !)

Cái mail cậu gửi ngay đêm trước ngày đầu tiên tớ thi,mặc dù cậu vẫn biết tớ sẽ onl vào sáng sớm để nhận mail của cậu và tớ sẽ thi ngày hôm ấy.Cậu biết tớ mong đợi gì trong sáng hôm ấy không?Tớ mong lời chúc thi tốt của cậu (như tớ đã chúc cậu vào ngày cậu thi ấy)...........Nhưng mà....................

Tớ hỏi nhé?cậu nghĩ gì khi gửi nó quá đúng lúc vậy?phải chăng giống như bạn tớ nói?Tớ chỉ như trò cười của cậu,và ngày hôm đó là ngày cậu tặng cho tớ" món quà cuối cùng"-cậu mong sẽ thấy tớ khóc lóc van xin cậu hãy ở lại bên tớ ?hay bây giờ cậu đã tìm được 1 người nào đó để dành tình cảm ?Cậu muốn tớ quỵ ngã ngay trong lúc quan trọng này?Nếu thế thì xin lỗi cậu -tớ không yếu đuối như cậu nghĩ đâu,tớ xin trân trọng nói với cậu rằng tớ vẫn thi rất tốt .3 ngày vừa rồi tớ phải tập trung tất cả vào việc thi,vì cả tớ và cậu đều đang lớp 11,năm sau cậu lo thi ĐH,tớ không phải thi sao?Cậu học Trung Học Thực Hành,tớ cũng học Chuyên Tỉnh mà?Cậu nói cậu cần thời gian cho học tập?Sao không để ý rằng tớ còn phải cố gắng hơn nữa để có thể onl cùng cậu?Mà cậu có còn nhớ không nhỉ?Đa số những buổi hẹn chat ,đều là tớ ôn bài cho cậu và cả tớ mà?Tớ đâu có làm phiền gì cho cậu nhỉ?Sao cậu không suy nghĩ kĩ để thấy người làm phiền tớ chính là cậu?
    Ừ ,mà mọi chuyện cũng đã qua ,tớ chỉ trách cậu sao không đứng trên lập trường của tớ ( dù chỉ 1 lần) để thôi nghĩ cho cậu và trân trọng tớ 1 chút .Nhưng bây giờ mọi thứ đều chẳng còn ý nghĩa .Cậu đã nói cậu cần thời gian trong khi tớ mới là người hoài phí thời gian của tớ 1 cách vô ích.Nghịch lí nhỉ?Tớ nói cậu nghe nhé?tớ giống như búp bê Mastrioska đấy ,tớ có 6 lớp vỏ bọc:cầu toàn ,thông minh,tự tin,vui vẻ,yêu thương và lớp trong cùng mới là nước mắt .Từ bây giờ tớ sẽ không còn vì cậu mà để cho lớp thứ 6 vỡ oà trong tiếng khóc .Tớ sẽ đứng dậy và bước đi!CHÚNG TA CHIA TAY NGAY CẢ KHI TỚ CHƯA KỊP YÊU CẬU(nhưng có lẽ đã mến cậu rất sâu sắc-buồn nhỉ?)Và lúc này đây............
    ..................TRÁI TIM TỚ RUN LÊN VÀ KHE KHẼ ĐAU!.........................!
    CHÀO CẬU !TỚ BƯỚC ĐI!
    Hạnh phúc mang hình giọt nước mắt của ta.

Tiểu học - Đại học chữ to Rieng_minh_anh_co_don's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở trong tim của em đ

cảm động quá .....mình xin lỗi nhé ^^ , chẳng giúp đc j, thôi thì cứ đứng lên, bước tiếp đi cậu ạ ^^
    Em ra đi, ở nơi xa, em có cảm nhận ra,em có thấu chăng là, anh nơi đây cô đơn, cô đơn vì thiếu em...Riêng Mình Anh Cô Đơn

Nhập Môn

gần 10 năm rồi, đây là lần thứ 2 mình đọc được bài này 1 cách tình cờ.
    few (thở ra) ...
    hồi nhỏ thực là nông nổi quá ...
    mình nhớ lần đọc trước mình có comment mà mất đâu rồi ta ._.
    ...
    trong quá khứ, bạn là một trong những người khiến mình cảm thấy có lỗi nhất, cực kì có lỗi ...
    cũng chính vì vậy mà từ đó về sau, trước khi quyết định làm 1 việc gì đó, mình luôn đặt mình vào vị thế của người kia...
    cảm ơn bạn rất nhiều, vì đã-trở-thành một phần quá khứ của mình.
    ...
    viết xong những lời này giúp mình cảm thấy nhẹ lòng hơn, cũng muốn viết lại lời xin lỗi nhưng biết bạn không thích nên lại thôi, hì hì.
    Tình cảm tuổi học trò thật sự mang đến nhiều cảm xúc khi hồi tưởng lại.

chúc bạn may mắn.
    ---
    nếu còn xem mình là bạn thì add nick ha.

Trích Nguyên văn bởi Rieng_minh_anh_co_don View Post
    cảm động quá .....mình xin lỗi nhé ^^ , chẳng giúp đc j, thôi thì cứ đứng lên, bước tiếp đi cậu ạ ^^
    cố lên bạn à, không đứng được cũng phải đi được... trên bàn tay của mình...