PDA

Xem đầy đủ chức năng : Teen Việt!

nhóc_dễ_thương
09-03-2006, 04:50 AM
Bạn biết ko? hôm nay là 1 ngày xui xẻo của Nhóc. Hôm qua 8/3 Nhóc vừa được anh trai tặng 1 chiếc điện thoại xinh xắn vậy mà hôm nay trên chuyến xe bus 32 về Nhổn Nhóc bị kẻ gian lấy mất rồi. Điều đáng buồn là chuyến xe ấy, hàng ngày tuổi teen bọn mình đi học rất nhiều, vậy mà lại ko an toàn chút nào hết . Có khi nhìn thấy chuyện bất bình cũng giả lơ cho yên. Vậy thì bao giờ chúng mình mới được an toàn, yên tâm khi đi xe bus giờ tan tầm chứ. các bạn ơi! chúng mình phải biết thể hiện mình và đứng lên chống lại cái xấu chứ? phải ko nào?
hic! Nhóc buồn thật buồn nên viết có lẽ ko xuôi, nhưng Nhóc tin là mọi người hiểu phải ko
Nhóc yêu mọi người

amorous116
09-03-2006, 05:00 AM
Hiểu mà....chia buồn với u...hay vui lên vì cuộc sống còn nhiều điều thú vị và bất ngờ lắm...bên cạnh " nhóc" còn có những người bạn tốt và người anh trai hào phóng mà :)..vui lên nhé ;)

Yumi_Hảo
09-03-2006, 06:56 AM
thật là .......... bọn đó thật xấu xa .......
thất vọng thay ,.............

song ma tiếu ngạo
09-03-2006, 07:05 AM
Trước tiên là chia buồn cùng nhóc dễ thương hé

Mà anh hỏi này
Nhóc trách người ta xấu xa, có bao giờ nhóc thấy tự trách mình không???
Biết đâu bản chát người ấy không xấu, nhưng nhóc đã để cái DT của nhóc quá hớ hênh, kích thích lòng tham của người ta...
biết đâu nhóc đã hại 1 người rồi đấy, từ nay họ sẽ "ăn trộm quen tay"...
Chống lại cái xấu phải chống ngay từ mầm mống nhóc ạ!
Cùng nhau xây dựng 1 thế giới tươi đẹp nào, các bạn nhỏ của tôi!!!

lavender_ym
09-03-2006, 07:39 AM
mình hiểu mà! bạn hãy cố lên thôi!

Veronica Nguyên
09-03-2006, 07:47 AM
...Nhưng mà nếu chỉ có thế mà đã vội quy cả cho "Teen Việt" thì có thấy oan cho những người Việt Trẻ khác không?

nhóc_dễ_thương
09-03-2006, 08:04 AM
Nhóc cảm ơn vì sự cảm thông của mọi người, Nhóc cũng đang tự trách mình vì bất cẩn đấy chứ, Nhóc cũng ko dám đổ lỗi cho Teen Việt nhưng Nhóc chỉ hi vọng mọi người có thêm 1 chút ....... từ chuyện của Nhóc để cho tụi mình đi học an toàn hơn thui mà.

amorous116
09-03-2006, 09:10 PM
Muốn đi học an toàn hơn cũng không phải khó mà...hì...xem có anh nào tình nguyện làm "xe ôm " ko :D, chắc là nhiều đấy chứ...:D

.::Nhoc_tinh_nghich::.
10-03-2006, 03:24 AM
uhm nói chung là do bất cẩn hết lần sau rút kinh nghiệm là được rồi..okie

luật_sư_tóc_vàng
11-03-2006, 01:25 AM
hic , tiếc cho you thật , đồ lưu niệm mà lại bị mất . bây giờ ngoài đường , trộm cắp như rươi , nên cẩn thận , nhiều khi nhìn mặt mà ko thể ngờ được .

baobinh_pal
02-10-2006, 03:43 PM
rồi sẽ có lúc mấy người ấy bị trừng trị thui đừng buồn nữa nha

the_warm_winter
02-10-2006, 10:41 PM
Mình vẫn nghe câu cửa miệng "1m2 đất 4 thằng ăn cắp", nghe nhiều rồi thành ra cũng trở lên hoài nghi...Đâu đâu cũng thấy dấu vết dân nghiện. Như nhà hàng xóm của mình vừa rồi bị trộm cậy tủ lấy sạch tiền vàng...rồi có khi ko may còn có người mất mạng. Nhóc àh, coi như của đi thay người...uất ức một chút nhưng mà người ko sao là tốt lắm rồi.