PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hello !

songthu_245
29-03-2006, 08:18 AM
Hello! Bạn có biết rằng một từ "hello" đơn giản có thể trở nên ngọt ngào hay ko ?.......gần đây, tôi nhận được một email gửi cho tôi từ người bạn của tôi......nó viết thế này ; từ "HELLO" nghĩa là: H=How are u ?(bạn có khỏe ko?), E=Everything all right ? (mọi thứ đều ổn chứ ?), L=Like to hear from u (tạm dịch là "thích nghe giọng nói của bạn"), L=Love to see u soon (thích được mau chóng thấy bạn), O=Obviously , I miss u (và dĩ nhiên là tôi nhớ bạn....).............vì vậy nên Hello........ từ lúc đó nó đã làm tôi mỉm cười mỗi khi nói "hello" .........cho nên hay nói "HELLO" cho những người bạn quan tâm

It's Never Too Late
29-03-2006, 07:48 PM
HELLO , tui cũng đã từng nghĩ nó chỉ đơn thuần là một câu chào hỏi thông thường ! Nhưng khi đọc bài viết của bạn tui bỗng thấy nó không chỉ đơn thuần là HELLO , nó còn là một lời hỏi thăm thân mật , một lời chia sẻ , một lời kết bạn ... Với HELLO , ta có thể nói lên bao nhiêu điều từ trong trái tim nhỏ bé của mình ! Cảm ơn bạn đã cho tui biết ý nghĩa của HELLO và hãy cùng tui nói HELLO với mọi người trong diễn đàn HHT nhé !!! ^_< !!!