Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : mặt nạ

caykeomut
27-01-2006, 08:27 AM
khi muốn khóc ko thể nào , lại cố gắng gượng cười , chỉ vì sợ người khác thấy mình yếu đuối .Trước mặt mọi người mình luôn là 1 đứa vui tính , hài hước chỉ biết cười tít mắt .
Rồi cả những lúc thất vọng muốn gào lên muốn vứt bỏ ko làm gì nữa cũng ko đủ can đảm .Đôi khi ko hiểu chính bản thân mình
đâu muốn là 1 đứa như thế nhưng ko ai ở bên cạnh để mình gục vào mà gào khóc .Mình dường như ko tin tưởng 1 ai đến như thế bởi cái cảm giác sợ MÌNH TIN TƯỞNG COI TRỌNG HỌ MÀ HỌ LẠI KO NHƯ THẾ VỚI MÌNH
vào diển đàn viết những gì mình nghĩ cho những người hoh bít mình là ai

True Dream
27-01-2006, 02:33 PM
"khi muốn khóc ko thể nào , lại cố gắng gượng cười , chỉ vì sợ người khác thấy mình yếu đuối .Trước mặt mọi người mình luôn là 1 đứa vui tính , hài hước chỉ biết cười tít mắt .
Rồi cả những lúc thất vọng muốn gào lên muốn vứt bỏ ko làm gì nữa cũng ko đủ can đảm .Đôi khi ko hiểu chính bản thân mình
đâu muốn là 1 đứa như thế nhưng ko ai ở bên cạnh để mình gục vào mà gào khóc .Mình dường như ko tin tưởng 1 ai đến như thế bởi cái cảm giác sợ MÌNH TIN TƯỞNG COI TRỌNG HỌ MÀ HỌ LẠI KO NHƯ THẾ VỚI MÌNH
vào diển đàn viết những gì mình nghĩ cho những người hoh bít mình là ai"

... những dòng này... cho bạn hay cho ta ?? mặt nạ ?? uhm... ta cũng có một chiếc mặt nạ... và một thế giới riêng đằng sau chiếc vỏ ốc...
... ai bảo mặt nạ là ko tốt ?? ta thấy nó tốt... ít nhất là đối với ta...

Bỗng dưng... thầm nghĩ... mặt nạ... mày ko đơn độc... mặt nạ... mày ko là duy nhất... :)

Lost.
27-01-2006, 10:14 PM
Chẳng sai khi mình tự khoắc lên một chiếc mặt nạ vô hình, không sai khi mình sẽ không bao giờ bật khóc cho dù khi ấy mình đang rất muốn gục xuống,không sai khi mình chỉ giả vờ kiên cường trước những cơn lốc ở cuộc đời điên,không sai ,mình không bao giờ là sai cho dù ngày hiện tại đây mình đang giữ một chiếc mặt nạ ............

caykeomut
27-01-2006, 10:30 PM
một chiếc mặt nạ mình đang cố tình mang theo , đôi khi chỉ mong có được 1 lần làm đúng với cảm xúc.Vẫn may khi mình ko phải là đứa duy nhất tạo cho mình 1 mặt nạ , bên mình vẫn còn có những người bạn hiểu cảm xúc của mình vì họ cũng như mình

chiều muộn
28-01-2006, 11:35 PM
Ai bảo mặt nạ là trốn tránh ?? Ai bảo mặt nạ là giả tạo ?? Ai bảo mặt nạ là yếu đuối ?? Không - không hề !! Che giấu cảm xúc thầm kín nhất không có nghĩa là giả tạo... Và phải mạnh mẽ lắm mới có thể mang theo mình một chiếc mặt nạ... Phải ko... hỡi những chiếc mặt nạ kia ?? Chắc chắn bạn ko là người mạnh mẽ nhất ?? Chắc chắn đã có những lúc bạn quỵ ngã... Nhưng trong số những con người mạnh mẽ... có bạn... Và... sau phút giây yếu lòng kia... bạn lại đứng lên và đi tiếp...
Mặt nạ !! Phải đủ mạnh mẽ mới có thể mang theo mình một chiếc mặt nạ !!

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 02:24 AM
Hix,... Nhiều khi mình muốn khóc mà cũng không khóc được... :(
Giá mà mình biết khóc, có lẽ mình sẽ thấy nhẹ nhõm hơn...

Lost.
29-01-2006, 04:29 AM
Hãy khóc, hãy cứ khóc ,khóc thật nhiều ,..cho dù bạn là ai đi chăng nữa,hãy sông thật ,cho dù chỉ một lần thôi,chỉ một lần tự cho phép mình hạ xuống chiếc mặt nạ vô hình ,để riêng mình thấy trái tim mình vẫn ấm,trái tim mình vẫn biết .....rung động,vẫn ấm,ấm lắm.....

Biển đợi
29-01-2006, 04:39 AM
Thực tế... những người mang mặt nạ... nếu có thể một lần bỏ mặt nạ xuống... đã ko từ lâu mang theo chiếc mặt nạ... Mặt nạ... không hạ xuống một lần... mặt nạ... chỉ hạ xuống... với một người... chỉ một người...

caykeomut
29-01-2006, 08:21 AM
uh , cũng có lúc mình đã tháo bỏ mặt nạ để làm theo đúng cảm xúc : khóc bật lên thành tiếng , đập vỡ 1 vật gì đó .Nhưng tất cả đều làm khi ko có ai , khi chỉ có 1 mình mình

Nhưng trong số những con người mạnh mẽ... có bạn... Và... sau phút giây yếu lòng kia... bạn lại đứng lên và đi tiếp...
cám ơn bạn đã cho mình chỗ đứng trong những con người mạnh mẽ

Biển đợi
29-01-2006, 08:51 AM
Khi khoác lên mình một chiếc mặt nạ.... nghĩa là bạn đã có một chỗ đứng trong những con người mạnh mẽ... :) Vì... phải đủ mạnh mẽ ta mới có thể mang theo mình một chiếc mặt nạ...

caykeomut
29-01-2006, 09:34 AM
uh , nhưng đến bao giờ có thể tháo bỏ được mặt nạ bởi 1 người nhỉ

Biển đợi
29-01-2006, 09:52 AM
Hi... cái đó... duyên phận... định mệnh... :)

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 10:52 AM
Hãy khóc, hãy cứ khóc ,khóc thật nhiều ,..cho dù bạn là ai đi chăng nữa,hãy sông thật ,cho dù chỉ một lần thôi,chỉ một lần tự cho phép mình hạ xuống chiếc mặt nạ vô hình ,để riêng mình thấy trái tim mình vẫn ấm,trái tim mình vẫn biết .....rung động,vẫn ấm,ấm lắm.....
Không, không,... Không phải mình không muốn khóc.
Mà thật sự, mình không thể khóc được... :(
Tất cả những nỗi đau cứ mãi dày vò...
Sợ rằng một ngày sẽ vỡ tung ra mất...
Mình...
Em ơi...

na na dang yeu
29-01-2006, 10:30 PM
nhièu lúc muốn khóc thật nhiều nhung ko thể khóc dc.có lẽ vì ko muốn cho ai biết ràng mình là người yeu' duôi....mọi người vẫn cú nghĩ mình là con bé vô lo vô nghĩ nhung thục sụ ko fai? thế! khi biết "người ta" ko hề có tinh` cảm vói mình mình vẫn cười nhung trái tim thì tan nát! "người ta" ngạc nhien hoi mình: em ko hề giận anh sao? mình...vẫn cười: nếu em hon ` trách anh thì anh có quay vè voi em ko? và em biét tình yeu^ ko thể gượng ép dc. và cũng vì em yeu^ anh nên em lươn cầu chúc anh hạnh fuc'

caykeomut
29-01-2006, 11:15 PM
đeo cho mình 1 mặt nạ chỉ vì sợ bị lộ điểm yếu cho họ bít , sợ mình sẽ lại bị tổn thương mất

♥ PlanetVN ♥
30-01-2006, 01:09 AM
Đôi khi trong cuộc sống, ta phải đeo lên mặt một chiếc mặt nạ để che giấu một sự thật phũ phàng... Ta đang tự làm ấm lòng ta hay làm đang cố tình lừa dối bản thân vậy??? :( Thôi thì, hãy xem điều đó như là để sưởi ấm lòng mình trong những lúc giá băng vậy...
Về đi em, với người ta... Anh em mình... Không thể... Anh xin lỗi...

caykeomut
30-01-2006, 01:18 AM
lừa dối bản thân ? ko phải vậy , tại mình chỉ tháo bỏ mặt nạ khi ở 1 mình .Có khi đó là lừa dối mọi người mất rùi

giọt đắng
30-01-2006, 01:31 AM
Khi bạn còn tự nhận định được rằng bản thân đang mang một chiếc mặt nạ... nghĩa là khi đó bạn vẫn tự hiểu được bản thân mình... vì nếu thật đang tự dối lừa... làm sao bạn biết rằng những gì mình thể hiện chỉ là giả tạo ?? Là mặt nạ ??

caykeomut
31-01-2006, 03:55 AM
uh , như hiện tại bây giờ vẫn đang 1 mặt nạ mỉm cười trước bạn bè

Feb10
10-02-2006, 02:25 PM
mặt nạ có thể che hết khuôn mặt bạn nhưng chẳng thể nào che được 1 thứ, dù có mang bao nhiêu chiếc mặt nạ có 1 thứ vẫn ko thể che được, đó là đôi mắt. Dù có giả tạo thế nào thì ánh mắt vẫn nói lên tất cả
Từ nay ta cũng sẽ mang mặt nạ, mặt nạ đối với đời, dẫu ko che hết đc nhưng cũng phần nào

*Thanh Quang*
11-02-2006, 10:57 PM
..........chẳng biết phải nói gì thui đành làm khán giả vậy :D