PDA

Xem đầy đủ chức năng : lời xin lỗi

lolemxauxi
28-03-2006, 09:14 AM
nếu có một ngườI hởI bạn là bạn đã từng làm việc gì có lỗI vớI những ngườI thân bên cạnh bạn không? Thì bạn sẽ trả lờI ngườI đó ntn? Tuy đó chỉ là một câu hỏI vui thôi nhưng nó chứa đựng vô vàn ý nghĩa. nếu bạn đã làm 1 việc gì có lỗI thìtôi khuyên bạn nên xin lỗI ngườI đó . một lờI xin lỗI khong khó nói đâu nhưng ý nghĩa của nó thì thật là to lớn. nó làm xoá mờ đi những lỗI lầm của mình và tình bạn, tình yêu, tình chị em,tình mẫu tử ,…. bởI vậy xin bạn đừng tiếc gì khi noi ra 2 từ "xin lỗI"

sting_red_gon
28-03-2006, 09:22 AM
'' xin lỗi '' câu nói này đc con người sử dụng rất rất nhiều trên mọi lĩnh vực , mọi ngóc ngách của cuộc sông , thế nhưng con người luôn muốn đc hoàn hảo , đó là điều buồn cười nhất , do vậy bạn hãy sống thoải mái và suy nghĩ thoáng hơn 1 lời xin lỗi là 1 cơ hội để bạn tiến gần tới sự hoàn thiện , nhưng xin nhớ xin lỗi ko phải là phương tiện đưa ta về thời kì đồ đá

player
28-03-2006, 09:24 AM
"nếu có một ngườI hởI bạn là bạn đã từng làm việc gì có lỗI vớI những ngườI thân bên cạnh bạn không? Thì bạn sẽ trả lờI ngườI đó ntn?"
->tất nhiên là có rùi.Nếu là những người xa lạ thì có lẽ những lời xin lỗi rất dễ nói nhưng nếu là người thân thì mình nghĩ rất là khó nói .Nhất là đối với con trai.Nếu là tôi thì có lẽ không bao giờ nói ra được dù rằng rất muốn nói.Do vậy đối với tôi chỉ có hành động chuộc lại tội lỗi mới có thể bày tỏ lời xin lỗi chân thành của mình đối với người thân

nu_hit_le
28-03-2006, 07:40 PM
Đôi khi những lời xin lỗi là dối trá là những lời đầu môi không đáng tin cậy nếu người đó chỉ xin lỗi mà không suy nghĩ và hối hận. Theo mình, đôi khi chưa chắc những lời xin lỗi đã tốt bằng việc làm và hình như mình cũng rất ít nói ra lỗi đó dù rằng mình rất muốn. Mình thích làm hơn nói...
Nơi tôi yêu thương nhất giờ ko còn nữa. Tôi như rơi xuống vực thẳm. Tất cả không còn ý nghĩa với tôi nữa. Tất cả đều là dối trá. Một màn kịch hoàn hảo mà gia đình đã làm cho tôi hạnh phúc thì giờ đây tôi căm hận cuộc sống này biết bao. Tại sao vậy? Bây giờ trong tôi chỉ còn sự lạnh nhạt hờ hững với bản thân với mọi người... Tôi đã trở thành người ko có tình cảm nữa. Tôi ko tin rằng thế giới này còn tình yêu... Có chăng chỉ là lợi dụng. Con người thật ghê gớm. Tôi sụp đổ thật rồi. Có ai xin lỗi tôi đâu khi tôi như thế này...

Mình rất thông cảm với cảm giác của bạn... Nhưng lần sau nên viết bài có dấu rõ ràng hơn cho mọi người dễ đọc và chia sẻ nha!!! Welcome to HHT!!! :)
PlanetVN!!!

nini_mtv
29-03-2006, 01:12 AM
ai mà hông làm lổi chứ. người hỏi câu hỏi đó chắc đả biết được câu trả lời. lời xin lổi tuy là không khó nói nhưng mà người muốn dùng nó thì sẻ rất khó mở miệng. không biết tại sao. nhưng chắc ai củng hiểu.