PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cho BẠn VÀ Cho TÔi...!!!!!!

only_loveyou_4ever
22-02-2006, 09:58 PM
Tôi viết những dòng này cho bạn,cho tôi và cho cả những người tôi chưa từng quen biết.Mỗi khi đau buồn hay bế tắc,hãy nghĩ đến nhau,đến những người xung quanh-họ vẫn luôn bên cạnh bạn,vẫn cầu mong cho bạn được tiếp thêm sức mạnh,được bình an cả trong cuộc sống lẫn tâm hồn.Vì thế hãy gắng lên để vượt qua,bạn nhé!
Những thất bại,chông gai dễ làm ta nản lòng.Nhưng hãy giữ vững niềm tin dù bạn đang đối mặt với thất vọng,buồn đau.Và hãy nhớ rằng trong mỗi chúng ta luôn có một sức mạnh tiềm ẩn.Sức mạnh đó sẽ giúp ta vượt qua giông bão cuộc đời.
Hãy sống và dám sống,đừng để nỗi buồn và sự tuyệt vọng chôn vùi ước mơ của bạn.Không ai có được một cuốc sống hoàn hảo cả.Sau những lần thất bại,bạn sẽ thấy mình trưởng thành hơn.Những người từng trải,dũng cảm và yêu cuộc sống sẽ học được cách xoa dịu vết thương nhanh hơn.
Đừng bao giờ để mình bị quật ngã trước những thật bại,mà hãy xem đó là bài học vô cùng quý giá.Người ta không thua khi bại trận mà chỉ thua khi đầu hàng.
Đôi khi những khó khăn,trở ngại lại rất cần thiết,vì nhờ đó chúng ta sẽ mạnh mẽ hơn.Nếu cuộc sống mà không có một thử thách nào,chúng ta sẽ trở nên yếu đuối,về thể xác lẫn tinh thần.
Bạn không thể hiểu được giá trị của hạnh phúc khi chưa từng có những tháng năm bất hạnh,khổ đau.Rồi cũng chỉ khi nỗi buồn ập đến,nỗi cô đơn trống trãi,sự thiếu vắng bủa vây,bạn mới hiểu được giá trị hạnh phúc vốn có quanh mình.
Vì thế,nếu hôm qua,hôm nay bạn muốn khóc vì một điều gì đó,vì một ai đó,thì bạn cứ khóc đi,cứ buồn đi.Để sau này nụ cười của bạn sẽ tươi hơn,mỗi niềm vui dù nhỏ nhoi cũng được nâng niu...
Không ai muốn nỗi buồn đau đến với mình,nhưng nếu có nó và vượt qua được nó,bạn mới nhận ra là mình mạnh mẽ và thêm yêu cuộc sống biết bao!:birthday:

Biển Hát
23-02-2006, 07:34 AM
Không ai muốn nỗi buồn đau đến với mình, nhưng nếu có nó và vượt qua được nó, bạn mới nhận ra là mình mạnh mẽ và thêm yêu cuộc sống biết bao!... Vì vậy... mỗi khi nỗi buồn ập đến... đừng than thân trách phận... đừng rầu rĩ... cũng đừng buông xuôi... như vậy... vô tình bạn đã tăng thêm sự trấn áp của nỗi buồn nơi bạn... Mỗi khi như thế... nhẹ nhàng thôi... tự nhủ... ah... lại thêm một thử thách mới cuộc sống dành cho ta... và... bạn sẽ dễ dàng chế ngự... vượt qua nỗi buồn... vươn lên một tầm cao hơn... :)

Hàn Cát Nhi
23-02-2006, 08:02 AM
Cho bạn cho tôi ...đó là những điều từ đáy lòng bạn thốt ra ...và nó dành cho Tama ..dành cho mọi người ..bạn nói đúng ..hãy khóc khóc. hãy buồn để rồi sau đó bạn nhận lại những nụ cười những lời sẻ chia từ mọi người ....Hãy can đảm ..can đảm nhé .. mọi người .

†_*s8K3r
23-02-2006, 08:10 AM
:haha:...làm gì có ai đứng quanh mình....

luusquare
23-02-2006, 10:56 AM
Bạn và tôi, cùng quấn chung một cái tã, hai đứa cùng học một trường mẫu giáo. Lớn lên cùng biết bao nhiêu trò chơi, những kỷ niệm vui buồn. Dòng đời thay đổi, hoàn cảnh gia đình hai đứa cũng khác, bố mẹ bạn ly thân, gia cảnh nhà bạn sa sút, tôi theo bố mẹ chuyển nhà. Một năm, hai năm rồi ba năm không gặp lại. Rồi một ngày tôi chợt nhận ra, mình đã bỏ quên một tình bạn quá lâu, tôi tự hỏi, liệu có quá muộn cho một tình bạn thủa ấu thơ? Không! Tôi đã quay lại nơi xưa, bạn tôi vẫn ở đó, cảnh vật xung quanh đã thay đổi khá nhiều nhưng tôi vẫn nhận ra. Và bạn tôi, vẫn đó, với nụ cười thật rạng rỡ trên khuôn mặt, hồ hởi kéo tôi vào nhà, bắt chuyện. Còn điều gì tuyệt hơn đối với tôi lúc này, khi cùng bạn ôn lại từng mẩu chuyện mộc mạc, chẳng ra đầu ra đuôi, từ ngày xửa ngày xưa, hỏi thăm nhau hiện tại bây giờ. Rồi cũng đến lúc phải đi. Tôi chia tay bạn, lòng nhẹ nhàng bước tiếp cuộc sống của riêng tôi, không có bạn. ( HN đêm không ngủ )