Trang 1/19 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 145

Ðề tài: Gió đi ngang - và - Mưa đến thật ngọt lành :)

Âm thầm Cơn mưa hạ's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có tuyết rơi đ�

Smile Gió đi ngang - và - Mưa đến thật ngọt lành :)

Trích Nguyên văn bởi Chaos
    Lại bắt đầu một mùa hè mới! Gió cũng hanh hao hơn, kèm vào đó những trăn trở, những nhức lòng... Gửi Gió, hay mang những bực bội, bức bối này rời xa ta, xa thiệt xa nhé...!

Gửi Gió, đã lâu rồi ta chả ghé qua đây, đã lâu rồi, ta lảng tránh mọi người, đã lâu rồi..! Ta mưốn về gặp họ lắm, nhưng bây giờ Ta chưa đủ niềm tin Gió à, đợi nhé, đợi được không hả Gío?
    Ừm..ừm..biết mở đầu thế nào bây giờ nhỉ? Hỗn độn quá ! :)

Ừm thì...lâu lắm rồi chính mình chẳng vào nơi này nữa...chỉ là trong một phút ngẫu hứng dở hơi nào đấy mà đi lục lại đống hồ sơ và tìm lại được cái topic cũ của Chaos ...và cũng chỉ vì một phút ngẫu hứng nốt ,mà tự dưng lại muốn mở tập 2 này....

Ừm thì..chỉ là...
    Nhiều lúc muốn trải lòng mà loanh quanh...lởn vởn..lang thang khắp forum mà cũng vẫn chẳng biết nên quẳng nó vào đâu cho đúng chỗ nhất...Bỗng nhiên thấy những vu vơ...bâng quơ như thế này...nó cứ chông chênh...huyền ảo...và vẫn có chút gì đó mơ hồ...viển vông...cho nên...cứ cho nó bay theo gió...có khi lại vơi bớt chút gì đó trong lòng...:)

Gọi là "tình cờ "thì có đúng không nhỉ?
    Không.Chắc chắn không rồi. Em đã cố tình bước vào những topic này đấy chứ ! Để tìm lại những dấu yêu xưa hay để nguôi ngoai nỗi nhớ tuy chỉ là thoáng qua một cách vô duyên nhưng cũng có lúc lại rất da diết này...:)
    Nhưng...
    Để làm gì nhỉ? Có chăng nhận lại được từ chính mình một mỉm cười .Nhẹ thôi. Nhưng..lại cảm thấy bình yên và hạnh phúc ghê lắm ! Những - ngày - xưa...:)
    thay đổi nội dung bởi: Cơn mưa hạ, 18-03-2008 lúc 01:07 AM
    Hai chữ cái đó...có bao giờ xích lại gần nhau được nữa không...?

muathutim
    Khách

Wink Nhờ gió mang theo !

Em - một lần nữa - viết cho anh - hi vọng - gió thoảng.... mây trôi...đưa nó đi...về đâu...thật xa.... xa em và xa anh....Em hứa - à ko lại thề ...là lần cuối...cho anh. Cuối.... Cái từ này hứa bao lần , nhưng lần này...Em muốn nó thật sự thế....Em ko biết nữa...Có làm được ko?

Thời gian gần đây , việc học ngốn hết thời gian của em. Giấc ngủ của em có vẻ khá hơn. Nhưng vẫn ko như mọi người được , vẫn chập chờn , và ko yên. Em vẫn mơ về một nơi nào đó xa xăm....Với em và anh... Dù em biết...Em hận anh đến mức nào ! Đời là thế ! Em vẫn phải nói thế.

Có lẻ hay chắc chắn , hay hi vọng , dùng từ nào cho chính xác rằng : Em ko muốn mình còn dính dáng gì đến anh nữa. đương nhiên là trong tư tưởng tình cảm thôi , còn chúng ta , thì trên 2 con đường , đừng nói là song song , mà là như bắc cực với nam cực , như âm với dương , như thiên đàng với địa ngục.

Anh! Gây cho em đau khổ. Nhiều. Còn hạnh phúc? Đã từng , sao em chỉ nhớ hoài nỗi đau. Gần đây , em chợt mỉm cười về những gì mà một - con - ngox- ngây - ngô - vụn - dại - đã làm vì yêu - 1 tình yêu ngu ngơ vẩn vơ của một người chưa bị tổn thương để rồi bị thương như không gì có thể hàn gắn. Vậy đó !

Em ! Đã từng tha thiết yêu , từng tha thứ , từng đợi chờ....tất cả...vì một sự đợi chờ vô vọng và ngu ngốc.
    Giờ ! Em biết mình phải làm gì. Quên. Đó là hạnh phúc của em. Để tìm một sự bình an. cũng có thể là trốn tránh. sao cũng được. Rút mình trong vỏ , từ bao giờ , em khép lòng mình đến thế? Em tự hỏi? VÀ em không biết câu trả lời.

Vẫn thấy nhớ anh , vẫn mong một giọng nói vang lên. Nhưng trong lòng một tiếng nói quá mạnh mẻ vang lên : Thôi ! Thôi ! SẼ hạnh phúc hơn ! Hãy cho qua đi , bỏ cái cũ , thì mới chấp nhận được cái mới. quên đi.

Em đã viết bao thứ cho anh. Rồi còn bao thứ chứa vào tim. Em biết ko thể nào loại nó ra hết. Uhm , thì em sẽ cố mà quên. Vậy nhé anh !

Em tự nhiên bỗng thích nghe bài " Lời nào cho anh , lời nào cho em "

Lời nào cho ai kia,lời nào cho riêng tôi
    Lời nào cho đôi lứa không thành đôi
    Giọt buồn vương trên mi nhạt nhòa câu chia li
    Tình là chi sao đời ai cũng buồn

Lời nào tôi sẽ nói khi tôi không còn muốn nói
    Điều gì anh muốn biết khi đã đánh mất niềm tin
    Đành lòng thôi đâu còn chi
    Nhìn nhau chi đau lòng nhau người yêu hỡi niếu kéo chi nữa

Giờ đây tôi biết miình đã sai
    Minh đã sai khi yêu anh yêu quá nhiều
    Từng tháng năm yêu thương anh cho rất nhiều
    Mà trái tim anh dường như coi không có

Giờ đây tôi biết minh đã sai
    Mình đã sai khi tin anh tin hết lòng
    Tình đổi thay cho con tim đau ngỡ ngàng
    Giọt đắng cay giờ tự mình tôi khóc tôi

♥Ngủ ngoan Em nhé♥ »¯♥-[RAinie]-ÇønG^ ÇhUa' Nhø-♥¯«'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Chông chênh :) Bơ vơ

....ah` Ừm....vít ji` đây nhỉ....
    ...cÒn 2 ngày nỮa...là ta sẽ Xa anh rỒi...!! Sẽ hOk cÒn nhỮng ngày Onl để gặp nhaU.....
    Sẽ ít khi cÓ dịp đưỢc trÒ chUyện vỚi nhaU.....
    Ừm....anh phãi đi hỌc mà.....anh bảO anh đi lO chO tưƠng lai cỦa 2 đỨa...anh hỨa thế...
    ....MỘt lỜi hỨa lÚc 18t....vỚi ta....1 cOn bé 17t.......2 đỨa đang Ở cách xa nhaU....và 2 ngày nỮa.....ta và anh lại xa nhaU thêm 1 bậC địa lí nỮa.....
    ....GiÓ Ơi......ta bÙn lắm......ta rất nhỚ anh.....ngay cả khi....ngay bây jO`...ta đang nÓi chUyện vỚi anh.....nhƯng ta cảm thấy nhỚ anh vÔ hạn......
    .....Lúc anh báO 2 ngày nỮa anh đi......ta rƠi nưỚc mắt.....ta vẫn cưỜi....van^~ vít tỪng chỮ vUi vẻ....nhƯng thật sỰ ta đang khÓc......
    ...Ta hƯ lắm phải hOk giÓ......ta lại trẻ cOn nỮa rỒi......ta hOk bít chỪng nàO ta cÓ thể thành 1 ngưỜi lỚn.....để chO anh hOk cần phải lO lắng chO 1 bé cOn nhƯ ta......
    ...Xa anh......hOk đưỢc gặp anh.....ta hOk bít giÓ Ơi......ta hOk bít ta cÓ chịU đỰng đưỢc hOk.......ta sỢ......
    ..Ta sỢ nhỮng lÚc nhỚ anh.......mỖi khi nhỚ anh ta đềU khÓc.....
    ta bít nưỚc mắt hOk làm thay đỔI đưỢc ji`......
    ta cŨng bít nưỚc mắt hOk mang anh đến trưỚc mặt ta đưỢc.......
    Ta bít thế.....nhƯng ta vẫn khÓc.....khÓc rất nhìU.......đƠn giản chỉ vì......nưỚc mắt cÓ thể làm nhÒa....làm vƠi đi 1 chÚt nỖi nhỚ của ta về anh........
    ....GiÓ à......hãy bên ta.....hãy mang tình yêU cỦa ta đến bên anh nhá giÓ.......
    Hãy nÓi vỚi anh rằng.....dÙ chO 3 năm....5 năm.....thì ta vẫn chỜ anh.....vẫn đỢi anh......cì Ta......rât; yêU anh......
    ...GỬi chO ta nhá giÓ......đi đến bên anh......gỬi hết iU thưƠng cỦa ta.......đến vỚi anh......nha giÓ.......
    I ♥ JeJung

Bé còn quấn tã pe_ngoc's Avatar

Giá như ta cũng được hạnh phúc thế, anh đã đi, hứa sẽ đợi ta, cho dù có ở nơi nào,vậy mà...anh đã gọi cho ta, ta đã mừng như thế nào khi nghe được cái giọng trầm ấm của anh, nhưng ta đã khóc, nhiều, rất nhiều vì anh đã cho ta biết, ngắn gọn " Anh đã thực sự tìm thấy " chị ấy " rồi pé àh'Ngoài trời có gió, vừa mới trước đó thôi ta thấy mát lành bao nhiêu thì giờ, gió ơi sao lạnh thế? gió lạnh hay lòng ta lạnh đây???

Nơi Cư Ngụ

GiÓ Ơi.......hUm nai 1 ngày nhỚ.......
    nhỚ anh lắm......
    nhƯng hOk gặp đưỢc anh.......
    khÓc.....
    hÔm nai hỌp mặt bạn bè.....đi chƠi.....cũng hƠi vUi.....
    Nhận đưỢc bài hát cỦa Ox tặng......bài hát thật bÙn.....hình nhƯ đÚng tâm trạng cỦa Ox thì phải........
    Biết chỨ......ánh mắt cỦa Ox....nhìn mình.....mình nhìn sang chỖ kháC.....mình sỢ.....sỢ bắt gặp ánh mắt ấy cỦa Ox....
    Càng nghe.......càng cảm nhận đưỢc nỖi bÙn cỦa Ox hÒa trOng bài hát....
    ....Mình hOk chỌn Ox....vì trái tim cỦa mình đã cÓ 1 ngưỜi....nhƯng....mình lai cảm thấy cÓ lỖi vỚi Ox.......
    Ox lUn bên mình lÚc mình cần.....lÚc mình buỒn....tưỞng nhƯ rƠi vàO hỐ sâU cỦa sỰ tUyệt vỌng........
    Ox hiểU mình.......hiểU mình cần ji`......hiểU mình đang bÙn ji`.....hiểU tất cả......nhƯng....mình lại giả vỜ hOk bít sỰ qUan tâm ấy
    Giả vỜ hOk bít đến sỰ lO lắng vưỢt qUa tình cảm bạn bè dành chO mình......
    Giả vỜ hOk bít đến ánh mắt nhìn mình khi mình vUi đÙa........
    ..lŨ bạn bảO mình ngỐc nghếch.....bên cạnh lUn cÓ 1 ngưỜi......thế saO phải yêU ngưỜi xa nhƯ thế........
    Mình hOk bít
    Chỉ bít rằng.....mình hOk thể hOk iU ngưỜi ấy....
    Và mình sẽ típ tỤc........típ tỤc iU
    nhƯ thế cũng đỒng nghĩa vỚi sỰ típ tỤc lẫn tránh.......típ tỤc làm 1 ngưỜi bÙn vì mình...
    nhƯng mình hOk bít.......
    mình hOk bít phãi làm saO cả.....
    Ox Ơi.....Bx xin lỖi......bài hát hÔm nài hay lắm......và bÙn lắm.....
    đỪng thế nỮa nha Ox......bx vỚi Ox sẽ mãi nhƯ thế nài.....hOk xuỐng cŨng hOk lên :)
    Nha Ox...^^
    I ♥ JeJung

muathutim
    Khách

Xin lỗi !
    Lời xin lỗi này em dành cho bản thân em - không phải cho anh.
    Em đã không biết quý trọng bản thân mình , đã đối xử không tốt với bản thân mình.
    Em như thế - yêu là yêu hết lòng - nên đã nhận tất cả đắng cay. Là do chính em ! Nên trách chính bản thân mình.
    Em đã sai - vì trong nỗi nhớ đã mềm lòng nhắn tin cho anh. Em cũng vì thế mà biết - anh sống chung với người con gái khác - anh bảo là bạn - em tin - nhưng vẫn thấy đau.
    Em đã , đang làm gì thế này.
    Em sai rồi.
    Em buông ra đi -
    Lùi một bước thấy trời đất bao la.
    Em! Hãy làm thế em nhé !

Âm thầm Cơn mưa hạ's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có tuyết rơi đ�

22:59 - 17-9-07

Trang WordPad trắng xóa không một dòng chữ ...!
    Uh đấy !
    Trắng xóa !
    Có gì lạ đâu nhỉ ?Thường thôi =))

Vốn cứ mãi trống rỗng thế đấy mà ,mặc dù trong lòng đang ngồn ngộn những hỗn độn chẳng diễn tả nổi .
    Uh thì ...hỗn độn .Lúc nào chả thế ! Ít nhất ra là hiện giờ - Ngồi nhìn cái màn hình trắng tinh một cách ngon lành ,miệng lẩm nhẩm hát theo ...Hai bàn tay mũm mĩm đã sẵn sàng nằm ngoan ngõan trên bàn phím và đang chờ đợi "sếp trên" ra lệnh - Uh thế mà sếp nó chẳng biết phải type gì =)) Chỉ thấy ngón tay trỏ từ nãy giờ chạm đụng phím chữ "N" rồi xoay vòng tròn theo kiểu cốc nước đang bị nó tạo cho cơn lốc soáy tứ tung ấy =))

N....Enft......Enft...N....
    A...Enft.....Enft...N......

.....

Giờ thì chuyển hướng mục tiêu thay cho cái màn hình là nhảy sang ngắm 3 cái phím ấy rồi =))

Enft - Hay không Enft ?

Mà ...xóa thì sao ? Không xóa thì sao ?

Enft - Và tiếp theo là một cái nhấp chuột vào chữ Ja ,hay Enter thôi ,thế là xong ,thế là hết . Chẳng-còn-gì ..!!!Uh thì ....Nhưng còn trong lòng em ...lấy phím nào để enft đây ?

Giá như tất cả đều có thể enft một cách dễ dành và quẳng hết vào cái hình biểu tượng thùng rác kia nhỉ ?

Ngó đi ngó lại thì thấy ....Em và anh trên bàn phím cách nhau cũng xa quá nhỉ ? Uh thì ...có bao giờ chúng ta gần nhau đâu cơ chứ ,nẫu !:rang:

Mấy hôm dầm mưa suốt..có khi là...vì thế nên là...Gió ơi ,em lại nhảm mất rồi...
    Hai chữ cái đó...có bao giờ xích lại gần nhau được nữa không...?

Nơi Cư Ngụ

h0k khÓc.....ta h0k đưỢc khÓc Ở đâY....
    Ừ.....đÚng vậy.....khÓc ji` mà khÓc.....Nín đi cOn bé ngỐc kia....
    ..GiÓ Ơi.....nếU đưỢc.....hãy đến đây....hãy laU ngay nhỮng giỌt nưỚc trên mặt ta bây jO*`....để ta cÓ cỚ mà nÓi rằng :" nÓ là giỌt mƯa "
    ...Ừm...hOk khÓc nỮa đâU mà....2 ngày rỒi...cÒn nưỚc mắt để mà khÓc nỮa đâU ,.....Ưm...đÚng thế nhỉ......nhƯng....saO lÒng ta đaU đến vậy....Lạnh và trỐng rỖng...
    Tình yêU
    ĐaU đỚn
    nưỚc mắt
    trOng ta chỉ cÓ chỪng ấy thÔi Ư....chỉ cÓ thế thÔi saO....
    I ♥ JeJung

Trang 1/19 123456711 ... cuốicuối