PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyên đề về Môi Trường!

khôn thế hả ngốc ?
21-03-2006, 02:44 AM
Mấy bữa nay Lớp của tớ Lại phải thi ...làm những chuyên đề ,...Như về toán ,lý hóa ,tin học ,môi trường.....nói chung là tất cả mọi vấn đề ....Ai cóa thể giúp tớ với .....thời hạn cuối cùng là cuối tháng tư ...bọn tớ còn phải thuyết trình nữa ......Quan trọng lắm à ...Nếu ko qua lần này là tớ phải thi lại à

Bạn chú ý cách đặt đề tài cho topic của mình!

G'Luck

Edit by April

Akite_for_you
21-03-2006, 03:06 AM
Chính xác thì bạn mưốn mọi người giúp đỡ bạn chuyện gì? Thiết nghĩ nếu là bài thi độc lập thì bạn nên xây dựng theo hướng của bản thân mình thì mới làm được, chứ nếu theo định hướng của người khác mà lại hok fù hợp với bạn thì sẽ chẳng có kết quả tốt!

khôn thế hả ngốc ?
21-03-2006, 03:21 AM
Thì một số tài liệu về Môi trường đó ...Nhưng h trong đầu chả định hình được gì cả

Akite_for_you
21-03-2006, 03:27 AM
Nếu làm một chuyên đề về MÔi Trương bạn cũng cần phải phân biệt rõ, vì Môi Trường là vấn đề rất rộng lớn. Môi Trường Nước, hay Đất, hay rừng .. Hay là nói chung về hiện trạng Môi Trường hiện nay ....! Bạn cần có định hướng cụ thể cho mình. Trong một bài chuyên đề, nhất thiết phải có những số liệu, những phân tích, nhửng hình ảnh ... TẤt cả những cái này bạn có thể tìm được trên net, vào google ... gõ từ khoá là Môi Trường sẽ ra rất nhiều kết quả cho bạn. Còn làm ra sao, kết cấu bài viết như thế nào tất cả là do bạn!

khôn thế hả ngốc ?
21-03-2006, 03:51 AM
ờ để Tớ thử tìm xem....Cảm ơn nhá .À tớ muốn nói về về hiện trạng Môi Trường hiện nay đóa .....

Akite_for_you
21-03-2006, 03:57 AM
NẾu làm về hiện trạng Môi Trường hiện nay, bạn cần tập hợp được đầy đủ các số liệu, các thống kê. Sau đó phân tích nguyên nhân, và chỉ ra hướng giải quyết ...!

khôn thế hả ngốc ?
21-03-2006, 04:15 AM
ờ ..vậy có cần nói về những điểm tích cực nữa ko ???? Vì bên cạnh tiêu cực thì có tich cực mà (Lần đầu tiên phải làm chuyên đề đó )

Akite_for_you
21-03-2006, 04:20 AM
Nói tóm lại, tất cả những vấn đề nào liên quan thì đều cần có đủ! Hướng đi như vậy còn làm ra sao đó là tuỳ thưộc ở bạn, đừng quá lạm dụng vào sự giúp đỡ của người khác, phải tự mình tìm ra vấn đề thì mới làm tốt được!

khôn thế hả ngốc ?
21-03-2006, 05:09 AM
tìm kiếm ởgoogle nhưng hoh có gì hay ho lắm ...bạn còn trang wed nào nói về môi trường hoh?

Akite_for_you
21-03-2006, 05:40 AM
Hay ho hay hok la do mình có bik chọn lọc hay hok thôi mà, cứ thử kiên nhẫn tìm kiếm đi! :)

player
21-03-2006, 05:53 AM
Làm đề tài môi trường là pó tay rùi.Mình chỉ cho ý tưởng thôi ha:"Nguồn năng lượng sạch","Tác dụng hiệu ứng nhà kính","bảo tồn nguồn nước sạnh".Tốt nhất là nên tìm trên net .Chẳng hạn nếu là năng lượng sạch thì gõ "clean energy" vào google....