PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chắc không cần chủ đề đâu !

Băng Nhi
17-03-2006, 03:53 AM
Chưa bao giờ cảm thấy mệt mỏi như hôm nay.
Hic... môn nào cũng phải tập kịch................hết Listening rùi lại Speaking..... mệt quá...
Mình lại phải ôm cái phần khó nhất: Trademark. Nói về phần thương hiệu này chắc là ru tụi nó ngủ mất , khô khan đến phát chán .......Lạy trời cho thứ 2 mọi việc suôn sẻ, đến giờ rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu.....
Hic..........mai ko được ở nhà, phải đi kí gì mừ Công trình thanh niên, lại còn đi cả ngày chớ..... thế mà cứ đinh ninh sẽ được ngủ nướng cơ đấy..........
Hôm nay lúc đi mua cơm, trên đường về, đưa tay ......vuốt tóc 1 cái ( tại gió thổi tung lên chứ bộ )...........1 tên đeo kiếng nhìn mình tủm tỉm cười..........vô duyên quá.... chưa thấy con gái vuốt tóc bao giờ sao ........
Tự dưng ở đâu nhảy ra 1 cái nick lạ hoắc đòi Add nick.... có phải VA ko nhỉ.... ko cho.... ai bảo ko nói tên . Nhưng nếu là hắn thật thì sao nhỉ..... có nên gặp nữa không....1 tháng rồi cơ đấy....... cả 2 đứa cùng bướng bỉnh........mình chắc không muốn gặp nữa.... đau cả cái đầu.....
Tuần sau kiểm tra nhiều quá ...........

Băng Nhi
19-03-2006, 01:08 AM
Ẹ ui.........cứ tưởng hôm nay được ngủ nướng, ai dè 8 giờ sáng đã bị lôi dậy, chuông ầm ĩ
bạn chị Anh đến . Eng cơm, hát karaoke xong rùi đi ngủ. Chiều còn tính cho mấy đứa nhỏ đi ra công viên chơi nữa, hic.............mình xung phong ở nhà.......dạo nì bị lây chị Anh cái bệnh ..lười đi......đến đi chơi cũng thấy ngại nữa......nhưng bi giờ cho 1 chuyến đi chơi xa xem.... đi liền á ..:D
Hic.....nói đến đi chơi xa lại nhớ... hè này không được qua Nhật rùi, ra Bắc chắc cũng không luôn .Phải học quân sự .... chán ghê....
Hôm qua đi xe buýt từ trường về................ngạc nhiên quá........lần đầu tiên ở SG được thấy người ta thả diều.......cũng vì trường mình ở ngoại ô thành phố nên còn được thấy, chứ trong nội thành thì chỉ có mơ .
Hi..hi... lớn rùi mà còn khoái diều , mặc dù.... chưa bao giờ chạm tay vào nó, nhưng nhìn nó bay lượn trên bầu trời cũng cảm thấy thanh thản lạ ....Hồi trước nói với Tuấn là mình thích thả diều lắm, Tuấn nói :" Phương mà thả diều, diều nó sẽ kéo Phương lên trên trời đấy " ; "Thì Phương sẽ .......bám vào cây :) "; " Phương ko thấy chú Cuội à, bám vào cây đa rùi mà vẫn bị kéo cả người lẫn cây lên trên trời đấy "........... Thì nói thế thôi, nhưng bi giờ mà bay được là bay liền đó, thỏa sức vùng vẫy, thỏa sức ngắm nhìn........
Hồi học lớp 10 , về Thái Bình mới thích.... coi người ta thả diều thật đã........lại còn có tiếng sáo vi vu nữa chứ.........thảo nào mới có 1 con bé suốt ngày lệ khệ vác ghế từ nhà ra chỗ bụi tre, trước cánh đồng vắng, ngồi một mình mơ màng .......Mấy lần bác đã dặn đừng ra gần cánh đồng vào buổi trưa, nhiều ........ma lắm con ạ..." Dạ , con chưa thấy nó nên ... chưa sợ ạ ..."_bướng bỉnh ghê.......:)
Mà từ nhỏ tới giờ mới được về TB có 2 hay 3 lần gì đó.........về đó là sướng nhất, ai cũng cưng , bác còn cưng hơn cả mẹ nữa......
Mai phải làm presentation của Speaking rùi..... cố lên đấy.....
Rùi cả Speaking nữa.... nghe mấy vở kịch tụi nó làm có vẻ công phu và hay lắm.......nào là "Power of love"(Chủ đề nóng bỏng đây ), rùi "Cô bé lọ lem", rùi cả ....Hu_ Gô nữa chứ....trong khi "Romeo & Juliet" của nhóm mình còn chưa có kịch bản..... còn phải dịch nữa ....mệt quá. Speaking cô dạy chán ghê, toàn thấy cô Speak không à, em nhớ thầy Peter wá thầy ơi .....

Vội vã quá tháng tư về đến ngõ
Gió dỗi hờn .....chẳng nói trước vài câu
Cái lạnh chùng chình làm hạ đến đã lâu
Ngần ngại mãi, bóng ngả dài trên phố

Có cô bé chiều bước đi rất nhẹ
Tiết giao mùa mẹ vẫn dặn áo len
Tóc buông dài và môi ướt mềm kem
Đem hạ mới thắp trăng tròn mười sáu

Ve ngỡ ngàng rồi vội vàng liến láu
Khúc đồng dao sang tuổi mới, sang mùa
Hương lúa mới thơm cánh đồng buổi sớm
Giữa chớm hạ vàng........tuổi 16 tròn trăng

16+3 rùi đó nhóc...............còn ngây thơ lém á ..............:D

Phong Linh
19-03-2006, 01:21 AM
19,chẳng còn là con nhóc ngày nào nữa ! Ngừi nhớn rùi Su ơi,mà có lẽ còn...sắp già rùi nữa cơ !!!
Sắp 20 tuổi rùi,chưa làm được cái j` hết !!! Cảm thấy vô nghĩa quá !!! Vẫn cứ mè nheo,hờn dỗi như 1 đứa trẻ ... T đang nói T ấy chứ ko phải Su đâu mà :( T chẳng biết nữa,chắc từ tuần sau là phải thay đổi đi là vừa ( mà có lẽ muộn thì đúng hơn :( ) T đã ngủ quên trong sự chiều chuộng của mọi người quá lâu rồi,ngủ quên trong mơ mộng quá lâu rồi! Không muốn dậy luôn áh! Nhưng mà người ta đâu thể lúc nào cũng là 1 đứa trẻ con được,rồi thì 1 ngày ,phải lớn ,phải lớn...Trở thành người lớn...Nghe nói sao mà sợ thế!!! Nhưng mà đâu thể nào không lớn lên có phải không ??? T sợ sự thay đổi,T không muốn thay đổi gì hết ! Nhưng mà...có lẽ là...phải thay đổi ... có thế thôi ...

Băng Nhi
19-03-2006, 01:28 AM
Uh,sắp 20 tuổi rồi, đi được 1/3 cuộc đời rồi đó.........đã 20 năm rùi...... cảm thấy mình chưa làm được gì cả........Ghét làm người lớn lắm....phức tạp...........bao nhiêu điều phải lo toan......Nhưng ....ngày mai vẫn cứ đến................

okie_xinmailabanthan
19-03-2006, 03:09 AM
chà giờ em mới bít chị Su nhìu tật xấu thế
haha

player
19-03-2006, 08:58 AM
Buồn quá không biết làm gì,thấy bạn Okie vào đây cũng mò theo vào đây để quấy rối chơi.
"Hôm nay lúc đi mua cơm, trên đường về, đưa tay ......vuốt tóc 1 cái ( tại gió thổi tung lên chứ bộ )...........1 tên đeo kiếng nhìn mình tủm tỉm cười..........vô duyên quá.... chưa thấy con gái vuốt tóc bao giờ sao ........"->chắc người ta thấy dễ thương người ta nhìn và cười thế mà cũng bảo người ta vô duyên.:type: :khocnhe:
"Tự dưng ở đâu nhảy ra 1 cái nick lạ hoắc đòi Add nick.... có phải VA ko nhỉ.... ko cho.... ai bảo ko nói tên . Nhưng nếu là hắn thật thì sao nhỉ..... có nên gặp nữa không....1 tháng rồi cơ đấy....... cả 2 đứa cùng bướng bỉnh........"-->bỏ qua 1 cơ hội qúi báu thật đáng tiếc:haha:
"Uh,sắp 20 tuổi rồi, đi được 1/3 cuộc đời rồi đó.........đã 20 năm rùi...... cảm thấy mình chưa làm được gì cả"->chà hoài bảo quá nhỉ muốn làm chuyện đại sự cơ đấy:haha: :hhh:

"Chân thành xin lỗi chủ nhà vì quá buồn không có ai để chọc phá vào đây quậy chơi":lelele:

tiểu quỉ
19-03-2006, 09:07 AM
La`la'la :3nhay: :so_funny:
19 ta cũng 19... tuổi ta 19 nhưng người ta cứ nhìn ta ra đứa 16, 17... tuổi mới lớn... tuổi thích khẳng định mình... tuổi trẻ con và nhặng xị... tuổi hay tự ái... tuổi hay chấp vặt :so_funny: ---> tự hỏi "người ta" nào mà stupid thế :so_funny:

Phong Linh
19-03-2006, 10:06 AM
Su ơi,không được bắt nạt con vịt như thế đâu nha! Su dẫm bẹp đầu nó bi h :so_funny:
Mấy ngày hôm nay còn phải làm kịch nữa không vậy ? Chủ nhật chắc được nhỉ :D Thui,T đi ngủ đây,trước đó,thử lấy Roméo & Juliette ra đọc lại xem sao...Ngày hôm nay thật là mệt !!!
Vui vẻ nha,mai tiếp tục chiến đấu với ngày mới !!!

Ha_Quyen
19-03-2006, 10:15 AM
chài Su cũng nhiều tâm sự quá ..vào phá SU ý chia sẽ hì ...
chúc Su vui vẻ nhé

luusquare
19-03-2006, 10:21 AM
:mecry:huhu, có tâm sự sao không tâm sự với mình mà post lên cho mấy kẻ vô tình kia chọc phá :andon: ghét ghê.

Veronica Nguyên
19-03-2006, 10:26 AM
...Ngày bé ở nhà, mặc dù là mình chỉ thik mỗi mùa đông nhưng mà vẫn khoái đến mê li những bưổi chiều hè, lượn lờ cùng bọn trẻ con lít nhít, mỗi đứa một cái diều vác lên đê thả. Khoái kinh khủng, trời lộng gió, đê thì dài tha hồ mà vác dù chạy cong đuôi để nó lấy sức lên cao. Nhớ ngày đó, còn treo cái gì vào con diều nữa á, làm nó bay lên cao mà nghe có tiếng gì vi vu, hình như gọi là Sáo Diều :hihi: Diều của mình lúc nào cũng mới nhất, to nhất, có cái đuôi dài nhất hội lưôn, vì thế lưôn bay xa nhất, rồi ....mất hút lưôn, vì có con bé, cưối bưổi thả diều thế nào cũng lăm lăm cắt đứt dây diều. Anh mắng, bảo con nhóc này lãng fí và kì quặc quá, ngang bướng nhe cái reng sún ra cãi lại: Nhưng mà nó đang bay thì phải để nó mặc sức theo gió chứ ... Hoặc thì: Em thik thế, tại em là diều ...em cũng mưốn bay. Ngang bướng, cứng đầu! Để rồi ngày hôm sau lại bắt ông anh hì hục làm cho cái khác. Đến là khổ :hihi:

....

Lớn

...
Đi học ....! Cũng hok còn ở quê nữa, gần quên mất thói quen và những giấc mơ hồi bé khi thả diều, thì bất chợt bữa đi học mà thầy nghỉ, nhỏ bạn rủ đi thả diều trên tận quận 9, trời! Giờ mới bik mình đúng là lạc hậu! Lại thả diều, lại cut dây! Mỗi lần 1 con diều! Thú :hihi:

Hì sorry vì chen ngang vào nhật kí của Su há, tại thấy Su kể về quê thả diều khoái quá nên cũng bon chen theo à! Mà Su về Thái Bình thì gần April, April về Nam Định, ngay kế Thái Bình ... mà ít khi mới về lắm, hi vọng hè này được về, đi cắt lúa, thả diều, hái sen, bắt kua (toàn nhìn người ta bắt :D) ... thik lắm!

Băng Nhi
19-03-2006, 11:16 PM
Một ngày may mắn :)
Từ hôm qua đã nhớ đặt chuông đồng hồ dậy sớm hơn mọi ngày 1 chút......nhưng vì cứ cố nướng thêm 1 chút nữa .......5.15 dậy..... ra khỏi nhà lúc 5.45......ra bến xe buýt, leo lên cái xe đầu tiên mình gặp.......đông dễ sợ, nhưng hôm nay phải đến trường sớm, không có quyền lựa chọn.....hic....chen chúc muốn chết mà mỗi lần dừng xe, ông lơ xe lại thò tay ra vẫy :"Lên đi, vui lắm " (hic.....chen nhau tới cả chỗ để chân...đúng là "vui" thiệt...)
Xuống xe liếc đồng hồ ...tiêu rùi ....7.00 ...cắm đầu cắm cổ chạy.....hôm nay nhóm mình làm presentation mà đi trễ thì chít mứt........may quá, gặp một bạn dễ thương ơi là dễ thương ở trường Tự nhiên cho đi nhờ xe....lại còn đưa tới tận cổng trường chứ (ai mà tốt bụng thế nhỉ ....:) ).......leo lên lầu 3 ....phù....chúng nó đang đi thay đồ chứ chưa bắt đầu....hú hồn...
Phải làm cái chủ đề "What's in a name"=> khó dễ sợ... còn phải nói về thương hiệu nữa chứ.....quyết định đóng Titanic để nói về ý nghĩ cái tên "Rose", rùi đóng quảng cáo.... (cả nhóm chơi lun áo màu hồng).. nhí nhảnh dễ sợ.." rùi cho tụi nó chơi trò đặt tên cho sản phẩm mới....rùi thầy bói bói tên nữa....không ngờ lại thành công đến thế....lớp mình hợp tác quá nhiệt tình....thầy khen quá trời lun...hihi....may ghê.....,
Giờ Speaking.... mấy Mr lên làm chủ đề.."how to study English"..... tranh luận dữ dội.....cuối cùng, tụi nó hỏi có ai còn câu hỏi nữa không.......1 tờ giấy được chuyển lên.... tưởng gì.... hóa ra ...."Tìm ....dép lạc.."...cả lớp bắt đọc lên .....cô giáo với cả lớp cười bể bụng.... bó tay hội lớp mình .....giỡn mọi lúc mọi nơi......
Nói chung là một ngày khá may mắn........không biết sáng nay mình bước ra khỏi cổng bằng chân nào nhỉ .........
To MĐ : Coi Su cưng em ấy thế cơ mà....chỉ xoa đầu em ý chút thôi..:D
To HQ : Thỉnh thoảng vô đây chơi với Su nha :)
To April : TB là quê ngoại của Su , ít khi được về lắm.....thích thả diều ghê, mà ...chưa bao giờ được sờ vào nó cả.....hi..hi, còn có cô bé lăm lăm cắt đứt dây diều nữa cơ đấy.....thảo nào mà lun có diều mới :), được anh cưng thế là nhất rùi nha.....Su mà thả diều chắc là nó kéo Su lên trên trời thật mất ....:hihi: ........hình như April cũng ớ SG ?
To TQ :"người ta "ở đó là ai mà giống Su thế nhỉ ? :)
To Okie : Nhóc nói xấu gì chị thế ?
To Luu: Thì tâm sự với bé Lu luôn nè.....

tiểu quỉ
19-03-2006, 11:28 PM
Hi` hi` "người ta" đó ko thể nào là su :) su là một cô bé dễ thương và tốt tính... ko thể nào là "người ta" được :) Hoh biết có phiền hoh khi nhảy dzô Nhật kí của su quăng cho 1 câu ... lãng nhách dzậy :D

Băng Nhi
19-03-2006, 11:37 PM
Hi` hi` "người ta" đó ko thể nào là su :) su là một cô bé dễ thương và tốt tính... ko thể nào là "người ta" được :) Hoh biết có phiền hoh khi nhảy dzô Nhật kí của su quăng cho 1 câu ... lãng nhách dzậy :D

Vậy sao ? Su lại nghĩ "người ta" ở đó rất giống Su đó ....phải chăng là sự tương đồng ....hay tuổi mình nó thế........
Luôn chào đón cô bạn TQ dẽ thương....:huglove: , mong được nói chuyện với TQ thật nhiều...

Phong Linh
19-03-2006, 11:43 PM
Su ơi,khen tiểu quỷ dễ xương thế còn T thì sao? Có dễ xương hem dzị ? :hehe::hehe:

Su ơi,T không thích làm con gới âu!!! Cũng muốn làm con trai áh!!! :khocnhe::khocnhe:

P/S: Vẫn cái avt: Su là con vịt đó,T là con mèo nhé,để xem T kưng con dzịt ó ến âu :so_funny::so_funny:

Băng Nhi
19-03-2006, 11:49 PM
Su ơi,khen tiểu quỷ dễ xương thế còn T thì sao? Có dễ xương hem dzị ? :hehe::hehe:

Su ơi,T không thích làm con gới âu!!! Cũng muốn làm con trai áh!!! :khocnhe::khocnhe:

P/S: Vẫn cái avt: Su là con vịt đó,T là con mèo nhé,để xem T kưng con dzịt ó ến âu :so_funny::so_funny:

UH, T cũng dễ thương cực lun.....:huglove: bé Cat nèo cũng đáng iu hết...
Từ nay mình là con trai á, Su quyết định rùi á
hic....sao T lại tranh làm con mèo của Su .....thui, T làm con vịt đi, rùi Su cho eng kem ha ....:lelele:

Phong Linh
19-03-2006, 11:52 PM
Hic,hem chịu âu!!! T mà là con vịt đó,Su đạp T bẹp đầu thì sao,còn j` mà eng kem nữa chớ!!!

T còn phải suy nghĩ 1 chút xíu đã,xem có nên làm con trai hem đây!!! Bi h tạm thời ko làm con gái đã,rùi quyết định sau :so_funny::so_funny:
( Hic,lời nói ra bởi 1 kẻ 19 tủi là dzị sao :haha::haha: )

Veronica Nguyên
20-03-2006, 01:06 AM
Su: April cũng ờ HCM, tất nhiên rồi :hihi: Mà Su cũng vậy đúng hok nhỉ? Nhà ở Tân Bình mà ngày nào cũng lóc cóc lên tận Thủ Đức học! Hizz, sáng Thứ Hai lúc nào cũng là cao điểm, xe chật nick người, nhắc một chân lên là hok còn chỗ đặt xưống vậy mà xui, cả tuần đi học, toàn học chiều có duy nhất bưổi học sáng lại dính ngay thứ Hai :dien:

player
20-03-2006, 07:14 AM
Mình cũng không muốn vào đây để làm phiền một lần nữa nhưng thấy các bạn có đề cập đến các bạn là sinh viên học ở Thủ Đức phải không?Và mình không biết là các bạn đã nghe được những chuyện đáng tiếc mà năm nào cũng xảy ra ở Thủ đức không(nhất là đối với các bạn nữ).Những câu chuyện đó luôn được che giấu kĩ mà ít nói ra.Và đây là lời khuyên của mình và cũng là lời cảnh báo đối với các bạn,những người học ở đó đồng thời tá túc ở kí túc xá của trường."Không được đi vào ban đêm ở khu vực xung quanh trường đại học hay gần đó,tuyệt đối là không".Vì mỗi năm đều có những chuyện thật đáng tiếc đã xảy ra với các bạn nữ sinh viên.Và chắc các bạn hiểu mình đang ám chỉ điều gì đấy nhỉ.Và nếu các bạn có bạn bè thì cũng hãy khuyên như vậy nha.À cho mình hỏi ở Linh Trung có còn hoang vắng không vậy hay đã được sang bằng thành bình địa rùi để xây dựng trường đấy mà?Thôi bye :lelele: À quên cả con trai nữa nha và đừng có cho mình là gan dạ :haha: :haha:

Akite_for_you
20-03-2006, 07:33 AM
Xì tóp, đứng lại nói chiện đã player ó ò :D:D
Nghe đâu là cái chiện hok nói ra mà ai cũng bik ó (ơ, như là trong Harry Potter dzị à :hihi: ) dạo nào hok thấy nữa (hay là có mình mình hok bik thì chịu) dưng mờ nhớ năm ngoái hình như có 1 người dzính à, còn akite thì ngoan lắm, hok đi đêm ở đó à, toạn rạng sáng mó mò chạy lên đó thôi, mà lên đến nơi mặt trời cũng cao bằng con sào rầu ... hình như hok có cơ hội :so_funny:

tiểu quỉ
20-03-2006, 09:47 AM
Nhật kí 8x ... x = 7

... hơ... chẳng hiểu đang chơi trò gì đây... đứa này nhắn đứa kia hoh trả lời... tới đứa kia nhắn đứa này hoh trả lời... trả đũa àh... rốt cuộc hai đứa... khó hiểu như nhau... :rain:
... mà... ai bảo... bạn là bạn... phình phường thôi... tự dưng... rồi lại... thành ra dở dở ương... hết hiểu :rain:
... trong sáng vẫn hơn...

... một trò cút bắt... cút bắt tình cảm... cuộc trốn tìm giữa những ranh giới... bạn... hơn một xíu... hơn một xíu... tình bạn chẳng đúng nghĩa nữa... một trò cút bắt... 5... 10... 15... sau rốt... cả hai tìm ra nhau nhưng ko cách chi tìm ra được chỗ núp của tình bạn vẹn nguyên thuở nào...

luusquare
20-03-2006, 09:52 AM
Ẩn chứa nhiều điều cần giải đáp, vốn dĩ khi nó sinh ra không phải câu hỏi.
Tự đưa mình vào thế khó khăn khi chẳng có gì khó cả.
Bệnh cố chấp là nguồn gốc. Nay mai liệu có thay đổi được chăng?
Một kẻ thù nhặt được nay đã cải thiện và trở thành cừu nhân, dễ xương vậy, chắc cũng chẳng ghét mình đâu mừ :(
Thật là hạnh phúc khi có hai người bạn thân, chà tham chút, có càng nhiều thì càng tốt chứ
Bài thứ 400 roài đoá. Đa phần là sào pham, chắc chẳng ai bít đâu :D

tiểu quỉ
20-03-2006, 10:26 AM
... ko có buổi tiệc nào ko tàn... cút bắt trò chơi bấy lâu cũng nên có điểm dừng... và thực sự đã dừng... kết cục... một trò chơi... ai cũng là kẻ đi tìm... tìm một thứ duy nhất... tình bạn vẹn nguyên... tiếc là... núp kĩ quá... kết cục chẳng ai tìm thấy... thì thôi vậy... đã ko thể là bạn bè trọn vẹn, đúng nghĩa thì thà đừng có...
... uh huh... bướng bỉnh là ta... cứng đầu cũng là ta... nếu người ko bình thường hóa quan hệ trước... thì "thế là mọi chuyện đã kết thúc"...
... tất cả tùy ở người... bạn tôi ạ... một tình bạn trải hơn 4 năm... có tiếc ko người ?!?...

Nhân tiện, hình như có ai đó đang hiểu nhầm :D "người ta" ở đây ko phải chỉ cái tôi... mà là chỉ một người khác... một con người "chắc chắn ko dễ thương và tốt tính" :) ... chính xác nghĩa đen...

toi_la_toi
21-03-2006, 12:50 AM
:cungly: trùi ui , sung sướng we , ta đây mới có 16t thôi bà con ah , cảm ơn trời:lelele:

Băng Nhi
21-03-2006, 04:54 AM
Chút tình đầu
Những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng
em chở mùa hè của tôi đi đâu
Chùm phượng vĩ em cầm là tuổi tôi mười tám
tuổi chẳng ai hay thầm lặng mối tình đầu
Mối tình đầu của tôi có gì?
chỉ một cơn mưa bay ngoài cửa lớp
Là áo người trắng cả giấc ngủ mê
là bài thơ còn hoài trong cặp
Giữa giờ chơi mang đến lại ......mang về
Mối tình đầu của tôi là anh chàng tội nghiệp
Mùa hạ leo cổng trường khắc nỗi nhớ vào cây
người con gái mùa sau biết có còn gặp lại
ngày khai trường áo lụa gió thu bay.....
Mối tình đầu của tôi có gì?
chỉ một cây đàn nhỏ
rất vu vơ nhờ bài hát nói giùm
ai cũng hiểu, chỉ một người không hiểu
nên có một gã khờ
ngọng nghịu mãi.......thành câm
Những chiếc giỏ xe trưa nay chở đầy hoa phượng
em hái mùa hè trên cây
chở kỷ niêm về nhà
Em chở mùa hè đi qua còn tôi đứng lại
nhớ ngẩn người tà áo lụa nào xa

Mỗi khi đọc bài thơ này, mình lại cảm thấy buồn buồn, có gì đó hình như là nuối tiếc.......nhưng nuối tiếc điều gì, mình cũng chẳng rõ nữa....
Hôm qua online gặp hắn...... lần này hắn chủ động chào trước....ơ hờ đáp lại.....chẳng vui cũng chẳng buồn.....chưa bao giờ câu chuyện của 2 đứa lại nhàm chán và nhạt nhẽo đến thế.......hỏi sao trả lời vậy......hình như hắn cũng có ý tạo cho câu chuyện thân mật hơn....mình lại dửng dưng quá.....Cái nick này.....chẳng muốn xóa đi.....nhung khi nó sáng cũng chẳng buồn click vào......chẳng biết mình sao nữa.........Những lúc như thế này.....không phải gặp mặt nhau phải chăng là một điều may mắn ?....." giá như em ở đây lúc này nhỉ, sẽ mãi mãi, không bao giờ anh để em lìa xa được anh đâu"........
Buổi sáng.... ngồi học bài Sử ở vườn tự hoc..... một cành hoa ban màu tím đặt trên 1 tờ giấy trắng tinh từ bàn 1 boy bên cạnh chuyển đến ....."Tặng bạn nè..." ....hơi chút ngỡ ngàng......một niềm vui nho nhỏ, vậy là có thêm một người bạn mới .....hay thật :)
Hic......trường mình dạo này nghiêm quá .......ai tới sau giáo viên sẽ không được vô lớp.....rùi tiết nào cũng phải điểm danh nữa chứ .....mà mình là chúa đi trễ ......làm seo đây ....
To April : Su cũng ở SG, ở quận Phú Nhuận đó, vậy mình ở gần nhau rùi .Trường Su cũng dưới Thủ Đức luôn, A ở TB chắc đi xe số 8 cùng Su rùi đó . A còn may hơn Su đó, Su thì sáng nào cũng phải đi học sớm, có mỗi thứ 2 và thứ 6 là được nghỉ buổi chiều, còn lại phải học tới 5.00 mới được về ..., có hôm học tới 12 tiết lận đó, có hôm thì hoc sáng, tiết 4-6 nghỉ, tiết 7-9 lại học tiếp , nên phải ở lại trường, lang thang :)
To TQ : TQ có thích bài thơ này không ? Su tặng TQ đó :)
To Player : Cảm ơn bạn đã nhắc nhở , nói chung khu ĐHQG bây giờ cũng ko đáng sợ như trước kia nữa đâu :)
To Luu : Giỏi quá, 400 bài rồi đấy..... spam giỏi ghê :D
To MĐ: Avt mới dễ thương ghê, nhưng bé mèo T đang đi nghe lén chuyện của 2 bé gà kìa ....xấu quá .....

tiểu quỉ
21-03-2006, 09:00 AM
Uhm... bài thơ này quỉ biết và rất thích từ lâu rùi... ban đầu quỉ chỉ biết đến nó là bài hát Phượng Hồng... rất thích giai điệu của nó... quỉ nghĩ... nếu mà có một anh chàng nào đó trong một giờ sinh hoạt ôm đàn ngồi hát bài này thì... lãng mạn đúng chất học trò :lelele: Sau mới đọc được bài Chút Tình Đầu của Đỗ Trung Quân... uhm... (lạy chú Đỗ Trung Quân đừng đánh con tội nghiệp :plz: :D) quỉ thích bài hát phổ thơ hơn là bài thơ :D... có lẽ vì cái sức cảm nhận thơ của quỉ chưa tới...
Còn... cút bắt trò chơi kia... người bắt đầu chẳng phải là quỉ... quỉ một khi đã xác định ai đó là bạn thì muôn đời chỉ là bạn mà thôi... tiếc là...
P/s: Su cũng ở Sài Gòn hử :D ý... ý... :wo

Băng Nhi
21-03-2006, 10:09 AM
To TQ : Thay mặt nhà thơ Đỗ Trung Quân cho quỷ 1 trận :andon: (dám đổi họ của bác ý ) :D
Su thích bài thơ hơn, vì có nhiều câu rất hay trong bài thơ mà bài hát cưa truyền tải được.
Uh, Su ở SG nè, Quỷ ở đâu rứa ?

tiểu quỉ
21-03-2006, 10:14 AM
quỉ ở Q1, oái chít roài :D khổ thân, chả hiểu làm thế quái nào lại ghi thành Nguyễn :mecry: hic hic Thư ơi vào làm chứng hộ quỉ, cái bệnh nói mà hoh biết mình nói gì :mecry:

Băng Nhi
21-03-2006, 10:20 AM
hic................hem ngờ Quỷ cũng ở Sì Goàn chớ, cả April nữa, zui ghia .........
Viết sai tên bác ấy 2 lần liền chớ, thiệt đáng đánh đòn .........mang kẹo cho Su nhanh, ko là méc bác ý giờ :hehe:

tiểu quỉ
21-03-2006, 10:23 AM
ừ su lại nhà quỉ đi rùi quỉ cho su cả bịch kẹo luôn :D (biết chỗ mô mà lại... xù đẹp hehehe :D)
lạy chị ép rồ em hoh cố ý 789 âu :plz: em dzọt ây ạ :chayle:

luusquare
21-03-2006, 10:37 AM
@ anh Su: sao bài em giờ còn có băm trăm mấy, :mecry:tiếc quá , bài gì có hoa phượng đó, nghe thèm quá, chua chua,hơi chát, nhấm nháp có vị ngọt, ai lại nỡ mang đi, để anh zai em tòm tèm mà xuất khẩu thành thơ thía :D): :hihi:cười to quá, mắc cỡ...
@TQ: mèng đéc ơi, ở trong Nam hả, khi nào ra miền Bắc, nhớ ghé nhà tui nha, ở chỗ tháp con rùa đó :tongue4:

Băng Nhi
21-03-2006, 10:42 AM
@ anh Su: sao bài em giờ còn có băm trăm mấy, :mecry:tiếc quá , bài gì có hoa phượng đó, nghe thèm quá, chua chua,hơi chát, nhấm nháp có vị ngọt, ai lại nỡ mang đi, để anh zai em tòm tèm mà xuất khẩu thành thơ thía :D): :hihi:cười to quá, mắc cỡ...:

Hi.......hi.........789 dữ quá nên bị Mod xóa rùi :blow:
Bài thơ hay thế mà tên Luu này ...........:andon::andon:

Phong Linh
21-03-2006, 11:15 AM
quỉ ở Q1, oái chít roài :D khổ thân, chả hiểu làm thế quái nào lại ghi thành Nguyễn :mecry: hic hic Thư ơi vào làm chứng hộ quỉ, cái bệnh nói mà hoh biết mình nói gì :mecry:

Thấy có tên mình,nhẩy vô luôn ! Nhưng mừh Thư iu thơ lắm,Quỷ đổi họ nhà thơ như thế thì...Thư rủ Su cùng uýnh quỷ cho vui : Nhầm 1 lần thoai nhé,nhứt là với cái môn văn,đừng có nhầm lẫn mừh toi đó :lelele:

Su ơi,chúc ngủ ngon! BB :huglove:

Ha_Quyen
21-03-2006, 11:22 AM
chài nghe T nói đi ngủ ,,,mà chưa ngủ seo T ..hihi hay ngủ kô được vậy

luusquare
21-03-2006, 11:56 AM
Hừ, HQ nè lạ thiệt, người ta ngủ hay chưa cũng bít, bái phục ròai. Lên thì toàn giờ người ta mắt nhắm mắt mở, lần seo lên sớm mình 888 chút nhá. :byebye:
@anh su: ngủ thiệt đây. Em còn 1 đàn muỗi đang vo ve biểu tình vì em chưa cho ăn.
@all: bye, vĩnh biệt :banghead: ,:sick tui bị khùng roài :(

Akite_for_you
21-03-2006, 11:59 AM
Bon chen dzô fá đám! HÔm nay lại mất ngủ nữa, tưỏng chỉ mình mình bị khìn ai ngờ... :hihi: Mọi hôm giờ này hok ngủ được là lại chong đèn đọc sách, nay khìn lên nữa ngồi onl và đập mưỗi... :hihi: Cũng hok vui vẻ, cũng hok khoẻ mạnh cho lắm.. nhưng...!

luusquare
21-03-2006, 12:05 PM
@akite_for_you: ngủ đi, biết đâu ngày mai sẽ tươi sáng hơn. Trước khi ngủ nghe bài nì, chắc sẽ để lại chút gì đó bấm đây (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?p=1152174#post1152174)
:byebye: ....:chayle:..:sleepwell:

Akite_for_you
21-03-2006, 12:09 PM
Thk luu nhiều nha, ít ra thì giữa lúc đêm khuya thế này còn có một người bik được nỗi lòng akite.. Uh, xét cho cùng thì mai vẫn là một ngày mới, và theo quy luật tự nhiên thì mặt trời vẫn cứ lên... Đành đợi ngày mai thôi.. :)

Băng Nhi
22-03-2006, 10:44 PM
Một ngày mệt mỏi........chán như cái bánh rán..
Dạo này ai cũng kêu mình gầy đi, tụi lớp kêu trông mình phờ phạc....chán thiệt...
Nhưng thực sự thì không gầy đi mới là lạ.....
Tối nào cũng ngủ trễ, hơn 12 giờ mới mò lên giường......sáng 5.00 lại lóc cóc dậy.....trưa ko được ngủ chút nào. Lại còn lười ăn nữa chứ....sáng ăn qua loa..., trưa cũng chẳng mún ăn ( cơm ở trường chán chết :( )......tối về thì bữa nào hăng lắm thì được chén rưỡi ....bê bối quá đi mất .........mà làm sao để mập lên mà không phải ăn nhìu nhỉ ? Uống sữa thì chỉ được 2 ngày là chán :(
Hic..........đang ôm trái bóng rổ ...........Bụp.... bóng của đứa nào đó rớt trúng đầu......đau điếng....
Hôm qua hình như 12.00 anh mới về ........định thức chào anh 1 câu mà ko được......thoai, để hôm nay về vậy . Hi.....hi........chị bảo để chị ra đón anh mà anh ko chịu, chắc muốn dành sự bất ngờ ..........hi vọng lần này anh ko để râu kiểu Binlađen như lần trước :D
Hình như Chủ nhật anh lại qua Campuchia, tuần sau lại qua Nhật........từ trước Tết tới giờ anh đi hoài.......
Chút phải làm bài Grammar thui, chưa lèm gì cả .....
Đang ngồi eng cái bánh mì...lại mải nghĩ ngợi, nên ko bít mình đã ăn ....ngon lành thế nèo ..mà thèng Huy đi qua " Ăn khí thế luôn" ........Bụp cho hắn 1 cái........noái xấu trước mặt ngừi ta rứa .....
Hôm nèo phải vô Ký túc xá thăm Thương thui, lâu lém rùi hông gặp...