PDA

Xem đầy đủ chức năng : chiếc bmw giá chỉ 1 usd

howtoloves
21-03-2006, 05:46 AM
ở thành phố michigaan hoa kỳ có 1 chàng trai trẻ tuổi đang theo học 1 trường đại học bố anh hứa nếu anh thi đỗ đại học thì sẽ tặng anh chiếc bmw mong ước anh đã cố gắng nỗ lực hết mình và cuối cùng cũng đỗ thủ khoa hôm đó vô phòng cha cha anh vui vẻ nói : con trai con đã ko làm ta thất vọng ông đưa anh 1 cái túi nhỏ ,........anh vui mừng mở ra , nhưng bên trong chỉ có 1 cuốn sách ,anh thấy mình bị xúc phạm nặng nề chẳng lẽ những cố gắng bấy lâu nay chỉ dc có như vậy sao anh vứt cuốn sách xuống bàn và bỏ đi ko nói lòi nào ...........nhiều năm sau anh đã là 1 người thành đạt cùng 1 gia đình hạnh phúc từ ngày đó anh ko trở lại thăm cha ....1 thời gian sau người cha mất anh về viếng ông ....................ko hiểu sao sau đám tang anh lại vô phòng ngủ ông anh bắt gặp cái túi sách ngày xưa anh dở ra xem và 1 chiếc chùa khóa xe ootoo rơi ra bên trong là hóa đơn đã thanh toán của chiếc bmw đằng sau cuốn sách là lời người cha .........chúc mừng con trai ta ta tặng con chiếc xe này và chúc con hạnh phúc thành công trong cuộc đời ..ông vẫn giữ nó từ ngày đó bên mình tới khi chết vì cơn bạo bệnh ...................................thế đó có những điều còn đáng quý hơn vật chất mà chúng ta ko biết chân trọng chỉ tới khi mất đi ta mới biết yêu quý nó :lelele:

Gin of a legend
21-03-2006, 05:48 AM
hay hay!anh ủng hộ chú em hehehehe!được đấy!!!!!!!!!!!!!!!!

howtoloves
21-03-2006, 05:49 AM
ê định sam bài hả................

ak47
21-03-2006, 05:52 AM
Có lẽ vật chất làm con người ta trở nên ích kỷ hơn trong cuộc sống , ích kỷ với người thân và chính mình ....