PDA

Xem đầy đủ chức năng : gia dình ko còn tôi trở thành người vô cảm và căm hận cuộc sống

nu_hit_le
28-03-2006, 07:48 PM
Có lẽ ba má tôi chẳng nghĩ rằng tôi - một đứa con nít chẳng bao giờ hận ba má đâu nhỉ. Nhưng tôi hận lắm. Ba má có biết không... nhìn gia đình người ta bên nhau tôi tủi thân lắm. Học xa gia đình tôi thèm cảm giác yêu thương. Thế mà khi về nhà tôi chứng kiến được những gì? Tôi lặng lẽ ra đi... Khóc thật nhiều đến khi hết nước mắt thì nín lặng. Tôi trở thành vô cảm. Có lẽ tôi không bao giờ có cảm giác hạnh phúc của gia đình nữa... Tôi hận má tôi. Tôi căm ghét cuộc sống này...

Mình hiểu cảm giác của bạn... Nhưng lần sau nên viết bài có dấu rõ ràng hơn cho mọi người dễ đọc và chia sẻ nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
PlanetVN!!!

catbuitinhdoi_nmd
29-03-2006, 05:38 AM
khi một ai yêu thương bạn không như cach mà bạn muôn , không có nghĩa là người đó không yêu bạn hết long , rôi môt lúc nào đó bạn sẽ cảm nhận đươc điều hạnh phúc từ chính nơi mà bạn đã được sinh ra va lớn lên !thân:fee:

girlxinh_girlkieu
29-03-2006, 05:45 AM
the' con` ai do the? hien tinh yeu voi minh nhg ma` ko fai? that long` thi sao . Tinh yeu dau fai? chi? la hanh` dong

girl_cao_lanh
29-03-2006, 05:51 AM
Có lẽ ba má tôi chẳng nghĩ rằng tôi - một đứa con nít chẳng bao giờ hận ba má đâu nhỉ. Nhưng tôi hận lắm. Ba má có biết không... nhìn gia đình người ta bên nhau tôi tủi thân lắm. Học xa gia đình tôi thèm cảm giác yêu thương. Thế mà khi về nhà tôi chứng kiến được những gì? Tôi lặng lẽ ra đi... Khóc thật nhiều đến khi hết nước mắt thì nín lặng. Tôi trở thành vô cảm. Có lẽ tôi không bao giờ có cảm giác hạnh phúc của gia đình nữa... Tôi hận má tôi. Tôi căm ghét cuộc sống này...

Mình hiểu cảm giác của bạn... Nhưng lần sau nên viết bài có dấu rõ ràng hơn cho mọi người dễ đọc và chia sẻ nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
PlanetVN!!!

:think: mình hiểu cảm giác của bạn lúc này, mình có lẽ cũng giống như bạn, thèm một cảm giác yêu thương từ gia đình, nhưng... đáng tiếc là không thể có đc ! mình có lúc rất buồn và chán nản, d9o1 cũng là lý do mình từ 1 học sinh giỏi trở thành một đứa học yếu nhất là các môn KHTN... mình chỉ biết tâm sự với bạn bè mà thôi... bùn thì có nhưng dù sao đó cũng là gia đình của mình, hãy trân trọng nó , bạn nhé !!!!

songthu_245
29-03-2006, 06:48 AM
mỗi người mỗi cảnh thôi bạn ah
nhưng dù sao bạn vẫn còn những kí ức tốt đẹp về bố mẹ của mình , còn mình thì hok như vậy từ bé bố mình đi nước ngoài mình ở với bà và mẹ xuốt thời gian đó nó thật tốt đẹp nhưng từ khi bố mình về thì ......... bắt đầu từ đó mình cảm thấy cô đơn và căn hận bố mình vô kể bạn ah mình nhớ là lần đầu tiên mình bị bố đánh chỉ vì một chuyệ cỏn con từ đó lòng hận thù càng nhiều hơn
nhiều lúc mình chỉ muốn chết và đi khỏi nhà nhưng dù sao mình cũng là con gái và cũng một phần vì mẹ của mình nữa ! .........................

♥ PlanetVN ♥
30-03-2006, 02:47 AM
Đừng rời xa gia đình... Không đâu tốt hơn gia đình mình đang sống bạn à... Dù đôi khi, nơi ta cảm thấy khó chịu nhất lại là nơi ta được bảo vệ tốt nhất đó!!! :)Tự tin và vui vẻ lên nha bạn... Còn có rất nhiều người ủng hộ và yêu mến bạn mà... Nha!!! :)

river
30-03-2006, 03:32 AM
you à ! khó ai có thể cho you một lời khuyên dươc nhưng chúng tôi có thể chia sẻ với you.nhận lấy sự cảm thông tư một kẻ xa lạ như tôi và mong you hết buồn

wolfman
30-03-2006, 08:40 AM
Đừng quá nặng nề thế chứ bạn.Bản thân mình cũng là một kẻ không gia đình đây(xem địa chỉ đi thì bít).Ba mẹ mình chia tay năm mình 10 tuổi,rồi cả hai có gia đình riêng, mình trở thành người thừa.Chán nhĩ!Kể từ lúc đó mình bắt đầu học cách tự lo cho bản thân(uh tự lập sớm cũng tốt thôi ).Và mình nhận ra một điều : Thật ra trong chuyện này không ai là người có lỗi,không thể trách bố mẹ bạn được,họ cũng có quyền có hạnh phúc chứ,và một khi họ không phải là người mang lại hạnh phúc cho nhau thì chia tay là cách tốt nhất. Bạn cũng đừng vội nghĩ là mình sẽ không thể có được hạnh phúc gia đình nữa, vì rồi bạn cũng sẽ có gia đình CỦA MÌNH.Và xin hãy lấy hoàn cảnh hiện nay của bạn làm bài học nhé, hãy thận trọng khi tiến đến hôn nhân để sau này không phải chia tay,để sau này sẽ không có thêm bạn nu hit le nào nữa. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc, vui lên đi, cuộc sống này còn đáng sống lắm.Bạn có mục đích gì cho tương lai chưa ?Mục đích sống ấy.