PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có phải là mình thua

Evy
05-03-2006, 04:22 AM
Bạn và "your best friend" cãi nhau. "Bực mình thật rõ ràng là mình đúng thế mà.." Bạn bực mình nghĩ. "Nó nhất định phải xin lỗi mình mới phải!!!". Bạn mặc kệ, bạn tảng lờ, bạn ngó thấy nó ở đâu là khó chịu. Nhưng bạn có nghĩ mình ĐÁNG để mất tình bạn vì một chuyện như thế. Bạn thấy mình thực sự thua khi là người chủ động làm hòa. Đôi khi trong tình bạn không thể phân định đúng sai được mất. Chỉ có sự thấu hiểu và chia sẻ. Dù bạn của bạn có sai lầm thật, thì đó vẫn là bạn của bạn, giận dỗi không khiến cho bạn ấy hiểu ra, mà đôi khi lại làm chính bạn trở nên mơ hồ.

player
05-03-2006, 04:26 AM
Chí lí .Tại hạ sẽ học hỏi các hạ thanks

babyiloveyou
06-03-2006, 07:05 AM
Evy ah`...nếu bạn nói vậy thì nếu mà best friend và mình giận nhau thì chúng mình có thể trở lại thân với nhau như xưa không?...bởi vì khi tụi mình giận nhau rùi nhưng mình dã bỏ wa hết và vẫn chơi thân lại nhưng như thế thì dã sao khi mà bạn mình và mình dã ko còn như trước nữa ko biết là tại sao nưa....huhuhuhuhu......

Phong Linh
06-03-2006, 08:23 AM
Đôi khi vẫn biết là nên thế nhưng mà..."Giang sơn dễ đổi-bản tính khó rời" ...Khó quá! Vẫn biết chân lý không phải là tất cả nhưng mà có những kẻ lỡ cầm tinh...con cua rồi...Muốn khác cũng khó......Chỉnh dần vậy!

Băng Nhi
06-03-2006, 08:56 AM
Hic.....................mình và 1 đứa bạn thân giận nhau đã được 2 năm . Đúng ngày 15/2 của 2 năm trước kia .................và cho tới giờ. Giờ vào ĐH, mỗi đứa 1 phương............

:..._†_Sweet_Love_†_...:
06-03-2006, 09:03 AM
Kô biết nói gì có lẽ u đúng!

Ha_Quyen
06-03-2006, 09:09 AM
có khi mình giận bạn mình lắm ..khi nó làm sai mà kô xin lỗi ...đúng là bực thiệt ...kô mở miệng nói 1 lời với nó luôn ...nhưng như thế là mĩnh đã mất 1 người bạn ...còn mình xin lỗi trước thì kô đúng mình kô có lỗi .-..rùi bạn mình cũng làm ra vẽ ...nhưng rùi cả 2 lại cảm thông và bắt chuyện lại với nhau với những câu dí dởm ..thế là mình lại quên cái giận kia và chấp nhận ....
bạn nói thế cũng đúng đó ..-

nhung_love
06-03-2006, 09:32 AM
Đôi khi vẫn biết là nên thế nhưng mà..."Giang sơn dễ đổi-bản tính khó rời" ...Khó quá! Vẫn biết chân lý không phải là tất cả nhưng mà có những kẻ lỡ cầm tinh...con cua rồi...Muốn khác cũng khó......Chỉnh dần vậy!
Tui cũng thấy dzị , nhìu lúc cũng muốn làm hòa trước lắm nhưng do bản tính ngang bướng mà ko tài nào mở miệng đc à. Làm sao h ???

girl8x_yeudoi
06-03-2006, 08:07 PM
Uh Trên đời này chẳng có cái thứ tình cảm nào mà thật thà như thứ tinh cảm mẹ con nhỉ? Tình yêu cũng lắm cay đắng!!!!!

player
06-03-2006, 08:16 PM
girl8x_yeudoi:"Uh Trên đời này chẳng có cái thứ tình cảm nào mà thật thà như thứ tinh cảm mẹ con nhỉ? Tình yêu cũng lắm cay đắng!!!!!"

chắc you yêu nhiều và bị đá nhiều lắm rùi hả sao có kinh nghiệm dữ vậy:haha: :haha: .

..::oNlY::..
07-03-2006, 12:16 AM
kekeke bạn nhầm rồi!!!
Kể cả bạn thôi trước khi suy nghĩ cho ai khác bạn luôn suy nghĩ cho mình trước!!
Và chính cái suy nghĩ có lợi cho bản thân đó thì sẽ có suy nghĩ ko bao giờ nhận lỗi về mình và đổ lỗi cho người khác...!!!
Là bạn bè thì nên hiểu và nghĩ cho nhau < Dĩ nhiên ddnag nói bạn thân nhé> như thế thì mới có từ " mãi mãi" được.!!!Ích kỷ chỉ là con dao cứa đứt sợi dây tình bạn mà thôi.

.::Nhoc_tinh_nghich::.
07-03-2006, 12:32 AM
mình cũng có cái tài ương bướng nè,vì thế mà mỗi khi giận nhau là mình chẳng muốn mở miệng xin lỗi trước đâu

babyiloveyou
07-03-2006, 04:01 AM
dúng mình dã thua....mình dã thua chính người bạn thân của mình.Chính 1 người mà mình luôn wan tâm luôn chia sẽ những nỗi buồn và niềm vui...Khi mình biết dược sự lừa dối của nó và mình dã bỏ wa và tha thứ mình dã tự lừa dối chính mình dể chúng mình vẫn mãi là bạn của nhau và mình luôn mong rằng 1 ngày nào dó nó sẽ hiểu cho mình cho tình bạn cua chúng mình....như thế có quá sức dối với 1 người luôn sống tình cảm với mọi người....có ai hiểu cho mình ko vậy??????????????

caykeomut
07-03-2006, 06:37 AM
bít dừng lại đúng lúc là 1 nghệ thuật , làm hòa trước ko có nghĩa ta thua cuộc , thắng để làm j` khi có thể ta mất đi 1 người bạn