PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lại một năm mới cô đơn!

bebeo_nhoanh
30-01-2006, 01:18 AM
vậy là năm nay mình đã bước sang cái tuổi mà người ta hay nói : đầu 2 đít chơi vơi rồi.
Đêm giao thừa trong không khí se lạnh mọi người tay trong tay bên nhau, trông họ thầ là hạnh phúc. họ trao nhau những nụ hôn, những lời yêu thương để rồi cùng nhau đón chào một năm mới, vậy còn mình thì sao? cô đơn vẫn hoàn cô đơn. mình ko có ai để có thể tâm sự, tay trong tay hay nói những lời yêu thương thắm thiết cả. mình buồn rất buồn nhưng thật sự mình ko biết phải làm sao cả. mình ko phải là một người con gái xấu cũng ko quá xinh. trong mắt mọi người mình cũng có thể liệt vào những cô gái như gia đình mình nói là " được" nhưng sao đến tận bây giờ mình cũng ko thể yêu ai. mình đã từng nhận lời yêu 3 người nhưng rồi mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu, tất cả cũng chỉ vì mình ko thể yêu họ. mình nhận lời cũng chỉ vì mình cảm thấy cô đơn và cần một chỗ dựa nhưng mọi chuyện đâu có đơn giản như mình nghĩ vì khi gần một người mà mình ko yêu thì thật là khó chịu vậy là mọi chuyện kết thúc. Mẹ mình vẫn nói với mình rằng đấy là do mình chưa gặp được người mình yêu thôi nên mới vậy, nhưng đến bao giờ biết đến bao giờ mình mới tìm được người mình yêu đây, mình cô đơn thật sự cô đơn. mình ao ước có một vòng tay ôm mình vào lòng, khi mình cô đơn thì người đó bên cạnh sẻ chia chẳng lẽ điều đó mà mình cũng ko thể có được sao.

Hôm nay, đã là mùng 2 tết lại chỉ một mình mình. thật buồn. từng cơn gió lạnh cứ thổi như chính tâm hồn mình đang thổi những cơn gió lạnh trong tim. thỉnh thoảng trên bầu trời có những tia nắng chiếu xuống nhưng sao tia nắng đó lại quá yếu ớt chẳng thể nào xua đi cái giá lạnh của mùa đông. mình sợ mùa đông nhưng cũng lại yêu mùa đông, mình thật là trái ngược có phải ko nhỉ? vừa sợ vừa yêu.

Mình ko phải là ko có bạn bè nhưng bạn bè ai cũng phải có cuộc sống riêng của họ, làm sao mình bắt họ cứ suốt ngày bên mình được như vậy thì mình qua ích kỷ. giá như lúc này có Anh bên cạnh thì hay biết mấy vì chỉ có anh mới làm mình vơi đi nỗi buồn. mặc dù Anh với mình ko có họ hàng gì cả chỉ là những người bạn chơi thân với nhau nhưng chẳng biết từ lúc nào trong cuộc sống của mình anh đã chiếm phần quan trọng. bất cứ tâm sự gì mình cũng có thể nói với Anh, Anh thân như người anh trai ruột thịt vậy. mình biết anh có tình cảm vời mình nhưng ko dám nói ra vì Anh ko muốn phá vỡ cái quan hệ mà bao năm nay mình với anh đã dựng lên bằng niềm tin với nhau. năm nay anh đã đi bộ đội ko còn bên mình nữa thật là buồn. ko biết lúc này anh đang làm gì? có nhớ về đứa em gái ở quê nhà hay ko? đứa em gái mà anh hay gọi là " Bé Ngốc" ý. Còn Bé Ngốc nhớ anh lắm, Ngốc chỉ muốn anh về nhà và nói chuyện cùng Ngốc thôi.

Ôi thôi dù sao cũng chỉ còn ngày mai là hết tết rồi, chắc lúc đấy mình sẽ hết buồn. hãy cố lên nha Béo. mày hãy cố lên rồi mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với mày. năm nay mày đã ra trường rồi đó một cuộc sống mới đang chờ mày hãy cố gắng thật tốt, thi tốt nghiệp song mày sẽ phải đối mặt với cuộc sống đầy bon chen này, hãy cố lên, cố lên.

Cố Lên ChiAKi
Cố Lên Bé Béo

♥ PlanetVN ♥
30-01-2006, 01:34 AM
Cố vui vẻ lên bạn à... Đừng buồn nữa... :)
Có đôi lúc thấy bạn bè ta thật vô tình... Nhưng...
Hãy tin rằng không ai bỏ rơi bạn hết á... :cool1:
Biết đâu, bạn của bạn cũng đang ngồi buồn như vậy và mong chờ bạn tới thì sao??? :)
Hãy làm một điều gì đó đi...
Đừng chần chừ nữa bạn ơi... :)
Vui lên đi :banana:

bebeo_nhoanh
02-02-2006, 04:24 AM
( 2-2-2006)

hôm qua khi nghe chị mình kể về chuyện của chị tự dưng trong lòng mình thấy hoang mang và lo lắng, chưa bao giờ mình có cái cảm giác như vậy. mình thật sự lo cho chị, chị có người yêu mình rất vui vì khi có người yêu vào rồi tâm trạng của chị vui vẻ hẳn ra, chị 0 còn cau có, gắt gỏng như trước nữa nhưng tại sao, tại sao gặp người yêu chị mình lại 0 có cảm giác thân thiết mà thay vao đó là cảm giác bất an. mình 0 phải là một thầy bói mà chỉ là một con người binh thường mà thôi nhưng linh cảm của minh thường thì rất đúng. qua nhưng điều chị kể trong qua trình hai người yêu nhau thì càng lúc cảm giác lo lắng của mình càng tăng, mình sợ anh ta 0 thật lòng với chị mà chỉ lợi dụng chị mà thôi vì theo mình nghĩ một con người tốt thì 0 thể có hành động như anh ta được nhưng mình làm sao có thể khuyên chị được chứ, như người ta vẫn nói" yêu vào thường mù quáng" và nếu mọi chuyện chưa đi quá xa thì mình vẫn có thể khuyên và nói cho chị nghe cảm giác của mình nhưng đã quá muộn chị đã cho người ấy cái quí giá nhất của một người con gái rồi vậy thì làm sao mình có thể khuyên được nữa. khi chị hỏi mình " chị đã như vậy rồi thì phải làm sao hả em? em nghĩ gi?" lúc đó tự dưng lòng mình nóng như nửa đốt, cứ như có kiến bò vậy nhưng mình 0 dám làm chị buồn nên mình đành khuyên chị một số điều mà mình biết mà thôi. từ giờ trở đi cuộc sống của chị sẽ ra sao đây, người kia có yêu chi thật hay 0? ôi mình 0 làm sao lý giải được tâm trạng mình lúc này. cầu mong sao những gì mình đang lo lắng 0 phải sự thật, chỉ là minh tự huyễn hoặc mà thôi.

Mấy chị em mình từ bé đến giờ đã phải chịu bao tủi hờn, cực khổ rồi cầu mong sao ông trời đừng mang thêm khổ đau đến với chị em mình nữa. sự khổ đau trong 15 năm qua đã là quá đủ phải 0 hả ông trời. bây giờ con luôn cầu mong cho gia đình con hạnh phúc, Mẹ con, anh con, chị con gặp những may mắn trong cuộc sống này có vậy mới đền bù được khoảng thời gian qua. còn con, phải nói sao đây nhỉ có lẽ từ bé đã phải chứng kiến cảnh của gia đình mà trái tim con đã Khô Lạnh, con 0 còn thấy cảm giác yêu thương, con 0 thấy trái tim mình rung động chính mẹ con cũng đang sợ trái tim con giá băng. nhưng dù sao mọi chuyện còn ở phía trước, bây giờ con chỉ mong tình yêu của chị con sẽ đơm hoa kết trái.

Ông trời ơi! làm ơn đừng để những lo lắng của con trở thành sự thật nha.

♥ PlanetVN ♥
03-02-2006, 02:54 AM
Trời ơi... Sao bạn giống mình quá... :think:
Mình cũng đang lo lắng lắm nè... Đoàn Như Khuê viết rằng:

Bể thảm mênh mông sóng lụt trời
Khách trần chèo một lá thuyền chơi
Thuyền ai ngược gió... ai xuôi gió...
Coi lại cũng trong bể thảm thôi...

Mình sợ... sợ nhất là con gái ngây ngô dễ bị dụ dỗ...
Xin Chúa, hãy bảo vệ cô ấy trước những cạm bẫy của cuộc đời... :)
Em ơi... Anh đau lắm...

caykeomut
04-02-2006, 03:13 AM
cũng may mình có 1 năm mới vui vẻ bên những người bạn

bebeo_nhoanh
07-02-2006, 07:11 AM
ngoài kia bóng tối đã bao phủ mọi con đường, từng đợt gió lạnh cứ như rượt đuổi nhau len lỏi qua mọi ngõ ngách và hình như những cơn gió đó cũng đang len lỏi vào tận tâm hồn của ta. 0 hiểu sao năm cũ mặc dù đã qua, năm mới đã đến vậy đáng nhẽ ta phải vui mới phải nhưng thật buồn cười, nỗi buỗn vẫn cứ xâm chiếm cõi lòng ta. sang một năm mới ta luôn cầu chúc cho mình vui vẻ và trên hết gia đình ta được hạnh phúc nhưng nào thấy đâu. Ông trời ơi! sao ông lại đối sử với gia đình con như vậy, 15 năm nay gia đình con chưa một lần được hưởng hạnh phúc vậy mà ông lại lỡ nhẫn tâm gieo giắc thêm khổ đau xuống chúng con. Bố con đã bỏ chúng con đi rồi sau đó thì sao, bố lâm vào con đường nghiện ngập và vào tù, chỉ vì việc đó mà tâm hồn con đã tổn thương tưởng chừng 0 vượt qua thế mà giờ đây thì sao, anh con, anh trai con lại đi theo con đường đó. con phải làm sao đây con khổ quá, gia đình còn bây giờ sống như trong địa ngục lâu lắm rồi con 0 còn thấy tiếng cười đùa trong gia đình nữa.

Nhưng cũng còn may anh trai con chưa ngập sâu vào đó, anh con vẫn còn khả năng để thoát khỏi cái con đường tội lỗi kia để trở về với vòng tay của gia đình. con hy vọng anh con sẽ lại là người anh thân yêu khi xưa của con. có lẽ ông trời 0 đến lỗi nhẫn tâm cướp đi niềm hạnh phúc cuối cùng của gia đình con chứ. Giá như trên đời này 0 còn ma túy thì hạnh phúc biết bao như vậy trái đất này sẽ 0 còn có những gia đình đau khổ như gia đình con bây giờ.

Ngoài trời gió vẫn thổi, màu đen của bóng tối vẫn đang bao trùm nhưng rồi ngày mai ánh sáng sẽ xua đi bóng đen, những tia nắng ấm áp sẽ làm tan đi cái giá lạnh của mùa đông và con người cũng vậy, khổ đau sẽ qua và thay vào đó là hạnh phúc.

" hạnh phúc sẽ bền lâu nếu nó được xây dựng lên từ những khó khăn và khổ đau mà chúng ta đã trải qua" con tin gia đình con cũng vậy mặc dù bây giờ con đang buồn nhưng rồi con sẽ vui, vui vì gia đình con lại hạnh phúc.

bebeo_nhoanh
20-02-2006, 01:04 AM
Hôm nay mình đã lên trường để học vậy là chỉ còn mấy tháng nữa là mình tốt nghiệp. thời gian 3 năm tưởng là dài nhưng thật ra nó trôi rất nhanh. thời gian chẳng bao giờ chờ đợi ai cả nó cứ trôi đi, trôi đi như con thoi. nhiều khi nhìn lại khoảng thời gian đã qua mình chợt cảm thấy hối tiếc vì trong khoảng thời gian đó mình chưa làm được điều gì có ích quả nhưng cái gì đã qua có muốn quay lại cũng chẳng được mình mong sao sắp tới đây mình sẽ biết làm cách nào để mỗi ngày trôi qua mà ko hề vô nghĩa.

bebeo_nhoanh
25-02-2006, 07:02 AM
Hôm nay tất cả mọi người đã đều đi chơi cả. ôi buồn quá đi giá như mình có người yêu thì chắc mình sẽ ko buồn như vậy. mọi người có dủ mình đi nhưng mình ko muốn đi vì mình cảm thấy vẫn chưa thân với mọi người lắm nên mình ngại. mình vừa nãy đã đi thuê mấy quyển Truyện Tranh để tối nay nằm đọc cho đỡ buồn và mình còn mua cả hoa quả để ăn. hic hic nếu cứ tình trạng này thì chắc mình chưa chết vì buồn thì đã chết vì do ăn nhiều mất thôi. người thì đã béo nhưng dù sao cũng chỉ có 2 ngày thôi để cho đỡ buồn mình sẽ thường xuyên ra mạng.

ôi một ngày thật là chán