PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thật cô quạnh vậy sao ??

*vô tình*
07-02-2006, 03:10 AM
Một ngày không nguồn sáng
... Một khi gặp mới hiểu được!! Trước kia con người luôn vui vẻ, vì tưởng rằng mình có nhiều người thân yêu... có ai biết được... :haha: cười, cười lên sự ngu ngốc của chính mình...
Hỏi vì sao một người hôm trước còn gọi mình "sis yêu"... hôm sau lại có thể sững sờ thay đổi nhanh chóng... mang tên xúc phạm, bôi nhọ một cách lạnh lùng như vậy...
Đau, thật đau... không riêng vì những lời nói hụt hẫng, chua cay... nhưng cái đau lại xuất phát từ chủ nhân của nó, một con người mình đã đem lòng yêu mến bao lâu... :haha: sự khờ khạo luôn là mình mà thôi...
Không u mê... nhưng bị những lời nói lừa gạt và dẫn dắt tâm hồn vào con đường khác, họ thương mình... quý trọng mình thật sao??...Sai, tới lúc có chuyện mới biết trước giờ tất cả những tiếng cười cùng chia sẻ chỉ là giả tạo mà thôi :haha:... còn chán nản và tuyệt vọng hơn vì trong khi đó... bao nhiêu người mình cho là gần gũi hơn ruột thịt... lại nỡ quay lưng đứng nhìn, không một lời... không... những lời lý lẽ kia lại đến từ một người mình không hề biết tới... mình quý trọng con người đó, cho dù chưa hề trực tiếp nói được một lời...

Tất cả những gì mình biết và tin về tình thương mến là sai... nhạt nhòa lòng người... đến cuối nhận ra chỉ có mình với mình mà thôi... cô quạnh!

Biển đợi
07-02-2006, 03:50 AM
Ss đủ tự tin rằng mình không phải một trong những nhân vật VT đề cập ở trên... vì ss và VT đâu hề thân thiết :) Và vì vậy... chỉ với tư cách một người quen... ss có vài lời cùng VT :)
"Những người bạn tốt luôn ở quanh ta dù có lúc ta tưởng chừng như quên họ"... Con người - cuộc sống... mỗi con người có mỗi cuộc sống riêng khác nhau... trong lúc VT đau buồn, tuyệt vọng nhất... trong lúc cần người san sẻ nhất... chẳng thấy một ai... họ bỏ rơi VT ??? Họ chỉ có thể chia ngọt nhưng không thể sẻ đắng cay ??? Có thể đúng... cũng có thể sai... VT đã nghĩ chưa... biết đâu chính họ cũng đang đau... cũng đang cần san sẻ... Khi ta đau buồn là lúc ta cô đơn, yếu lòng và ích kỉ nhất... ta muốn mọi người vây lấy ta... an ủi... động viên ta... ta cần sự quan tâm chứ ko nghĩ xa hơn đến tâm tình hiện tại của mọi người... Hãy nghĩ thoáng hơn một chút... và mọi thứ sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều :)
Chúc em vui !!!

designer
07-02-2006, 09:57 AM
Tôi nghĩ bạn đừng bi quan quá như vậy.Bạn cứ sống thật lòng mình đi rồi tinh yêu sẽ đến với bạn.

Biển đợi
07-02-2006, 10:00 AM
Hớ... tình yêu ??? Trong ni có đề cập đến tình yêu hử ??? :think:

*vô tình*
07-02-2006, 07:53 PM
:hihi: tình yêu thì nói làm gì... đau khổ là thường thui... chuyện này chán, chán vì mình khờ :haha:

Giả Dối
07-02-2006, 11:21 PM
Giả Dối tự tin mà khẳng định rằng mình cũng không phải là người Vt đề cập.....but VT này nếu vẫn muốn gọi GD là ss thì GD xin tặng chop VT một câu này nhé :D Đời không ai học được chữ ngờ
dù ai nói ngã nói nghiêng...lòng ta vẫn đứng như kiềng ba chân
hãy sống đúng nghĩa với trái tim

Biển đợi
08-02-2006, 02:44 AM
Giả Dối: chị H tặng 1 câu nhưng T đếm thấy tới 3 câu lận :so_funny:
nhí VT (bét chước anh fá :D) bao nhiêu người vào chia sẻ với cưng nè... vui lên chưa... nhí :D :)

*vô tình*
09-02-2006, 01:26 AM
Giả Dối tự tin mà khẳng định rằng mình cũng không phải là người Vt đề cập.....but VT này nếu vẫn muốn gọi GD là ss thì GD xin tặng chop VT một câu này nhé :D Đời không ai học được chữ ngờ
dù ai nói ngã nói nghiêng...lòng ta vẫn đứng như kiềng ba chân
hãy sống đúng nghĩa với trái tim
em bảo đảm với ss tất cả những người bước dzô đây và post bài không phải là người em nói trên... vì họ quan tâm và thương em, em hiểu!
Em cám ơn ss và ss TQ nhiều lắm, lúc buồn nói một mạch không nghĩ thông thui ò ^.^
"đau không đau vì lời nói... nhưng vì nó phát xuất từ người mình yêu thương!"

anh rể: woa... never really talk to anh rể, một cái đùng anh cho em nghe lời hay chữ đúng, cám ơn anh nhiều! Chuyện này thực sự là về người thân, em nhìn lầm người... còn chuyện bf thì em hiểu, em biết nhiều người try to ghet what they can't, and when they finally get it... they'd eventually be bored and find something else... thanx to u, nơ I understand more about those types of guyz!

ss TQ: hihi... nghe kiu "Nhí" dễ thương wa' ss ui ^.^... may mà có anh chị, nếu ko chắc em kòn đang ngang ngược trách móc woai`... em phải học thêm cái tính tha thứ :hihi:

Meodzo
09-02-2006, 01:51 AM
Má oai ... Nhí này nhầm lẫn từa lưa :D :D

†_*s8K3r
09-02-2006, 01:51 AM
may quá mình là bro chứ ko phải sis :hihi:....
Em gái...sống hơn em vài tuổi nhưng anh học được cái tính...ko bao giờ tin ai trọn toàn cả...hãy luôn giữ 1 cái mức độ nghi ngờ nào đó...đơn giản xã hội này chứ ko phải xã hội xưa nữa....
Những người 8 mặt thì còn nhiều...vì thế đừng nên sad hay think làm gì cả...hãy cứ bình thường...chịu đựng và coi như mất 1 thứ mà mình ko cần đến!!!!

*vô tình*
09-02-2006, 02:03 AM
Má oai ... Nhí này nhầm lẫn từa lưa :D :D
:haha: em kỳ nài sao òi ó ss... thung cũm :D

anh trai : uhm... tính em kỳ lắm... một khi đã thương yêu ai là hết lòng... khoảng cách đó với em không thể dấu được, nếu có thì em đã không thương...
"mất đi một thứ gì đó mình không cần"... câu này đúng lắm... những người như vậy ở bên cũng thêm đau thôi!
Cám ơn anh trai cho em bài học hay!... I learn something new everyday... and today I learn to look closely at the people around me, trusting them doesn't always bring me happiness!

†_*s8K3r
09-02-2006, 02:45 AM
:haha: ko có gì đâu em à...còn trẻ còn phải học còn phải chịu đựng nhiều...:huglove:...

congai_binhdinh_1981
09-02-2006, 04:58 AM
con gái hay dzậy lém.:) if cứ bùn mãi một chuyện thì chẳng thấy được niềm dzui bên cạnh

yêu_em_thật_khó
09-02-2006, 08:00 AM
suy nghĩ làm gì cho mệt ai tốt với mình thì mình tốt lại ,dẫu họ có nói gì mặc họ vì ko phải ai cũng giống họ mà , còn rất nhiều người quý bạn(như mình chẳng hạn :blinking:)

*vô tình*
09-02-2006, 08:26 PM
anh trai: :D... tính trẻ con mới không chịu đựng được... tính em kỳ lắm... có gì phải cho rõ ràng... hix

congai: uhm... có thể là thế...

yêu em thật khó: uhm... bạn nói đúng, nhưng một người mà mình quý biết bao lâu... thất vọng lắm :hihi: cám ơn bạn ha!

yêu_em_thật_khó
10-02-2006, 01:38 PM
Cuộc sống còn dài còn rất nhiều người tốt mà xung quanh bạn còn rất nhiều người thật lòng với bạn (mình chứ còn ai vào đây nữa :blinking:

:..._†_Sweet_Love_†_...:
25-02-2006, 06:41 AM
Biết nói gì bây giờ nhỉ em bít trong câu chuyện này ss nhắc đến ai!Em biết nói gì bây giờ...............khi mà người đó kô tin lời xin lỗi của em là thật!Đành chấp nhận........vậy thôi chứ biết nói gì bây giờ!Câu cuối em chỉ muốn nói rằng.................tận sâu trong lòng em muốn nói:"em yêu ss nhiều xin lỗi ss nhiều...............cho dù ss kô tha lỗi cho em!Em biết em kô đc khéo ăn nói để làm ss nguôi giận!Nhưng em chỉ muốn nói 1 câu ss cho em xin lỗi ss nha!!!!!!!!!!"

*vô tình*
26-02-2006, 02:18 PM
uhm... chuyện qua rồi ss cũng chẳng muốn nhắc... quá khứ cho trôi theo dòng nước đi em!!