PDA

Xem đầy đủ chức năng : Kỷ Niệm ...

congiobuon
10-02-2006, 04:19 AM
Một cánh thư thăm bạn. Một món quà tặng nhau. Một dòng chữ cám ơn thầy cô dạy cũ. Đôi dòng thơ an ủi cho nhau. Đơn sơ nhưng đều là những kỷ niệm hồng có giá trị hạnh phúc dọc theo thời gian của một cõi lòng. Có những kỷ niệm êm đềm cho nhau nụ cười thì cũng có nhiều kỷ niệm đã làm bao tâm hồn đau khổ, đưa dằn vặt câm nín đến đời nhau, hối tiếc phũ phàng, dọc theo thời gian còn lại của mình chỉ là nỗi đắng cay. Kỷ niệm là những hạt mầm đã gieo xuống hôm nay sẽ trổ sinh ngày mai. Có thể là quả ngọt, có khi là traí đắng. Trong thực tế, có phần đúng, nhiều người đã bất lực trước kỷ niệm đau đớn vì mình không thay đổi được sự kiện của quá khứ.

Hãy ghi lại những kỷ niệm dù buồn hay vui của bạn ở đây để chia sẻ với mọi người nha.

giọt đắng
10-02-2006, 04:24 AM
Kỷ niệm... kí ức... và quá khứ... muôn đời không quên... may mắn... đó là kí ức đẹp... và bất hạnh... thì... Có những kí ức... mãi là niềm đau... mãi là... giọt đắng...

congiobuon
16-02-2006, 01:03 AM
Chiều 14/2 năm ấy,ta và anh tay trong tay trên con đường Duy Tân ngập đầy lá me bay nhìn dòng người xuôi ngược mừng thánh lễ Valentine.Anh hỏi tôi :''Em thích anh tặng gì trong ngày kỷ niệm tình yêu này?''Tôi mỉm cười và bảo:'' Em chỉ thích trái tim anh thôi ...''Anh nhẹ nhành hôn lên tóc tôi và hứa:'' Trái tim anh chỉ dành cho em thôi nhóc à ......''.

batuocsocola
18-02-2006, 04:30 PM
một đồng cỏ xanh rờn.....những vườn cây ăn trái......cỏ gà thi nhau bứt........quật nhau.....thắng rùi....tranh nhau khóc.......lại cười....với trái ổi trong vườn.......

Feb10
19-02-2006, 12:47 PM
Kỷ niệm, 1 phần trong cuộc sống của tôi, 1 phần trong hơi thở, những kỷ niệm vẫn mãi trong tôi, những kỷ niệm ko thể xoá được theo đuổi tôi hằng ngày, chẳng lẽ tôi cứ mãi sống như vậy sao? tất cả dưởng như trở thành hư hư thực thực, sống trong thế giới thực mà tâm hồn vẫn mãi trong những kỷ niệm, mong muốn người ấy đc hạnh phúc thế nhưng tôi chỉ mang lại khổ đau mà thôi, giá như ta ko yêu thật lòng thì sẽ chẳng đau khổ thế này, giá như đó chỉ là ảo nhưng nó lại quá thực

giọt đắng
20-02-2006, 01:57 AM
Kỷ niệm... kỷ niệm... vui hay buồn... đau khổ hay hạnh phúc... vẫn chỉ là kỷ niệm... là những cái thuộc về quá khứ... ko thực... hà cớ chi... ôm ấp mãi những thứ chỉ còn là kỉ niệm ?!?... Hãy thực tế hơn đi... ai đó...

Kitty
20-02-2006, 02:21 AM
Kỉ niệm chẳng là gì khi lòng người không muốn nhớ.Kỉ niệm là tất cả khi lòng người muốn ghi.Ta cũng ko hiểu được bản thân ta nữa....????.....sao ta phải giữ hoài những kí ức buồn......Ko phải ta ko quên được mà thực lòng là trong lòng ta không muốn quên,chưa bao giờ muốn quên cả......

giọt đắng
20-02-2006, 02:41 AM
Àh... ko ai bảo người phải quên đi những kỉ niệm... vì kỉ niệm là một phần của quá khứ... ko có quá khứ làm sao có hiện tại... làm sao có tương lai... Hãy cứ nhớ đến kỉ niệm... nhớ đến quá khứ... và chỉ dừng lại ở một chữ nhớ thôi... Đừng sống trong kỉ niệm... đừng sống trong quá khứ !!! :)

tiểu thư lang thang
20-02-2006, 11:03 AM
Đọc,và... không hiểu lắm ( lỗi tại cái đầu :sick:).Lãng mạn quá,sâu sa quá...
Thôi,không nghĩ ngợi đâu xa xôi...Kỉ niệm đáng nhớ là cách đây khoảng 1 năm,bị lạc một mình trong dẫy phố cổ HN lúc tối.Trời thì mưa,con đường quen thuộc như là phố Hàng Đào thì bị cấm để dành cho người đi bộ.Đạp xe lòng vòng mãi ở phố Hàng Nón,Hàng Hòm,rồi thậm chí còn lạc ra đến Phùng Hưng (Có một cái... nhà tang lễ rất nổi tiếng ở đấy!) Cuối cùng thì nhờ sự chỉ đường tận tình của ... 1 chú công an mà cũng về được đến Quán Thánh...Từ đó đến bây giờ vẫn chưa hết hú hồn!

congiobuon
25-02-2006, 01:37 AM
Ngày ấy,ta mãi đắm chìm trong niềm hạnh phúc nên đâu hay bao gian dối vây quanh.1 buổi chiều mưa ta lang thang trên con đường kỷ niệm ấy,vô tình chứng kiến đôi tình nhân lãng mạng nắm tay nhau cười khúc khích đi dưới mưa.Dễ thương quá,bỗng chàng trai quay lại nhẹ nhàng hôn trộm cô gái.Ta choáng váng và hụt hẫng vô cùng....Người ấy ......

Giọt_Mưa_Buồn
25-02-2006, 03:55 AM
Ký ức .....kỷ niệm .....đã rất nhiều lần Nhóc cố xua hình bóng anh ra khỏi tâm trí .Nhưng càng cố xua đi thì nó càng hiện về nhiều hơn nữa.Nhóc vẫn nhớ như in buổi tối hôm ấy anh đến nhà Nhóc.Anh bảo Nhóc nhắm mắt lại anh sẽ tặng quà cho Nhóc.1 giò lan tím.Anh nói hoa lan tím là loài hoa chung thủy,và anh muốn Nhóc lúc nào cũng sẽ chỉ yêu anh.Nhóc luôn nhớ và luôn yêu anh,nhưng bây giờ người bỏ tình yêu ra đi lại ko phải là Nhóc ...Anh đã quên ...

Kitty
27-02-2006, 05:09 AM
Kỉ niệm sao bỗng chốc làm ta nhức nhối thế này.Sao bỗng dưng làm nóng niềm day dứt của ta.Kỉ niệm .....khiến ta......buồn quá trời....

Phong Linh
27-02-2006, 05:12 AM
Kỷ niệm là những gì không nên lãng quên nhưng cũng không nên níu kéo.

congiobuon
01-03-2006, 02:37 AM
Anh ah`,anh nhớ ko lần ấy mình hẹn nhau nơi quán cafe kỷ niệm ấy,anh nói rằng:'' Em ơi,có lẽ Thượng Đế sinh ra chúng ta để dành cho nhau và chắc chắn ta sẽ ko thể thiếu nhau trong cuộc đời''.Cứ mỗi chiều tan học anh luôn là người chạy ra sớm nhất để được nhìn em tung tăng với tà áo dài từng bước ra khỏi cổng trường mà nghe hồn xao xuyến lạ.Em bẽn lẽn nhìn anh ngại ngùng sợ chúng bạn vô tình bắt gặp nên cứ giận anh hoài và ko cho anh đón em nữa.Anh lại dỗ dành và nói:'' Chúng mình yêu nhau mà thì ngại gì chúng bạn?''Anh còn muốn hét to lên rằng:'' Anh yêu em nữa kìa.... ''

Giọt_Mưa_Buồn
14-03-2006, 05:35 AM
Chiều nay lại mưa.Không biết giờ này nơi xa đó anh có nhớ Nhóc ko?Nhưng riêng Nhóc cứ mỗi lần trời đổ lệ là Nhóc lại nhớ anh vô cùng.Nhớ ngày nào anh và Nhóc cứ mỗi bận trời mưa lại rủ nhau tung tăng ra phố để được đi dưới cơn mưa.Nhóc nói Nhóc yêu mưa nhất trên đời.Anh thì bảo:'' Mưa buồn lắm Nhóc à''.Anh nói Mưa buồn như đôi mắt của Nhóc vậy đó,và anh ko muốn trời mưa.Vì anh ko muốn Nhóc buồn.Nhưng mưa luôn là bạn của Nhóc mà,có phải vì anh giận Nhóc bướng bỉnh nên anh bỏ Nhóc ra đi ko?.........

congiobuon
20-03-2006, 06:13 AM
Vào 1 đêm mưa đông,trời rét lạnh.Anh đã cầm tay em và nói:''Hy vọng suốt chặng đường dài sau này anh sẽ luôn là người sưởi ấm em mỗi lúc trời trở lạnh để anh có thể nghe được nhịp tim em thổn thức nói rằng :''Em Yêu Anh''.Đêm nay ,trời cũng mưa....nhưng người đã xa ....