Trang 9/9 đầuđầu ... 3456789
kết quả từ 65 tới 72 trên 72

Ðề tài: Đường Vào Tình Yêu [ Sưu Tầm ]

Bé đi nhà trẻ bamboo27's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đồng cỏ thiên đư�

Post Lại những câu nói hay về tình yêu nữa này!!!

You may only be one person to the world but you may be the world to one person.
    Đối với thế giới này bạn chỉ là một người nhưng đối với ai đó bạn là cả một thế giới.

You know you love someone when you cannot put into words how they make you feel.
    Khi yêu ai ta không thể diễn tả được cảm giác khi ở bên cô ta thì mới gọi là yêu.

All the wealth of the world could not buy you a frend, not pay you for the loss of one.
    Tất cả của cải trên thế gian này không mua nổi một người bạn cũng như không thể trả lại cho bạn những gì đã mất.

A man falls in love through his eyes, a woman through her ears.
    Con gái yêu bằng tai, con trai yêu bằng mắt.

A cute guy can open up my eyes, a smart guy can open up a nice guy can open up my heart.
    Một thằng khờ có thể mở mắt, một gã thông minh có thể mở mang trí óc, nhưng chỉ có chàng trai tốt mới có thể mới có thể mở lối vào trái tim.

A geat lover is not one who lover many, but one who loves one woman for life.
    Tình yêu lớn không phải yêu nhiều người mà là yêu một người và suốt đời.

Believe in the sprit of love… it can heal all things.
    Tìn vào sự bất tử của tình yêu điều đó có thể hàn gắn mọi thứ.

Beauty is not the eyes of the beholder.
    Kant
    Vẻ đẹp không phải ở đôi má hồng của người thiếu nữ mà nằm ở con mắt của kẻ si tình.

Don’t stop giving love even if you don’t receive it. Smile anf have patience.
    Đừng từ bỏ tình yêu cho dù bạn không nhận được nó. Hãy mỉm cười và kiên nhẫn.

You know when you love someone when you want them to be happy event if their happiness means that you’re not part of it.
    Yêu là tìm hạnh phúc của mình trong hạnh phúc của người mình yêu.

Frendship often ends in love, but love in frendship-never
    Tình bạn có thể đi đến tình yêu, và không có điều ngược lại.

How can you love another if you don’t love yourself?
    Làm sao có thể yêu người khác. Nếu bạn không yêu chính mình.

Hate has a reason for everithing bot love is unreasonable.
    Ghét ai có thể nêu được lý do, nhưng yêu ai thì không thể.

I’d give up my life if I could command one smille of your eyes, one touch of your hand.
    Anh sẽ cho em tất cả cuộc đời này để đổi lại được nhìn em cười, được nắm tay em.

I would rather be poor and in love with you, than being rich and not having anyone.
    Thà nghèo mà yêu còn hơn giàu có mà cô độc

I looked at your fare… my heart jumped all over the place.
    Khi nhìn em, anh cảm giác tim anh như loạn nhịp.

In lover’s sky, all stars are eclipsed by the eyes of the one you love.
    Dưới bầu trời tình yêu, tất cả những ngôi sao đều bị che khuất bởi con mắt của người bạn yêu.

It only takes a second to say I love you, but it will take a lifetime to show you how much.
    Tôi chỉ mất 1 giây để nói tôi yêu bạn nhưng phải mất cả cuộc đời để chứng tỏ điều đó.

If you be with the one you love, love the one you are with.
    Yêu người yêu mình hơn yêu người mình yêu.(nên cả hai hìhì)

~>If I’m in Hell and you are in Heaven, I’ll look up and be glad of you. But if I’m in Heaven and you are in Hell, I’ll pray to God to send me down because the heaven is not heaven without U!
    (Nếu anh ở dưới địa ngục và em ở trên thiên đường, anh sẽ ngước lên nhìn và hân hoan cùng em. Nhưng nếu anh ở trên thiên đường và em ở dưới địa ngục, anh sẽ cầu Trời gửi anh xuống đó bởi anh biết rằng thiên đường sẽ chẳng còn là thiên đường nữa nếu thiếu em!)

~>Everyday, when God opens the door of Heaven, he saw me and asked: ”What is your wish for today?!” I said: Lord! Please take care of the one reading this message!
    (Mỗi ngày, khi Chúa mở cánh cửa thiên đường, Ngài nhìn anh và hỏi: ”Điều ước hôm nay của con là gì?!”. Anh trả lời: Xin Người hãy bảo vệ người đang đọc tin nhắn này!)

~>Receive my simple gift of GOOD MORNING wrapped with sincerity, tied with care and sealed with a prayer to keep you safe and happy all day long! Take care!
    (Hãy nhận một món quà đơn giản của anh vào mỗi buổi sáng, được bao bọc bởi sự chân thành, được buộc lại bằng sự quan tâm và được gắn vào với lời cầu xin cho em được bình yên và hạnh phúc mỗi ngày!)

~>When it hurts to look back … and you are scared to look ahead … look beside you I’ll always be there for you!!
    (Khi nhìn lại một điều đau khổ … và em sợ nhìn về phía trước … Em hãy nhìn sang bên cạnh nơi mà anh luôn ở đó đợi em)

~>If I die or go somewhere far, I’ll write your name on every star so people looking up can see just how much you meant to me.
    (Một ngày nào đó khi anh chết đi hoặc đi đâu đó thật xa, anh sẽ viết tên em lên tất cả những vì sao, để người người có thể ngước lên nhìn và hiểu rằng em có nghĩa với anh nhường nào)

~>You can turn the sky green and make the grass look blue, but you can’t stop me from loving you.
    (Em có thể biến bầu trời thành sắc xanh lá cây, hay em có thể biến cỏ lá thành sắc xanh biển, nhưng em không thể ngăn anh ngừng yêu em!!!)

~>Roses are red, violets are blue never sexy as you, when I’m asleep I dream of you, when I’m awake I think of u. WHAT CAN I DO I’M SO CRAZY ABOUT YOU!!!
    (Sắc thắm của hoa hồng hay sắc lam của hoa violet không bao giờ hấp dẫn bằng em. Anh mơ thấy em trong giấc ngủ, và khi tỉnh dậy anh lại nghĩ đến em. Điều mà anh có thể làm là anh phát điên vì em)

~>I love you like life, do you know why? Cause you are my life …(Anh yêu em như yêu cuộc sống của chính mình, em biết tại sao không? Vì em chính là cuộc sống của anh.)

~>I droped a tear in the ocean and when someone finds it I’ll stop loving you.
    (Anh đã đánh rơi một giọt nước mắt vào biển khơi, và khi một ai đó tìm thấy nó thì đó là lúc anh ngừng yêu em.)

~>If water were kisses, I’d send you the sea
    If leaves were hugs, I’d send you a tree
    If night was love, I’d send you the stars
    But I can’t send you my heart because that where you are.
    (Nếu giọt nước là những nụ hôn, anh sẽ trao em biển cả
    Nếu lá là những ôm ấp vuốt ve, anh sẽ tặng em cả rừng cây
    Nếu đêm dài là tình yêu, anh muốn gửi em cả trời sao lấp lánh
    Nhưng trái tim anh không thể dành tặng em được vì nơi đó đã thuộc về em)

~>Love is like the air, we can’t always see it but we know it is always their! That’s like me, you can’t always see me but I’m always there and you know I’ll always love you!
    (Tình yêu giống như không khí mà chúng ta không nhìn thấy nhưng chúng ta luôn biết nó rất cần thiết! Điều đó cũng giống hệt như anh, em sẽ không bao giờ nhìn thấy anh nhưng anh luôn luôn ở cạnh em và em sẽ biết anh mãi luôn yêu em)

~>I wrote your name in the sand but it got washed away, I wrote your name in the sky but it got blew away, I wrote your name in my heart where it will stay…(Anh viết tên em trên cát nhưng sóng biển cuốn trôi đi, anh viết tên em trên bầu trời nhưng gió thổi bay mất, nên anh viết tên em trong trái tim anh nơi mà nó sẽ ở mãi …)

~>In your darkest hour, when you feel scare some things, just remember this: I’ll always be here for you. I’m not an angle and I can’t change your fate but I’d do anything for you because you are my mate!
    (Trong thời khắc u ám nhất, khi mà em sợ hãi điều gì đó, hãy nhớ rằng anh luôn ở bên em. Anh không phải là thiên thần và anh không thể thay đổi được số mệnh của em nhưng anh sẽ làm mọi điều cho em bởi vì em là một phần của đời anh)

(sưu tầm)
    _________tìm một người quen đã trở thành xa lạ, nhớ một người xa lạ đã từng quen________

Bé còn quấn tã Winbeesky's Avatar

Thật đau đớn khi bạn dành tất cả tình yêu của bạn cho một người nào đó nhưng ko được đáp trả lại, nhưng thật sự đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó nhưng ko thể nói cho họ biết rằng bạn đã yêu họ như thế nào!

Bé vào mẫu giáo Ga_Bông's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    __.Trái''_.Tim._''Em__

thật là đau đớn thay khi tình yêu_muôn thủa làm cho con người ta hạnh phúc, để rồi người khác lao vào thứ hạnh phúc đó..and,..đau khổ..and,..khóc một mình... And,..die !
    Một kỉ niệm...
    ...Về ai đó...
    ...Sẽ mãi mãi...
    ...Không quên...

Tiểu học - Đại học chữ to cactushb's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xa

Thật đau đớn khi những gì mình làm cho 1 người mà chỉ dành lại bằng sự căm hận
    Tương phùng là để biệt li
    Biệt li là một lòng đi qua lòng
    They say if you love something , you 've got to let it go. And if it comes back, then it means so much more. But if it never does, at least you will know. That it was something you had to go through to grow

Bé đi nhà trẻ hungyenlukhach's Avatar

Hạnh phúc nào đắt giá?
    Đơn giản chỉ một nụ cười
    Hạnh phúc nào đâu xa?
    Đơn giản chỉ một ánh mắt
    Hanh phúc nào đôi ta?
    Đơn giản chỉ một vòng tay

--> ý nghĩa thật !
    Yêu em đủ ít để giữ lại lý trí,nhưng cũng đủ nhiều để không còn có thể yêu một người nào khác...

Bé còn quấn tã quynhlon's Avatar

thật đâu khổ khi tình yêu ta trao cho người sẽ không được đáp lại
    nếu có thể mình mãi bên nhau anh nhé
    em yêu anh nhiều lắm
    cuộc đời này em chỉ yêu mình anh thôi

Bé đi nhà trẻ

chúng ta mãi mãi ở bên nhau anh nhẹ Cho dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa thì em vẫn chỉ yêu mình anh mà thôi.
    anh biết không 520 là gì ấy nhi. con số mà anh vẫn hay đố em ây.bây giờ thì em đã biết được ý nghĩa của dãy số đấy rôi.anh ợi em muốn nói với anh là 025.

Bé còn quấn tã

trời ơi cũng được đấy chựnghe cũng thật là chua xót cay đắng quá vậy

Trang 9/9 đầuđầu ... 3456789