PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thiên đường

Evy
03-04-2006, 10:38 PM
Chắc hẳn ai cũng từng biết và từng ước ao đặt chân tới thiên đường. Nơi mọi thứ đều như ta mong muốn. Nhưng có ai biết rằng bản thân mỗi người, ngay trong cuộc sống thường nhật cũng có thể tạo cho mình một thiên đường. Vấn đề là làm cách nào, và đến khi nào ta có thể tìm thấy. Điều ấy tôi rất muốn các bạn hãy thử tự hỏi mình xem, thực ra, hạnh phúc đối với ta là gì. Bởi thiên đường chính là đại diện cho những điều hạnh phúc mà ta mong ước. Rồi bạn hãy tự hỏi ta đã, đang, và sẽ làm gì để đến được thiên đường, và khi đến được đó rồi liệu ta sẽ phải trả giá những gì, có đáng để ta trả cái giá ấy không. Những câu hỏi ấy ta phải hỏi chính bản thân mình.

Wanna_Cry
04-04-2006, 12:39 AM
Hrr ... Ta chưa muốn bc' chân lên đó ... Thiên Đường ưh ... Xa xôi quá ... Thôi thì cứ chìm đắm trong Thực Tại ... Vì ... Hạnh fúc đối với Ta ... Hrrr ... Đơn jản là 1 vật Hình Tròn ... Còn Ta ... cũng đơn jản ... Là không đủ Tự Tin để Nắm Lấy nó ... Vô Tình sẩy tay ... lại Tuyệt Vọng ... ^^

*Thanh Quang*
04-04-2006, 05:31 AM
Thiên đường chỉ là một khái niệm của hạnh phúc mà thôi ,chỉ cần hạnh phúc bạn sẽ thấy thiên đường,hạnh phúc nào có phải xa xôi như chính bạn đã tưởng,hãy nhìn lại mà xem hạnh phúc đang nằm trong tầm tay của bạn đó thôi ,chỉ cần bạn có đủ dũng cảm để dang tay ra đón lấy nó ,hãy cởi mở lòng mình đón hạnh phúc bạn nhé ,một tình bạn ,một vòng tay ấm ấp dang ra ôm lấy ta trong lúc ta tuyệt vọng ,đó là hạnh phúc ,hạnh phúc nào phải ở đâu xa phải ko bạn ? chỉ cần có một người nghĩ đến ta ,lo lắng cho ta ,một vòng tay sẳn sàng ôm ta vào lòng ,đó chính là thiên đường trong cõi đời phù du này đó bạn :)

Lost.
04-04-2006, 08:16 PM
"Thiên đường" nghĩ về nó để an ủi thực tại, cứ mải miết bước chân về cái cõi không có thực kia liệu có quá mạo hiểm không nhỉ,bởi nhỡ ra một cơn lốc thổi về với thực tại thì khi ấy....có lẽ.... mọi thứ sẽ thật dở tệ.....

"Thiên đường" cái nơi mà đôi khi ta chưa từng 1 lần nghĩ rồi 1 ngày nó thuộc về ta........hơi cay đắng một chút nhưng đó lại là điều có thật...

chỉ cần có một người nghĩ đến ta ,lo lắng cho ta ,một vòng tay sẳn sàng ôm ta vào lòng
Liệu có dễ dàng để có đc điều đó "chỉ cần" 2 từ ấy đã là một vấn đề nan giải quá rồi .... thôi thì hãy cứ nghĩ về Thiên Đường như những điều gì ta đang cố gắng bước tới, đành như vậy thôi chứ biết khác hơn ra sao .........

Đêm Trăng
05-04-2006, 02:26 AM
Thực tế lúc nào cũng phũ phàng và ...nó ko chịu theo ý ta muốn miranda àh ,thực tế đôi lúc dù muốn hay ko thì ta vẫn phải chấp nhận nó và ta phải bằng lòng với nó ,đôi lúc ta phải chấp nhận nó như một phần của thân thể ta ,bằng lòng với nó ta sẽ thấy dễ chịu hơn rất nhiều ...đó cũng là một cách để có hạnh phúc đó bạn ,ko phải ta ko muốn có một người bên mình ,chăm sóc cho mình ,đôi khi ta cũng buồn lắm chứ ...nhưng buồn thì có được gì đâu ,hiện thực vẫn là hiện thực ,ta vẫn cô đơn ,vẫn lặng thầm đeo đuổi giấc mơ của mình qua từng ngày ,tôi cũng đâu biết phải làm gì hơn là chấp nhận nó dù điều đó nào phải là điều mà ta muốn đâu chứ ,nhưng bạn biết ko ?tôi ko buồn lâu đâu mỗi lần nghĩ đến người ta lại cảm thấy vui lắm ,những tình cảm mà người dành cho ta làm ta cảm thấy hạnh phúc Miranda ạ ! ta vẫn chỉ có một câu nói đó : chỉ cần có một người nghĩ đến ta ,lo lắng cho ta ,một vòng tay sẳn sàng ôm ta vào lòng ,đó chính là thiên đường trong cõi đời phù du này đó bạn ,ta hạnh phúc vì người cũng hạnh phúc ,thế thôi :) Thiên đường trong cõi pohu2 du này với ta chỉ đơn giản là thế :)

♥ PlanetVN ♥
07-04-2006, 01:08 AM
Jimmii Nguyễn hát rằng: Thiên đường đó... là một ngày mà ta có em...
Trong tình yêu thì thiên đường chính là đây... Bình yên và hạnh phúc bên người ta... :huglove: