PDA

Xem đầy đủ chức năng : Để có sức hấp dẫn với con gái ,ta phải......

*Thanh Quang*
23-02-2006, 09:42 PM
Cuộc sống là hoa, yêu là mật ngọt của hoa. Có người thưởng thức được mật ngọt của hoa. Có người lại ăn phải quả đắng. Ngày tháng trôi qua, con trai vẫn cứ sống độc thân, con gái vẫn âm thầm tìm kiếm người trong ý.
Vậy người con trai như thế nào để có sức hấp dẫn nhất đối với con gái? các chuyên gia về hôn nhân cho rằng những người con trai có 10 phẩm cách sau đây thường có sức hút nhất với con gái.

1. Biết lắng nghe. Chú ý lắng nghe những lời nói của bạn gái để tăng cường sự giao lưu và cảm thụ.

2. Gây được sự tín nhiệm. Bởi vì khi đã có tín nhiệm đối với một người con gái, người con trai mới có thể tìm hiểu người con gái đầy đủ nhất.

3. Có khả năng an ủi. Khi bạn gái gặp khó khăn, bạn phải có khả năng giúp đỡ và an ủi cô ta.

4. Biết thông cảm và nhường nhịn.

5. Biết yêu con cái. Với con cái tỏ ra yêu quý, làm cho bạn gái thấy được tình yêu của anh không phải là giả tạo, bởi con cái là kết tinh của tình yêu.

6. Lạc quan yêu đời. Cũng có lúc có chút vui nhộn đùa chơi, nhưng không phải lúc nào cũng lãng mạn buông thả.

7. Có trách nhiệm. Phải làm cho bạn gái hiểu được rằng bạn là người có trách nhiệm mạnh mẽ, là "người chủ gia đình", có nhiều khả năng nuôi sống gia đình.

8. Có phương pháp. Trong gia đình phải có sự cống hiến, làm cho bạn gái thấy được bạn là người sống có phương pháp. Tuy rằng người vợ không cần người chồng phải đụng tay nhiều vào công việc nội trợ, nhưng người đàn ông cần phải biết nhiều việc nhà.

9. Thông minh nhanh trí, một nhu cầu đòi hỏi khá cao của phụ nữ.

10. Khỏe mạnh. Đừng để bạn gái phiền lòng đến sức khỏe của bạn.

Lần đầu tiên đến nhà người yêu

Cử chỉ lời nói lần đầu tiên đến nhà người yêu rất quan trọng. Hơn thế, lần đầu tiên người chồng hoặc vợ bước vào nhà đối phương, thì hành vi, lời ăn, tiếng nói lại càng quan trọng. Bởi vì, lúc đó đối diện với bạn không chỉ có người bạn tình mà bạn đã tìm hiểu, mà là toàn thể các thành viên của gia đình. Theo tập tục truyền thống cổ xưa cho đến nay vẫn chưa được thay đổi triệt đế, ý kiến của các thành viên trong gia đình vẫn có tác dụng khá quyết định đến việc thành hay bại của tình yêu và hôn nhân.

Khi người yêu của bạn lần đầu tiên mời bạn đến nhà làm khách, chắc chắn bạn rất bối rối xen lẫn thích thú và phấn khởi. Vì thế, nếu bạn không được chuẩn bị đầy đủ, có thể sẽ làm cho bạn và cả người khác đều bị thất vọng. Trước hết bạn cần sửa soạn một chút nhưng không quá mức.

Sau đó, là nên có một chút quà nhỏ, tốt nhất là nên để người yêu tham mưu cho, không nên lãng phí quá đáng, bởi vì quá nhiều hay ít không thể so sánh được với cảm tình của gia đình đối phương đối với bạn.

Khi vào nhà bạn mình, bạn phải tuân theo sự giới thiệu của người yêu mà xưng hô. Khi nói chuyện, phải từ tốn và luôn luôn thực hiện "nghe người trên nói chuyện".

Khi vào ăn, phải để người nhà sắp xếp chỗ ngồi rồi mới vào ngồi. Uống bia rượu không nên quá lượng. Thức ăn sắp ra bàn rồi, chưa có chủ nhà cầm đũa thì hãy khoan cầm đũa.

Khi ra về, phải biết cảm ơn sự tiếp đãi nhiệt tình của gia đình, và chào từ biệt các người khách khác. Nếu người nhà đưa tiễn, nên xin phép và không để tiễn xa.

Sweet memories
24-02-2006, 04:39 AM
hihihihih.....Nếu mà làm được thế thì bạn đã là người đàn ông hoàn hảo rồi đấy...............

♥ PlanetVN ♥
25-02-2006, 02:30 AM
Hihihih... Phải cố gắng mới được... :) Cám ơn cậu đã chỉ giáo... :cool1:

romeosytinh
25-02-2006, 02:33 AM
khó đây !!! nhưng phải cố gắng thôi biết làm sao được ! con trai mà

tiểu thư lang thang
25-02-2006, 05:19 AM
Híc,có người con trai như vậy sao? Đánh chết cũng ko tin !!! Con trai như vậy chỉ ở trong trí tưởng tượng thôi !!! :chayle::chayle:

chocolate_milk_01
04-03-2006, 05:50 AM
oai giời, koan trai mà làm đc như những điều trên thì đã phúc tổ 70 đời, hixxxxxxxxx, cái nà chắc nà xa vời wa',.............

đợi anh về
26-03-2006, 02:59 AM
thôi!quên đi cho mau giàu!

contraidalat
26-03-2006, 04:59 AM
làm những gì bạn bày mình thấy khó wa'

Maple
26-03-2006, 06:07 AM
Nếu có người như thế thì chắc con gái cả thế giới này đã chạy theo hết rồi, chả còn cho những người khác :D

Tốt nhất là chân thành đi mấy ông, nếu làm được tất cả những thứ trên không bằng tấm lòng thì sớm muộn cũng thất bại thôi.

heartsx
26-03-2006, 11:40 AM
:khocnhe: Híc híc bó tay với u đăng bài này làm chi để các U women lại có cái bình phẩm:khocnhe:

stupid_and_ugly
26-03-2006, 08:48 PM
Pro ! 1 con người hoàn hảo hết sức ! nhung mà hình như hơi quá thì phải ??? Bạn cần phải hài lòng vói nhũng zy` mình đang có ! không nên quá mơ mộng như vậy ! Chúng ta chỉ cần đến điều thứ 7 thui là được rùi. Còn tui thì mói chỉ cố gáng được có điều 1 , 2 , 3 , 4 , 6 thui ! hix ! Còn nhìu điều chua thể Vương tói được. Dành chấp nhạn thui :d

sting_red_gon
27-03-2006, 04:47 AM
không có 1 cuốn sách nào có thể cho ta có thể hiểu con gái.....do vậy cũng ko có quy tắc để con trai trở thành hoàn hảo trong mắt con gái.........cuộc đời luôn đi tìm sự hoàn hảo và con trai cũng vậy , nhưng chỉ trong giấc mơ mà thôi

tia nang mat troi
28-03-2006, 09:08 AM
Để có sức hấp dẫn với con gái bạn còn cần cả một chút lãng mạn, Một chút nhạy cảm và tình yêu bao la đối với những người xung quanh nàng. Bạn nên nhớ rằng con gái rất coi trong cuộc sống tình cảm.

nini_mtv
28-03-2006, 02:00 PM
hi` hi` thì ra bạn này củng công phu tìm hiểu con gái quá ha. chúc bạn may mắn với nhửng kinh nhiệm bạn tìm thấy nha.

anhtrang_leloi-bmt
29-03-2006, 12:54 AM
ui ghê thế sao đàn ông đích thực là tui nà

thế sao ! nhưng đôi khi con gái rất thực tê' con gá hay khóc là người yếu đuối nhưng đó chính là điều làm cho con trai thấy rất là đặc điểm mà con trai thích nhất

girlxinh_girlkieu
29-03-2006, 12:56 AM
kể mà mình gặp được người như thê thì tút we

Gin of a legend
29-03-2006, 05:16 AM
mình chắc giờ mới nhận ra sự thật phũ phàng rằng mình ko phải là ng đàn ông hoàn hảo!
Đành phải chấp nhận thôi!!!!!!

tia nang mat troi
29-03-2006, 05:46 AM
Trên đời này sẽ không tìm thấy một người đàn ông hoàn hảo, biết hết được những điều mà phụ nữ mong muốn .Cũng như bạn có đi tìm suốt cuộc đời cũng không thể thấy một người phụ nữ hoàn hảo Nhưng chúng ta trong sự cố gắng hết mình hãy chứng tỏ cho người phụ nữ mà chúng ta yêu thương biết được rằng chúng ta đã dành cho cô ấy những gì chúng ta có thể.

....::♥Pxjnk♥::....
29-03-2006, 05:48 AM
hoàn hảo ư chẳng có cái gì là hoàn hảo cả

Boy-cute
29-03-2006, 07:49 AM
thank you ............ you da~ chỉ giáo

tia nang mat troi
29-03-2006, 07:16 PM
Chúng ta hãy tạm coi sự hoàn hảo trong cuộc sống là những gì mà chúng ta đạt được và cảm thấy hài lòng. Nhưng cái gì cũng chỉ có ý nghĩa tương đối của no. Cuộc sống luôn biến đổi không ngừng. Những quan niêm của chúng ta cũng vậy. Nên chúng ta không bao giờ hài lòng với những gì mà chúng ta đạt được. Vậy là quan niệm hoàn hảo lại bị thay đổi. cứ như thế dần dần chúng ta nhận thấy chẳng có gì là hoàn hảo cả.