Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 17 tới 24 trên 24

Ðề tài: Mùi Cuộc Sống

Tiểu học - Đại học chữ to thangnhocconlauca's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    màn trời chiếu đấ

Con trai thì có gì là tốt cơ chứ , con trai cũng vậy thôi. Sao lại vô tâm chứ , con trai có tâm hơn con gái là đằng khác , suy nghĩ nhiều hơn nữa chứ , và khi tình yêu không tron vẹn , con trai cũng đau khổ hơn con gái nữa. Làm con trai có gì sướng

Đọc báo mà cũng nhìn à ?
    Đúng là đồ vô duyên !

To nhóc : thì cứ thử làm con gái đi !

Con Trai Có thế Giới của Con trai , con gái Có thế Giới của Con gái

Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Tiểu học - Đại học chữ to thangnhocconlauca's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    màn trời chiếu đấ

con người mình đang sở hữu , mình chưa làm tốt sao lại mong trở thành một người khác được chứ , cuộc sống mà tạo hóa ban cho mỗi con người điều khác nhau , có chấp nhận và sống tốt hơn hay không là do suy nghĩ của mỗi con người. Theo thời gian sẽ nếm được hương vị của cuộc sống theo những cách khác nhau .

Đọc báo mà cũng nhìn à ?
    Đúng là đồ vô duyên !

thì thế tớ mới nói
    Con Trai Có thế Giới của Con trai , con gái Có thế Giới của Con gái
    kô thể biết đc bên nào là vui hơn , hay khổ hơn !

Chúc nhóc tìm đc niềm vui trong cuộc sống

Kiếp Phù Du "!Mưa!"'s Avatar

con người mình đang sở hữu , mình chưa làm tốt sao lại mong trở thành một người khác được chứ , cuộc sống mà tạo hóa ban cho mỗi con người điều khác nhau , có chấp nhận và sống tốt hơn hay không là do suy nghĩ của mỗi con người. Theo thời gian sẽ nếm được hương vị của cuộc sống theo những cách khác nhau .

- Hay như một câu châm ngôn ý thích nhứt câu: "con người mình đang sở hữu , mình chưa làm tốt sao lại mong trở thành một người khác được chứ".

- Mùi của cuộc sống cũng như mùi các món ăn mà thôi, mỗi một món ăn có một hương vị riêng, cùng một thứ gia vị trong các món ăn khác nhau sẽ có hương vị khác nhau, mùi cuộc sống cũng vậy tùy theo suy nghĩ và tâm trạng của từng thời điểm nó cũng khác nhau, muốn có một hương vị thơm ngon, hay mình thích thì phải tự chính mình tạp lên nó thì mới có được, hihihihi
    Chỉ Là Phù Du Thôi

Default Khó khăn...! ừ khó khăn !

Tâm trạng của em hiện tại là 1 đống hỗn loại ! mọi thứ cứ làm cứa cho em rách ra....Đau chết...chết mất....
    Em hiểu ! cuộc sống là vậy !

Em sợ quá ! sợ những gai nhọn của cuộc sống đâm tua tủa vào em...! từng đợt , cứ hết rồi lại đến ! dằng xé em trong nỗi đau đó ! kô làm em chết đi nhưng làm em sống kô yên ổn !

Em đang gặp khó khăn ! quá khó với em ! quá khó để vượt qua !..... nhưng em phải vượt qua ! thử thách đầu tiên trong cuộc đời em ! lần đầu tiên trong đời em biết thế nào thiếu thốn ! thế nào là lo lắng ! tính toán !

Trước đây lúc nào em cũng chỉ quan tâm đến cuộc sống tình cảm ! giờ em biết đời nhiều hơn là những giây phút hạnh phúc hay đau khổ tình yêu ! rắc rối , phức tap, , nguy hiểm nữa !

Em tự hỏi sao em cứ tự đầy đọa mình như thế ! em có thể bám vào người khác để sống ! nhưng con người em đôi khi quá mâu thuẫn ! cố gắng thì kô đủ để nuôi sống bản thân nhưng nhất định kô chịu sự giúp đỡ của người khác

Em sợ nhất là sự thương hại ! sao cũng đc ! miễn sao đừng coi em như kẻ ăn bám ! kẻ kô ra gì vì em rất sợ em sẽ tin như thế rồi em tự dằn vặt em ! lại càng thêm đau thêm khổ !

Tại sao chứ ! tại sao....

đừng nên tin vào những ánh hào quang của quá khứ !

Quá khứ của em là 1 tiểu thư !.....một cuộc sống sung sướng chưa bao giờ lo đến cơm áo gạo tiền ! quần áo hàng hiệu , đi xe xịn !

Em kô thấy mình thua kém ai !

Ba mẹ em là dân buôn bán ! họ kiếm đc quá nhiều....quá nhiều....

1 ngày tính bằng đơn vị...chục...triệu !

3 chị em , đi đâu cũng đc người khác nể trọng ! nhắc đến tên ba mẹ là người ta trầm trồ !

Em ở 1 thị trấn nhưng đối với em đó là thiên đường.......

Quá khứ....quá khứ xa quá rồi...!

Em kô quen được với hiện tại !

..............em phải kiếm tiền ! trong khi trong đầu em chưa xác định được em sẽ phải làm gì và làm như thế nào để nuôi đươc em !

thà em cứ sống cực khổ từ nhỏ có phải hay hơn kô ! thà em cứ cực khổ đi có hay hơn kô?.....

Có lẽ nhiều người sẽ nói rằng có nhiều người còn kém may mắn hơn em ! em biết chứ...nhưng em vẫn thấy khó ! thấy bất mãn....

Tại sao?...

Em phải làm gì?

m2mnamtuocbongtoi
    Khách

mùi cuộc sống như thế nào sao........ nó như là mùi của những lúc bạn đi ra tren con đường......... những lúc nạm xa nhà bạn cảm thấy nhớ j` nhất.......... nhưng lúc 1 mình bạn lang thang trên mạng mà ko có ai............ những lúc bạn ngồi nhìn dòng người qua lại............. mà hok ai bên cạnh............. mùi của cược sống............... khi bạn vấp ngã............. khi bạn.......... đã yêu ai đó..........mùi của cuộc sống khi bạn mất đi 1 người thân............tất cả là mùi vị ò của cuộc sồng..........................:hum:

Bé còn quấn tã

ùm ! bài viết khá đấy ! biết cảm nhận cuộc sống như thế là khá tốt ! vậy th`i hãy cố gắng sống cho thật tốt nhá ! ^_^
    Đêm ko trăng đêm dài vô tận
    Đời thiếu chàng ôm hận ngàn thu

Trang 3/3 đầuđầu 123