Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 23

Ðề tài: ...MoNg mAnh...hẠnh phÚc....

Trích Nguyên văn bởi Hàn Cát Nhi View Post
    Mong Manh - Mong Manh Một Nỗi Niềm

Hình như có một người đang đồng cảm với một người
    Hình như có một người đang cố giữ những giọt nước mắt
    Hình như có một người đang đang cố quên nhưng lại phải nhớ
    Hình như có một người đang trăn trở với những nỗi niềm riêng...
    Hình như có một người....hình như...hình như thế.

Thấy cái tâm trạng nữa bâng khuâng nữa hụt hẫng này từ ngày hôm qua , nhưng chỉ vào đọc chứ không biết viết gì , phải chăng nó mông lung và mơ hồ quá....Không với tới , không thể với tới được...

Hình như có một người vẫn im lặng nhìn 1 người khóc
    Hình như có một người cũng đang đau như 1 người !
    Hình như có một người cũng có suy nghĩ giống 1 người...!
    Hình như có một người cũng...hạnh phúc...mong manh...!

dường như khi hạnh phúc đến thật sự em lại kô thể đón nhận ! YT ơi....đừng rời xa em
    Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

...Đôi khi em nhận ra cuộc sống là 1 chuỗi ngày hạnh phúc...!

Đôi khi em nhận ra em vẫn còn đc nhìn thấy ánh mặt trời , còn đc nhìn thấy bao tiếng cười , còn đc ngắm những đôi lứa yêu nhau ,....đó là hạnh phúc

Đôi khi em nhận ra em khóc vì người khác , em đau , em hận....và em vẫn còn cảm giác...biết đâu đó là hạnh phúc !

Đôi khi em nhận ra một ánh mắt âu yếm nhìn em , một lời yêu thương vu vơ dành cho em , một việc làm nho nhỏ chỉ dành cho em...và em biết đó là hạnh phúc

Đôi khi em ngắm chính mình trong gương....em thấy em cũng có 1 sức sống dù có lúc em tưởng như em chết đi rồi....em nhận ra...cuộc sống yêu em nhiều hơn em tưởng...và em biết đó là hạnh phúc....

Và em nhận ra.....Ngay lúc này...ngay bây giờ....Em đang có anh...đó là hạnh phúc !

Tiểu học - Đại học chữ to boyquangnam's Avatar

chỉ có yêu thương là mong manh thôi.....
    tui hông phải là số 1 nhưng tui là duy nhứt
    cờ lích hia :http://360.yahoo.com/anhduc_tk

Bé đi nhà trẻ

Trích Nguyên văn bởi (*.*)love(^_^) View Post
    ...Đôi khi em nhận ra cuộc sống là 1 chuỗi ngày hạnh phúc...!

Đôi khi em nhận ra em vẫn còn đc nhìn thấy ánh mặt trời , còn đc nhìn thấy bao tiếng cười , còn đc ngắm những đôi lứa yêu nhau ,....đó là hạnh phúc

Đôi khi em nhận ra em khóc vì người khác , em đau , em hận....và em vẫn còn cảm giác...biết đâu đó là hạnh phúc !

Đôi khi em nhận ra một ánh mắt âu yếm nhìn em , một lời yêu thương vu vơ dành cho em , một việc làm nho nhỏ chỉ dành cho em...và em biết đó là hạnh phúc

Đôi khi em ngắm chính mình trong gương....em thấy em cũng có 1 sức sống dù có lúc em tưởng như em chết đi rồi....em nhận ra...cuộc sống yêu em nhiều hơn em tưởng...và em biết đó là hạnh phúc....

Và em nhận ra.....Ngay lúc này...ngay bây giờ....Em đang có anh...đó là hạnh phúc !
    Dù biết rằng cuộc sống hạnh phúc và bất hạnh luôn cùng nhau và ai cũng phải nếm trải, nhưng với em thì sao? Đã có những lúc em tưởng rằng cs là những chuỗi ngày bất hạnh, sống chỉ để ăn, thở, và chứng minh mình đang tồn tại............., đó là lúc mình chia tay......, là lúc hạnh phúc đang đến với em rồi bỗng nhiên vụt bay mất. Rồi em sống khép mình, em tự cô lập tình cảm của chính mình, và cô lập cả tình cảm người khác dành cho em. Em ko dám mở lòng em ra, em sợ, em sợ ai đó chạm vào vết thương lòng của em , làm cho em chảy máu, làm em đau. Em sống cố gắng làm cho mình mất hết cảm giác, ko còn biết đau, ko biết vui, ko buồn............Và dần dần vết thương lòng của em chai sạn lại, nó ko còn đau, nhức buốt. Em ko đau với nỗi đau của mình nữa, và hơn nữa em cũng ko còn biết đau trước nỗi đau của người khác............., em trở thành vô cảm, em là con người nhưng lại ko có tình cảm của con người, em sống mà như ko sống.
    Đó chính là lúc em thấy sợ, em thấy tuyệt vọng vì em ko thay đổi được nữa, em ko dám đối diện và chấp nhận nỗi đau của mình, em thấy tim mình thắt lại vì em cứ ngẩng cao đầu cứ như em chưa hề vừa trải qua nỗi đau. Một mình em ko vượt qua được, một mình em- em ko dám..............
    Đó chính là lúc người ấy đến bên em, quan tâm, dùng yêu thương nhẹ nhàng chữa vết thương ấy, giúp em hồi sinh những cảm giác tối thiểu nhất của con người mà em đã đánh mất.
    Đó chính là lúc em thấy ấm áp, là lúc em hiểu rằng cs luôn công bằng, cái gì của mình thì nó sẽ là của mình và ngược lại. Em của trước kia đã hồi sinh, và còn có sức sống mạnh mẽ hơn trước rất nhiều. Cũng là lúc anh trong em ko còn tồn tại, chỉ là kỷ niệm và quá khứ mà thôi
    Đó là lúc em hiểu rằng với tình yêu, con người có thể làm được tất cả, ngay cả biến cái ko thể thành cái có thể
    Đó là lúc em lại biết yêu, em đón nhận sự yêu thương, em đón nhận tình cảm cao quý của người ấy bằng lòng quý trọng cao nhất mà em có thế dành cho người ấy.
    Và quan trọng nhất rằng em hiểu cuộc sống phải thăng trầm mới là cuộc sống, mới làm cho em thấy yêu và quý trọng những gì em đang có, mà khi có nó em ko nhận ra và đã chối bỏ.
    EM SẼ LẠI YÊU CUỘC SỐNG NHƯ TRƯỚC VỚI NIỀM HẠNH PHÚC MỚI!

to Mua dong : EM SẼ LẠI YÊU CUỘC SỐNG NHƯ TRƯỚC VỚI NIỀM HẠNH PHÚC MỚI!

em sẽ cố gắng như ss....! cảm ơn ss nhiều...! em đã đọc đi đọc lại...! ^^! có lẽ em giống ss phần nào...!

Bé còn quấn tã Hyori_lee and khoai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hyori_Lee'house

Smile bạn ơi

bạn ơi, cái bài bạn viết ấy mà
    hình như hơi sáng tạo trong cách trình bày, tớ thấy hay lắm nhưng khi mà làm văn đừng làm như thế nhá ( cẩn thận bị trừ điểm đấy )
    Hyori_Lee và khoai _xiolin_showdown là số 1

::♥Tiểu tình tặc♥:: thaingocdaly2006's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    long an

một nỗi đau hay một lời tự nhủ
    cuộc sống mà bạn
    {em } là người {hạnh phúc} nhất
    trên đời này
    bởi vì
    {em }có tất cả những gì người khác.....
    ***.....mong ước và khát khao
    vì {em có anh}..........
    và vì
    --*** HẠNH PHúC LÀ SỰ THOẢ MÃN 1 KHÁT KHAO --***

to Khoai : tớ nỏ hỉu bạn nớ nói chi cẢ !

To Daly : ừ ! thax

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối