PDA

Xem đầy đủ chức năng : tiếng nói của cuộc sống

diepthiendu
28-03-2006, 06:37 AM
Tiếng nói của cuộc sống

Xin chào! Tôi là cuộc sống đây. Hôm nay tôi sẽ cố giải quyết mọi vấn đề bạn đang gặp phải để bạn đừng than trách tôi nữa…
Nếu bạn bị tắc đường và kẹt xe, đừng thất vọng. Còn rất nhiều người trên thế giới này, mà đối với họ, lái xe là một niềm mơ ước không thể thực hiện .
Nếu bạn cảm thấy học hành thật chán ngán. Hãy nghĩ đến người đã hàng năm trời rồi không được đi học.
Nếu bạn thất vọng vì một chuyện tình cảm đang đến hồi tan vỡ. Hãy nghĩ đến người chưa bao giờ biết yêu thương và được yêu thương là như thế nào.
Nếu bạn buồn vì một cuối tuần nữa lại sắp trôi qua. Hãy nghĩ đến những người phụ nữ ở môi trường làm việc khắc nghiệt, phải làm việc 12 tiếng một ngày, 7 ngày một tuần để nuôi con.
Nếu bạn cảm thấy mất mát và tự hỏi mình cuộc sống là gì và có mục đích gì. Hãy nghĩ đến những người bệnh tật, biết trước mình không còn sống được bao lâu nữa, và không còn cơ hội để tự hỏi mình nữa.
Nếu bạn cảm thấy khủng khiếp khi là nạn nhân của những trò đùa, những sự nhỏ mọn… của người khác. Hãy nhớ: Thế nhưng vẫn chưa là gì đâu, vì tồi tệ hơn nữa là khi: bạn có thể là chính những người đó!

tia nang mat troi
28-03-2006, 08:42 AM
Và có lẽ nếu hôm nay đi học về bạn vội càu nhàu vì mẹ bạn không kịp chuẩn bị cho bạn bữa ăn trưa thì hãy nghĩ đến những người lang thang không có gì để ăn cả. Bạn vấp ngã và bị trầy xước, đã vội kêu la om som thì xin hãy nhớ những người đang hứng chịu bom đạn ở một vùng nào đó trên hành tinh xanh này. Chúng ta có thể day dứt vì chưa có được những gì hoàn hảo cho cuộc sống của mình nhưng còn có biết bao người không có cơ hội để sống. Vì vậy chúng ta hãy quý trọng, nâng niu những gì mà cuộc sống đã ban cho chúng ta. Cuộc sống không cho bạn những gì bạn muốn ma chỉ cho bạn những gì ban cần.

♥ PlanetVN ♥
28-03-2006, 09:29 PM
Và... Nếu bạn đọc được những dòng chữ này thì bạn vẫn còn hạnh phúc hơn rất nhiều người khác không biết đọc và rất rất nhiều người khác chưa được tiếp cận với thế giới Internet đó... :)
Hãy biết yêu quý cuộc sống bạn đang sống cho dù nhiều khi nó không được như bạn mơ ước!!! :)

nini_mtv
29-03-2006, 01:06 AM
xin chào cuộc sống có thể cho hỏi tại sao cuộc sống lại khó khăn và khắc nghiệt tới như vậy chứ???

.Se7eN.
29-03-2006, 01:44 AM
Cuộc sống ! ôi sao ai cũng có cuộc sống riêng , ai ai cũng có những cảm nhận riêng về những niềm vui và những nỗi buồn ! Nhưng theo Naive , nỗi buồn , điều khiến Naive ko vui lớn nhất là cuộc sống này , con người luôn có tính ích kỉ , và chính Naive cũng là một trong số những con người ích kỉ đó !

tia nang mat troi
29-03-2006, 06:01 AM
Con người ai cũng mang trong mình lòng ích kỉ. Điều quan trọng là cúng ta thể hiện lòng ích kỉ của mình như thế nào? tui cũng như bạn, tui cũng ích kỉ. Nhưng mỗi chúng ta hãy ý thức về cách mình thể hiện lòng ích kỉ.
Cuộc sống luôn khắc nghiệt nhưng không có nghĩa là chúng ta sẽ bị vùi dập bởi những khắc nghiệt đó.
Chúng ta vui vẻ, hạnh phúc vì mỗi sáng thức dậy, chúng ta vẫn có thể ăn sáng và hòa vào dòng người đông đúc để đi đến một nơi nào đó. Chúng ta hạnh phúc vì cuộc sống vẫn cho chúng ta sống cùng với gia đình thân yêu của mình.
Hãy yêu quý, Trân Trọng những gì mà chúng ta đang có.