kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Nơi đâu là thiên đường?

Default Nơi đâu là thiên đường?

Lúc bé...người ngĩ thiên đường là nơi có thật nhiều kẹo..có đồ chơi..có trái cây và có nhiều bạn...

Lớn hơn 1 chút,người ngồi ngĩ về thiên đường với quần áo đẹp...với giày ...với gấu bông...và với nón len trên đầu...

Cãi nhau zới thằng nhóc chung lớp 1 vì nó dám chê cái cặp mẹ mới mua cho...ước gì thiên đường ko có hắn...

Xem phim...đọc truyện..người cảm giác trên thiên đường có những tiên nữ cầm đàn nhảy múa...ai cũng có đôi cánh trắng thật xinh..

Thêm vài tuổi...ngườii biết mơ mộng và mong thiên đường là nơi thật nhiều hoa,thật nhiều mây..và thật nhiều hồ nước trong veo,chứa sao óng ánh...

Vài năm sau...người ngồi rấm rứt khóc và ước ở thiên đường người ta có thể tự do muốn đi đâu tuỳ thích,người ta ko bị la mắng...và người ta ko cần fải đi học..

Bắt gặp 1 ánh mắt...người nhận ra...thiên đường là nơi có người và ai kia ấy...là nơi người và ai kia ngày ngày cùng nhau đùa giỡn dưới ánh trăng...

Yêu ko đơn giản...lúc này người muốn ở thiên đường người và ai kia ko fải cãi nhau,ko có nước mắt..người luôn luôn nhìn thấy ai kia cười...với người mà thôi..

1 người nữa đến...người muốn nắm tay ai kia thật chặt và kéo ai kia chạy về phía thiên đường...nơi ko ai có thể xen giữa 2 ta...như người mong muốn...

Và..người nhận ra...thiên đường là nơi cũng có nước mắt...

Những nụ cười của mọi người trên thiên đường ko hề có vị của niềm vui...

Hình như người ta chỉ đang cố gượng ghịu vì thiên đường ko fải là nơi để khóc..

Lúc trước...người ngĩ thiên đường là nơi hoàn hảo...hoàn hảo cho tham vọng của con người..hoàn hảo cho tình yêu...hoàn hảo cho 1 cuộc sống mới...

Nhưng...bên ai kia mới chính là thiên đường thật sự

Người chợt nhận ra...người ko cần mơ đến nơi ấy...vì người có ai kia...ai kia chính là thiên đường...của người..

Dù vẫn có nước mắt...vẫn có cãi nhau..vẫn có cả vạn người nữa xung quanh 2 ta....

Nhưng người biết...cũng vẫn sẽ có nụ cười...có tình yêu đích thực mà người ko cần phải kéo tay ai kia chạy về thiên đường...để chỉ còn 2 ta.. như người từng ước muốn....

Người đã có niềm tin..tin vào cuộc sống thực tại..

Cái niềm tin mà trước giờ người chưa từng có...người đã từng chỉ tin vào thiên đường-hạnh phúc

Thiên đường chính là đây :)

"Nếu a là thiên thần với đôi cánh màu trắng Chúa ban cho...a sẽ ko ngần ngại đưa đôi cánh ấy cho em cất giữ...vì a biết..tim em chính là nơi a cần dừng lại..."
    "Và sau này....nếu fải chết đi...a cũng sẽ ko về thiên đường...ko về với Chúa... mà linh hồn a sẽ hoá thành thiên thần nhỏ xíu...hoàn thành nốt nhiệm vụ bảo vệ và đem lại hạnh phúc cho em "

Anh yeu em ^0^

Viết để tự trả lời cho câu hỏi của bản thân
    "Nơi đâu là thiên đường?"
    Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Đang học vỡ lòng mw_5522's Avatar

baÌ viếT RẤT cooL ,
    chÚC bẠN sẽ MÃI có 1THIên ĐƯỜng HẠNH phúc , NHƯ bạn mong ưỚc
    chúc CẢ ng ấy MÃI SẼ yêu BẠN
    CHÚC chO NHỮNG AI CHưa TÌM DC thiên đường của riêng mình , 1 ngày nào đo sẽ tìm dc !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!11
    KhôNg đâÚ trANH là cầM chắC Thất bẠI

mw : thanks ! giáng sinh an lành !!

♥Ngủ ngoan Em nhé♥ »¯♥-[RAinie]-ÇønG^ ÇhUa' Nhø-♥¯«'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Chông chênh :) Bơ vơ

Thiên đưỜng Ở Trong Tim
    Ss iêu Giáng Sinh vui vẻ
    I ♥ JeJung

Rain Công chúa : ! em cũng thế nhé ! hạnh phúc trong mùa yêu thương nha em !