kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: Xoay vòng.. vòng xoay ^^!

Đang học vỡ lòng >Umbrella<'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Alone in the rain

Arrow Xoay vòng.. vòng xoay ^^!

Ngày mai... uhm lại là ngày mai!
    Ngày mai , thức giấc đúng giờ, 19 năm vẫn không ý thức được giấc ngủ chỉ trông chò vào cái đồng hồ. Dựa dẫm !
    NGày mai lại đến trường, lại loanh quanh trên con đường không mới, không cũ, vẫn thú vị với những điều nhỏ nhặt, vẫn biết yêu.
    Ngày mai lại cho mình lớn, thời gian kéo dài mình ra, kéo mình gắn vào với cái vòng xoay ngày đêm sao mà...mà nghiêm trọng quá. Ý thức, nghiêm trọng thật, một ngày ngắn ngủi. Sáng chiều tối , thấy cô đơn là có tội! Tội vô tình của cuộc sống, mình lỡ đặt chân vào.
    NGày mai, lại giấu đi một cảm xúc.CÓ lúc nó tự chạy đến, lúc cô đơn thì vòi vĩnh đi tìm... NHớ! HÌnh như ăn sâu vào rồi. Mình bị cuốn vào, không dứt ra được... nhớ quay quắt..
    Đôi khi mong mong.. ngày mai, ngầy mai chỉ đơn giản là một ngày..Một ngày không lớn, không màu sắc, không hình hài, không yêu thương tràn ngập,không.. cứ thế này.. không nhớ mông lung , không linh tinh...Một ngày chỉ có nắng, chỉ có gió,chỉ có ta loanh quanh để không nhận ra vòng xoay.. cứ thế xoay vòng..
    <muốn gọi tên một người để lấp lại một khoảng nhớ... uhm.. nhớ thật nhiều... chỉ biết nhớ !>

MEMBERS OF DANANG: FRIENDLY - CỞI - MỞ - TÒ - MÒ!! NO.27

Tiểu học - Đại học chữ to
    Nơi Cư Ngụ
    ở trong tim

Trích Nguyên văn bởi >Umbrella< View Post
    Ngày mai... uhm lại là ngày mai!
    Ngày mai , thức giấc đúng giờ, 19 năm vẫn không ý thức được giấc ngủ chỉ trông chò vào cái đồng hồ. Dựa dẫm !
    NGày mai lại đến trường, lại loanh quanh trên con đường không mới, không cũ, vẫn thú vị với những điều nhỏ nhặt, vẫn biết yêu.
    Ngày mai lại cho mình lớn, thời gian kéo dài mình ra, kéo mình gắn vào với cái vòng xoay ngày đêm sao mà...mà nghiêm trọng quá. Ý thức, nghiêm trọng thật, một ngày ngắn ngủi. Sáng chiều tối , thấy cô đơn là có tội! Tội vô tình của cuộc sống, mình lỡ đặt chân vào.
    NGày mai, lại giấu đi một cảm xúc.CÓ lúc nó tự chạy đến, lúc cô đơn thì vòi vĩnh đi tìm... NHớ! HÌnh như ăn sâu vào rồi. Mình bị cuốn vào, không dứt ra được... nhớ quay quắt..
    Đôi khi mong mong.. ngày mai, ngầy mai chỉ đơn giản là một ngày..Một ngày không lớn, không màu sắc, không hình hài, không yêu thương tràn ngập,không.. cứ thế này.. không nhớ mông lung , không linh tinh...Một ngày chỉ có nắng, chỉ có gió,chỉ có ta loanh quanh để không nhận ra vòng xoay.. cứ thế xoay vòng..
    <muốn gọi tên một người để lấp lại một khoảng nhớ... uhm.. nhớ thật nhiều... chỉ biết nhớ !>
    Có phải em không vậy? Mà nghi cũng đúng phải không em. Thật lòng một tháng qua anh gặp nhất nhiều truện.Anh buồn lắm nhưng tự nhủ lòng mình phải cố lên... cố lên... Cũng bởi từ ngày mai em à.Đây là anh nói thật lòng mình.Anh tìm vào trang web này va dạo qua những trang thơ để vơi đi nỗi buồn,nhưng người xưa trảng thấy lại buồn thêm.Vậy đấy...cuộc đời sao vô vi quá , người ta cứ phải cố để được gì?còn như anh để được sự cô đơn,để được đồng tiền vì nghĩ ngày mai tốt đẹp hơn,ngày mai vợ mình con cái mình đỡ khổ hơn. Phải cố lên em à... anh cũng trảng hiểu vì sao anh có thể viết ra nhưng có lẽ chúng mình cũng từng làm thơ cùng tâm sự anh không biết lữa anh chỉ muốn nói đùng vấp ngã bé à. Đứng lên và đi tiếp đi em....nhìn em mà anh đau cả lòng em có biết không vậy?
    Sống và chiêm nghiệm

Đang học vỡ lòng >Umbrella<'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Alone in the rain

Ngày mai... ngày mai sẽ tốt hơn anh à.CÓ một ngày như thế, em cũng đã học thêm cách tin vào ngày mai rồi ,rồi sẽ qua.

MEMBERS OF DANANG: FRIENDLY - CỞI - MỞ - TÒ - MÒ!! NO.27

Tiểu học - Đại học chữ to chuyengiaxaoquyet's Avatar

chời ơi hay wá...vổ tay vỗ tay vỗ vỗ tay