Trang 3/15 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 114

Ðề tài: Quả Bơ và các món ăn !!!

Bé đi nhà trẻ alviss_matchi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    trái đất

người ta còn ăn bơ dzới muối tiêu nữa kìa , oẹ

...-:**Ly_xinh**:-... hot_girl_s2's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    :: Ở Nhà chồng ý ::

Nói chung mình vẫn thix ăn bơ xay không thoai
    Tao đây !! Ly đây !! Đại ca đây !!

Sinh viên đại học Pink Cup's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    HHT :">

còn tui thì thix ăn bơ dằm sữa , ực ................

anny N
    Khách

Ss Mèo nè ...có lẽ là em phải đặt 1 cái nickname cho chị nữa là ..."Hột đát" mất thôi Cứ đọc bài ở đâu có hột đát là em nghĩ ngay đến chị thế mới đau
    Bơ thì em chưa có đc ăn nhiều ,chỉ ăn với đường thôi ! Bên này lại đắt nữa nên cũng ít ăn! Và Sầu riêng thì lại càng ít ăn hơn ..như ss nói đó ! Mắc phê lòi mắt lun :dien: Cơ mà có 5000 /cốc thôi ah ....Oài Hè này về xực cho thật đã mới đc

@Fall : Thấy 2 chị em nhà mi cứ khen cái món Bơ xay _ đường , sữa , đá ngon đáo để làm Anny thèm quá trời lun nà ...còn chưa biết mùi vị nó sao đó
    Mà cái súp xanh đó có vị mặn hử Fall ? Về Bơ hình như ss có lần ăn kem Bơ rồi ăn ngon phê luôn :dien: Giờ vẫn nhớ mùi vị nó thế nào

@alviss_matchi : bơ dzới muối tiêu ??? Mỗi người một kiểu ăn mà Nhưng theo u nói chắc cái này ko phải ở VN chứ hả ?

anny N
    Khách

Default Chè Bơ hột đát !!!

_____________Chè Bơ hột đát _____________

Cái món này nghe đồn là ngon lắm đây mà Anny chưa có được ăn lần nào Hôm qua lượm đc cái món này trên mạng rồi nhìn quả Thanh Long được minh họa kế bên ,con bé sung sướng dã man lên ,cứ tưởng là ss Mèo nói hột đát có nghĩa là Thanh Long ngoài HN .Đến lúc đọc cái nguyên liệu mới biết là mình nhầm to Thanh Long là Thanh Long và ...hột đát vẫn chỉ là hột đát ...hic ....mừng hụt !!!!!
    Nè !!! Đây !!! Hột đát của ss Mèo đây !!!! Ss tập nấu đi , bữa nào em về ghé thăm nhà chị ăn ké là vừa

Nguyên liệu :

-1kg bơ sáp.
    -300grs hột đát.
    -1 quả dưa bở.
    -1 quả thanh long.
    -1 quả dừa khô to, hay 700grs dừa bào sẵn.
    -1kg đường.
    -1/2 gói Agar (35grs)

Cách làm :

Agar cho 1/2 lít nước vào nấu cho tan rồi đổ ra hộp vuông, đợi nguội hẳn và đông cứng thì lấy chấn lượn sóng thành miếng nhỏ dài 4cm, bản 1cm. ( Nghe lạ tai ghê :think: )
    Dừa vắt nước cốt cho vào tủ lạnh, bơ nạo cơm cho vào tô, hột đát xắt mỏng hoặc bổ đôi tùy thích rồi rim với đường cho thấm. Thanh long xắt vuông con cờ, dưa bở bỏ hột xắt miếng vừa.
    Đường cho nước vào nấu lên cho tan và hơi keo, nhắc xuống để nguội.

Trình bày :

Cho đá đập nhỏ vào từng ly, cho lần lượt : bơ, hột đát, thanh long, dưa bở, đông sương cọng, nước cốt dừa và đường vào từng ly, rắc thêm một ít dầu chuối, món chè này ăn mát, giải nhiệt.

Hóa ra cũng đâu có khó như mình tưởng !!!

********* langtumuadong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    §-ThạCh-§-ĐộNg-§

BÁo cáo sis!Thiệt tình là em hông biết được cái hột đát đó là cái hộ gì luôn á.Sis kiếm cái hình nèo đó minh họa cho em thông minh chút được hông?Mỗi lân chui vào đây là cái chữ HỘt Đát nó đè đầu em xuống hà T_T .HIX!
    -§- -§- -§- -§- [-1-] -§- -§- -§- -§-

anny N
    Khách

_________________Bơ xay_________________

Hic !!!! Buồn não lòng luôn ! Tối qua đã type sẵn cái bài Bơ xay - một loại nước trái cây rồi mà chưa kịp post .Giờ tìm lại không thấy đâu nữa ! Cũng không nhớ nguyên liệu là có những cái gì bên trong >.< Nhưng chắc ss Mèo và Fall biết nhể ? Thôi ...đây Anny chỉ có cái hình để mà ngắm vậy

Tặng mọi người cây kem để mỗi khi nóng quá chui vào đây....là lại mát lạnh liền hê hê !!!! Kem Bơ hẳn hoi đấy chứ ko phải kem lởm đâu !

***Tạm thời chỉ biết tưng đó món về Bơ thôi ! Bác nào biết nhiều hơn nữa góp vui với em cái Còn giờ thì chúc các bạn thành công với những món Bơ của mình ! :wavey:
    thay đổi nội dung bởi: anny N, 25-06-2006 lúc 02:09 PM

anny N
    Khách

Trích Nguyên văn bởi langtumuadong
    BÁo cáo sis!Thiệt tình là em hông biết được cái hột đát đó là cái hộ gì luôn á.Sis kiếm cái hình nèo đó minh họa cho em thông minh chút được hông?Mỗi lân chui vào đây là cái chữ HỘt Đát nó đè đầu em xuống hà T_T .HIX!
    Má oai ...thêm cái cậu này nữa chui vào đây nói thế chắc Anny cũng bị nó đè đầu xuống mất Tiếng miền Nam mà ....có khi ngoài Hn cũng ko có luôn ! Có biết nó là cái quái chi đâu Thấy bà Mèo cứ ca tụng hoài cái hột đát hột điếc mà cũng chả hiểu nó như thế nào ,có hình dạng ra sao ,màu gì và ăn có ngon ko nữa
    Chắc ...phải đi lục lọi cả cái Yahoo hay Google để tìm xem có hình hột đát cho mí người không mất :latenite:

Trang 3/15 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối