PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tui đã mất NÓ như thế nào

nicochanphat
10-03-2006, 03:01 AM
NÓ ở đây là con bạn đã từng thân của tôi. Chúng tôi quen nhau hồi thi Tốt Nghiệp THCS. NÓ thi cùng phòng với tôi, rồi lại vào cùng một trường THPT, cùng một lớp...... kô ngờ NÓ lại đc cô giáo xếp ngồi cùng bàn với tôi. Nhờ thế chúng tôi thân nhau rất nhanh, hai đứa đi đâu cũng có nhau như hình với bong. Học cùng nhau, đi chơi với nhau, cùng nhau chia sẻ một que kem những ngày thang thật tuyệt vời. Tưởng như chúng tôi sẽ kô thể tách rời. Nhưng..........Tôi, chính tôi đã là người chia rẽ tình bạn ấy(một chuyện mà đến giờ tôi kô thể tin được là mình đã dám làm). Tôi chơi với những người bạn khác, tôi kô còn đi chơi với NÓ, tôi lạnh nhạt với NÓ. Tôi ham chơi đến mức quên cả học, quên cả NÓ.... Vậy mà, NÓ vẫn ở bên tôi vẫn kiên nhẫn khuyên bảo tôi tránh xa những trò vô bổ. Nhưng tôi bỏ ngoài tai tất cả..... Rồi đến một ngày NÓ hết kiên nhẫn, NÓ kết bạn với những người bạn khác. Và ngày đó cũng là ngày tôi nhận ra mình đã sai. Tôi hối hận, tôi nhớ NÓ, tôi thấy NÓ thật quan trọng với cuộc sống của tôi lúc đó tôi mới thấm thía câu nói"Hãy tôn trọng những gì mình có bởi vì mất đi rồi bạn hối hận thì đã muộn". Tôi đã tìm lại NÓ, tìm lại tình bạn ngày xưa..... NÓ vui vẻ chấp nhận tôi. Nhưng kô hiểu sao tôi lại buồn........ đáng lẽ tôi phải vui chứ nhỉ ???? Thế là sao??? Có lẽ tôi sợ tôi sẽ lại đánh mất NÓ một lần nữa, tôi thấy mình kô thể là mình của 4 năm về trước, tôi kô muốn làm tổn thương NÓ. Tôi quyết định mình sẽ rời xa NÓ, sẽ chỉ đi bên cạnh cuộc đời NÓ, sẽ giúp đỡ NÓ như NÓ đã làm với tôi...............Có lẽ chỉ có như vậy tôi mới thấy yên lòng, vì Nó đc hạnh phúc tôi cũng sẽ hạnh phúc. Tất cả điều tôi cần ở NÓ là nụ cười của NÓ. Chỉ có thế mà thôi: "N ơi hãy luôn luôn mỉm cười nhé........tao mãi yêu mày!!!!!!!!!!!!!!!!":bananawave:

Lost.
10-03-2006, 05:05 AM
Mình cũng có một cô bạn thân, rất thân, nhưng mình sẽ không để mất nó đâu,để có một tình bạn lâu như vậy(16 năm) không phải ai cũng dễ dàng có đc............mình sẽ sẵn sàng tha thứ cho nó cho dù cái lỗi nó gây ra thật tồi tệ....và mình tin nó cũng sẽ tha thứ cho mình nếu một ngày mình làm nó buồn.......