Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 26

Ðề tài: .....Nắng vàng sau cơn Mưa !....

Học sinh trung học hoasaudongvn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    sao choi

Sau cơn mưa chắc chắn trời sẽ sáng , khi vấp ngã phải biết đứng lên mình tin vào điều này , sống cũng cần chút niềm tin
    Hãy khóc đi em nỗi nhớ có thành tên
    Buồn không đủ bởi yêu thương nhiều quá
    Phố vẫn thế ngác ngơ và xa lạ
    Dẫu thêm một người cũng chống chếnh một bên

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Có một người ngẩn ngơ nhìn mưa rồi chính bản thân lại tự hỏi mình : " Tại sao lại thích mưa đến vậy ? "

Có một người mong chờ chút nắng trong những ngày đông cho bàn tay bớt lạnh....để rồi thất vọng tràn trề.

Có một người chờ mưa rồi chờ nắng...chờ những gì mông lung đi qua...cho mưa mang thêm vu vơ...cho nắng sau mưa...lung linh mà xa vời.

Học sinh trung học kientapsu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thích Tự Do

---... Có một người chẳng phải chờ nắng mà cũng không phải đợi mưa , chỉ chờ một câu trả lời cho câu hỏi đó..
    ---.. có một người cố tình quên đi tất cả vì cái bản chất bướng bỉnh trong mình đã điều khiển lương tâm..
    ---.. có một người không thèm nhận lời xin lỗi của một người..
    ..có một người !!

Pháp danh : THÍCH ĐỦ THỨ
    ====================================

MEMBERS OF DANANG: FRIENDLY - CỞI - MỞ - TÒ - MÒ !! NO.1

Trang Sassy
    Khách

Đây là tâm trạng thât của bà à

lại một ngày nữa trôi qua đấy ! lại một người nữa ra đi đấy ! có sao kô em?....có còn khóc kô em...! một chút tình gửi mưa gửi gió liệu có đòi lại về trong trái tim kô em ! là xa là vắng , là khóc là thương , hay chỉ là những vật vờ giả dối ! hay đang tự tạo cho mình một nỗi đau điên loạn ! để rồi chết lại ở trong lòng ! đã là thương là yêu thì hãy biết giữ , nếu kô giữ đc nữa thì dzũ bỏ cho nó ra đi ! cớ sao cứ kéo lại mãi thế ! ích gì , lợi chi? Một lần vất ngã kô phải là quị xuống luôn hay nhớ nhung nuối tiếc , mà phải phủi đít đứng lên chứ ! phải làm lại chứ !
    Ngốc hay điên ! có còn tồn tại cái gọi là lí trí trong em nữa hay kô thể ! hay nó bị nhưng con siêu vi do em sản sinh giết chết rồi ! vực dậy đi ! trong em còn có bao nhiêu người , đừng ngu đần mà bỏ lỡ , đừng dại khờ mà mà kô nắm lắm ! đã từng dzạy em bao nhiêu rồi ! muốn hạnh phúc thì phải đấu tranh ! đâu tranh với bản thân ấy ! hiểu kô?

to Alek : Ai biết
    Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Mưa hôm nay lại về nữa đấy ! Một chút thôi...Mát cẢ khí trời , mát cả những nhớ nhung nhoi nhói trong em...! Mưa đang về trong phố. như anh trở về trong lòng em....dịu dàng...khe khẽ..có âm thanh cả đấy , có hạnh phúc tiến gần , có mùi hương của cấy...của cả anh trong đó ! Em đang tự tưởng tượng ra đấy....Anh có về đâu...!

Xin lỗi mưa...xin lỗi mưa vì mỗi khi mưa về là lại đổ vấy cho mưa cái tội : Mưa về sao buồn quá...nhưng kô phải thế đâu nhỉ....chỉ là đổ thừa vậy thôi...! bộc lộ mình dưới mưa thật dễ...Dưới mưa anh đâu còn nhìn thấy nước mắt em rơi....môi em hết vị mặn...!

Nắng về em lại ngủ vùi trong phòng kín ! để tránh đi cái ánh sáng....hay nói chính ra là cái lí lẽ của Nắng...phải tươi sang chứ....ừ ! phải tươi sang chứ !....Nhẹ nhàng thả xuống....rồi im lìm tắt đi !....

Mưa mưa...nắng Nắng...

Anh anh....em...em

Nội dung bài của bạn quá ngắn

Bé đi nhà trẻ

Anh đi theo em ! đến khi trời dứt mưa ! nhìn em khóc trong ánh nắng vàng rực cháy , lẳng lặng/ nhìn em bên người khác ! một người có thể lau nước mắt cho em chứ kô nhìn em khóc như anh !

Một người có thể làm nhiều hơn cho em hơn là dẫm lên dấu chân em
    ]

Xin lỗi ! lẽ ra anh phải nói Anh Yêu Em khi anh có thể !

Mưa về trong anh rồi em ơi !
    Đưa....em....đi chết.........

SAo cứ làm em khóc vì ai? ! sao????? ! Em kô thể tin ! kô thể tin ~ Anh ra đi ! không ! không ! không ! tình mình tan vỡ ! mưa lại về ! căm thù sao? !

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối