PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sống-chết !! Yêu-mất !!!!!!

Kara Okawari
10-03-2006, 05:05 AM
Càng sống ta càng thấy sống thì khó mà chết thì quá dễ . Sống thì có hẹn hò hôm nay , hôm mai chết thì chẳng có cuộc hẹn nào cả :so_funny:. Càng yêu ta càng thấy có tình yêu thì khó mà mất tình yêu thì quá dễ . Hôm nay còn yêu nhau đấy , hôm mai đã mất nhau rồi , mất sạch như người đi buôn mất hết vốn liếng :so_funny:! Có tự an ủi rằng mình đang đau khổ thì có kẻ khác hạnh phúc và biết đâu trong lúc mình hạnh phúc thì cũng có người đang đau khổ vô cùng :) . Nghĩ thế cũng thấy cuộc đời này nhẹ nhàng hơn , cũng dễ tha thứ cho nhau hơn !:)...
Có người bỏ cuộc đời mà đi như 1 giấc ngủ yên , có người bỏ cuộc tình mà đi như 1 kẻ đãng trí , dù sao cũng đã lãng quên 1 nơi này để đến 1 nơi khác ! Phụ đời và phụ người hình như cũng giống như vậy . người ở lại bao giờ cũng thương nhớ 1 hình bóng đã mất , cung khó mà quên nhanh , khó mà xóa đi trong lòng nỗi ngậm ngùi !
Tưởng rằng có thể quên dễ dàng 1 cuộc tình nhưng hóa ra chẳng bao giờ quên được , mượn cuộc tình này để quên cuộc tình kia chỉ là 1 sự vá víu tâm hồn , một sự phẳng lặng bên ngoài . Mỗi người vì sợ chết mà muốn sống , mỗi người vì sợ mất tình mà giữ mãi lòng nhớ nhung . Cuối cùng thì tình yêu cuộc sống cũng ko giữ lại đời người . Cuối cùng thì tình yêu cũng ko giữ lại người mình yêu !!!:)

Má Lúm
10-03-2006, 05:11 AM
Đúng thật...càng sống thì Ta lại càng muốn chết...:so_funny:...càng yêu bao nhiều...thì giờ Ta lại càng muốn ruồng bỏ cái tình yêu đó bấy nhiêu...sao vậy nhỉ...Ta hok bik...chỉ vì...có lẽ...Ta Chán...Ta đang dần chán cái sự đời này...chán cái thứ tình cảm màh Ta hok bao h nắm bắt được...trong lúc Ta đang đau khổ...tuyệt vọng...Người ở đâu...trong lúc Ta muốn khóc...bờ vai Người ở đâu...Ta đều hok bik...và dần...Ta nản...Ta hok tin...àh hok...đúng hơn là...Ta hok dám tin...Sự Đời cả màh...:)...tránh sao nổi...

x2uz21.o2O5
10-03-2006, 05:13 AM
Tang em bai tho nay:D Co dich nhe!!! ko Dich dc noi cho anh!!!
称呼自己地老婆~~各地不同

皇帝称老婆叫锌童~
宰相称老婆叫夫人~
文人称拙荆~
雅人叫执帚~

商贾称*内~
士人叫妻子~
酸秀才称娘子~
庄稼汉叫婆姨~

有修养的人称太太~
没文化的叫老婆~
年轻人称媳妇~
老头子叫老伴~

不结婚时称女朋友~
结婚后叫对鼻子~
北方人称孩他娘~
南方人叫伢他妈~

大陆上称爱人~
台湾叫内子~
喝过洋墨水的称达令~
土生土长的叫那口子~

舍不得老婆的人称心肝~
阔别老婆的人叫宝贝~
对老婆亲爱时称亲爱的~
对老婆厌恶时叫那娘们~

河北人称老婆为家里的~
河南人称老婆为屋里头的~
四川人称老婆叫堂客~
Mỗi người có 1 quyết định và 1 lối đi riêng, em cũng vậy?...
Ai cũng có lúc sai :D ...vì thế đừng bao giờ nghĩ rằng suy nghĩ của mình luôn luôn đúng..!!
Tình yêu ko bao giờ tự mất đi có chăng cũng là do 1 trong 2 làm mất đi :)...
Sự nghi ngờ ko cảm thông lạnh nhạt đó là 1 viên thuốc đọc giết chết tình yêu...!!
Cuộc sống ko u tối như ta tưởng, phải cố gắng sống vì 1 cai gì hi vọng về 1 cái gì đó :D...
Kết luận:
- Đừng bao giờ tin vào suy nghĩ bản thân mình trong những lúc có tâm trạng như thế nay

-Đừng gán ghép áp đặt suy nghĩ của mình và nghĩ người khác đúng như với suy nghĩ của mình.
- Phải biết sống,làm, hi vọng...
-Không có gì là ko thể :D có 1 thứ có thể gọi là lầm tưởng
----------------------------------------------------Thân:anh:--------------------------------

honey_89
10-03-2006, 06:32 AM
Bạn badboy nói đúng đấy...cuộc sống này thật phức tạp ..nó mang lại mọi thứ cho ta,,,nhiều khi là sự đau khổ,buồn bã, thất vọng.v.vv..nhưng ko phải vì thế mà ta phải chết đúng ko nào? bạn Sao băng nói "Càng sống ta càng thấy sống thì khó mà chết thì quá dễ " cũng co` phần nào đúng ....con người ta sống ..có 1 số người gặp bao khó khăn ..trở ngại ,,họ có thể đánh mất tất cả và gục ngã trong cuộc đời ...nhưng họ đã đấu tranh, đã đứng dậy bắt đầu lại từ đầu và vượt qua số phận ...còn có 1 số người lại yếu đuối...ví dụ như họ bị thất tình chẳng hạn ..và họ đã kết thúc cuộc đời mình vị họ quá đau khổ ..theo mình loại người này thật hèn nhát và đáng thương ..Mình nghĩ con người là phải có nghị lực,sống là phải luôn hi vọng và tiến tới phía trước chứ ko phải gặp gian nguy là đã nản chí và nghĩ đến cái chết...hehhe triết lý nhiều quá ko viết nữa..cuộc sống tốt hay xấu
la do mình hết, hãy sống và nghĩ đến nhiều sự tốt đẹp nhé!

missy
11-03-2006, 02:32 AM
[QUOTE=..::Sao Băng::..][B]Tưởng rằng có thể quên dễ dàng 1 cuộc tình nhưng hóa ra chẳng bao giờ quên được , mượn cuộc tình này để quên cuộc tình kia chỉ là 1 sự vá víu tâm hồn , một sự phẳng lặng bên ngoài .

[COLOR="Cyan"]Ôi, sao cái đoạn này giống giọng của Trình Công Sơn thế. Mình đọc cuốn sách này rồi mà. Và nói chung, giọng văn ở đây nghe quen quá. Vì mình cũng thích nhất trong cuốn sách đó đoạn tương tự vậy mà. Mình cũng biết, lấy một cuộc tình thay thế một cuộc tình thì chỉ đem lại bất hạnh cho mình thôi, vì thực sự thì mình "Có quên được đâu"?:banana:

phai dấu cuộc tình
11-03-2006, 02:45 AM
huuuuuuuuuuuuuuuu .bạn tâm sự như thể bạn là một người trong cuộc vậy .hiccccchicc.ccccc thật là cuộc đời là một con đường ta đi mãi mà đi hoài vẫn chưa thoát khỏi một cái gì đó tưởng như hư mà lại là thực .ta tìm mãi một điều gì đó nhưng mà ta không định nghĩa và gọi tên được .tại sao vậy nhỉ chỉ có trời mới hiểu .tui ước gì cài thằng cha hàn mạc tử đường bị dính bịnh phong mà chít tui sẽ kiếm chả để tâm sự ...chà có lý á

x2uz21.o2O5
11-03-2006, 10:29 PM
Sống- chết ,yêu- mất
Sống -mất, Yêu- chết...
Thú vị thật chỉ cần đổi qua trật tự của nó là vế này vẫn giữ nguyên ý nghĩa nhưng nó nặng ý hơn ....
Chắc chả cần giải thích thì ai cũn rõ...:rain:...
Sống mà có tình yêu nhưng tụ làm nó chết đi thì sống cũng như ko sống...mất cảm giác, mất niềm tin...ko có hạnh phúc :rain:

bigbangs
16-03-2006, 06:43 AM
yêu và mất ư tại sao chúng ta lại đau khổ khi mất đi người quan trọng nhất cuộc đời vậy tại sao vậy nhưng chúng ta hãy có vượt qua hãy chúc phúc cho người ấy bởi đó là điều còn lại duy nhất mà chúng ta có thể làm được cho người ấy lúc này đây

Ha_Quyen
16-03-2006, 06:50 AM
..đời muh ...có thì phải mất..thắng có thua ...đời seo lường được chứ

bigbangs
16-03-2006, 06:52 AM
dù biết là vậy nhưng sao mọi người vẫn cảm thấy trống vắng vẫn cảm thấy đau khổ khi mà mất đu người mình yêu cơ chứ