Trang 8/8 đầuđầu ... 2345678
kết quả từ 57 tới 61 trên 61

Ðề tài: Học viện cảnh sát.

Bé còn quấn tã

Angry

mình cũng mún thi vào dh cảnh sát từ trước ùi nhưng sao mừ lấy điểm cao thế
    :think:

.♥.MiSSinG U.♥. ♥ღ.:*b3'*:.ღ♥'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♥.:Fmther's:.♥

học ngành này phải có lý lịch thật "trong sạch" kơ ;));))
    ♥ღ - dAtInG- ღ♥

Bé vào mẫu giáo

Unhappy

Các bạn có biết không? Gia đình mình nghèo lắm : bố mình mất từ khi mình học lớp 4, một mình mẹ phải vất vả để nuôi 6 chị em mình. Hơn thế lữa món nợ do việc chữa trị 7 năm cho bố luôn là nặng đè nên vai mẹ. Chị cả mình thì ốm yếu , chị hai phải nghỉ học đi làm giúp đỡ gia đình. Trong suốt mười mấy năm qua, kể từ khi bố lằm viện, mẹ không được một ngày hạnh phúc. Với mẹ mỗi ngày chôi qua là mỗi ngày lo toan việc cơm-áo-gạo -tiền.
    Thấu hiểu nỗi vất vả của mẹ, sự chật vật của gia định Bởi vậy mình luôn cân nhắc trong việc lựa chọn nghề nghiệp. Thế rồi mình biết đến trường HVCS mình rất mừng và cảm thấy mình thật là may mắn. Mình biết nếu mình đỗ ngôi trường này thì bao đắn đo bấy lâu của mình sẽ được đẩy lùi. Mẹ sẽ đỡ đi một gánh năng, các chị cũng có thể yên tâm đi lấy chồng. Nhưng ông trời thật là nhẫn tâm, ông không để mình tận hưởng niềm vui đó bao lâu. Chỉ vài ngày sau khi tim hiểu kĩ hơn thì mình không đủ tiêu chuẩn dự thi. Chiều cao của mình chỉ đạt 1.53 trong khi yêu cầu của trường là 1.58. Mọi hi vọng đã bị đập tan mình chỉ biết ngồi khóc suốt đêm. Mình khóc vì thương mẹ, thương chị và thương chính bản thân mình. Mình không hiểu tại sao ông trời lại tàn nhẫn như vậy. Ông bắt mẹ mình phải khổ đến bao giờ lữa đây.
    Ngày thi đang mỗi lúc một tới gần mình không biết lam gì để thay đổi tình thế. Giờ đây mình không còn muốn nghĩ tới bất kì ngôi trường nào khác. Mỗi ngày mình đều cố gắng tập luyện để tăng chiều cao. Mình còn 6 tháng cho 5cm liệu mình có thể không? Mong sao có kì tích sẩy ra. Mình nhất định phải vào ngôi trường đó dù cho là năm sau nhưng liệu mẹ có chờ được không? Mình không biết phải làm sao lúc này. Ai đó làm ơn cho mình một lời khuyên được không ! Lúc này mình đang rất cần đến những lời khuyên của các bạn ! Mình chỉ muốn tìm được một lối thoát cho con đường tiến tới ước mơ của mình thôi....Có được không vậy?

_ Sống những ngày lang thang lơi phố nhỏ
    Mới thấy đời sao nhuộm lắm chua cay._

Bé còn quấn tã

Để thay đổi cuộc sống còn rất nhiều con đường ngoài thi vào cs. Đồng ý là nghề cs thì cuộc sống sẽ ổn định hơn nhưng sẽ phải đánh đổi nhiều thứ khác đấy. Yên ấm quá thì ko trưởng thành đc. Cuộc sống cứ đều đều ăn, điểm danh, học thì còn cơ hội cho sự pt ko? Bạn anh ngày trc tuy ko giỏi nhất nhưng cũng ko phải là ngu thế nhưng 2 năm học cs thì thế nào? Nó bảo 2 năm rồi học mà ko phả dùng đến cái đầu. :)).

Tiểu học - Đại học chữ to nev3r's Avatar

ngành nào cũng có mặt trái phải
    cảnh sát cũng vậy
    mọi ng vẫn cảnh sát vs bộ đội là ngành nghèo nhất mà =))
    theo như mình thấy trong gia đình ( nhà mình toàn bộ đội vs cảnh sát ) thì tùy chức vụ , công việc đảm nhiệm vs những mức lương khác nhau thật ra , lương rất thấp , chủ yếu ăn ngoài ( khách quan thôi ) và ngành nào cũng vậy !
    và theo như mình biết
    thì nếu bạn là ng dân tộc , sẽ duoc ưu tiên cộng 3 đ
    nếu là "con" của 1 quan chức nào trong ngành , sẽ được cộng 2đ !
    còn thật ra mấy yêu cầu về ngoại hình "lách " rất dễ

con bạn mình , bố nó kêu sẽ chuyển hộ khẩu nó snag bác , cũng làm chức to ji đó trong ngành , sẽ được cộng 2đ
    hiz
    nói chung , ngành này ,muốn sống được phải có chỗ dựa
    dù có thi đỗ sau cũng khó xin việc , mà có xin được việc cũng chỉ làm lính canh

lúc đầu thấy ng nhà làm nhiều , bản thân bô mình cũng là bộ đội , thích lắm , tính thi trường này hoặc học viện an ninh
    nhưng sau mới biết , nhiều cái k hay
    nên quyết từ bỏ , chọn ngành phú hợp

đó là những ji mình biét , muốn chia sẻ cùng các bạn
    bạn nào thật sự yêu ngành này , có đủ tự tin thi đỗ , thì hãy cữ thi
    chúc các bạn thành công trên con đường đời phía trước ! :tim:
    thay đổi nội dung bởi: nev3r, 18-02-2011 lúc 11:23 AM

Trang 8/8 đầuđầu ... 2345678