PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thật lòng!

Evy
29-03-2006, 11:19 PM
Ai cũng nói tôi là người thành thật. Ai cũng bảo mình luôn thật lòng. Nhưng để có thể sống thật lòng, nói thật lòng thực ra không phải dễ. Phần nhiều khi ta nói chỉ rất ít đúng với những suy nghĩ của mình. Bởi đó còn vì hoàn cảnh, vì vấn đề ta đang nói hoặc cũng có thể là vì cả người mà ta đang đối thoại.
Nhưng đôi khi không phải cứ nói thật những gì mình nghĩ, nói theo ý mình đã là điều tốt. Biết nói những lời vì người khác tuy có thể khác với những gì mình nghĩ nhưng bằng một tình cảm chân thành và đem lại hạnh phúc cho người ấy cũng là một điều tuyệt vời.
Sống chân thành là chân thành với suy nghĩ bản thân nhưng cũng là yêu thương một cách chân thành với người khác. Lời nói suy cho cùng cũng chỉ là phương tiện, thứ phương tiện chung của cả lý trí và tình cảm. Lựa chọn cho cái nào là ở bản thân ta. Thật lòng mà nghĩ thử xem :) !

tea_young
30-03-2006, 04:12 AM
Ta ... chắng dzám nhận mình Thật Lòng ... Ta dzối mình ... Nhiều quá ... Dzối mình ... Tìm tia sáng để giải quyết ... Ta quá ... Dại Khờ rồi ... fải không ...

anhquoca5
30-03-2006, 05:22 AM
nghe nói cũng có lý lắm đó bồ ơi

wolfman
30-03-2006, 08:24 AM
Hmmm..., thật sự mình thấy, không dám nói thật là một thói xấu của người Việt mình đấy.

♥ PlanetVN ♥
30-03-2006, 09:05 PM
Thật lòng... Nói thì dễ chứ mấy ai can đảm đứng lên để nói lên tất cả... Sợ cũng có... Mà ngại cũng có... :( Rốt cục... Người vẫn chẳng hiểu được ta...

wolfman
30-03-2006, 09:35 PM
Trong khi ở Trung Quốc có quyển "người Trung Quốc xấu xí",trong khi ông Lỗ Tấn phê phán tơi bời hoa lá dân Tàu,thì ở Việt Nam mình lại có quyển " người Việt Nam cao thượng".Không nhận thấy được cái xấu của dân mình thì làm sao sữa chữa để mà tiến bộ ?

Trang Sassy
31-03-2006, 04:01 AM
Ko dám thừa nhận mình, ko dám nói thật , ko dám noi thật lòng, đó chính là điểm yếu của Têen Việt Mình..... làm tụt lùi và lạc hậu đo.....Sống chân thành và thật lòng , bao giờ cũng đem lại những điều tốt đẹp mà

Lost.
31-03-2006, 07:04 AM
"Thật lòng" điều không có thật .....mà cũng có thể thuộc % hiếm hoi.....nhưng cũng phải công nhận nó hiếm hoi thật đấy....mờ sao họ phải sống giả tạo thế nhỉ.....vấn về nan giải và phúc tạp .... ai cũng nói" tôi thật lòng"... và ai ai cũng hiểu họ đang nói dối......đau....nghĩ đời mà thấy nhức nhối ....