PDA

Xem đầy đủ chức năng : có một người

saumotloinoidoi
10-02-2006, 07:07 AM
có một người lặng lẽ bước theo sau
đếm từng bước của một người đi trước
thật là thú vị làm sao và đáng để nhớ làm sao nếu một ngày nào đó ta biết được có một người nào đó đang dõi theo từng bước của ta đi nhưng trong cuộc sống hiện tại bây giờ thì điều đó là một thư gì đó quả là quá xa vời và một sớ người sẽ cho là dở hơi khi nhắc dến chuyện này nhưng khi chúng ta yêu một ai đó thật lòng chúng ta sẽ hiểu được câu nói ấy có ý nghĩa như nào đói với chung ta. Tôi cũng luôn ước mo rằng một ngày nào đó cũng sẽ có môt người luôn theo tôi và lặng lè giúp đõ tôi mà ko hề tính toán nhưng liệu điéu đó có quá viển vông hay ko

giọt đắng
10-02-2006, 07:18 AM
Uh huh... viển vông thì có lẽ là không... nhưng... tôi tự hỏi... liệu ta có cần ước mơ có một người như thế không ??? Ví như... có một người... lặng lẽ yêu ta... lặng lẽ dõi theo từng bước chân ta... lặng lẽ giúp đỡ... chia sẻ cho ta... nhưng... tình cảm ấy là tình cảm đơn phương... thì sao ??? Đến lúc đó... cái mà ta có được không là hạnh phúc... mà là sự hàm ơn... sự áy náy...

lehuyenphuong
10-02-2006, 07:26 AM
việc ấy không gọi lá viễn vông đâu bạn á, bạn đã chẳng nói khi yêu thì ai cũng hiểu câu nói ấy sao , vậy khi tình yêu đến với bạn thì t6oi tin chắc những đều ấy cũng sẽ cùng đến thôi , và tôi nghĩ hiện tại bây giờ , ngoài một tình yêu lứa đôi như bạn vẫn mong chờ thì ánh mắt của những người thân yêu cũng theo bạn suốt từng bước đi mà ,

tinhtriki91qnt
11-02-2006, 07:38 AM
Theo tui không hề viển vông tý nào cả

Next time nhớ type dấu nghen bạn

lavender_ym
11-02-2006, 09:11 AM
viễn vông thì kô! nhưng bạn ước điều đó có nhẫn tâm quá kô? kô ai muốn là người dõi bước theo sau một người nào đó đâu! họ muốn người đó phải biết được sự có mặt của họ kia! bạn ah!

mylife_vx
12-02-2006, 02:21 AM
Viển vông ư? Ko hề chút nào đâu bạn ạ. Nhưng nếu là bạn thì bạn có muốn làm một bóng hình theo sau người mà bạn thầm thương yêu suốt cả cuộc đời ko bạn ? Còn tôi thì nghĩ khác bạn ạ . Nếu có người nào đó thương yêu bạn thật lòng thì người đó muốn cùng bạn sánh bước trên đường đời , chung vai gánh vác với bạn, sẻ chia cùng bạn bao khó nhọc trong cuộc sống để rồi cùng bạn chia sớt ngọt bùi, ......Và một điều hiển nhiên nữa là người thân của bạn thì họ luôn dõi theo từng bước chân của bạn , lo lắng và thương yêu cho bạn , còn nếu như bạn ước muốn thì hãy ước mình có một người dạh tình yêu cho mình chân thành và luôn sát cánh bên bạn trên đường đời nha bạn . Hãy ước mình ko bao giờ có những người luôn theo bạn từng bước phía sau nha , bởi nếu như thế họ yêu đơn phương thì tội cho họ lắm bạn ạ . Tất nhiên nếu bạn là girl thì có nhiều " cây si " theo sau đó cũng là 1 điều tự hào lắm đúng ko ban ?!!!! Nhưng đừng làm tan vỡ bao trái tim của các chàng nha bạn bởi mỗi người chỉ có một trái tim và chỉ có thể trao tặng cho một người duy nhất mà thôi . Chúc bạn thành công trong cuộc sống nhé ! :cungly:

lavender_ym
13-02-2006, 04:16 AM
bạn biết sao kô? mình đã để hai con người thầm lặng đi sau mình để đến lượt mình lặng lẽ bước theo sau một người khác! bạn có thấy mình nhẫn tâm kô?

Kitty
14-02-2006, 02:22 AM
có một người lặng lẽ bước theo sau
đếm từng bước của một người đi trước
thật là thú vị làm sao và đáng để nhớ làm sao nếu một ngày nào đó ta biết được có một người nào đó đang dõi theo từng bước của ta đi nhưng trong cuộc sống hiện tại bây giờ thì điều đó là một thư gì đó quả là quá xa vời và một sớ người sẽ cho là dở hơi khi nhắc dến chuyện này nhưng khi chúng ta yêu một ai đó thật lòng chúng ta sẽ hiểu được câu nói ấy có ý nghĩa như nào đói với chung ta. Tôi cũng luôn ước mo rằng một ngày nào đó cũng sẽ có môt người luôn theo tôi và lặng lè giúp đõ tôi mà ko hề tính toán nhưng liệu điéu đó có quá viển vông hay ko
:huglove: Cũng đã có lúc ta dõi theo một ai đó nhưng có lẽ là khi người ấy đã rời xa....bài viết rất có tâm trạng.:think:

caykeomut
14-02-2006, 05:15 AM
người đó cứ lặng lẽ nhìn ta , ở bên ta khi đau khổ vấp ngã