PDA

Xem đầy đủ chức năng : NẾu CÓ MỘt QuỐc HỘi Cho "trẺ Em" !

rose_and_sunflower3f
27-01-2006, 09:05 AM
NẾU CHÚNG TA CÓ 1 QUỐC HỘI DÀNH CHO TRẺ EM THÌ CHẮC LÀ CÁC "NGHỊ VIÊN" SẼ KHÔNG NGỦ GẬT,MÀ NGƯỢC LẠI SẼ LÀM NGHỊ TRƯỜNG NÓNG HÔI HỔI .LÀ TRẺ EM HÔM NAY NHƯNG TƯƠNG LAI KHÔNG XA CÁC EM SẼ LÀ CHỦ NHÂN ĐẤT NƯỚC .VẬY THÌ HÃY ĐỂ CÁC EM TẬP DƯỢT NHỮNG VẤN ĐỀ NÓNG BỎNG CỦA XÃ HỘI NGAY TỪ BÂY GIỜ .
"Chúng em phải học hành cả ngày lẩn đêm","em muốn trở thành họa sĩ nhưng bố mẹ em không cho vẽ","em muốn được đá bóng nhưng lại bị dọa chặt chân","ngườI lớn viển vông quá","người lớn chỉ việc ra lệnh và chúng em thì chỉ việc lĩnh hội","nếu được làm lãnh đạo thì em sẽ giải quyết được nhiều vấn đề của xã hội chứ không riêng gì vấ đề của trẻ em".đó là lời tâm sự rất chân thật của những cô cậu học trò.
[

U]nguyễn trường giang,học sinh lớp 9 trường thcs mai động:[/U]

EM SẼ QUYẾT ĐỊNH THÀNH LẬP NGAY CƠ QUAN CHUYÊN TRÁCH CHỐNG THAM NHŨNG

Ôi!chúng em phải học thêm cả tuần,không còn thời gian để chơi nữa.trong giờ học,cô giáo dạy thế nào thì chúng em chỉ biết nghe theo chứ có trao đổi gì đâu.nếu có hỏi cô giáo vấn đề gì thì cô giáo sẽ nói"cái đó các em chưa cần quan tâm"
Hình như chả ai muốn cho bọn em quyền chủ động cả.có thầy cô cứ xuất hiện là bọn em thấy căng thẳng lẵm,nhất là cô chủ nhiệm ,ít cười lại hay mắng...nếu được làm lãnh đạo chắc là em có nhiều việc phải làm lắm.
em sẽ giải
quyết tham nhũng bằng cách thành lập ngay cơ quan chuyên giám sát, tìm hiẻunhững cán bộ có chức quyền´, thực hiện kiểm tra sâu sát và xử lý thật nghiêm những người có tội.người ta hay nói "làm cảnh sát giao thông thì giàu"-em không muốn nghe như vậy nữa.chúng ta nên học tập nước ngoài , người vi phạm giao thông thì phải đứng tại chỗ học luật chứ không phạt tiền,nhiều người giàu không hề tiếc tiền phạt,lại còn dễ làm cảnh sát dính vào tiêu cực...
[

I]trần trọng đạt,lớp 7 pháp 2 trường thcs giảng võ:[/I]

BỐ MẸHÃY THỬ TIN CHÚNG CON MỘT LẦN

Em co 1 thằng bạn rất mê bóng đá,thế nhưng bố nó cấm tiệt,còn dọa là nếu đá bóng sẽ chặt chân nó.bác ấy muốn nó dành mọi thời gian cho việc học.bạn ấy nói với em,nếu bố cứ đẻ cho nó được đá bóng thì nó vẫn có thể học tốt được.
Bố mẹ thì cũng có 1 thời thích nghịch ngợm chơi đùa như bọn embaay giờ,thế mà bố mẹ vẫn trưởng thành đấy thôi.những lần được bố mẹ ủng hộ ý tưởng suy nghĩ của mình em thích lắm,thấy phấn chấn hẳn lên và tự tin rằng mình sẽ làm điều đó 1 cách tốt nhất.em cũng cảm thấy mình "người nhớn "hơn 1 chút,thấy hãnh diện hơn với cả nhà.
[ỗ thị hương,lớp 11a trường thpt lương văn[/U] U]đ EM SẼ QUYẾT ĐỊNH KHÔNGĐỂ HỌC SINH NGHỈ HÈ QUÁ NHIỀU NHƯ HIỆN NAY
Em ước mình có thể quyết định những điều liên quan tới bọn em.được vấy thì em sẽ không để cho học sinh nghỉ hè nhiều nhue hiện nay để rồi lại phải học dồn dập trang năm
nghỉ hè quá nhiều tới phát chán,chơi điện tử suốt ngày,trong khi đó vào năm học thì lại phải học tối tăm mặt mũi.em sẽ cho học sinh nghỉ làm nhièu kì(mỗi kì nghỉ khoảng 1 tuần ),như thế chúng em sẽ được thư giãn đầu óc,việc học tập sẽ mang lại hiệu quả hơn
nguyễn thanh thảo ,học simh lớp 12 trường thpt lương thế vinh
BỚT XÂY TƯỢNG ĐÀI MÀ HÃY XÂY DỰNG KHU GIẢI TRÍ CHO THANH NIÊN
Theo em lứa tuổi học sinh thpt là 1 lứa tuổi rất quan trọng -lứa tuổi dễ thay đổi,dễ bị lôi cuốn.phần lớn những nơi vui chơi trong thành phố chỉ dành cho lứa tưởi thiếu niên nhi đồng,còn rất hiếm chỗ vui chơi dành cho thanh niên chúng em
giói trẻ chúng em có 1 vài quán cà phê mà ngồi lâu rồi thì cũng thấy chán.nếu hổi có chố nào cho chúng em đề đạt ý kiến của mình khoongthif em chẳng biết chỗ nào cả.
hiên nay em thấy thành phố có quá nhiều tượng ddaifmaf tại sao không bớt đi để xây dựng chỗ vui chơi cho giới trẻ.em cững không hiểu tại sao khi xây dựng các công trình,người ta không có cái nhìn xa hơn về quy hoạch độ bền vững mà chỉ đẩy nhanh tốc độ chào mừng các ngày lễ lớn.người ta hay nói tới tham ô tham nhungxnhuwng sao lại không có giám sát thu nhập của người có chức quyền bằng cách nào đó.thật khó hiểu!

theo:dantri.com

cogaiphepthuat
27-01-2006, 09:37 PM
Đúng rùi, phải thế chứ. CGPT cũng tán thành

dobby
03-02-2006, 07:06 AM
Đáng lẽ những gì quy định cho chúng ta phải nghĩ đến cảm nhận của chúng ta chứ cứ làm theo suy nghĩ của mình thì sau này trẻ em sẽ ko thể tự quyết định được cuộc đời như thế nào.

chickenrun1984
04-02-2006, 12:11 AM
Đúng vậy đó, mình có cùng ý kiến với các bạn đó.