PDA

Xem đầy đủ chức năng : ...có nên yêu ngay sau khi chia tay ko?..........

xinh_cuc_ki
22-03-2006, 10:00 PM
tui mới chia tay với ban trai đươc 2 tuần :cry:
vậy mờ có người khác đang theo đuổi tui.:help:
tui cung mến mến người đó:blow:
tui có quá vội vàng ko?:buctoc:

.::Nhoc_tinh_nghich::.
23-03-2006, 01:36 AM
không đau nên tìm hỉu người đang theo đuổi mình níu được thì quên tình củ đi tốt hơn...

ngày_tận_thế
23-03-2006, 02:01 AM
Tùy thôi bạn ah. Nhưng nói chung là cái gì cũng thế Suy nghĩ kĩ đi rùi không lại hối hận :D

NhậtLinh
23-03-2006, 05:50 AM
Tui á hả? Chia tay gần 1 năm mà tui vẫn chưa iu được nè , có lẽ sẽ kô iu ai nữa,
Iu gì mà mới chia tay có 2 tuần có ngưới theo đuổi cũng đã xao lòng, chứ hông iu anh bồ cũ à

loinoitutraitimem_101086
23-03-2006, 06:37 AM
ban hay suy nghi ki roi hay quyet dinh keo lai nhu luc trươc dọ

lolemxauxi
23-03-2006, 07:13 AM
nếu bạn thật sự yêu người đến sau thì cứ yêu
hãy làm theo nhịp đập của trái tim

kimthienvu
23-03-2006, 07:22 AM
[QUOTE=xinh_cuc_ki]tui mới chia tay với ban trai đươc 2 tuần :cry:
vậy mờ có người khác đang theo đuổi tui.:help:
tui cung mến mến người đó:blow:
tui có quá vội vàng ko?:buctoc:
Bạn có buồn khi chia tay với người kia không sau có2 tuần mà đã đi yêu được người khác thì chắc là điển hình và lại mình giác chắc rằng " Bất cứ một người con gái nào chia tay bạn trai sau có 2 tuần mà yêu được người khác thì sẽ không bao giờ có hạnh phúc thực sự vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu của bạn là gì ...

LonelyBoy86
24-03-2006, 12:30 AM
Hix,sao nhiều người mới bye người yêu thế này :( Tui mới chia tay người yêu đc 3 tuần -21 ngày! Nhưng mờ nghĩ chắc mình chẳng yêu đc ai khác ngoài nàng nữa......... Vẫn chưa quên đc my love..........

ghet_hoa_hong
24-03-2006, 08:49 AM
... có những thứ mất đi không thể nào lấy lại
... những cảm xúc chúng ta không bao giờ có lần thứ hai
... thật khó tìm lại những gì đã mất.
... bởi vì dường như chúng ta đang có quá nhiều việc phải làm
... để rồi một ngày nào đó chợt giật mình nhận ra...

...Tối CN buồn ở nhà một mình, lôi lại bài nhạc cũ ra nghe. Bài hát ngày xưa tôi rất thích. Chợt thèm quay lại những ngày xưa...

...Nhớ ngày đầu gặp Em, cô bé nhỏ xíu, cười khúc khích. Tôi lúc đó 16 tuổi, làm sao biết được sau này đó là người con gái mà tôi sẽ yêu thương. Em đã viết "Người đâu gặp gỡ làm chi, trăm năm biết có duyên gì hay không?". Có lẽ chúng ta có duyên thật nên ... cuối cùng rồi cũng yêu nhau...

...Tôi cũng không biết vì sao đã yêu. Tôi cũng không biết từ khi nào tôi lại luôn nghĩ về Em. Ở bên Em tôi luôn cảm thấy dễ chịu. Cái ngày mà tôi nói tiếng yêu chỉ là để nói, còn thực ra tình yêu đến lúc nào chẳng hay...

...Tôi vẫn luôn mong được trở lại những ngày ấy. Được có cái cảm giác lần đầu tiên dám cầm tay Em với tất cả can đảm của một thằng con trai 17 tuổi, cái cảm giác hít trộm mùi hương trên tóc Em để rồi đêm về không thể ngủ yên...

...Tôi bây giờ 22 tuổi, nhiều lúc cảm thấy mình chai sạn. Không còn lãng mạn như thủa nào, bây giờ chỉ nghĩ tới việc sắp ra trường, rồi kiếm việc làm, rồi nhà cửa, rồi ăn uống... Khi buồn rủ vài đứa bạn ra quán uống mấy chai bia hoặc làm vài chén rượu, không còn thích đạp xe lang thang ngoài phố như hồi xưa...

...Tối nay cũng có vài ly rượu, chưa đủ say. Tôi nhớ Em! Chưa có lần nào xa Em lâu như bây giờ, đã 5 năm rồi chưa gặp nhau. Chỉ vài ngày nữa thôi tôi sẽ đi xa. Em nói chỉ về được vài ngày về làm gì cho mệt. Tôi "ừ", định dành cho Em một sự bất ngờ...

...Gặp lại, Em sẽ hỏi "Sao K không ĐT báo trước? Sao bây giờ K đen thế? Sao bây giờ K ốm thế?...". Và tôi chỉ cần có vậy, được nghe giọng nói của Em, để quên đi cái mệt mỏi sau một chặng đường dài...

đường về là gió là mưa là bão lũ,
nhưng gót chân em vẫn ấm áp một lời thề
cứ ấm áp cho gót chân hồng mãi
hồng như chiếc hôn xưa cũ đã tàn phai...

Anh sợ một ngày tất cả sẽ qua mau
Bao thương nhớ cũng thành kỷ niệm
Em vẫn mãi mênh mông như biển
Có bao giờ biển chỉ chọn một dòng sông...?

Có bao giờ em nghĩ về anh không ? Hay chỉ như thời gian ngoảnh mặt làm ngơ, như mây chiều lặng lẽ bay trước gió.

Anh : người luôn nghĩ về em ...
Ký tên : Anh yêu ...

sting_red_gon
24-03-2006, 09:16 AM
con người luôn tham lam và ko bao giờ muốn cô đơn.......đó là điều tất yếu nhưng trong tình yêu bạn ko lên như vậy.....việc bạn yêu người mới có thể là hoàn toàn tất nhiên , nhưng thực chất bạn đang trốn chạy tình yêu cũ và rồi đến 1 lúc nào đó bạn cảm thấy nhớ nhung tình yêu cũ và lúc đó bạn rất rất buồn , thay bằng tình yêu khác bạn hãy làm 1 việc có ý nghĩa cho người khác , lúc đó bạn sẽ vui

TrunggeniuS
24-03-2006, 09:37 AM
Chẳng có lí do gì để kô yêu người khác 1 khi bạn muốn.Đa số mọi ngừ thường bị sốc sau khi chia tay người í (chưa thể wên được hình bóng người ý ).Nếu bạn đã vượt qua được nỗi đau đó thì haỹ cứ làm theo những gì con tim mách bảo ,thời gian đâu phải là vấn đề (theo mình là vậy đó )

titi_silly
25-03-2006, 06:27 AM
không nên quên tình yêu cũ bằng cách tìm đến 1 tình cảm mới , đó chỉ là thứ tình cảm tạm thời , thà để thời gian xóa nhòa đi , còn bạn , bạn hãy giữ những kỉ niệm đẹp nhất , đến lúc đó , có lẽ.... bạn đã sẵn sàng để yêu rùi đấy , :D

tu trinh
26-03-2006, 02:15 AM
tôi cũng đã gặp trường hợp tương tự như bạn vậy
và tôi đã quyết định chờ người yêu cũ vì tôi vẫn còn yêu người đó :blow: :blow: :plz: :timup: :DD: :box: :smoking2:
........ hoặc như bạn đã thích người kia thì hãy tìm hiểu người ấy đi , cũng có thể người ấy sẽ đối sử với bạn tốt hơn người kia thì sao.:cungly:

asstonvilla
29-03-2006, 11:03 PM
chán bạn thật
mới chia tay như vậy mà đã hỏi ý kiến người khác xem có nên tìm 1 cuộc tình mới ko
nói thía cũng đủ bis' bạn chả hỉu ji` về iu
và cũng sẽ ko iu ai lâu dài được đâu
lời khuyêN chân thành đấy

boy_co_don_1510
30-03-2006, 02:23 AM
thế cũng được bạn à.
nếu không còn thích nhau nữa thì chia tay cho khoẻ, vươn vấn chi cho mệt người . iu đại tui cũng được.:kis

beyeuanh
30-03-2006, 02:38 AM
cái đó tùy thuộc tình cảm của bạn mà hãy nghe theo những gì con tim mách bảo

boy_co_don_1510
30-03-2006, 02:46 AM
con tim tôi đã thuộc về em mất rồi :

yêu em từ thưở còn thơ,
mỗi khi em khóc anh đôi cục đường.
bây giờ em có người thương,
1,2,3, má ... trả cục đường cho tui. : cry

girlxinh_girlkieu
30-03-2006, 02:55 AM
bạn đâu có chắc là bạn ko còn yêu người kia đâu. Nhỡ bạn lại làm tổn thương người khác thì sao

catbuitinhdoi_nmd
30-03-2006, 09:56 AM
mới chia tay ma có thể nghĩ yêu ngươi khác?co lẽ bạn kô phải buồn khi chia tay người yêu a?nếu vậy thì đấy có phải la đã yêu kô nhỉ >?hãy sũy nghĩ cho thật kĩ , hãy hỏi cho thật rõ rãng , hãy chin chắn khi yêu một ai đó
tình yêu kô là gió
thổi đi khắp nẻo đường
tình yêu không là cỏ
mọc khắp cánh đồng hoang
tinh yêu không la nắng
nắng chiếu rọi khắp nơi
tình yêu chỉ một tên
người duy nhất là :em

phanthanh
30-03-2006, 12:31 PM
mới chia tay ma có thể nghĩ yêu ngươi khác?co lẽ bạn kô phải buồn khi chia tay người yêu a?nếu vậy thì đấy có phải la đã yêu kô nhỉ >?hãy sũy nghĩ cho thật kĩ , hãy hỏi cho thật rõ rãng , hãy chin chắn khi yêu một ai đó
tình yêu kô là gió
thổi đi khắp nẻo đường
tình yêu không là cỏ
mọc khắp cánh đồng hoang
tinh yêu không la nắng
nắng chiếu rọi khắp nơi
tình yêu chỉ một tên
người duy nhất là :em
cach là yeu dc neu minh có the thay trong long thanh than kodau kho nhung ko alm' do

bạn đâu có chắc là bạn ko còn yêu người kia đâu. Nhỡ bạn lại làm tổn thương người khác thì sao
uh có le vay!! chac la vay that

thế cũng được bạn à.
nếu không còn thích nhau nữa thì chia tay cho khoẻ, vươn vấn chi cho mệt người . iu đại tui cũng được.:kis
neu kô còn iu nhau nhu lúc dầu thà chia tay còntot hon tà mot lan dau kho con hon de cho trai tim phai gio le

em_king_kong
30-03-2006, 12:32 PM
một tình yêu đẹp thì ko thể vội vàng đâu . suy nghĩ lại đi

phanthanh
30-03-2006, 12:37 PM
tình yeu den bat ngò
vut dến vut bay
ko bit ai có tiec
nhung chuyên tình vu vỏ
co ai dau khổ hay là chi minh tôi

neu ban cam thay dó al` dep chac ban con luyen tiec dung ko?

thế cũng được bạn à.
tên nay nghi don gian wa'

hien911
30-03-2006, 07:35 PM
Không vội vàng đâu ,hãy bắt lấy những cơ hội mà bạn có.

TuanNhung
05-04-2006, 06:40 AM
N cũng nghĩ rằng bạn vội vàng quá, bạn ko thấy có chút buồn bã, hụt hẫng nào sao? Khi N chủ động chia tay ng ấy, N cũng đã " lạnh" 1 thời gian dài, cứ nghĩ đến chuyện cầm tay, ôm 1 ai khác là lại thấy gai người ...Bạn nên suy nghĩ kĩ, đừng biến ng đó thành kẻ thế chỗ đáng thương.

bedepbnp
05-04-2006, 07:22 PM
nếu như bạn thương người ta thì chả ai nói gì bạn cả

mIn_he
05-04-2006, 07:40 PM
Yêu luôn đi cho nhanh , vừa chia tay sẽ thiếu thốn 1 cái ji` đó & rất đau buồn , nếu có ai đó làm cho tất cả những thưa phiền não đó ra khỏi đầu bạn thì nên tiếp nhận lấy nó , đó là cách tốt nhất ( đó là suy nghĩ của tui :D )

nini_mtv
05-04-2006, 09:43 PM
đối với nini chuyện đó là chuyện nhỏ. lúc nào con tim lên tiếng thì cứ nghe. thời gian có gì quan trọng chứ. tuổi xì tin muh. iu được cứ iu chứ để già rồi iu người ta sẻ nói là yamaha già mà ham hihiihi.

Mr.Oxy
05-04-2006, 10:02 PM
sao lại không nhỉ? Khi bạn biết chắc chắn đó là tình yêu thì việc gì phải băn khoăn với cuộc tình cũ mới nguội được vài ngày ? Ko có j băn khoăn cả :D

lion_king_west
06-04-2006, 09:05 AM
Mới chia tay thì sao nào, tình yêu hiện hữu ở mọi lúc, mọi nơi, dưới mọi trạng thái. Nếu ko phải bạn tìm 1 người để quên đi cảm giác cô đơn thì có gì phải suy nghĩ đâu. Đau đầu.

*forget-all-world*
06-04-2006, 04:25 PM
chia tay rùi tức là đã chấm dứt , vậy thì chẳng có lỗi gì khi theo tình mới cả , chỉ là đừng lấy tình yêu mới như một cái gì đó để để chê lắp đin tình yêu cũ của mình

nini_mtv
06-04-2006, 07:55 PM
Mới chia tay thì sao nào, tình yêu hiện hữu ở mọi lúc, mọi nơi, dưới mọi trạng thái. Nếu ko phải bạn tìm 1 người để quên đi cảm giác cô đơn thì có gì phải suy nghĩ đâu. Đau đầu.

lion king có chung quan điểm bắt tay làm wen đi bồ