PDA

Xem đầy đủ chức năng : BẠn CÓ GhÉt Đi HỌc KhÔng ?

bupbechuayeuai88
09-03-2006, 03:02 AM
Đi HỌc ThÌ LẠi ThÍch Ở NhÀ , MÀ Ở NhÀ ThÌ LẠi ThÍch Đi HỌc , VÌ Sao VẬy NhỈ

koconnuakeolac
09-03-2006, 03:20 AM
vì đi học phải làm bài về nhà nên ghét. nhưng khi ở nhà lại thích đi học vì được gặp bạn bè. theo tui đi học la sướng nhất ở nhà là sướng nhì,nói đi nói lại cứ học là sướng rùi

amorous116
09-03-2006, 05:02 AM
Nói thế...bạn đi làm ròi lại muốn đi học thôi...đi học bạn chỉ nghĩ tói chuyện làm bài tập về nhà thôi..còn đi làm bon chen lắm...ko được vô tư như còn đi học...hay tận dụng khoảng thời gian đẹp nhất này điiiiiiiiiiiiii...không đến lúc thấy tiếc lắm :)

caykeomut
09-03-2006, 05:13 AM
di đến gặp bạn bè thì vui , chứ nhìn thấy ông giáo toán thì ... 1 người ăn ko nói có chuyên ra thêm mắm thêm muối vào chuyện để lớp bị trừ điểm

amorous116
09-03-2006, 05:17 AM
hay thật...ước gì...trẻ lại vài tuổi đi học mẫu giáo để oánh nhau với bạn bè không bị sao :D

tiểu bối
09-03-2006, 06:18 AM
ui hơi bị đúng tâm lý của mấy teen à nha
đi học làm bài thì nhát mà lại thích đến lớp "quậy"với tụi bạn hihihi
Vậy thì nếu mà có thể ra luật đi học mà hổng cần học và làm bài cũ thì nhiều bạn "hơi bị thích" há

..::**snow_angels**::..
09-03-2006, 06:18 AM
sạc di hoc a''''''''

Yumi_Hảo
09-03-2006, 06:38 AM
cái đó cũng chịu ah .........
mình sắp xa mái trường rùi ........

Hàn Đức Bảo
09-03-2006, 06:42 AM
còn nhớ ngày đầu tiên tao bước vào lớp 1 , tao háo hức lắm , sung sướng lắm , thoát khỏi cái ách mẫu giáo mà lị . đi học buổi đầu tiên là môn chính tả , đếch biết cô giáo chấm thế nào mà về khoe điểm với mẹ bị ăn một cái tát đau điếng thì ra cô cho 4 điểm lại cữ ngỡ là...10 . chuối không chịu được và sau đó là mười hai năm mài đũng quần trên ghế nhà trường với bao nhiêu cái gọi là kỉ niệm , bây giờ nghĩ lại vẫn thấy tiếc , cho dù ngày đó , đi học kiểu gì mà hết đánh nhau rồi trốn tiết rồi lại ghi sổ đầu bài rồi lại vân vân và vân vân . lắm khi cứ ngỡ mình bỏ học rồi cơ nhưng đâu rồi lại vào đấy . Còn mấy cái vụ bài tập thì " ếch " có chịu làm h ehe . Nói vây chứ đi học sướng lắm . phải không mấy đứa

player
09-03-2006, 06:44 AM
Đi học hả .Tui thích đi học lắm nè ,Không những thích mà còn rất thích nữa lại là đằng khác.Bạn thử nghĩ mà xem nếu đi học mà bạn giỏi về một môn nào đó xem .Thì cứ vào môn đó thì bạn lại có cơ hội thể hiện mình rùi.Nếu là nam thì có thể chỉ bài cho các bạn nữ :cooll::cooll: .Ôi cảm giác thấy mình giỏi rất là tuyệt.Học được cái gì hay thì vận dụng vào thực tiễn liền chẳng hạn như làm ra một thứ nào đó.Đi học làm cho ta trở nên power.Và tôi cũng biết một số bạn không thích đi học vì học toàn những thứ mình ghét thôi hà đúng không.Tôi cũng vậy đó .Nhưng bây giờ thì không còn nữa.Học rất vui khi có sự cạnh tranh nào đó và nếu bạn có lỡ thích một bạn nữ nào trong lớp thì bạn càng phải nổ lực học lên để cho bạn ấy ngưỡng mộ chứ.Kiến thức của 1 người rất nhỏ bé bạn àh.Mà xã hội thì rất cay nghiệt.Nếu ta không học thì khi chúng ta trưởng thành ,chúng ta sẽ dễ bị người khác chà đạp lắm.Và lại càng tức hơn khi bạn nữ mà ta thích lại không thích ta mà đi thích một chàng trai khác chỉ bởi vì ta học giốt hơn hắn:haha: :haha:

ngày_tận_thế
09-03-2006, 11:21 AM
Đi học hả .Tui thích đi học lắm nè ,Không những thích mà còn rất thích nữa lại là đằng khác.Bạn thử nghĩ mà xem nếu đi học mà bạn giỏi về một môn nào đó xem .Thì cứ vào môn đó thì bạn lại có cơ hội thể hiện mình rùi
Tui cũng thích đi học! Học là con đường để ước mơ của chúng ta có thể bay xa cơ mà!
Không học mới chán, chẳng biết cái quái j cả, thấy tóc mình vàng hoe hết:D

tiểu bối
11-03-2006, 04:04 AM
ui nếu mà nghỉ học thì tiếc lắm
Như Tb zay chỉ còn vài tháng nữa là hông được tới trường nữa gòi
ui tiếc nhiều điều lắm chẳng hạn ko còn được nghe câu nói quen thuộc của thằng bạn bàn trên "Nhóc !Quyển vở " rùi nó bỏ me hay món khoái khẩu nào đấy chuyền xuống hihihihi
Tiếc thật nghỉ học rùi thì ko còn được "ăn me chùa nữa" hic hic

Icrysoul
11-03-2006, 04:26 AM
học học nữa học mãi ,bạn đã nghe câu nè chưa mà hõi : có thích đi học ko

storm_desert
11-03-2006, 07:54 AM
iem chả mún đi học tí nào cả, giá mà ngồi chơi đt suốt đời mà vẫn đủ ăn, ko phải lo cho mình và lo cho ai thì tốt weeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

bupbechuayeuai88
14-03-2006, 01:48 AM
vì đi học phải làm bài về nhà nên ghét. nhưng khi ở nhà lại thích đi học vì được gặp bạn bè. theo tui đi học la sướng nhất ở nhà là sướng nhì,nói đi nói lại cứ học là sướng rùi
cos thế thì không phải lí do đâu

Lúm Đồng Tiền
14-03-2006, 03:31 AM
Uhm`......có bao giờ ta đến lớp chỉ để học đâu..còn nhiều cái nữa....Ta ghét ở nhà..những hôm phải nghỉ học là ta sợ....vì ta toàn ở một mình....ko có ai..gia đình ta đi biền biệt...chỉ còn bạn bè.....T_T

LUV_A5
19-03-2006, 10:37 AM
Đi học thì cũng ok thôi, vì đi đến trường có thể gặp bạn bè. Mà có điều thầy cô, hô cứ nghĩ là chỉ có mình cho bài làm thôi. Riết rồi 1 ngày học 3 , 4 môn thì 3, 4 môn đều có bài tập để về nhà làm.

Kiếplangthang
19-03-2006, 06:47 PM
Đi học hả .Tui thích đi học lắm nè ,Không những thích mà còn rất thích nữa lại là đằng khác.Bạn thử nghĩ mà xem nếu đi học mà bạn giỏi về một môn nào đó xem .Thì cứ vào môn đó thì bạn lại có cơ hội thể hiện mình rùi.Nếu là nam thì có thể chỉ bài cho các bạn nữ :cooll::cooll: .Ôi cảm giác thấy mình giỏi rất là tuyệt.Học được cái gì hay thì vận dụng vào thực tiễn liền chẳng hạn như làm ra một thứ nào đó.Đi học làm cho ta trở nên power.Và tôi cũng biết một số bạn không thích đi học vì học toàn những thứ mình ghét thôi hà đúng không.Tôi cũng vậy đó .Nhưng bây giờ thì không còn nữa.Học rất vui khi có sự cạnh tranh nào đó và nếu bạn có lỡ thích một bạn nữ nào trong lớp thì bạn càng phải nổ lực học lên để cho bạn ấy ngưỡng mộ chứ.Kiến thức của 1 người rất nhỏ bé bạn àh.Mà xã hội thì rất cay nghiệt.Nếu ta không học thì khi chúng ta trưởng thành ,chúng ta sẽ dễ bị người khác chà đạp lắm.Và lại càng tức hơn khi bạn nữ mà ta thích lại không thích ta mà đi thích một chàng trai khác chỉ bởi vì ta học giốt hơn hắn:haha: :haha:
giồ chỉ còn mình bạn là ngừ như dậy thui đóa,bái phục....

nhoc_kyo
20-03-2006, 01:24 AM
tôi thích đi học và nếu tôi hiểu được những điều cô giáo nói như lúc trước thì càng thích hơn !ok!

9000201058416
20-03-2006, 01:51 AM
Học nhiều lúc vui và nhiều lúc buồn. Buồn vì bị điểm thấp, vui vì được điểm cao. Nói chung ai cũng phải học cả, dù muốn hay không.

"Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ,chơi không học bán rẻ tương lai."

Nên đăng bài có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
PlanetVN!!!

zet
20-03-2006, 08:28 AM
Choy còn tui chẳng có khi nèo mún đi học cã
học chán chết mẹ

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 08:32 AM
đi học vui
ở nhà không có cái gì chơi cả
vả lại không thích học có thể cúp tiết đi chơi
còn ở nhà thì chẳng cúp được rùi

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 08:32 AM
đi học vui
ở nhà không có cái gì chơi cả
vả lại không thích học có thể cúp tiết đi chơi
còn ở nhà thì chẳng cúp được rùi

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 08:56 AM
quả là cùng suy nghĩ nha
okie là chùm cúp tiết
chắc shock cũng thế rùi

xX_MAFIA_Xx
20-03-2006, 10:03 AM
lúc đi học thì thấy ghét còn lúc ko được học nữa thì thèm đi học và quý đi học :D

Nigihayami kohaku nushi
20-03-2006, 01:42 PM
tui ko co lo,tai vị
o ben my hoc thi de nhung bai thi ich

luv_to_hate
20-03-2006, 05:31 PM
trùi...muội cũng dzậy thui hè...đi học thì gặp bạn bè để 8....còn về nhà thì nghĩ tới mí cái bái test với cả bài tập lè đã mún té xỉu rùi......bởi dzậy hông bít seo...pó tay...hehe...

okie_xinmailabanthan
20-03-2006, 10:19 PM
đa số có cùng sauy nghĩ là đi học hơn rùi

bebiyeudoi
22-03-2006, 01:03 AM
hoc, la thế đó.......khi đi hoc thì thick' ở dzà........ khi ở nhà thi muốn đi học wa' chời...... là seo.........

cabongxinh
22-03-2006, 07:16 AM
Bạn gãi đúng chỗ ngứa của mình rồi. Bạn biết không, ngày còn đi học tuy là con gái nhưng mình ăn mặc như con trai, luôn làm trái ngược lại nội quy nhà trường và luôn muốn thể hiện một cái tôi khác người. Nói chung là muốn mình nổi bật nhất. Mình luôn mong ước một ngày nào đó không phải đi học nữa, không phải đến trường nữa và nhất là không phải gặp bà giáo chủ nghiệm hắc ám nữa. Vậy mà đến buổi học cuối cùng chia tay lớp, chia tay ngôi trưòng gắn bó bao kỷ niệm mình mới thấy nhận rằng những ngày qua được đến một nơi gọi là trường học mình mới thấy đó là những ngày có ý nghĩa nhất trong cuộc đời mình đấy các bạn ạ...

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! :)
PlanetVN!!!

Gin of a legend
22-03-2006, 07:22 AM
có thích đi học!~ko thích ở nhà!ở nhà chán bỏ xừ!

cabongxinh
23-03-2006, 06:11 AM
Khi nào bạn không được đi học nữa bạn sẽ hiểu thôi
Nếu chưa hiểu tôi sẽ nói cho bạn biết nếu bạn gửi tin nhắn cho tôi. Ok?

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
PlanetVN!!!

bupbechuayeuai88
02-08-2006, 09:02 PM
Ừ! BÂy GiỜ Con 1 NĂm NƯa SẼ HẾt HỌc . BÙn GhÊ