PDA

Xem đầy đủ chức năng : Diệu kỳ

Evy
31-03-2006, 11:18 PM
Nhỏ ai cũng có lần nghe chuyện cổ tích, được nghe những chuyện diệu kỳ. Và chắc hầu hết khi được nghe điều đó ta đều tin là có thật. Nhưng càng lớn hình như niềm tin ấy càng phai nhạt, rồi đến một ngày ta hoàn toàn không tin. Nếu như niềm tin ấy không những mất đi mà còn chuyển thành sự nghi ngờ, thì thậm chí đến một ngày, ta sẽ đặt niềm tin vào những điều ngược lại, sẽ mất hết tình yêu cuộc sống. Thà giữ cho mình một niềm tin vào điều diệu kỳ để lấy đó như một liều thuốc giảm đau, vượt qua nỗi đau một cách từ từ và sau đó cố gắng để kiếm tìm cho mình cơ hội mới, hay không còn tin vào bất cứ điều gì, để vượt qua nỗi đau rất nhanh nhưng đổi lại phải vứt bỏ trái tim, ta nên chọn điều gì ?

♥ PlanetVN ♥
01-04-2006, 05:06 AM
Trong cuộc sống, nên tin vào những điều kỳ diệu...
Còn nhớ, già này năm ngoái, mình cứ nghĩ rằng sẽ phải từ biệt mãi với thế giới net đầy thú vị này... Nhưng đau lòng hơn là mãi mãi mất em... Mình đã xoá hết địa chỉ mail, những file dữ liệu,... Xoá tất cả... Mình không online trong 3 tháng trời... Kỷ lục với một kẻ nghiện net như mình... Mình muốn quên em...
Vậy mà... Điều kỳ diệu đã xảy ra... Hahahah... Thật hạnh phúc biết bao... Hạnh phúc... :banana: Cuộc sống đôi khi lại diễn ra theo hướng không ai biết trước được và... Những điều kỳ diệu vẫn luôn luôn tồn tại... Chỉ có điều ta có đủ tinh tế để cảm nhận được không hay mà thôi... :)
Nhớ em lắm em ơi... Em ơi... Nhớ... Nhớ...

tea_young
01-04-2006, 06:41 PM
Niềm Tin ... Đã có lúc Em hoàn toàn không dành cho cuộc sống 1 chút Hy Vọng ... Em đã Khóc ... Em đã Yêu Đuối ... [Grr... chính vì thế mah Em yêu Rock]
Nhưng h thì khác ... Em kô đau khổ ... Em cười ... vì Cuộc Sống của Em ... không cần 2 chữ Vô Vọng ... Dại Khờ ... >.<