PDA

Xem đầy đủ chức năng : ngõ cụt cũa cuộc đời !

Icrysoul
11-03-2006, 09:12 PM
nhật ký trong đời :
năm mười lăm tuổi tôi là một cậu học sinh suất sắc ,và rất ư là ngoan ,tất nhiên là dễ thươn nữa .
năm mười sáu tuỗi tôi biết thế nào là "giá trị cũa đồng tiền "
năm mười bảy tuổi tôi mất tất cả ngoại trừ tình yêu " vi chưa yêu mà "
năm mười tám tuổi tôi là một thằng bụi đời cướp giật .
năm mười chín tuổi tôi làm lại từ đầu và bắt đầu "yêu ".
năm hai mươi tuồi tôi có em và cũng mất em trong năm này ,cũng trong năm này tôi mới biết tình yêu thật sự không bao giờ có nơi mỗi con người ,và mỗi con người chúng ta chỉ ngự trị một tình yêu " trần tục thô thiển " và chẵng có gì là đẹp đẽ cã .
năm nay tôi hai mươi mốt tuổi tôi bước đi trên đường đời không có đích ,và tôi cảm thấy cuôc sống vô nghĩa và chẵng ra gì và tôi cứ bước ....cứ bước ....như một kẻ .....bất cần đời ,hai mươi mốt tuỗi tôi đã lếm đủ đắng cay ngọt bùi của tình yêu và cuộc sống .:broccoli:

phong_cach_gai_hp
12-03-2006, 12:23 AM
hay , đúng thế , cuộc đời này đâu có tồn tại 1 tình yêu chân thật , tiền tài lừa lọc đã chà đạp lên tất cả rồi

Hàn Đức Bảo
12-03-2006, 02:04 AM
Sáo rỗng ! Ngạn ngữ Pháp có một câu rất hay đó là " hãy làm theo lời tôi nói chứ đừng làm theo hành động của tôi " xin hỏi có mấy ai suy nghĩ và làm được những điều trên . xin thưa đó chỉ là một đoạn kết của nhưng thói quen vi tính , đó là thói quen copy và paste . hiểu không bà con , nên thực tế một chút , đừng để mình ảo tưởng , có lẽ vậy

Icrysoul
12-03-2006, 03:20 AM
còn tôi tôi có một câu hoàn toàn ngược lại với những điều bạn nói ,hảy nhìn những gì tôi làm ,và hãy quên đi những gì tôi nói ,điều đó coi bộ có ý nghĩa hơn đấy

player
12-03-2006, 04:01 AM
Cả thế giới của chúng ta là một trò chơi .Một trò chơi thực sự lớn và rất lớn.Và chúng ta là những người đang tham gia trò chơi đó.Mỗi người chúng ta sẽ lựa một cách chơi cho riêng mình không ai giống ai cả .Nhưng chúng ta phải chịu những cái giá cho những sai lầm mà chúng ta gây ra.Hạnh phúc hay đau khổ đều phụ thuộc vào bản thân bạn,cách chơi của bạn.Mặc dù trò chơi là có qui luật nhưng chúng ta là người định ra cách chơi.Mọi khó khăn ,đau khổ trong cuộc sống đến với ta bất chợt nhưng vẫn chừa cho ta một lối thoát .Chỉ có những người có nghị lực,bền bỉ mới có thể tìm ra lối thoát đó và vượt lên.Quá khứ đã là quá khứ tại sao chúng ta lại nghĩ về nó quá nhiều vậy kà.Hiện tại chính là ta.Tương lai chính là vận mệnh của ta.21 tuổi một tuổi đời còn quá trẻ so với cả đời người.Còn bao nhiêu điều tốt đẹp đang chờ chúng ta đang làm.Chúng ta phải biết rằng chúng ta rất may mắn so với những người bất hạnh trên thế giới này.Những người vừa sinh ra đã gặp điều bất hạnh,nhưng ý chí sinh tồn của họ còn mạnh mẽ hơn bất kì người nào bình thường.Hãy tiếp tục nhìn về phía trước ,hãy bỏ lại những quá khứ đau khổ sau lưng.

"Đời người như một vỡ kịch,Vỡ kịch như đời người"
"The world is a game.We are Players"

only_loveyou_4ever
12-03-2006, 04:15 AM
21 tuổi bạn vẫn có thể bắt đầu lại từ đầu với một niềm tin và hy vọng mới vào cuộc sống!Sẽ ko có thời điểm nào thích hợp cho một khởi đầu mới tốt hơn là ngay từ bây giờ.Chỉ cần có niềm tin,sẽ ko bao giờ là kết thúc hay tuyệt vọng!Bế tắc hay một khởi đầu mới_là do chính bạn!

Má Lúm
12-03-2006, 04:35 AM
không đâu là ngõ cụt...chỉ có tự mình tạo ra ngõ cụt cho mình...:)...
21 tuổi...vẫn còn rất nhiều cơ hội để làm lại chính bản thân mình...:)...

x2uz21.o2O5
12-03-2006, 04:41 AM
nhật ký trong đời :
năm mười lăm tuổi tôi là một cậu học sinh suất sắc ,và rất ư là ngoan ,tất nhiên là dễ thươn nữa .

Chữ suất trong từ " suất sắc" của bạn đã giết bạn...
vì đấy ko phải là suất sắc mà là xuất sắc....
Chỉ 1 sai lầm nhỏ cũng có thể tạo lên 1 con người mới :rain:...

nấm rơm
12-03-2006, 04:42 AM
ta đang đứng trong ngõ cụt của chính ta...đứng đó và chẳng bít làm gì

Icrysoul
12-03-2006, 04:55 AM
Chữ suất trong từ " suất sắc" của bạn đã giết bạn...
vì đấy ko phải là suất sắc mà là xuất sắc....
Chỉ 1 sai lầm nhỏ cũng có thể tạo lên 1 con người mới :rain:...
mình ho hỉu ý bạn cho lắm .....bạn có thễ nói rõ hơn ho

x2uz21.o2O5
12-03-2006, 07:50 AM
Ý của mình là đời người ai cũng có sai lầm :D...
Có thể chỉ vì 1 lý do nhỏ nào đó sẽ hủy hoại chính bạn thân mình, 1 sự bất cần 1 sự chán nãn ở tuổi mới lớn sẽ làm cho suy nghĩ của bạn thay đổi trong mọi phương diện suy nghĩ...!!!
Chứ suất bạn viết sai chính tả bạn ko biết à...bạn là 1 học sinh xuất sắc okie vậy mà bạn viết sai 1 chữ đơn giản, có nghĩa là dù bạn có là ai đi nữa bạn cũng sẽ luôn mắc phải sai lầm...
Nhìn vào sai lầm đó sửa chữa được thì sẽ tốt hơn là tự than này nọ về mình...G'luck for U!!!