kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: Nội quy của room album hình thành viên

Bé còn quấn tã *[£iµ £i€]*'s Avatar

Exclamation Nội quy của room album hình thành viên

..ChÀo MừNg TớI mEmBeRs AlBuM H2T..

Vâng....tất cả chúng ta....chắc là ai cũng đọc nội quy của diễn đàn rồi...và không chỉ riêng nội quy của h2t..mà ở ngay rumz hình thành viên....members album này cũng vậy...

Diễn đàn Hoa học trò diễn đàn của lứa tuổi học sinh - được mở ra với mong muốn là chiếc cầu nối kết bạn bè, là sân chơi giải trí lành mạnh để các bạn có thể trao đổi, học hỏi kinh nghiệm, tìm kiếm những kiến thức bổ ích hoặc tâm sự những vui buồn của cuộc sống thường ngày... Các bạn có thể tham gia với tư cách là khách viếng thăm hay cũng có thể đăng ký tham gia với tư cách là một thành viên của Hoa Học Trò. Là thành viên bạn sẽ có quyền được đăng tải chủ đề và trả lời những nội dung có trong diễn đàn

Trước khi đăng kí một user để tham gia 4rum h2t...có phải bạn đã đồng ý với tất cả những nội quy do h2t đưa ra đúng kô....và bạn đã đồng ý...tôi...cũng như các bạn...một member của 4rum h2t...chúng ta hãy chấp hành thật tốt những nội quy do diễn đàn đề ra

thứ 1: bạn phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về bài viết của mình...
    thứ 2: những bài viết của bạn phải đầy đủ dấu và đăng đúng đề mục trong diễn đàn
    thứ 3: bạn không được đăng những bài viết đả kích...bôi nhọ danh dự của một tổ chức hoặc cá nhân nào.
    thứ 4: bạn không được dùng những lời lẽ thô tục..kể cả viết tắt để chửi bới xúc phạm nhau trong diễn đàn
    thứ 5: bạn không được đăng những bài dễ gây hiềm khích...
    thứ 6: Ngoài ra hiện nay có tình trạng một người mà post rất nhiều topic hình liên tục.
    Các bạn nên nhớ rằng mỗi người chỉ được phép mở 1 topic hình cùng 1 lúc. Và chỉ được mở 1 topic khác khi topic đầu đã bị đóng.

Theo tôi thấy...dạo gần đây rumz hình thành viên sự thật là có rất nhiều Moderator quản lý...nhưng vẫn không tránh khỏi việc các member vi phạm những nội quy mà diễn đàn đề ra...nào là chửi bới...gây hiềm khích....một lúc lập nhiều topic...title không đúng quy định...

Mod cũng như chúng ta....cũng phải làm....phải học....đâu phải lúc nào cũng online 24/24h để đi kiểm tra từng lỗi.....Chúng ta không thể cứ đổ mãi lỗi lên đầu những Mod quản lý rumz đó được.....

Thật ra mà nói....tôi lập ra topic như vậy mong rằng các bạn sẽ chú ý tới cách nói chuyện của mình trong diễn đàn một chút...dù sao...chúng ta tham gia diễn đàn để học hỏi nhau mà...

Tôi mong rằng chúng ta hãy cùng BBT diễn đàn tạo ra một diễn đàn thật vui vẻ và phát triển......khj mọi người đọc được..thấy được những bài vi phạm nội quy...mọi người hãy báo cho Mod bằng cách vào Trò chuyện BBT....hoặc check tjn nhắn riêng cho Mod quản lý rumz đo...như vậy mọi người cảm thấy vui vẻ và thoải mái hơn rất nhiều..

Cảnh cáo những member thích gây hiềm khích...là ngòi nổ của những vụ cãi nhau...ăn nói thô tục...chửi bới xúc phạm người khác..đả kích bôi nhọ member khác...h2t là diễn đàn dành cho tuổi học trò...là nơi giao lưu chứ không phải là nơi các bạn có thể thích nói gì thì nói...h2t luôn chào đón những member tích cực...cũng sẽ sử lí thật nghiêm khắc với những member chỉ biết gây sự...nếu bạn cảm thấy thích gây hiềm khích như vậy đừng trách BBT không báo trước

Nếu các bạn vô tình hoặc cố ý vi phạm một hoặc nhiều điều trong những nội quy trên, diễn đàn buộc phải xử phạt bạn để đảm bảo quyền lợi và công bằng cho các thành viên khác. Tuỳ theo mức độ vi phạm, diễn đàn sẽ có biện pháp xử phạt hợp lý

1. Xoá bài.
    2. Nhắc nhở, cảnh cáo.
    3. Hạn chế quyền hạn thành viên. ( Ban Nick _ Tùy theo mức độ vi phạm )
    4. Tước bỏ tư cách thành viên. ( DEL nick )

Rất mong các bạn sẽ nghiêm túc chấp hành nội quy của diễn đàn...
    Những member nào thấy bài có xíu vấn đề thì báo cáo cho Mod Mod dễ dàng xử lí nhé...
    Cám ơn mọi người đã ghé qua topic này ....cũng rất cám ơn những member hợp tác cùng BBT...để phát triển h2t thành một diễn đàn lành mạnh

P/s: Em cóp nhặt của ai đó em hok bik ...chỉ bjk em thay đổi xíu thuj hà..:cr:..

*Thân*

thay đổi nội dung bởi: Noisy*, 20-12-2010 lúc 11:59 PM

V.I.P

Atula vừa dọn dẹp đi 1000 đề tài của room này, trong tương lai còn dọn dẹp tiếp, nên mem nào mất bài viết thì cũng không thắc mắc gì nhé, vì mục đích cho hht nhẹ bớt để anh chị em dzô hht cho dễ dàng hơn mà thôi
    Thân
    ~Atula~

Thông báo số 2
    1. Hiện tại Atula đã del được khoảng 3000 đề tài tương ứng với khoảng 150.000 bài viết, ko biết như thế đã đủ chưa nhỉ để còn dọn dẹp tiếp
    2. Từ nay trở về sau topic nào giới thiệu gf, bf hoặc ox, bx đều bị del nếu ko có hình của cả 2 người cùng chụp chung, đây là album hình thành viên chứ ko phải album hình gf hay bf của thành viên, cũng chẳng biết là lấy hình ở đâu rùi tự cho là như vậy. Cho nên từ nay trở về sau những topic như thế đều bị del đi mà ko để lại lý do
    3. Những topic nào đến trang thứ 8 đều bị khóa lại
    4. Hình ảnh nào đã post mà post lại topic mới cũng bị del đi mà ko để lại lý do nào.
    5. Ko post hình những mem khác - giới thiệu / lăng xê!!
    6. Hình post trong topic, các bạn cũng chú ý là phải lịch sự một chút. Không post những hình ăn mặc hở hang, thiếu vải hay vô tình (hoặc cố ý) khoe “hàng”
    Vì đây là nơi công cộng, cũng như room này thường xuyên có nhiều người ghé thăm nên mong các bạn lưu ý.

Thân
    ~Atula~

Thông báo số 3
    Tình hình là box này dân spam quá nhiều. Để mỗi topic có chất lượng hơn và mang tính chất giao lưu giữa các thành viên hơn, từ nay sẽ bổ sung 1 luật mới
    NOTE: Những bài spam kiểu này
    ................cute lém.................
    ................bóc tem..............
    vân vân và vân vân các dạng spam như trên
    sẽ bị BAN nick từ 7 ngày cho tới 1 tháng tùy theo mức độ vi phạm
    Luật này sẽ được áp dụng sau 3 ngày kể từ ngày ra thông báo
    Mem nào không đọc thông báo thì ráng chịu khi nick bị BAN
    List nick bị BAN sẽ được post ngay trong topic này
    Thân
    ~Atula~

Kể từ ngày 11-6-2007, ai spam trong box này sẽ bị BAN nick nhẹ nhất là 7 ngày, và nhiều nhất là tù chung thân.
    List nick bị BAN sẽ được post tại đây
    Mem nào phát hiện có spam xin vui lòng báo cho mod tại đây
    Thân
    ~Atula~

Tin buồn: vào lúc gần trưa ngày 11-6-07 Atula ngồi check 10 phút đã BAN đi hơn chục cái nick vì cái tội spam, mong các bạn thông cảm và nhớ đừng vi phạm mà bị BAN nick cảnh cáo

hôm nay mới rảnh ngồi check được vài topic và vẫn còn rất rất nhiều bạn spam vô lối, khi mà tình hình còn spam nhiều thì luật này vẫn còn áp dụng
    hôm nay có 23 nick bị BAN (do chưa check hết các topic nên tạm thế đã)

Nhắc nhở, cảnh cáo...vân...vân... thì ko 1 ai chịu nghe, thông báo còn ko đọc thì phải cảnh cáo làm gì chứ, họ cũng có đọc đâu
    Biện pháp cuối cùng là Thông báo và thực hiện, chỉ có thế mới thay đổi được tình hình quá ư là lộn xộn trong box này kể từ khi HHT được thành lập đến nay
    Một số mem mặc dù là tích cực và có khá nhiều bài hay, tuy nhiên đã ra luật mà tìm thấy 1 bài post trong box này kể từ ngày 11-6-07 thì đều bị BAN cảnh cáo, ko trừ 1 ai, ko thôi lại nói thiên vị rồi lại kiện cáo. Vì thế mong các bạn thông cảm khi thấy tên mình có trong danh sách trên. Và sau khi "ra tù" mong rằng đừng bạn nào vi phạm lại
    Good luck!

Lần đầu BAN vài ngày để nhắc nhở các bạn, và những ai mà hay spam tuy nhiên ko bị BAN vì chưa thấy bài viết được thì các bạn cũng nên xem lại nhé, ko thôi mai mốt lại bị BAN thì mệt. Những người bị BAN ở trên được trở về lại trạng thái bình thường
    Mong các bạn khi vào box này nghiêm cấm spam để mỗi topic được tồn tại lâu hơn và có chất lượng hơn
    thay đổi nội dung bởi: *vô_tình*, 28-03-2010 lúc 07:57 PM

lanhchanhlócchóc angel_love's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xóm nhà lá

Cảnh cáo mem nào post hình with Middle Finger lên thì sẽ bị cảnh cáo 1 lần thôi, mấy lần sau đó sẽ bị Ban nik

Tình yêu là ly rượu thật ngọt
    Hãy uống vào, đừng nhấm mắt
    Nó chẳng xé cay cổ em
    Nó cũng chẳng làm em cay miệng
    Nó chỉ làm em miên man say đắm
    Làm em quên đi ngày tháng âu lo

我爱你

V.I.P Noisy*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    SG

Exclamation cập nhật nội quy

Mọi người chú ý: kể từ hôm nay, bài viết nào mà hình nhỏ xíu (nhìn không rõ mặt, không nhận ra được ai là ai) thì tùy trường hợp mod sẽ nhắc nhở hoặc del bài.

Đặc biệt là với người quen nha! :Ngoc: Pre mà thấy ai post hình úp úp mở mở, che che đậy đậy thì Pre sẽ có cách xử lý riêng. Cố tình lách luật thì ráng chịu, hok có khóc ah! Nói trước!

Mọi người vui lòng hợp tác nha! :Ngoc:
    thay đổi nội dung bởi: Noisy*, 24-01-2010 lúc 09:19 AM
    ♩♪♫♬... Sau tất cả, mình cùng nhau sẻ chia. Buồn phiền không thể khiến ♥♥ nhạt nhoà. Và ta lại cần nhau hơn nữa.... ♫..♩

♫... Chỉ cần ta mãi luôn dành cho nhau những chân thành, mọi khó khăn cũng chỉ là thử thách... ta luôn luôn thuộc về nhau.