PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống là gì ........ ????????????

carot_bq
03-04-2006, 09:01 PM
Mọi người ơiiiiiiii.........Cuộc sống là zi` chứ ??? Khi mà tôi chỉ luôn cảm nhận được chỉ là một chuỗi ngày buồn chán...................:cry: :cry: :cry:
Tại sao trời lại sinh ra tôi để phải hứng chịu một số phận cay nghiệt vậy chứ.....:cry: :cry:

nu_hit_le
03-04-2006, 09:52 PM
bạn ơi. đừng như vậy. tôi cũng đang chán cuộc sống này biết bao . nhưng tôi hiểu mình không thẩ đầu hàng . vì nếu đầu hàng thì bạn đã thất bại trong cuộc sống . thất bại với số phận . và kết thúc của sự thất bại là gì có lẽ bạn hiểu. và mong bạn cũng như mình nha. màu hồng sẽ đến với bạn

♥ PlanetVN ♥
07-04-2006, 03:16 AM
Trời nóng... Đói... Đôi khi thấy cuộc sống cũng thật đáng chán... Tình yêu... Tình yêu ơi...

batuocsocola
07-04-2006, 04:45 AM
khi cảm thấy cuộc sống như vậy là sung sướng
hãy nhìn lên để thấy rằng biết bao người sung sướng hơn ta
để từ đó có thêm khát vọng
khi cảm thấy cuộc sống như vậy là khổ cực
hãy nhìn xuống để thấy rằng biết bao người khổ cực hơn ta
để từ đó có tự tin để sống

tiểu bối
07-04-2006, 04:53 AM
ui Cuộc sống là gì ? câu hỏi này nhiều bạn hỏi trong room CNCS lắm
Cuộc sống thì bao gồm cả vui buồn mà
Vậy tại sao bạn chỉ đề cập đến vấn đề tiêu cực của nó thôi .Bạn hãy cứ nghĩ đến những điều tốt đẹp trong cuộc sống thử xem chẳng hạn như có rất nhiều người xungn quanh yêu mến bạn mà bạn ko để ý đên ........

♥ PlanetVN ♥
08-04-2006, 07:12 AM
Cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn à... Cuộc sống có vui thì cũng phải có buồn chứ... :)

Ví không có cảnh đông tàn
Thì đâu có cảnh huy hoàng ngày xuân...

Bạn có nghĩ thế không??? :)

moon8x
08-04-2006, 10:00 PM
Cuộc sống là ji nhỉ....???
Ăn, ngủ, học, chơi...lúc buồn lướt web, nghe nhạc...và cảm nhận những sự việc xung wanh mình....và lớn lên 1 chút xíu là đi làm, vật lộn với mưu sinh cuộc sống..
1 sự nhàm chán.......!!!!!!!

Lần sau nên viết bài có dâu tiếng Việt cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

cocghe
08-04-2006, 10:40 PM
đừng nên than vãn rằng cuộc đời quá chán/cuộc đời còn có rất nhiều niềm vui chỉ có điều là chúng ta không chịu tìm đến nó hoặc không biết tới nó thôi.đừng nên chán ghét cuộc đời mà cái cần chán ghét lại là chính bản thân mỗi chúng ta .tại ta làm cho cuộc sống của chúng ta buồn chán và tẻ nhạt, hãy biét tìm niềm vui cho mình và bạn sẽ thấy rằng cuộc sống thật đẹp

serious
09-04-2006, 02:08 AM
mình gỡi bạn bức hình này....hi vọng trong những lúc khó khăn nhất bạn sẽ nghĩ về họ...vì người ta khổ như vậy mà người ta vẫn cứ muốn vươn lên để sống mà... bạn hãy nên nghĩ an ủi bản thân rằng...ít nhất bạn cũng may mắn hơn họ ..cuộc sống nó rất đẹp và rất cay nghiệt đó là tuỳ vào cảm nhận của từng người ....và nổ lực của từng người đễ vượt qua nó mà thôi....bạn đừng than vãn hãy cố vươn lên đễ sống tốt bạn nhé !!!!!!!

the love angel
09-04-2006, 03:22 AM
Tôi cảm thấy chán khi cuộc sống không có tình yêu nhưng tình yêu nên xuất phát từ 2 bên và phải thật lòng.
Tình bạn là khi chúng ta biết quan tâm thật nhiều, không tính tóan... Rồi khi có ánh mắt tâm hồn cùng sẻ chia những kỷ niệm cũ. Tình bạn của chúng ta thật cao qúy biết bao
Thông địêp của tôi, mong các bạn đọc...

Vui lòng viết tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

luusquare
09-04-2006, 04:11 AM
Nếu bạn nghĩ bạn khổ, sao bạn không tìm cách thoát ra khỏi cảnh đó :1_question:
Nếu kiên trì nhất định bạn sẽ gặt hái được thành công và rồi lại than : ôi sao số mình sướng thế nhỉ :D

vietanh_vietanh
09-04-2006, 08:09 AM
hix, Ban. co' the? tuong? tuong. nhu the' nay` : Cuoc. song' nhu mot. coc' che` thap. cam? , bi. dao? lon. tung` pheo` len , nhung van~ Ngon ... ban. hay~ nhin` vao` nhung~ niem` vui cua? cuoc. song' de? thay'minh` vui hon , chu' dung` nhin` vao` nhung ~ that' bai. ma` buon` ... Ngay` mai troi` lai. sang' a' .

catbuitinhdoi_nmd
09-04-2006, 08:35 AM
cuộc sống nó giống như một bức tranh , có mảng sáng và mảng tối, có những lúc ta ở mảng sáng , có những lúc ta lại trìm gập trong mảng tối cuộc đời, mỗi người chỉ được sinh ra 1 lan , sống 1 lần , chết thì chẳng ý nghĩa gi cả, vậy hãy sống sao cho xứng đáng một lần được sinh ra trên đời nay ., để cảm nhận những mảng sáng nơi cuộc sống này

serious
19-04-2006, 12:00 AM
Trong cuộc sống hằng ngày không phải bất cứ cái gì cũng tròn trịa cả...chỉ có một điều rằng.....mình hãy cố gắng để đừng làm cho nó méo hơn mà thôi......

♥ PlanetVN ♥
19-04-2006, 01:15 AM
Biết là khổ nhưng mấy ai thoát ra khỏi tâm trạng ủ ê đó được chứ??? :think: Không dễ cho bất cứ ai đâu... :) Khi mình không ở trong tình cảnh của họ thì mình không thể hiểu hết những uẩn khúc, khó khăn mà họ gặp phải...
Có những khó khăn chẳng ai ngờ đến vì nó mang tính riêng tư... :(

serious
22-04-2006, 03:57 PM
Biết là khổ nhưng mấy ai thoát ra khỏi tâm trạng ủ ê đó được chứ??? :think: Không dễ cho bất cứ ai đâu... :) Khi mình không ở trong tình cảnh của họ thì mình không thể hiểu hết những uẩn khúc, khó khăn mà họ gặp phải...
Có những khó khăn chẳng ai ngờ đến vì nó mang tính riêng tư... :(
Bạn cảm nhận cuộc sống thật sâu sắc , mình nên hiểu về hoàn cảnh của người khác.......mình nên t ự đặt mình vào hoàn cảnh của người khác xem ...liệu mình có thể vượt qua được không nhỉ?????????.....
Bạn hãy cố gắng hết mình nhé bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!