PDA

Xem đầy đủ chức năng : CƯỜi VÀ KhÓc

haodat
12-02-2006, 05:07 AM
Khi thất vọng đau khổ buồn bực chán nản bạn khóc :(
Khi hạnh phúc bạn cũng khóc :(
Khi mệt mỏi bạn khóc:(
Nhưng bạn có biết rằng
Lúc ấy nếu bạn cười
Bạn sẽ được gì???????????????
:cry: :cry: :cry:

chiều muộn
12-02-2006, 06:59 AM
Khi thất vọng, đau khổ... mỉm cười... bạn sẽ thấy mạnh mẽ hơn ...
Khi hạnh phúc... mỉm cười... bạn sẽ thấy hạnh phúc dịu dàng hơn ...
Khi mệt mỏi... mỉm cười... bạn sẽ thấy phấn chấn hơn...

Nụ cười tiếp thêm cho ta sức mạnh... Hãy luôn mỉm cười trước mọi khó khăn của cuộc sống ... :)

Còn nếu muốn khóc ?!? Đừng bao giờ khóc một mình... hãy khóc với một ai đó... :)

Băng Nhi
12-02-2006, 07:37 AM
...Và có những chiều em cảm thấy đơn côi...
...Hãy về đây dựa vai anh mà khóc...
...Kể cho anh nghe chuyện đời gai góc...
...Chia bớt cho nhau cảm giác xót xa...
...Vì anh suốt đời là một sân ga...
...Dù có một ngày con tàu em thay bến...
Bài thơ này của bạn hay quá.

trangtuan
12-02-2006, 09:35 AM
có những khi khóc cũng có thể giúp cho mình nhiều đó chứ bạn

next time nhớ type dấu nghen bạn

Kitty
14-02-2006, 01:47 AM
Cười và khóc đôi khi cùng diễn ra một lúc.Thế lúc đó người ta buồn hay vui nhỉ ?

BrightRain
14-02-2006, 02:02 AM
Khi thất vọng đau khổ buồn bực chán nản bạn khóc :(
Khi hạnh phúc bạn cũng khóc :(
Khi mệt mỏi bạn khóc:(
Nhưng bạn có biết rằng
Lúc ấy nếu bạn cười
Bạn sẽ được gì???????????????
:cry: :cry: :cry:
Tùy thuộc vào từng người thôi bạn ơi.
Có người khóc nhưng là khóc trong hạnh phúc .
Có người cười nhưng là cười trong đau khổ.
Vậy cho nên,ranh giới giữa khóc và cười là ở đâu nhỉ ???Phải chăng là ở chính cảm nhận của người đó??? ...

Mưa Đêm
14-02-2006, 02:02 AM
"Cười ra nước mắt... trong héo ngoài tươi"... khóc và cười diễn ra cùng một lúc... có thể là vui cũng có thể là buồn... lắm khi cười ngặt nghẽo đến mức ứa cả nước mắt... lắm khi là tiếng cười chua chát... xót xa... vì thế tiếng cười đi cùng giọt nước mắt... cũng có thể... mỉm cười vì hạnh phúc... vì cảm động... và thế là... bỗng dưng... rơi lệ... Thật ra... cười - khóc... vui - buồn ... chỉ có bản thân người đang sở hữu nó mới hiểu được nó chính xác nhất... Vậy thì... hà cớ chi... một câu hỏi... :)

Kitty
14-02-2006, 02:16 AM
Có người biết mà vẫn hỏi.Hỏi ....có khi vì ta đang muốn chia sẻ với ai đó thui.thank you so much.

caykeomut
14-02-2006, 05:11 AM
chỉ bít rằng cả nụ cười và nước mắt đều làm ta thoải mái

hien911
14-02-2006, 07:09 PM
Cười chỉ đến khi ta vui mà thôi ...Ít người đang buồn mà lại cười lắm ...Khóc là một cách tốt nhất để giải tỏa tâm lý ...I đã từng nhiều lần ngồi một mình khóc rùi đó ..Cảm giác lúc đó thoải mái lắm ...

caykeomut
15-02-2006, 10:54 PM
Cười chỉ đến khi ta vui mà thôi ...Ít người đang buồn mà lại cười lắm ...Khóc là một cách tốt nhất để giải tỏa tâm lý ...I đã từng nhiều lần ngồi một mình khóc rùi đó ..Cảm giác lúc đó thoải mái lắm ...
cười khi buồn ? đó là khi nỗi buồn wa' lớn

haodat
17-02-2006, 05:53 AM
Khi bạn khóc bạn cảm thấy thanh thản trong lòng :smioh:
khi bạn cười bạn cảm thấy mình như có sức sống hơn
Và tuyệt nhất là bạn khóc vì mình đã cố gắng hết sức mình thực hiện một mong muốn nào đó , cười vì bạn làm người khác hạnh phúc

hq_love101
18-02-2006, 05:28 AM
tôi đã từng khóc rất nhiều , khóc vì những thất bại trong cuộc đời , khi tôi gặp anh ấy , anh ấy luôn luôn nói vời tôi rằng " hãy vui tươi và nhìn lên '' bạn có tin rằng từ đó tôi vui nhiều hơn , biết khi nào nên khóc , khi nào cần phải cười . nụ cười sẽ làm cho chúng ta có sức sống hơn , trẻ trung hơn và lạc quan , yêu đời hơn rất nhiều

doan phuong thuy
18-02-2006, 05:46 AM
cuộc sống mà chỉ biết cười khi vui và khóc khi buồn thì thật nhàm chán

Meo...meo...
18-02-2006, 06:14 AM
Ừ... cuộc sống mà chỉ cười khi vui và khóc khi buồn thì nhàm chán thật... thế nhưng để làm được dù chỉ là cái điều nhàm chán đó cũng chẳng dễ dàng gì đâu bạn thân mến. Có những người đã có lúc vô cùng đau đớn, tuyệt vọng... rất muốn khóc cho nhẹ lòng nhưng nặn mãi chẳng ra lấy một giọt nước mắt... Có những người đọc một mẩu truyện cười... hay xem hài... hay gặp một điều gì đó thật vui, muốn cười to để thể hiện cái vui đó nhưng lại chẳng hé nổi môi... Cuộc sống còn tồn tại nhiều... nhiều lắm những con người vô cảm... ko phải họ ko có cảm xúc... cũng ko fải họ đã đánh mất cảm xúc... chỉ là... cảm xúc trong họ đã bị giấu mất... giấu sâu ở một nơi nào đó tận trong tâm hồn... sâu đến nỗi... gần như ko thể hiện ra...

Kitty
19-02-2006, 07:14 AM
Meo viết hay thiệt.Chẳng phải hay mà ta thấy ta trong bài viết của Meo.lâu lắm rồi ta đã như thế và ngay cả bây giờ ta vẫn ko thể có một lần thực sự khóc hoặc thực sự cười.....Rỗng tuyếch.....trong lòng ta hiện tại rỗng tuyếch.......Dù sao cũng thấy có cái gì đó cảm mến chăng ? cảm ơn Meo vì đã post bài viết này.

songthu_245
19-02-2006, 07:46 AM
nhìu lúc ta cười để che dấu nỗi buồn ở trong lòng

luusquare
19-02-2006, 10:18 AM
tui thấy tui chỉ khóc khi nằm nghiêng nhìu khi nước mắt chảy ra 1 giọt, lúc xem đến đoạn cao trào của 1 bộ phim kinh điển, khóc vì sắp mất 1 thứ quan trọng. Hồi nhỏ khóc vì ấm ức. Hết :D

Feb10
19-02-2006, 12:31 PM
cười và khóc, đã bao lâu ta ko cười, đã bao lâu rồi ta ko tìm thấy chút hạnh phúc nào, hạnh phúc đến với ta quá ngắn ngủi, để khi hạnh phúc đã đi xa ta mới thấy muộn màng, ta mới thấy hối tiếc và trống trải, hy vọng và mơ ước đã chắp cánh bay thật xa, ta cố đuổi theo đuổi theo mãi, càng xa cho đến lúc nào đó ta ngã quỵ

CYBER
20-02-2006, 01:25 AM
cười và khóc là hai mặt của 1 vấn đề
khi trong bạn có cảm xúc vui thì ắt cẽ có tiếng cười
khi trong bạn có cảm xúc buồn thì ắt có tiếng khóc
nhưng đôi khi lại ngược lại,có thể nói vì chúng ta là con người nên k phải lúc nào cũng đúng theo nguyên tắc được
có 1 điều bạn nên biết: if you want to cry, please :khocnhe:
if you want to smile, please :haha:

.Waiting.
20-02-2006, 01:43 AM
Cười :D...đau Ta cũng cười...buồn cách mấy cùng phải cười...
Khóc...:)...đang khóc...:) lệ...nước mắt...ào ạt tuôn ra...hok nín nổi...>.< Khóc...và rồi lại Khóc...Ta đang khóc...mắt đỏ hoe...

Kitty
20-02-2006, 01:57 AM
Đêm hôm qua có kẻ quá buồn,quá mệt mỏi.Nó muốn hét lên rằng.Ối trời ơi là trời.....sao lại sống bạc với nó thế....????......Nó chỉ muốn chết quách đi cho xong mà ko được.......Nó muốn khóc ......khóc cho vơi bớt......mà con mắt nó khô không lệ....thật tàn nhẫn.....thật bất công.......Nó ghét nó hơn bất cứ thứ gì đáng ghét trên đời này.

giọt đắng
20-02-2006, 02:16 AM
cười và khóc, đã bao lâu ta ko cười, đã bao lâu rồi ta ko tìm thấy chút hạnh phúc nào, hạnh phúc đến với ta quá ngắn ngủi, để khi hạnh phúc đã đi xa ta mới thấy muộn màng, ta mới thấy hối tiếc và trống trải, hy vọng và mơ ước đã chắp cánh bay thật xa, ta cố đuổi theo đuổi theo mãi, càng xa cho đến lúc nào đó ta ngã quỵ
Hy vọng... mơ ước... những ngày cũ... ko phải chắp cánh bay xa thật xa... mà là... tan vỡ... người đang đuổi theo cái gì ?!?... một thứ đã ko còn tồn tại... có vô nghĩa ko ?!? Hãy thực tế hơn... ai đó...

tiểu thư lang thang
20-02-2006, 10:54 AM
Hai cảm xúc này thoáng nhìn qua thì tưởng rằng nó ngược chiều,nhưng đôi khi,gần nhau lắm...Lắm lúc,không thể dùng những khóc cười để phân định xem lòng đang buồn hay đang vui.Có những lúc buồn mà không khóc được,vui mà không muốn cười...Đừng bảo đó là nhàm chán...Ngoài khóc cười,cũng cần có những khoảng lặng yên bình như thế...

Biển Hát
21-02-2006, 03:28 AM
Khoảng lặng yên bình ?!? ... khoảng lặng nghe còn đúng... chứ yên bình thì... có thể có... nhưng... với ta... những khoảng lặng như thế trong ta... chưa bao giờ yên bình... những khoảng lặng như thế trong ta... hầu như... trống rỗng...

Quynhmai_10
21-02-2006, 09:37 PM
tui nghĩ cười và khóc luôn song hành tồn tại cùng nhau .vì theo người ta nói :nếu hôm nay có chuyện buồn đến với bạn thì ngay ngày mai thôi một điều kì điệu sẽ đến với bạn thôi

chiều muộn
21-02-2006, 10:54 PM
Àh... nhân bạn nói... mình cũng góp lời :D ... có câu khổ tận cam lai... nhưng cũng có câu... ráng chịu cực đi... mi mốt... chịu khổ :D