PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống là ...

CoeeLove
17-05-2005, 06:25 AM
Điều Học Từ Cuộc Sống

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác ....

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chính bản thân mình ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Tôi đã học được từ cuộc sống: mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời ....

mercury874
01-06-2005, 09:29 AM
Hãy hỏi cuộc sống ,vì sao cuộc sống này nhiều đau khổ như vậy?
Phải chăng đau khổ cũng là một cach để tận hưởng cuôc sống này?
Phải chăng có tiền là sẽ có tất cả ?
Sao con ngươi càng ngày càng tồi tệ đến vậy?
Còn nhiều câu hỏi tôi muôn đặt ra nhưng không bao giờ tôi tìm được câu trả lời thỏa đáng
Tôi phải làm sao để tìm ra câu trả lời

Romanticman
03-06-2005, 12:15 AM
Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.

Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.

Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?

Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.

Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!

cancer0507
03-06-2005, 02:08 AM
Đúng vậy.Câu chuyên của ban làm mình nhớ tới câu nói:
"Con người sinh ra la` để chịu khổ.Có đau khổ thì mới biết thế nào là hạnh phúc"
hay 1 câu nói khác:
"hạnh phúc là biển cả.Đau khổ là châu ngọc.Muốn tìm được châu ngọc thì phải lặn sâu xuống biển cả"

hq_love101
04-06-2005, 01:11 AM
cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi và cái nhìn lạc quan của nó..., có nhưng khi tôi lãng quên rằng mình sinh ra để đấu tranh , ma khó khăn nhất là đấu tranh với chính mình ... có nhiều khi tôi tự thỏa hiệp , tự bằng lòng với cái ít ỏi của mình... đến giờ nhận ra mình phải làm thế nào thí có lẽ k0 còn nhiều thời gian nữa rồi.......

NhậtLinh
05-06-2005, 03:08 AM
Có lẽ rằng cuộc sống của mỗi người đề là những vùng trời khác nhau. Cuộc sống có như ta mong đọi hay kô? Cuộc sống có phải là giấc mơ đêm đêm ta hằng ao ước hay kô? Cuộc sống của tôi không phải là mộ cuộc sống ngập tràn hạnh phúc và nó càng kô phải là một giấc mơ bình yên. Cuộc sống ơi! Tại sao tôi vẫn muốn cám ơn bạn thực là nhiều.
Cám ơn ông trời đã ban cho con một cuộc sống để con sống trong thế giới này.
Cám ơn cuộc sống đã cho tôi một gia đình mặc dù nó không trọn vẹn cho lắm nhưng tôi vẫn còn may mắn hơn những đứa trẻ mồ côi khác. Gia đình nơi tôi sinh ra và lớn lên là nơi tôi lui về sau những ngày mẽt mỏi.
Cám ơn cuộc sống đã cho tôi 1 mái trường để tôi học tập, để chot ôi biết bê cạnh tôi còn có 1 gia đình thứ hai, thầy cô và bạn bè là những người thắp lên cho tôi những ước mơ vế tương lai, là nơi dạy cho tôi biết tình thương là gì?
Cuộc sống thậ là nhiều điều thú vị cứ như một rừng hoa . Ôi không biết tự bao giò mình lại yêu cuộc sống này đến thế
Cám ơn bạn đã cho tôi 1 ngừi bạn tốt cho dù 1 ngày không xa họ sẽ rời xa tôi, họ cho tôi biết tình bạn đáng quý biết nhường nào.
Cám ơn cuộc sống đã cho tôi một bầu trời đêm đầy những ánh sao để thắp chot ôi những ước vọng nhỏ nhoi, cho tôi thêm sức mạnh, để tôi có thể gửi những lời ước nguyện nhưng tâm sự lên từng ngôi sao.
Cám ơn cuộc sống đã mang đến cho tôi những khó khăn cạm bẫy của cuộc đời để tôi nếm mùi của sự gian nan, sự lọc lừa không chân thật khiến tôi chán chường tột cùng để rồi tôi vững tin hơn khi bước vào đời.
Tôi muốn cám ơn bạn thậ là nhiề cuộc sống à, bạn đã mang đến cho tôi biết bao nhiu điều kỳ diêu, bạn la nơi hình thành nên con người tôi.
Bạn à tôi sẽ cố gắng thật nhìu tôi sẽ kô để bạn trôi qua 1 cáh vo nghĩa đâu, tôi muốn bạn biết rằng dù thế nào đi chăng nữa tôi vẫn sẽ cố gắng sống tốt và kô ghét bạn nữa đâu. :angel1:

cancer0507
06-06-2005, 06:26 AM
lòng tham của con người la vô đáy nên đôi khi chúng ta cũng phải tự hài lòng với nhửng gì mình đã có.Chỉ cần thực sự là mình đã phấn đấu hết mình.

lưuly
08-06-2005, 08:27 PM
Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...
ko biết có đúng với tôi lúc này ko nữa? nhưng bây giờ cũng đã muôn rồi................cảm ơn coffee love

trieu_giang
09-06-2005, 04:52 AM
Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...
toi sẽ thử tập xem sao nhe Coffeelove.........

4eyes
09-06-2005, 05:44 AM
Cuộc sống như một dòng sông chảy mãi ko bao giờ ngừng . Cũng như thiên nhiên mùa nối tiếp mùa , hoa đào báo hiệu xuân sang , hoa phượng rực đỏ gọi hè tới , hoa sữa miên man báo thu về , lá khô rơi rụng đầy ấy là mùa động như một sự kết thúc , nhưng ẩn chứa bên trong nó là sức sống đang vươn mình trỗi dậy ....Đã bao giờ bạn áp mặt xuỗng cỏ ? Đã bao giờ bạn áp tai vào một con ốc để lắng nghe tiếng rì rào của sóng biển ? Đã bao giờ bạn nhìn thẳng vào mắt ai đó và cảm thấy trái tim mình bồi hồi trước một tình yêu thương ko lời ? ... Cảm nhận được những điểu đó , bạn sẽ thấy cuộc sống vô cùng tươi đẹp và bạn là người hạnh phúc !
Nếu nhwu bạn chưa từng thử lắng nghe những âm thanh , hơi thở của cuộc sống thì bạn hãy đứng dậy và làm những gì mình muốn đi ...

nhatrang
09-06-2005, 11:45 AM
cuộc sống thì buồn tẻ khi không có tình yêu

Lần sau nhớ type có dấu nhé bạn :)

acanthus
10-06-2005, 04:07 AM
Cho tui phán 1 từ thôi nhé:"sến".U đã bao giờ nghe câu:"con người ta thường có một thói xấu là họ không biết mình có cái gì cho đến khi nó mất".Huống hồ u lại đề cập đến hạnh phúc,có không nhiều người biết là mình hạnh phúc,ai cũng vậy thôi.Mà với số ít người bít mình hạnh phúc ấy,thì hạnh phúc họ tìm thấy không giống nhau.Không phải cứ nhìn và nghe thấy những bông hoa,cái lá,...tiếng sóng biển ...là hạnh phúc đâu.Chỉ những người sống dư dả nới vậy,còn những người có hoàn cảnh nói chung thì seo???Nhưng mà u nói :cool1: cũng đúng 10%...Xin lỗi ,tui hay nói thật bụng ,đừng ghét tui,khổ thân tui lém>_____< =_= 0_o

4eyes
10-06-2005, 04:51 AM
Đọc bài viết của u tôi ko biết phải nói gì thêm ... chỉ có những con người dư dả ...? Cuộc sống là thế nào ... " sến " ? tất cả những cái đó tôi không muốn nói gì thêm tôi chỉ muốn nói một điều rằng cuộc sống luôn đẹp .. hạnh phúc luôn đến với tất cả mọi người ... Cho dù bạn ở hoan cảnh nào ... địa vị nào bạn cũng đều có quyền lắng nghe hơi thở và nhịp đập của cuộc sống ... đã đoc truyện " cô bé bán diêm " chưa bạn ? hãy viêt bài với mục đích chia sẻ đừng nhằm vào 4eyes ...
Có một điều bạn hơi nhầm ... bản thân 4eyes không phải là một người dư dả ...đối với 4eyes thì 4eyes nghĩ rằng ít ai có những vấp ngã như 4eyes ... hoàn cảnh thì ...
mà thôi 4eyes ko thich nói về nó .. về cái quá khứ .. mà 4eyes đang cố gắng vượt qua ...chỉ nói với bạn một điều ... nên đọc kĩ những gì 4eyes viết nó .. nó thật dễ thương và giản dị ...đừng nên ác cảm với nó ...ko hề ghét u mà rất ghét những gì u viết ...
bi bi

tieuthukhocnhe
10-06-2005, 09:15 PM
sao đi đâu khocnhe cũng thấy 4eyes và acanthus đụng độ nhau dzậy ta?
có lẽ nhịp sống hối hả của cuộc sống đã khiến cho tâm hồn con người` chai sạn , những cái gì gọi là âm thanh cuộc sống, là hơi thở cuộc sống dần bị mọi người cho vào box quá khứ và khóa lại..........người ta sợ bị chê là "sến " , là" màu mè " , vì vậy người ta thường ít sống thực với những gì họ nghĩ , họ muốn làm........đâu phải ai dư giả là họ mới có được những giây phút như 4eyes nói đâu hả acanthus , khocnhe nghĩ có lẽ những ai càng thiếu thốn về tình cảm hay vật chất thì họ thường tinh tế hơn , nhạy cảm hơn , bởi họ cần cho mình 1 điểm tựa.........

nhomotthua
10-06-2005, 09:30 PM
cuộc sống có nhiều thứ ta chua biết,nhiều hoàn cảnh khác nhau,môi trường khác nhau
cũng có nhiều cách cảm nhận.đâu phải ai cũng như ai

nhomotthua
10-06-2005, 10:07 PM
Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác
tôi thich câu này vì tính khí của tôi như vậy
nhưng tôi lại không thể làm được nên tôi sẽ cố gắng vì điều đó

tieuthukhocnhe
11-06-2005, 03:42 AM
đúng vậy , mỗi người 1 hoan` cảnh , 1 môi trường nên cách cảm nhận cuộc sống của từng người theo đó mà chảy theo hướng nào .....làm gì có ai có suy nghĩ như ai nhưng mà vẫn có ai đó có thể hiểu 1 ai đó......, có suy nghĩ tương đồng nhau ở 1 điểm nào đó.......

acanthus
11-06-2005, 06:02 PM
Xin lỗi có lẽ đó là điều duy nhất tôi có thể nói.Tôi không ác cảm với cuộc sống,không ác cảm với 4eyes... nhưng tui muốn bày tỏ cảm nghĩ của tui.Ai cũng nói tui là con người thực tế,nhưng tui hay mơ mộng lắm chứ><(con gái mà).Ngàn lần xin lỗi mọi người,có lẽ không ai hỉu nổi tui (vậy cứ cho là tui hiếu thắng với 4eyes cũng ok).Tui chỉ muốn bày tỏ suy nghĩ cua tui,không có ý gì khác.Không ngờ mọi chuyện lại đi xa như thế...

Cười lên nào,cuộc sống tượi đẹp mà

nhomotthua
12-06-2005, 04:42 AM
hãy cười lên cho dù có khó khăn ,cứ nỗ lực hết sức rồi cuộc sống sẽ thành một màu hồng giờ thì đừng khóc và đừng buồn nữa

acanthus
13-06-2005, 01:49 AM
hehe,tui có nói là tui "sad"đâu,tui chỉ nói là tui không hợp gu với bà con thui.=____________=

veday_ngheanh142
15-06-2005, 03:50 AM
:blinking: Cuộc sống vốn đa dạng và phức tạp. Con người vốn là một phần tử của cuộc sống. Lừa lọc dối gian thật nhiều, mà nhân ái cũng lắm. Nếu có ai thấu hiểu cuộc sống thì sự cảm nhận về cuộc sống sẽ rất sâu sắc. Trong cái bon chen của cuộc đời thì cuộc sống có một cái gì đó thật dịu dàng, sâu lắng. Ta không thể nói cuộc sống tạo nên tất cả, nhưng ta có thể nói tất cả vì cuộc sống. Tình bạn, tình yêu, vui chơi , công việc... tất cả là từ cuộc sống. Hờn giận, trách móc, ghen ghét ... tạo cho cuộc sống thêm đa dạng và phong phú hơn. Nếu một bức tranh thiếu đi một nét vẽ hay chút màu thì bức tranh ấy ko còn là bức tranh nữa. Cuộc sống phải có cái này cái nọ để bù đắp và học hỏi nhau............
Các bạn ạ!
Có những lúc chúng ta quên rằng chúng ta làm nên cuộc sống và chúng ta bị ảnh hưởng của cuộc sống. Cuộc sống có hoàn hảo, tươi đẹp hay ko còn tùy thuộc vào chúng ta. vậy nên chúng ta hãy cố gắng hơn vì cuộc sống và vì chính chúng ta nữa............ :) :) :)
:cooll:

silverbret
17-06-2005, 07:21 PM
Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.

Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.

Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?

Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.

Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!

simon
01-07-2005, 11:05 AM
Ở trên đời có 2 cái đắng : Thuốc Hoàng Liên đã đắng ,nhưng nghèo nàn bệnh tật còn đắng cay hơn.
Ở trên đời có 2 cái mỏng : Cái sương ban sớm của mùa xuân đã mỏng ,nhưng tình đời còn mỏng manh hơn.
Ở trên đời có 2 cái khó : Lên trời đã khó ,nhưng đi nhờ vả ,cậy cục ngươi khác còn khó khăn hơn.
Ở trên đời có 2 cái hiểm : Sông sâu ,núi trở đã hiểm ,nhưng lòng người còn hiểm ác hơn.
Ở trên đời có 2 cái lạnh : Cái buốt giá của băng tuyết đã lạnh ,nhưng tình người còn lạnh lùng hơn.
_Muốn sống và vươn lên trong cuộc đời này liệu có khó không các bạn? có cách gì để nuốt được cái đắng ,dẫm đạp được cái mỏng ,vượt được trời cao,dò được cái hiểm ,chịu được sự buốt giá cô đơn không các bạn?

binhphuong
02-07-2005, 05:52 PM
cuộc sống với mình là chốn địa nguc vì bên cạnh mình toàn nh~ ng` gạt lừa mình..mình bây giờ chỉ tin mỗi 1 ng` còn lại thì ko muốn tin ai cả..tại sao mình luôn tốt với mọi ng` như thế mà mình nhận được nh~ gì...nh~ lúc mình gặp nạn nào có ai đứng lại để cứu mình hay tất cả chỉ là kẻ hèn nhát chạy đi bỏ lại mình...còn ng` yêu cũ thì cũng nhẫn tâm quay lại trả thù mình dù mình chẳng làm gì..tại sao ng` ta yêu ng` khác rồi lại làm khổ mình mà rõ ràng ng` ta sai cơ mà....nh` lúc thật lòng chỉ muốn chết đi để vứt bỏ cuộc sống chán chường này nhưng dường như trời ko cho chết thì ko được chết thì phải..mình ghét tất cả mọi ng` xung quanh mình chẳng có 1 ai đáng tin cả từ ông bà bố mẹ ho hàng...mà ng` bây giờ cóphai? là bố đẻ của mình đâu chứ...từ lúc còn nhỏ đến giờ mình chịu quá nh` đau thương trái với vỏ ngoài là 1 nàng công chúa chi? biết ăn ngủ học và đi chơi cuộc sống của mình chỉ có thế thôi...bây giờ mình rất it nói lại hay bị ốm vặt nữa có lẽ bệnh mà mình cảm thấy đang phát triển chính là mình trở thành ng` trầm cảm mất rồi mình ko muốn nói chuyện với ai cả...cuộc sống muốn hạnh phúc cũng thật là khó khi bên cạnh mình ko có ai...cám ơn 1 ng` còn lại ấy đã giúp mình hiểu rằng cuộc sống này dường như còn ý nghĩa

serious
02-07-2005, 06:10 PM
"bạn hãy cố lên bạn ơi !" đó là lờ i duy nhất mình có thể nói để động viên bạn lúc này !

binhphuong
02-07-2005, 06:11 PM
cám ơn nhé cám ơn bạn đã chúc mình mình chẳng biết làm gì nữa bây giờ chán quá

~Qikitta~
02-07-2005, 06:58 PM
thôi đừng buồn nữa bạn ạ, mình cũng chẳng biết nói gì hơn khi mà mình cũng không hơn bạn là mấy. Bạn còn may mắn hơn mình vì còn một người còn lại.... Còn mình phải tự an ủi mình thôi.

serious
02-07-2005, 07:27 PM
các bạn ơi mình nghe các bạn nói vậy , mình hiểu bạn nào cũng có nỗi sầu riêng hết , các bạn hãy cố lên thời gian nó sẽ giàn xếp lại tất cả , và rồi các bạn sẽ lấy lại được cân bằng lại thôi. Chúc các bạn vượt qua được thời gian khó khăn này một cách nhanh chóng !

binhphuong
03-07-2005, 05:33 PM
mình mà may mắn ư 1 ng` bên cạnh đó cũng là tự an ui thôi vì ng` đó ơ rất xa mình mà có gì hơn chăng

tiptip301
03-07-2005, 09:40 PM
Sự sống nảy sinh từ cái chết, hạnh phúc hiện hình từ những gian khổ hy sinh. Ở đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều quan trọng là phải có sức mạnh để vượt qua được những ranh giới ấy.

:cooll:
Tiptip : 0989.585889
YM : tiptip301

traitimthonthuc
03-07-2005, 11:00 PM
anh nói rất hay đó anh tiptip ah` nhưng anh có vượt qua được ko?

rose_noir
04-07-2005, 02:53 AM
mình tin rằng nếu bạn là người tốt thì cũng sẽ có người tốt lại với bạn thôi, đừng nhìn đời bi quan như thế, bạn hay cố gắng lên nhé.

binhphuong
04-07-2005, 04:51 AM
mọi ng` nói hay lắm nhưng có nh` điều khó vượt qua lắm ai chẳng biết hạnh phúc có từ gian khổ nhưng nói thật ai ở bên mình ít ng` tốt lắm mặc dù mình đã cố gắng rất nh` mình chưa bao giờ sống đểu với ng` khác mọi ng` bên mình quá ích kỉ chỉ biết nghĩ cho bản thân

__max__
04-07-2005, 06:59 AM
hic...nhiều lúc em cũng thấy mình thật đen đủi và nhiều lúc cũng tủi thân lắm.....nhưng chẳm hiểu sao trước mặt mọi người em vẫn luôn cười, luôn tỏ ra vui vẻ yêu đời...chẳng hiểu tại sao nữa???Những lúc ở 1 mình em thấy mình thật cô đơn ......chẳng biết làm gì cả............nhưng chỉ sau 1 sáng thức dậy em thấy mình lại vui vẻ như BT mặc dù có nhiều chuyện xảy ra............
CHị cũng đừng buồn nữa........chị thật may mắn vì có 1 người để chia sẻ.....bây giwof em nghỉ hè nên chẳng có bạn mấy....chỉ suốt ngày ôm lấy cái máy tính....làm quen với nhiều anh chị trong HHT tốt lắm...nhưng ko hiểu sao em vẫn thấy mình cô đơn............................................. .

binhphuong
04-07-2005, 06:08 PM
vậy à thế thì chị p0hai? học tập em thôi nhưng.....chọi cũng ôm cái máy tính giống em suốt ngày thôi

tiptip301
04-07-2005, 06:22 PM
To : binhphuong ---> Bạn à. Cuộc sống đều có 2 mặt. Tích cực và tiêu cực. Có người này người nọ. Những suy nghĩ của bạn bè đâu phải lúc nào cũng là suy nghĩ của mình. Tôi biết 1 câu này : "Nếu muốn người khác quan tâm đến mình thì trước hết mình phải quan tâm đến người khác". Tôi tin rằng cuộc sống sẽ rất công bằng. Cho và nhận ....
Mỗi người đều có 1 cái khó riêng. Bản thân tôi cũng đang gặp rất nhiều khó khăn.
Vì vậy tôi tin bạn cũng vậy thôi. Tin những gì mình làm là đúng và biết mình cần phải làm những gì cho bạn bè, cho người thân. "Có ai nắm tay lâu ngày đến tối được đâu" phải không bạn?

----------------------
tiptip : 0989.585889
YM : tiptip301

Ashley
04-07-2005, 06:28 PM
cuộc sống chỉ nhàm chán khi ta nghĩ nó thật sự nhàm chán

__max__
04-07-2005, 10:04 PM
vậy à thế thì chị p0hai? học tập em thôi nhưng.....chọi cũng ôm cái máy tính giống em suốt ngày thôi
trời...học cái gì chứ???Bây giờ em mệt quá!!!!Chắc ngồi máy nhiều mà...ngồi ít thôi chị ới!!!!!

binhphuong
04-07-2005, 10:19 PM
nhưng mà ko ngồi ở nhà nghe ca nhạc miễn phí chị ko thích em à

__max__
07-07-2005, 02:18 AM
chị nói khó hỉu quá????......hic......vậy là sao??
Em cũng hay ngồi máy ở nhà nhưng dạo này em hay ra wan' ngồi vì vui hơn ngồi ở nhà nhiều....ở nhà 1 mình buồn lắm!!!!

sành điệu mái ngố
08-07-2005, 02:09 AM
chị đổi nick roài em à nick kia chị xía đi roài hơi tiếc nhưng mà đang buồn mà nick binhphuong ý... ra quán ngồi vui hơn em à chị cũng công nhận như vậy chi cũng thích thế mong rằng đừng ai nhận ra mình hi````````
cám ơn lời khuyên của mọi ng`

bây giờ cứ gọi chị là jeanny nha đó cũng là tên chị đó hi```` mà em bao tuổi rồi???

*Star*
08-07-2005, 02:24 AM
Em nhiều lúc cũng hơn cã " ấy " ấy chứ ...nhưng cố gắng vượt qua thôi ...

sành điệu mái ngố
08-07-2005, 02:30 AM
thế hả em mong rằng chị cũng sẽ làm được như vậy cm' ơn em nh`

Lạnh Lùng
08-07-2005, 02:35 AM
Hình như bạn hơi .. phủ phàng với cuộc sống . Bạn nè ! Cuộc sống có nhiều thay đổi. Quanh mình đôi lúc cũng có những bất ngờ , ngang trái , cay đắng , xót xa và xen lẫn cả hương vị ngọt ngào . Bạn cũng giống Q lúc Q ... sụp đổ và dường như ko tin vào cuộc sống nữa. Bạn hãy tự tin lên nha , vì cuộc sống ... còn có nhiều điều tươi đẹp lắm chứ ! Đừng mãi nhìn vào mặt trái ... hãy nhìn vào cái đẹp nhất , tốt nhất của cuộc sống bạn à !... Bạn nên nhớ rằng , sống thu mình trong chiếc vỏ ốc ko phải là 1 cách hay để giải quyết mọi vấn đề . Hãy hòa nhập với mọi người , mở rộng vòng tay với mọi người. ..Chắc chắn bạn sẽ có cách nhìn thay đổi về cuộc sống đó! ... Đâu phải cuộc sống lúc nào cũng màu hồng đâu bạn , đúng ko nào ? Và đâu phải người nào cũng là người tốt .. Nếu cuộc sống yên bình , thì nó chẳng phải là cuộc sống .. Đúng ko ? Vui lên nha !...

sành điệu mái ngố
08-07-2005, 02:42 AM
mình có hơi phù phàng nhưng mình ko biết làm thé nào mình luôn bỏ sau lưng tất cả để làm lại từ đầu....nhưng thật lòng chỉ có tình yêu mình mới làm mới lại được mình cco' thể đổi nick hay làm tất cả nh~gì để quên nhưng 1 điều mà mình ko thể là quên đi gia đình mình thế nào có lẽ mình sẽ cố gắng đổi mới nó dù biết thật khó tình yêu với cuộc đời 2 thứ xa nhau quá

__max__
08-07-2005, 07:26 AM
hihi....sory chị..mấy hôm nay em quên ko vô mục này...em 14t hic.....bé quá ko?

sành điệu mái ngố
08-07-2005, 05:22 PM
ko sao mà 14 t nhỏ hơn chi/ 3 tuổi... ko vô cũng ko sao vì chị sang nick này rồi mà bài đấy ng` ta cứ để đó thôi.. cám ơn em nha vì đã vô bài này đó nhóc à

__max__
09-07-2005, 06:30 PM
ko có gì.....cảm ơn gì đâu..phải cảm ơn chị đã post bài này chứ!!!!
Hôm em nhìn thấy tên topic cũng gần giống với tâm trạng của em nên em vô dọc và cho ý kiến thui...hihi......

sành điệu mái ngố
09-07-2005, 07:22 PM
ùh có lẽ vậy mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh... đời là thê ' nhóc à

__max__
09-07-2005, 09:52 PM
hihi...văn vẻ quá...hihi....em dốt văn lắm đó!!!!!!Sis tên gì vậy????Cư ngụ ở đâu???

à quên....còn tuổi nữa????

sành điệu mái ngố
10-07-2005, 04:46 AM
chị ko có văn vẻ gì đâu chỉ là nh~ lời nói vô thường của 1 ng` con gái mà thôi....chị tên PHƯƠNG 17 t cư ngụ ở Lạng sơn và Nam định....hi````````

*Star*
12-07-2005, 04:21 AM
Chị phương ui ! Chắc chị dễ thương lắm nhỉ...ăn nói dễ thương lắm mà !?

__max__
12-07-2005, 05:33 PM
ai bieu? hoi? ko chiu. noi' keu chi. ngoc' lam` chi hong? hieu? gi` a` thi` ko hỉu nên kêu vơ' vẩ n
hihi...vậy thì chị cố mà nhớ nick của em đi...cũng ko khó nhớ lắm đâu!!!hih.....:D

hihihi....hihi....chi P dễ xương lắm bạn ơi!!!!!! hihi.....chị ý dễ xương như......(thui,ko nói ,nhỡ chị ý đập chít) .....

sành điệu mái ngố
12-07-2005, 06:31 PM
dễ thương như cọp ý đúng ko ý kid nói chi như vậy hả... sao kid lại có thể nói chị của kid như thế ghét quá cơ...

bi bi à chị bình thường thôi...hì... ko dễ thương như em nghĩ đâu nhưng đủ để. cho thằng nhóc kid quý muốn chết luôn hiii hahaha

__max__
12-07-2005, 10:28 PM
dễ thương như cọp ý đúng ko ý kid nói chi như vậy hả... sao kid lại có thể nói chị của kid như thế ghét quá cơ...
đúng là ko ai hỉu em bằng chị P nhỉ???hihi...... đúng là ý em như vậy mà...úi...đừng ghét em mà!!!

bi bi à chị bình thường thôi...hì... ko dễ thương như em nghĩ đâu nhưng đủ để. cho thằng nhóc kid quý muốn chết luôn hiii hahaha
hihi...bibi thấy chưa???Mình nói có sai đâu!!chị ý dễ xương lắm mà...hahahahaha :haha: :hihi:

Nhí
18-07-2005, 11:15 PM
có một người bạn đã nói với tôi rằng :"nếu ban cứ trượt dài theo những nỗi buồn mà bạn đã trải qua thì cuộc sống của bạn sẽ chỉ là nhưng chuỗi ngày buồn và vô vọng..."nên mình thiết nghĩ cuộc sống của ai cũng vậy thôi đôi khi phải chấp nhân và phải biết chấp nhận cái mình có nhưng cuộc sống không bất công với ai mãi bao giờ ,bạn hay vui len vì xung quanh bạn còn có những người luôn hiểu va dồng cảm với bạn, dù đó chỉ là tình ban ảo chỉ là những lời động viên rất nhỏ thôi nhưng b an hãy nhớ la vân có những trái tim nho hướng về ban
vui lên bạn nhé

serious
19-07-2005, 10:28 AM
Chị chào em!
Em ơi chị hiểu được nỗi lòng và tâm sự của em lúc này. Em hãy cố gắng lên chỉ có thể nói vậy thôi. Mọi người sẽ cố gắng giúp em vượt qua tất cả . Em hãy cố lên để sống tốt. Chị hiểu cuộc sống nhiều lúc cũng quá bất công với những người tốt vì vậy em hãy cố lên để sống tốt và vượt lên trên tất cả và rồi chị tin rằng một ngày em sẽ nhận được một niềm hạnh phúc trọn vẹn !!!!!!!!!
Chứ em đừng tuyệt vọng và chán nản như bây giờ nữa. Cố lên em ơi!!!!!! Chị hiểu ai cũng có lúc buồn vui cả nhưng chị hiểu từ lúc nhỏ đến giờ em nhận được mỗi điều làm tổn thương và làm em đau đớn mà thôi. Chị cũng có tâm sự chứ và chị cũng có gặp nhiều chuyện buồn nhưng chị cũng cố gắng để vui lên thôi và chị nghĩ mọi người ai cũng có tâm sự hết. Chỉ khi mình san sẻ với nhau thì nỗi niềm đó có thể chia ra!!!!!!!! Chị mong em vui vẻ và tự tin hơn trong cuộc sống. Con đường phía trước của em còn rất dài em hãy vững tin để thẳng tiến nghe em!!!!!!!!!! Chị chào em.

funny
19-07-2005, 04:46 PM
Cuộc sốnglà dòng chảy hạnh phúc xuyên thời gian tuy nhiên đôi lúc cũng thật tẻ nhạt .Cuộc sống là cầu nối để mọi người đến gần nhau hơn nhưng cũng có thể đó là cái hố mà bạn đào để chôn mình.
Có bao giờ bạn tự hỏi mình sống cho ai và vì cái gì chưa ???????????
Còn tôi thì đã có câu trả lời :tôi sống vì mọi người và cũng vì chính mình,tôi sống để tận hưởng những gì mà cuộc sống ban tặng và quan trọng hơn nữa là cuộc sống củ tôi rất vui vẻ dù tôi không giàu có :)

sành điệu mái ngố
19-07-2005, 05:43 PM
ok cám ơn chị đã nói vậy

comander
20-07-2005, 02:04 AM
Cuộc sống thật là tuyêt.
Theo Phật giáo thif cuộc sống đầy khổ đau mà con người phải đối mặt. Nhưng con người là loài duy nhất có khả năng tự sửa đổi bản thân khiến cho mình ngày càng tốt hơn. Vài thế cuộc sống thật là đẹp.

ice_li89
25-07-2005, 02:17 AM
Vâng ! trong cuộc sống , ko ai chưa từng 1 lần cô đơn ! với tôi đó đã quá quen thuộc rồi . sống 1 cuộc sống ko có bạn thân hay người thân . và đã có những lúc tôi thật sự muốn tìm một người bạn thân thì lại gặp nhiều sự hiểu lầm , chỉ biết lang thang 1 mình . tôi thật mong sẽ có ai đó làm bạn tôi và tôi ko mong muốn đây là tình bạn Thương Hại

tieuthu_rose
25-07-2005, 02:54 AM
bạn ơi , bạn ở đây là bạn thân hay là người yêu vậy bạn

ice_li89
25-07-2005, 08:41 PM
bạn thân của mình bạn ah

bienxanhsieutoc
26-07-2005, 02:49 AM
Trong cuộc sống dĩ nhiên đôi lúc chúng ta cảm thấy buồn , mệt mỏi nếu có 1 người thôi có thể lắng nghe tâm sự , chia sẻ giây phút buồn _ vui thì còn gì bằng . Cái này không quá khó nhưng cũng không dễ đâu nếu như bạn không thử mở lòng ra thì e khó có được người bạn thân trong cuộc đời , tặng bạn câu nói này nha : " Muốn có được 1 người bạn , phương pháp duy nhất chính bạn phải là 1 người bạn trước đã " .

takanami_sohan
28-07-2005, 09:21 AM
cô đơn ư! chẳng sao cả bởi tôi vốn là 1 người cô đơn mà........hì bạn muốn tìm 1 người bạn thân
à mình nghĩ mình có thể đó. mình luôn là 1 người ban thân của mọi người mà

...::*MINmiE*::...
28-07-2005, 06:08 PM
có thể bạn cảm thấy rất cô đơn nhưng biết đâu đấy, bên cạnh bạn có 1 người bạn rất tốt mà bạn lại ko nhận ra, như mình nè :D

na na dang yeu
28-07-2005, 08:05 PM
cô đơn ah? mình từ bé đã là một cô bé cô đơn mà.. ko có một người bạn nào cả.. tuy buồn nhưng mình đã quá quen với cuộc sống như vậy rồi. :lol:

tieumuoi_2r
30-07-2005, 02:18 AM
mình cũng thế đấy. có lúc mình nghĩ hạnh phúc là thứ xa xỉ đối với mình. càng gần mọi người thì mọi người lại càng xa. mình chẳng biết đến khi nào cảm giác này mới hết. nhưng chẳng sao cả mình quen rùi có sao đâu!

darksky nolonger
08-08-2005, 01:58 AM
Cuộc sống còn nhiều điều chúng ta chưa khám phá, hãy sống hết mình và dừng bao giờ lùi bước các bạn nhé

loinoihaybatdaututraitim
17-08-2005, 08:43 AM
đúng đóa... cố lên ha các bạn... nhó sông để cho người ta nhìn mình một cách đày thiện cảm... và ,,, hì... mình muốn vậy thì cũng phải hìn họ một cách thiện cảm há....hì

bigbangs
17-08-2005, 11:15 PM
yeah! các bạn nói đúng hãy sông sao cho khi mình sinh ra thì mình khóc mọi người cười nhưng khi mình mất di thì mình mỉm cười mãn nguyện còn mọi ngươi se phải khoc vì thương nhớ mình bạn nhé

duccoi
19-08-2005, 12:21 AM
cuộc sống là 1 trò ảo thuật
mắt rất tinh nhưng vẫn bị lừa

chit chit
19-08-2005, 12:40 AM
hãy dành cho mình chỉ vài giây yên tĩnh vào mỗi sáng thức giấc với thiên nhiên
bạn sẽ cảm thấy cuộc sống thật tuyệt vời :flower: :clap: :icon_cung :tim:

mytien
25-08-2005, 05:55 PM
có người sống gần cả cuộc đời vẫn không định nghĩa nổi cuôc sống là gì nữa.mãi đến khi sắp từ giã cuộc đời họ mới thấy hối tiếc vì mình chưa làm được những điều mà mình muốn làm...họ đã bỏ lỡ rất nhiều cơ hội để hoàn thiện và làm những điều mà chính bản thân họ muốn làm....
theo mình nghĩ sống là phải biết phấn đấu cho muc tiêu mình đặt ra , làm những điều mà mình muốn làm.................sống , là phải biết chia sẽ.........
bạn hãy thử ,........... khi mà mình làm một việc gì đó giúp người khác ,dù là nhỏ nhoi nhưng ban sẽ cảm thấy hạnh phúc.........khi đó điều bạn cho sẽ nhiều hơn nhận đó....... :smioh:

bigbangs
26-08-2005, 12:40 AM
cảm ơn những lời khuyên của bạn

_ Girl Buồn _
26-08-2005, 07:38 AM
thật tuyệt về những lwoif khuyên , bạn biết ko mình đang thực hiện một trong tất cả những ý nghĩa của cuộc sông ấy là đứng dậy mỉm cười và làm một việc mà trước đây minh ko bao giờ dám làm , mặc một chiếc áo ngán qua hông hihi nghe thật buồn cười phải ko , cảm ơn lời khuyên của bạn

mercury874
26-08-2005, 10:10 AM
Lúc còn bé bạn ko bao giờ phải lo nghĩ về cuộc sống của minh .Bạn sống hôn nhiên vô tư , cho đến một ngày bạn nhận ra rằng bạn đã bắt đầu suy nghĩ về cuộc sống.Và cũng có lẽ bạn đã từng đặt câu hỏi :cuộc sống là gì phải ko ?.
Đến lúc này tôi có thể hiểu rõ về cuộc sống nhưng chắc cũng chỉ được phần nào thôi
Các bạn xem tôi nói có đúng một phần nào trong cuộc sống của các bạn ko nhe

Cuộc sống là tất cả những gì bât hạnh nhất mà con người phải nếm trải
Cuộc sồng là nỗi cô đơn chiếm trọn cuộc đời
Cuộc sống là một chuỗi những thất bại
Cuộc sống cho ta gặp người thương yêu nhưng lại ko cho ta ở bên cạnh
Cuộc sống mang đến cho ta nỗi buồn nhiều hơn niềm vui ...........

Nhưng tại sao ta vẫn phải cám ơn cuộc sống vậy??????????

các bạn có thể lý giải giúp tôi ko?

yun
26-08-2005, 07:27 PM
Vì cuộc sống cho ta biết những gì bất hạnh để ta cảm ơn cái hạnh phúc mà ta đang có
Thất bại để có thành công
ko cho ta ở bên cạnh người này thì ở bên người khác ..chứ sao
và cuối cùng , ai bảo là nỗi bùn nhiều hơn nào ?
Túm lại cám ơn c/s vì đã cho ta sống

Cục Kẹo Cô Nương
26-08-2005, 09:36 PM
bít why ko --> because cuộc sống cho ta bít được thế nào là
đau khổ , hạnh phúc
bạn có một cuộc sống bình thường thì có thể đó là mơ ước của bao
nhiêu người rồi đó bạn biết không ?

darksky nolonger
27-08-2005, 12:21 AM
Trước kia tôi cứ nghĩ rằng cứ sống vô tư để cho tương lai như thế nào cũng được và bây giờ tôi biết mình đã sai vì như thế ko phải là cuộc sống

mytien
27-08-2005, 01:50 AM
việc làm của girl buồn không có gì là buồn cười.vì mình đã có lần thử như thế rồi
mình thấy có những cảm giác rất mới lạ., hay hay.
bài thơ của bạn hay lắm...................
chúng mình hãy hứa với nhau là cùng phấn đấu để mình có thể sống tốt , và vui vẻ hơn thế nữa.
vì những phút giây vui vẻ như thế thật hiếm hoi phải không ?
cám ơn các bạn rất nhiều........

vuabocap2102
27-08-2005, 06:46 PM
sống ko phải là sống cho bản thân mình mà đôi khi cũng phải biết hi sinh cho người khác!

bigbangs
28-08-2005, 04:21 AM
sống là để quan tâm đến người mình yêu đến gia đình đến bạn bè và đến tất cả mọi người nữa chứ

cinderella108
02-09-2005, 07:59 AM
Nói vậy thôi chứ để thực hiện được khó lắm.

anny N
02-09-2005, 09:50 AM
hic.....đúng dzậy ,nghĩ tưởng dễ lém ah ....đến lúc có chuyện thì đầu óc cứ rối tung rối bời cả lên..........