PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lựa chọn con đường

Evy
03-03-2006, 04:45 AM
Một con sông dài một thế kỷ: Đó là cuộc đời. Một con sông với trăm nghìn nhánh nhỏ: Đó vẫn là cuộc đời. Người chèo đò trên đó là bạn. Bạn sẽ chọn nhánh sông nào. Một nhánh nhỏ phẳng lặng và bình dị nhưng mang lại cảm giác an tâm cho người lái thuyền. Một khúc gập ghềnh đầy sóng gió nhưng nếu vượt qua người ta sẽ có cảm giác chiến thắng. Nhiều nhiều lắm cách lựa chọn. Nhưng hãy yên tâm với sự lựa chọn của mình. Chỉ cần bạn còn chèo thuyền, dòng sông không thể nhấn chìm bạn và nó vẫn có thể cho bạn điều gì đó!

tiểu quỉ
03-03-2006, 04:59 AM
Trên thực tế đâu chỉ là ta sẽ chọn nhánh sông nào, đôi khi là nhánh sông nào dành cho ta nữa kìa :)

babyiloveyou
06-03-2006, 07:25 AM
nhưng mình cũng dã cố chèo mà lại không dược như nhánh sông mà mình mong muốn thì sao hả ban......

player
06-03-2006, 08:14 AM
"Chỉ cần bạn còn chèo thuyền, dòng sông không thể nhấn chìm bạn ".Câu nói có ý nghĩa wá thâm sâu.Có lẽ chỉ vài năm nữa thôi Mình sẽ trở thành người chèo đò.Chèo trên con sông cuộc đời mình để vươn ra biển lớn.Để thoả chí tung hoành trong bốn bể.Để thực hiện ước mơ trong đời ta.Một ngọn lửa không bao giờ vụt tắt.Dù đó là bất cứ nhánh sông nào.Sông có khúc khiểu không thể ngăn được một người có ước mơ.Và trên con sông dài đó ta lại bắt gặp những người như ta .Những người bạn cùng chung sở thích,hay những người bạn đồng hành cùng ta.

Ha_Quyen
06-03-2006, 08:20 AM
đọc hay hay lắm đó ...
sống nào cũng có quanh co nhiều sống gió ...chọn nhánh song nào cũng là con được ta tới biển mà thui

nhóc_dễ_thương
06-03-2006, 08:23 AM
hay quá ta! nhưng đó là dòng sông cuộc đời theo lý thuyết thui. có 1 lần Nhóc về quê chơi, theo bạn ra sông cũng bắt trước người ta chèo thuyền ...... chẳng thấy thuyền đi đâu hết chỉ thấy nó xoay tròn xoay tròn thui ah. đã vậy lúc Nhóc lên bờ con bị lật thuyền ...vậy là hôm đó được tắm sông luôn nữa chứ. tính sao trong trường hợp này đây hở bạn?

Phong Linh
06-03-2006, 08:25 AM
Dù cho...không biết bơi và sợ nhất là ...chết đuối,nhưng quyết không chọn một "dòng sông phẳng lặng"!!!

Ha_Quyen
06-03-2006, 08:42 AM
hì ,,..chon con đường dòng sông phẳng lặng ...là con đường tốt nhất mà cũng là con đường kô tốt nhất ,... sông mà kô gặp gió gặp sóng thì chán lắm ..kô được náo nhiệt và bùn tẻ nữa ....
và kô được bền vững dù gặp sóng gió mà vui vẻ hạnh phúc vượt qua để có kinh nghiệm đời hihihhi

nhóc_dễ_thương
06-03-2006, 08:43 AM
dòng sông phẳng lặng mới là dòng sông sâu.

Phong Linh
06-03-2006, 09:56 AM
dòng sông phẳng lặng mới là dòng sông sâu.
Tại bi h chưa đủ sâu sắc :hihi: Ngẫm dần vậy thôi .Kết câu nè :)

.::Milos::.
06-03-2006, 10:44 AM
Một con sông dài một thế kỷ: Đó là cuộc đời. Một con sông với trăm nghìn nhánh nhỏ: Đó vẫn là cuộc đời. Người chèo đò trên đó là bạn. Bạn sẽ chọn nhánh sông nào. Một nhánh nhỏ phẳng lặng và bình dị nhưng mang lại cảm giác an tâm cho người lái thuyền. Một khúc gập ghềnh đầy sóng gió nhưng nếu vượt qua người ta sẽ có cảm giác chiến thắng. Nhiều nhiều lắm cách lựa chọn. Nhưng hãy yên tâm với sự lựa chọn của mình. Chỉ cần bạn còn chèo thuyền, dòng sông không thể nhấn chìm bạn và nó vẫn có thể cho bạn điều gì đó!

good Milos kết bài này quá , có thể đólà những gì mà mama luôn nói với Milos nhưng mà Milos chẳng bao giở nghe cả ^^