Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 24

Ðề tài: Mùi Cuộc Sống

Default Mùi Cuộc Sống

Sáng nay khi em tỉnh giấc ! vẫn vươn vai một cai thật khoẻ khắn để bắt đầu 1 ngày mới ! Một cảm giác mới...một mùi hương mới...hít thật sâu và kô thể biết đó là mùi gì....? kì lạ !

Phải chăng là mùi của cánh đồng vàng óng như một dải lụa vàng ! thơm thơm mùi sự sống ! nức mũi mùi lúa vàng....!????

Hay là mùi của con đường đó , chẳng có tên đâu ! lúc trời năng thì bụi đường mù mịt , đêm mưa xuống lại nhão nhẹo ngay thôi???

Cũng kô hẳn ! có thêm chút gì của giống như đám cỏ lúc ban mai ! sương sớm còn long lanh trên lá...mùi tinh khôi????

Một chút ngây ngất của hoa trắng , nó bé li ti , và em chẳng biết nó là hoa gì ! chỉ thấy nó mọc quanh nhà em....rất nhiều...!

Có mùi mằn mặn ! có thêm mùi gió biển nồng nàn ! lại thấy hoàng hôn trên biển xưa ! lồng lộng , ào ạt....thêm chút xa xăm.....! lại thấy mình đứng trước biển ! chạy ùa vào lòng để được âu yếm , để sóng vuốt ve ! Ngọt ngào quá

Chưa đủ...! à nhận ra thêm cái cảm xúc quen quen này ! Mùi của mẹ...! binh yên ! bình yên lắm ! lại thấy em trở về với mẹ lúc xưa !lại thấy mình bé nhỏ...bé nhỏ quá ! được che chở hoàn toàn...được yêu thương vô biên !
    tự nhiên khóc....

Chợt nhận ra hình như bấy lâu em lãng quên hết ! hình như em đã bỏ qua rất nhiều ! Những âm vị cuộc sống ! những phút êm ả của quá khứ ! em đã gần như chôn vùi...! mùi hối hận , tiếc nuối....

Sống thì phải biết níu giữ những gì là tốt đẹp ! sống thì phải yêu thương hết lòng ! Sao phải quan tâm đến mình đã cho đi bao nhiêu và đc nhận lại những gì !...sao cứ phải so đo rằng tại sao người này yêu em ít hơn họ....! mùi toan tính.....

...............Em biết...em biết nó là gì rồi !....

Đó là mùi nỗi nhớ trong em....là những hoài niệm quá khứ ....là hiện tại...! VÀ có lẽ là mùi của cuộc sống......

Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Tiểu học - Đại học chữ to thangnhocconlauca's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    màn trời chiếu đấ

mùi đó thế nào nhỉ , ngửi thấy thế nào ta

Đọc báo mà cũng nhìn à ?
    Đúng là đồ vô duyên !

Bé vào mẫu giáo
    Nơi Cư Ngụ
    hòn đảo hoang

lãng mạn quá !!! hic !hic !

Nhóc : mùi cuộc sống ! Vẫn còn đang thở...nghĩA là sẽ cảm nhận đc nó kô bằng cách này thì cách khác

To candy: hí ! hơi hơi thôi

kem dâu mút
    Khách

Ô ô...

Vẫn còn đấy ư? Vẫn tốt đẹp đó ư???

Vậy là ổn rồi! Còn có thể "ngửi" được đất trời. Chưa say. Chưa đóng sầm cửa trái tim. Chưa ngủ quên trong mớ hỗn độn đã đi qua. Chưa gì cả... Con bé vẫn ở đấy để cảm nhận.

Ở vào cái thời buổi này, người ta xô đẩy nhau để đi tìm cái cảm giác sung sướng, mãn nguyện bằng những hình thức về mặt vật chất nhiều hơn rồi quên đi một chút lặng mình để hưởng thụ không gian cuộc sống, cái nôi nuôi dưỡng tâm hồn người ta. Quên đi cả những thanh âm, mùi vị xung quanh thay đổi như thế nào.

Ừ... ừ... nơi nào có cảm giác bình yên. Em hãy ở đấy để lắng nghe, tận hưởng và ngửi cho căng lồng ngực em nhé! Sẽ đẩy hết những ưu tư đi thôi!

hứ ! có người thì cứ mất tích mất tăm ! người ta pm hoài mà hok có trả lời ! tưởng là bỏ quên em chốn nào rồi chứ !

Sẽ cố gắng mà ! để tìm lại cái cảm giác của lúc xưa !
    để quên đi cái hiện tại KHông Yêu Thương !
    Đâu phải sống trên đời chỉ để yêu 1 người ss nhỉ ! còn khối điều ấy !...còn rất nhiều điều chưa tận hưởng mà ! làm sao bỏ hết đi đc ! mỗi phút giây lại phải nhận ra thêm được một điều ! kể cả những điều kô hề vui vẻ !

Dzạo nào nhiều chuyện lắm ss ạ ! ss bao em phải cho bản thân mình 1 cơ hội ! Và rồi....có lẽ...đang có 1 chút....hối hận...! :)) !

Bé còn quấn tã

Lãng mạn lắm............
    Xin bạn đừng để link trong chữ ký. BBT

.

lãng xẹt thì đúng hơn

Trang 1/3 123 cuốicuối