PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiền hết-tình tan-cuộc đời tồi tàn

jonytruongvn
27-02-2006, 03:02 AM
Vậy là đã xa rồi những ngày xưa yêu dấu, thân thương và hạnh fúc, giờ đây những giây phút hạnh fúc đó tôi chỉ có thể thấy được trong mơ. Tiền hết-tình tan. Tôi buồn và tuyệt vọng vô cùng chẳng còn biết làm gì nữa, tôi biết rằng cô ấy lừa dối tôi, lừa dối chính lòng mình, tôi biết rằngc ô ấy vẫn yêu tôi nhưng tại sao, tại sao cô ấy lại bước đi khỏi cuộc đời tôi để lại mình tôi chìm đắm trong những giọt nước mắt hối tiếc. Giá như thời gian có thể quay ngược trở lại và cho tôi làm lại từ đầu, làm lại đời mình để tôi không fải sắp bị đuổi học như ngày hôm nay vì lí do tôi buồn quá mà lấy tiền học đi giải sầu..ước gì, ước gì tôi có thể làm lại từ đầu... trời ơi giờ đây tôi chỉ biết nói hai tiếng giá như, các bạn ơi các bạn hãy nói cho tôi biết đi, nói cho tôi biết rằng bây giờ tôi phải làm gì để có thể lấy lại được con người tôi của ngày xưa, một người mà hoạt bát, nhanh nhẹn, vô tư, yêu đời, sống với nhưng điều vui vẻ, tại sao tôi lại xa ngã thế này, tại sao. Tôi buồn quá, đã có nhưng lần tôi chùm kín và nằm trên giường suốt gần hai ngày mà không ăn, không uống, không ra khỏi phòng, tại sao tôi biết nhiều lần mình sai mà tôi lại không làm lại được từ đầu, phải chăng là vết thương nơi trái tim tôi quá lớn???? mọi người hay nói cho tôi biết đi mà, vì bây giờ tôi chẳng còn biết làm gì vì tôi biết tôi sắp bị đuổi học lúc đó không biết tôi sẽ ra sao nữa, tôi đã thề với mình rằng nếu tôi bị đuổi học thì tôi sẽ bước đi và làm lại cuộc đời mình và sẽ không bao giờ trở lại nhà trừ khi tôi không đứng dậy được sau vết dổ này.

FANTASYLOVEME
27-02-2006, 06:28 AM
ÔNG CŨNG GIỐNG TUI ĐÓ :) TUI CHỈ CƯỚI VÀ CƯỜI VI TRƯỚC MẮT CUÔC SỐNG VẪN CÒN NHIỀU Ý NGHĨA .....BẠN NGHỈ ĐẾN NÓ TẤT NHIÊN BẠN SẼ CƯỜI THUI:) :)

jonytruongvn
27-02-2006, 08:25 PM
Thanks vì những lời khuyên của bạn có lẽ tui cũng sẽ làm như điều bạn nói

chuot_00
28-02-2006, 12:56 AM
haaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!! nếu chỉ ngồi ước thì ai cũng muốn ước!!!!!!!!! nếu cho tôi ước .... tôi sẽ ước có 1 đĩa thịt chó ở đây để chén! hic hic!!!!!!!!! lâu lắm rùi ko được ăn thịt chó!!!!!!!!! hic hic thèm quá ....

cong_tu_gtvt87
28-02-2006, 08:21 PM
chào jonytruongvn nha
tui là 1 thành viên mới ( mơi 100% , nhưng x-men 100% )
tui đã đọc bài thơ của bạn
theo tui ko những "cuộc đời tồi tàn " thui đâu
mà : tiền hết tình tan
tư tưởng tồi tàn
tiến tới tự tử
byeeeeeeeee

jonytruongvn
02-03-2006, 02:01 AM
Ờ có lẽ là tui cũng sắp làm điều đó roài đây, tui kô thể nào chịu nổi cuộc sống này nữa rồi, vì giờ đây lòng tôi đau và đau lắm

girl8x_yeudoi
03-03-2006, 02:21 AM
Trương than mến ! Co le ngươi ban yeu la mot co gai xinh dep dung khọng Con gai la vay day ban bươn lam chị Trong cươc doi nay dau chi co co ay la ngươi duy nhat de ban yeu con co bao nhieu co gai dang de ban yeu va yeu ban hon co gai trươc nhiẹuHay tinh tao len va lam lai di hay mim cươi voi nhung gi dang den voi ban

f4_next_girl
03-03-2006, 11:07 AM
Tiền hết-tình tan-cuộc đời tồi tàn . Nguy hiểm vậy sao ? đọc dong` ne` ma` ớn cả ngươi` lun a` ! bi quan thía bạn cố lên nha !

jonytruongvn
05-03-2006, 05:56 AM
Ừ đúng là tôi và cô ấy có rất nhiều kỉ niệm được mà không thể nào tôi có thể quên đươc. Có lẽ là suốt cuộc đời nạy Cô ấy cũng rất xinh d9e5p nhưng tôi yêu cô ấy không fai3 là vì vẻ đẹp bề ngoài mà đúng hơn là cô ấy yêu tôi, cô ấy là người tốt sống biệt quan tâm và chia se.........Dẫu biết bên cạnh tôi còn rất nhiều người yêu tôi, thương tôi, tôi đã thử cố quên đi và thử mang tình cảm của mình trao cho người # nhưng tôi không thể nào quên đượuc cô ấy, ngày 7-3 sắp đến rồi, các bạn biết ngày d9o1 là ngày gì khổng Ngày sinh nhật tình yêu lần thứ nhất cua chúng tôi, trước đây tôi mong ngày d9o1 sẽ đến nhanh nhất nhưng sao bây giờ tôi lại sơ ngày đ1 vậy? Mặc dù tôi vẫn rất yêu cô ấy.

ducnguyenanhbk
26-07-2009, 06:03 AM
nỗi đau chỉ cảm nhận ra khi mình nghĩ về nó, vấp ngã thì ai mà chẳng phải trải qua, những người biết quên đi nỗi đau để rồi đứng dậy, mà 1 người con trai co vấp ngã trong chuyện ty thôi mà phải tuyệt vọng vậy sao? những người thông cảm cho bạn chắc sẽ không nhiều còn những người chê trách bạn thì không ít đâu, mình đọc xong mà nghĩ không biết bạn có phải con trai không?chán