PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mỗi người đều có một cuộc sống của riêng mình !!!

Sano_love_ashiya
18-03-2006, 05:04 AM
Sinh ra trên đời , ai mà chẳng muốn được sống hạnh phúc , ai mà chẳng muốn cuộc sống của mình chỉ toàn niềm vui nhưng quả thật điều đó khó lắm . Vì cuộc sống thì phải có đủ "hỉ lạc ái nộ" thì mới gọi là cuộc sống . Vì vậy , người ta thường nói trong đời người có nhiều niềm vui hơn nỗi buồn .
Hic ! Khi viết những dòng suy nghĩ này tui cảm thấy tui già quá ! Tui là một con nhóc 17 tuổi , cái tuổi mà người ta thường nói là bẻ gãy sừng trâu . Mới 17 tuổi , chỉ có ăn, học và ngủ mà sao tui thấy mệt mỏi quá chừng . Quá nhiều chuyện xảy ra làm cho tui cảm thấy bất lực , mệt mỏi và không muốn sống nữa . Nhưng ai dại gì mà chết nhỉ ? Dù cuộc sống này có xấu xa , tồi tệ đến đâu thì vẫn có những thứ làm cho ta muốn sống , muốn tồn tại .
Tui ghét nhất là học môn tin , Turbo Pascal đối với tui quá khó . Lúc đầu thấy còn dễ , dần dần tui càng không hiểu gì cả . Tui ghét môn tin . Tui sợ môn tin dưới 6,5 thì học kì 2 này tui sẽ rớt học sinh giỏi . 1 năm nữa tui sẽ thi đại học , vừa mừng vừa lo .
17 tuổi , người ta thường nói tuổi 17 rất đẹp bởi vì lúc đó tâm hồn chúng ta vẫn còn trong sáng , hồn nhiên lắm , chưa vường phải sự đời . Học hành , thi cử , gia đình , bạn bè ,......tất cả mọi chuyện đã làm cho tôi đâu đầu hết cỡ . Nếu vào lúc nước sôi lữa bỏng này mà tui trúng phải mũi tên của thần "Cupiton" thì chắc não tui sẽ nổ luôn .
Tui không biết nữa , đôi khi tui thấy mình không còn phù hợp với lớp vỏ trẻ con nữa nhưng tui cũng chưa sẵn sàng để trở thành một người lớn hoàn toàn . Vậy nên tui luôn mong tui vẫn là một con nhóc vắt mũi chưa sạch .
Tui đã làm tổn thương thằng bạn thân nhất , thằng bạn mà tui hằng quý mến . Chính tui là người ngỏ lời :"H ơi , tớ thích cậu" . Nó suy nghĩ một tuần rồi bảo nó cũng thích tui .
còn gì thì hạ hồi phân giải nhé .

sachi
18-03-2006, 05:14 AM
Tui đã làm tổn thương thằng bạn thân nhất , thằng bạn mà tui hằng quý mến . Chính tui là người ngỏ lời :"H ơi , tớ thích cậu" . Nó suy nghĩ một tuần rồi bảo nó cũng thích tui .
còn gì thì hạ hồi phân giải nhé .
Sao bạn lại nói là làm "tổn thương" ? sao ko nói là mang đến hạnh phúc cho bạn ấy chứ vì bạn ấy cũng thích bạn mà

chà chà , lâu quá ko ghé HHT , nhớ nó ghê

Sano_love_ashiya
18-03-2006, 09:14 PM
Ồ không ! mọi chuyện mà dừng ngang đó thì không có gì để nói . Nhưng sau khi nghe nó nói là nó thích tui xong , tự nhiên hai ngày sau tui không thích nó nữa . Ngay cả tui cũng không hiểu chính mình .Hơn 2 năm qua , lớp 9 đến giờ , tui đã quý và thích nó trong suốt khoảng thời gian đó vậy mà chỉ hai ngày sau tui lai không thích nó nữa . Tui nhận ra trước giờ tui vẫn chỉ xem nó như 1 thằng bạn thân không hơn không kém . Hic ! và ngày 8-3 , lúc nó và tui đang đi chơi . Tui đã nói ra cái câu ngu ngốc đó . Tui đã nói "không thích cậu" , tui đã nói tui đã lầm tưởng tình cảm của mình . Lúc đó , tui thấy mình thật độc ác , chính tui là người đã ngỏ lời trước và chính tui cũng là người chia tay trước . Lúc đó mặt cậu ta nghệt ra , cậu ấy không thốt nên lời .
Tình bạn của tụi tui - 4 năm - đã hoàn toàn bị sụp đổ do tui . Tui cảm thấy hối hận vì chưa suy nghĩ kĩ đã ngỏ lời với cậu ấy . Nhưng đã muộn rồi .
Tui mong cậu ấy có thể bỏ qua cho tui , tui mong tụi tui vẫn có thể như ngày xưa .
Buồn quá !