PDA

Xem đầy đủ chức năng : chán quá là chán!

thanhhuongvm
21-02-2006, 03:55 AM
Chán quá là chán!Sao lúc nào tôi cũng buồn thế này!Trong lòng tôi có một điều gì đó khắc khoải không yên.Dường như tôi đang lo lắng một cái gì.Tôi đang yêu,đang sống trong tình yêu nhưng lại không có cảm giác được yêu thương.Người ấy có yêu tôi thật lòng hay không?Đó là câu hỏi lớn nhất luôn đè nặng trái tim tôi.Cứ nghĩ đến tình yêu giữa tôi và người ấy là 1 trò đùa, yêu để mà yêu thì tôi lại thấy tim nhói đau.Trái tim người con gái trong tôi đã yêu thực sự,mãi mãi yêu bằng cả tấm lòng và sự chân thành.Tôi sẽ không thể chịu đựng nổi nếu bị phản bội hay lừa dối .Tôi luôn mong muốn mình sẽ có 1 tình yêu đẹp,vững bền qua năm tháng nhưng tôi không thể nào thoát khỏi những suy nghĩ vụn vặt vớ vẩn với những lo toan.Khi yêu,tôi lo lắng về biết bao điều:lo người ấy không thật lòng với tôi,lo sẽ có những hiểu nhầm,lo sự xa cách sẽ làm rạn nứt tình yêu,lo rồi một mai tình yêu sẽ không còn nữa ... lo, lo ... tôi lo tất cả .Có người đã bảo tôi quá ít lòng tin vào người yêu mình và cũng thiếu tự tin ở chính bản thân mình . Đúng, điều đó tôi không phủ nhận . Đôi khi tôi muốn tin,tin hoàn toàn ở cả anh ấy và tôi. Nhưng rồi những cơn gió nghi ngờ cừ vô cớ đến và vây lấy tôi...vì thế tôi luôn sống trong những suy tư và buồn bã.
Tôi biết mình đang để thời gian trôi qua thật lãng phi.Tôi vẫn còn trẻ,còn phải học hành và lập nghiệp ... nhưng tôi lại không mấy quan tâm.Hình như đối với tôi tình yêu mới là quan trọng nhất.Khi yêu,cảm thấy mình được yêu là lúc cuộc sống của tôi trở nên ý nghĩa nhất.Tâm trạng tôi vui vẻ và dĩ nhiên tôi hào hứng trong mọi công việc:học hành,gia đình,bè bạn...Tôi sẽ trở thành một con người khác .
Ai chẳng muốn có một cuộc sống vui vẻ,không buồn lo,suy nghĩ.Tôi cũng vậy!Chỉ có điều tôi hay nghĩ linh tinh,đa nghi về tất cả,nên tự mình làm khổ mình thôi!Giá mà tôi có thật nhiều bạn thân,những người bạn hết lòng vì nhau,chân thành trong tình bạn thì tôi hạnh phúc biết bao.Cuộc sống này đã ban tặng cho tôi nhiều điều may mắn,cho tôi những người bạn tốt và cho tôi gặp người tôi yêu thương.Tôi tham lam muốn níu giữ tất cả ở bên tôi và mãi mãi không bao giờ phải lớn lên.Thời gian sẽ làm thay đổi mọi thứ,thậm chí cả tình cảm của con người - tôi sợ sự thay đổi này nhất.

Meo...meo...
21-02-2006, 05:40 AM
Nếu đã sợ thì đừng yêu và một khi đã yêu thì đừng bao giờ thốt lên hai chữ... tôi sợ... :)

~LiebE~
21-02-2006, 10:37 PM
Đã yêu rồi thì đành phải chấp nhận hết thôi bạn ạ. Đa nghi vốn là bản chất của con gái và đôi khi nó bộc lộ cả sự thiếu lòng tin nữa, nếu ko tin vào bản thân mình ko tin vào ng` mình yêu thì còn yêu làm gì nữa.Hãy dũng cảm lên chứ, phải đấu tranh vì tình yêu của mình bạn ạ.

Lost.
21-02-2006, 11:09 PM
Nếu ai cũng một câu :"chán quá là chán" thì cuộc sống này sẽ thế nào nhỉ,chắc vui lắm ,chẳng biết nữa,nhưng trước tiên cho góp một câu tương tự ,"buồn quá là buồn" ....
Nhắc đến tình yêu cho góp một câu trong bài "xin tình yêu trở lại" -Minh Quân :"Yêu làm chi để rồi chia ly,sau một đêm chỉ còn tiếc nuối ...thôi ng ơi mình đành xa nhau,c ho tình yêu về miền thương đau,cho mông mơ chìm vào dĩ vãng ..... "