PDA

Xem đầy đủ chức năng : bà con nghĩ sao về chuyện * ăn cơm trước kẻng vậy *?

bupbechuayeuai88
26-01-2006, 08:19 AM
bà con nghĩ sao về chuyện * ăn cơm trước kẻng vậy *? lỗ thuộc về ai và phải trách ai ?

yeuanh_hp
27-01-2006, 01:15 AM
cái đó do cả hai ban à , chứ chẳng do người nào cả, tốt nhất đừng đe việc đó say ra là hơn

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 02:25 AM
Không làm chủ được bản thân... Thiếu bản lĩnh... Quá kém... :mad:
Nhưng nếu lỡ thì... con trai nặng tội hơn.

hien911
28-01-2006, 04:41 AM
Không sao cả ?Chuyện đó quá là bình thường thui !

bupbechuayeuai88
28-01-2006, 11:32 PM
sao lại là bình thường cơ chứ . chả nhẽ bạn đã............ rùi à ?

LonelyStarTV
29-01-2006, 10:04 AM
Theo mình thì tuyệt đối không được . Vì đó là hệ quả của tình yêu công nghiệp .

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 10:06 AM
Đúng rùi... Sau này lớn lên biết ăn nói ra sao với con cháu... :lol:
Bố mẹ như thế sao dạy bảo được con cái chớ...

bupbechuayeuai88
30-01-2006, 12:17 AM
ừ , mình cũng nghĩ vậy đó , tuyệt đối không đc !

♥ PlanetVN ♥
31-01-2006, 05:49 AM
Nhưng... Rủi lỡ rùi thì tính sao??? :think: Giải quyết sao đây??? :think:

Hermy
31-01-2006, 06:26 AM
thì nếu bạn trai thật lòng thì sẽ dẫn bạn vô bịnh viện ( nhớ là fải bệnh viện đấy nhé!) để giải quyết. xong, thì nên stop lại ngay hoặc các bạn fải dùng biện fáp phòng ngừa cho an toàn, trước hết là vì sức khỏe của bản thân

.::Milos::.
31-01-2006, 06:27 AM
hic hic anh em con trai thương hay noi voi nhau nhu the nay: co nhung girl...hap dan den muc cu nghi den la ko chiu noi *_*( theo cai nghia do day)
nhung ma khi co y dinh yeu ai that long thi mot ngươi con trai chin chan va bit suy nghi se 0 bao gio lam nhung dieu do dau
con neu ngươi con gai do qua de dai cho ban tuy y mươn lam gi thi lam thi sau nay , co ay se thoai mai cho n #.....
va neu ban la ngươi doi hoi va bat ep hoac de nghi co ay ( mot cac khien cho n ta lam theo ) de lam chuyen do chi de thoa man ban nang con ngươi ban , ==> ban chi la mot thangcon trai toi te!

♥ PlanetVN ♥
31-01-2006, 06:47 AM
chi la mot thangcon trai toi te!
Lợi dụng nữa... Không thể chấp nhận được... :mad:

magicoflove_0820
31-01-2006, 07:23 AM
có lẽ do sự phản đối của bố mẹ nên họ mới làm như vạy ma cũng co thể đó la do tự nguyện cũng hay .Hoặc do con người ta yêu nhau quá kg tự chủ được bản thân của họ nên ...? mà thời đại bây giờ ăn cơm trước kẻng là chuyện thường kg co chi ma ngại cả

tony_anh
01-02-2006, 03:08 AM
Ăn cơm trước kẻng hả là thể hiện bản lĩnh đàn ông đóa mà hehe

bupbechuayeuai88
03-02-2006, 12:52 AM
trời ! bản lĩnh đàn ông gì chứ , ngu ngốc thì có !

♥ PlanetVN ♥
03-02-2006, 02:24 AM
Yếu kém chớ bản lĩnh nỗi gì trời... :mad:

loinoihaybatdaututraitim
03-02-2006, 03:23 AM
có hấp dẫn đến mấy đi cũng phải gồng người lên mà chịu đựng thôi... kẽo làm đám cưới rồi mà chưa có công việc nào trong tay và phải sống nhờ vào ba má nữa thì chết... thôi nghen mấy cha, cố gắng chịu đựng rồi đợi khi nào cưới hãy tính... chứ ăn cơm trước kẽng... không chấp nhận được...

bupbechuayeuai88
05-02-2006, 06:07 PM
đúng rùi đó ! ăn cơm trước kẻng tuy ngon hơn người ta ăn cơm muộn 1 tí nhưng sau này thì khổ dài dài đóa !

rong xanh 676
06-02-2006, 02:34 AM
cũng chưa hẵn như vậy đâu
ăn cơm trước kẻng tuy ngon hon ngươi ăn sau nhung nói khổ dài dài thì chưa chắc đâu a
vi co luc no chang co gi kho ca ma

beyeuanh
06-02-2006, 03:41 AM
ui giời ơi bé nghe ghê quá mà chẳng bít nói thế nào cả.Nói chung chuyện đó không nên và không nên.Họ sẽ tôn trọng mình và chứng tỏ họ yêu mình thật sự

*forget-all-world*
06-02-2006, 01:16 PM
vấn đề này nói ra thì lũ con tria sẽ bác bỏ vì họ vốn thix được lời như vậy và lũ con gái chúng mình thì nhất định đồng tình ko ai mà muốn mình bị lợi dụng xong rùi bỏ rơi cả

boyhateLOVE
06-02-2006, 03:58 PM
Theo mình thì tuyệt đối không được . Vì đó là hệ quả của tình yêu công nghiệp .
Bạn ơi thế nào gọi là tình yêu công nghiệp? khi 2 người yêu nhau thật lòng và họ sẽ gửi gắm cho nhau tất cả,điều này có ri` là sai đâu :think: nói chung trong thời buổi hiên nay tôi dám chắc 10 đôi yêu nhau thì có đến 7,8" đôi ăn cơm trước kẻng " xin mạn phép nói một câu hơi thô nhưng mà nó thật......." Tình yêu đi đôi với tình dục ":)

Lãng tử cô đơn-hp
06-02-2006, 09:56 PM
Bupbe a !Anh nghĩ vđề đó thì hoàn toàn ko nên bởi vì tỉ lệ n~ ng` đã làm vậy mà vẫn tién đến hôn nhân chưa đến 5% đâu !Mà nếu làm chuyện đó mà chỉ để cho thỏa mãn mà ko nghĩ đến chuyện hôn nhân thì thật là ko thể chấp nhận đc :dapcom: !Em thử nghĩ xem nếu lỡ chuyện đó thì chịu thiệt chỉ là các em gái mà thôi !Con trai thời nay ích kỉ lắm !Em đã đọc trên diễn đàn này mấy tháng trc có bài vết của "keobonbon" chưa ?Cậu ta khi định qh với bạn gái thì khi biêt cô ấy ko còn "..." nữa thì đã thất vọng và bỏ cô ấy !Sao trong chuyện này ko ai đặt địa vị vào các cô gái xem họ cảm thấy thế nào ?Các cậu trai bây giờ nếu thấy con gái như vậy thì coi th`g và bỏ rơi họ mà ko nghĩ rằng chính chúng là nguyên nhân !Cho nên các bạn gái ạ !1 lần nữa tôi khuyên các bạn đừng nên "..." như thế nhé !Ko mọi thiệt thòi sẽ là các bạn đấy !Các bạn đừng nghĩ chỉ cái đó mới là TY !Theo tôi TY mà kèm đk đó thì là TY lợi dụng rồi !Mong các bạn gái tỉnh táo và sáng suốt trong TY của mình !Con trai ma như thế đáng :ham: :ex7: :madsung:

girl_loveable
07-02-2006, 03:53 AM
chuyện này cũng hơi....hơi lạ ,,,,tại sao lại thế được nhi?????????không tốt rồi

cảm ơn nhiu` nhiu` các bé nghe....hiiiiiiii thật sư rât rất vui cơ đấy, có lẽ tối đến nằm mơ mất thui...hicc.....hic............

nhoccon123
07-02-2006, 03:54 AM
trùi ui dó là do ko bít giũ chuyện dó dương nhiên là phải giũ rồi dâu có ai mà giũ dùm mình dâu dúng là nếu dã lõ rồi thì phải tói bệnh viện giải quyết thôi

loinoihaybatdaututraitim
07-02-2006, 05:12 AM
Hỗng hiểu pa này ăn nói gì kỳ thía... đúng, bãn lĩnh đàn ông, nhưng mà có cái đó là bản lĩnh yếu kém...

bupbechuayeuai88
07-02-2006, 06:32 PM
đúng vậy ! bản lĩnh nhưng mà bản lĩnh kém lắm đóa

boyhateLOVE
07-02-2006, 06:41 PM
đúng vậy ! bản lĩnh nhưng mà bản lĩnh kém lắm đóa
bupbechuayeuai88 phản đối chuyện này ghê thật đấy ....sợ wa' :D

ZZ-2311
07-02-2006, 09:17 PM
mọi người toàn nói chẳng ra sao cả...
túm lại thế này...
thằng đàn ông mà không biết kiềm chế thì là thằng đàn ông không có bản lĩnh như bupbe nói đó...chỉ biết đặt lợi ích của mình lên trên...không cần biết đến ai cả...mang tiếng yêu thương bạn gái...đó chỉ là sự lợi dụng...chắc chắn rằng sẽ tan vỡ...người bạn gái mà gặp phải loại đàn ông này thì sẽ chịu khổ cả đời thôi
còn về đứa con gái kia...thật là dễ dãi....cho bạn trai lần này...cũng có thể cho thằng khác vào lần khác...chẳng tin được
và thế này...với những đứa như vậy thì đừng nên yêu là tốt nhất

tomato123
07-02-2006, 09:42 PM
bà con nghĩ sao về chuyện * ăn cơm trước kẻng vậy *? lỗ thuộc về ai và phải trách ai ?

Quá tốt chứ sao :haha: :haha: :haha:

Hàn Cát Nhi
07-02-2006, 11:53 PM
chuyện này cũng hơi....hơi lạ ,,,,tại sao lại thế được nhi?????????không tốt rồi

cảm ơn nhiu` nhiu` các bé nghe....hiiiiiiii thật sư rât rất vui cơ đấy, có lẽ tối đến nằm mơ mất thui...hicc.....hic............
Hic càng đọc càng thấy cọt đã lớn thật rùi:haha:

baolongbg1986
08-02-2006, 08:12 PM
nghe ghê wa ta hic hic toan chuyện vớ vẩn thui à

kho_vi_dep_trai_(^_^)_
08-02-2006, 08:45 PM
chuyện này xảy ra như cơm bữa,đã làm thì chả ai có lỗi cả , nhưng hầu như người chủ động lần đầu đều là koan trai rồi dần dần về sau cả 2 như nhau

già ham dzui
09-02-2006, 04:20 AM
bản lĩnh đàn ông là kiềm chế mình được đóa ông bạn ah`,thực ra xảy ra chuyện gì thì người con gái là người chịu thiệt thòi mà.
nếu chỉ nghĩ đó là bản lĩnh đàn ông thì đừng bao giờ nói bạn đang yêu,bạn chỉ đang lợi dụng người yêu bạn mà thui....nghe lời người già đi nha chú em

rose_and_sunflower3f
09-02-2006, 05:11 AM
mÌnh ĐỒng Ý VỚi Ý KiẾn CỦa CÁc BẠn LÀ: KhÔng NÊn ĐỂ ChuyỆn ĐÓ XẢy Ra. NhÌu Khi MÌnh ChỈ NghĨ TỚi KhoÁi CẢm NhẤt ThỜi, NhƯng KhÔng NghĨ TỚi HẬu QuẢ. NhÌu Khi HẬu QuẢ NẶng NỀ LẠi ChỈ Do CÁc BẠn NỮ GÁnh ChỊu... ThẬt KhÔng CÔng BẰng . CÒn ChuyỆn LỖi TẠi Ai ThÌ MÌnh NghĨ LÀ CÒn PhẢi Xem XÉt TÙy TrƯỜng HỢp... NhƯng TÓm LẠi LÀ KhÔng NÊn. NhƯng NẾu MÀ CÓ LỠ RÙi ThÌ MÌnh LÀm MÌnh ChỊu, KhÔng ĐƯỢc HÈn NhÁt. CÁc BẠn NÊn NÒi VỚi NgƯỜi LỚn, NẾu TỰ MÌnh DẪn Nhau TỚi NhỮng ChỖ PhÁ Thai Chui, ThÌ SẼ GÂy HẬu QuẢ RẤt NghiÊm TrỌng Cho BẠn GÁi ĐÓ. NẶng ThÌ CÓ ThỂ LÀ VĨnh ViỄn BẠn NỮ KhÔng ThỂ CÓ Thai ĐƯỢc NỮa......

MÌnh NÓi VẬy ChẮc LÀ CÁc BẠn ĐỦ HỈu RÙi. VÀ MÌnh KhuyÊn CÁc BẠn Trai NÊn TỰ ChỦ MỘt ChÚt. ChÚng Ta ChẢ ThiỆt ThÒi GÌ ĐÂu. CÒn ĐỐi VỚi CÁc BẠn NỮ ThÌ MÌnh CŨng KhuyÊn NhƯ VẬy . TỚ NghĨ RẰng LÀ Con GÁi ThÌ SỰ Trong TrẮng LÀ RẤt Quan TrỌng, PhẢi BÍt GiỮ MÌnh. MÌnh Lun NghĨ NẾu Khi NÀo MÌnh LẤy ChỒng ,trong ĐÊm TÂn HÔn, MÌnh VẤn CÒn Trong TrẮng ThÌ TuyỆt VỜi BÍt Bao....hÌ. NhƯng NhƯ ThẾ KhÔng CÓ NghĨa LÀ NhỮng NgƯỜi Con GÁi KhÁc ThÌ KhÔng ĐÁng ĐƯỢc TrÂn TrỌng ĐÂu Nha, TẤt CẢ ĐỀu NhƯ Nhau. Ý MÌnh MuỐn NÓi TỚi CÁi CẢm GiÁc SỰ Trong TrẮng CỦa MÌnh ĐƯỢc NÂng Niu.....

LẠi Đi LẠc ĐỀ RÙi. HÌ...........

Nhím_xinh5011
09-02-2006, 05:56 AM
Theo Nhím nghĩ thì ko nên làm zay mà nếu đã lỡ làm thì cả 2 đều có lồi. Nhím ko thich nhừng girl làm vậy và cũng ko thich boy làm zay luôn.Như thế cứ đáng ghét sao ấy

inforcom
09-02-2006, 09:34 PM
toàn những người đưa ra lời binh luận hay nhưng thật sự chưa chuẩn vì mọi người hãy suy nghĩ đơn rản rằng trong tinh yêu luôn đòi hỏi có đi co lại. Tui đã được đọc một tờ báo hay cái gì đó được viết rằng có 100 đôi nam nữ yêu nhau thi co 98 đôi quan hệ tình dục nên dẫn đến hậu quả là chuyện thường thôi a`

*..lucky..*
12-02-2006, 11:48 PM
đừng nói với tui ,bạn ko thấy : đôi khi , người iu mình thật........gợi cảm !
nên hay ko nên chuyện ăn cơm trước kẻng có kẽ còn phụ thuộc vào nhiều điều , đó có thể là quan điểm của mỗi người về chuyện này , nếu 2 người đến với nhau bằng TY thực sự , họ đã chắc chắn về tương lai của họ thì chuyện này cũng có thể sảy ra , nếu bạn sống trong 1 gia đình truyền thống theo văn hóa Á Đông thì chắc chắn chuyện này rất khó sảy ra , vì truyền thống đó đã trở thành quan điểm sống của bạn khi bạn bắt đầu biết suy nghĩ...................nhưng có trường hợp bạn đã có 1 tương lai chắc chắn với người đó , bạn ko bị gò bó bởi gia đình và nền văn hóa về chuyện đó , tự bản thân bạn chấp nhận chuyện đó , nhưng bạn lại có 1 kết cục buồn , ví dụ như câu truyện này chẳng hạn http://www1.dantri.com.vn/nhipsongtre/2005/12/95400.vip , nên hay ko nên chuyện này chắc ko có 1 công thức chung nào cho mỗi người chúng ta hay sao ấy ?

tráitim_đóngbang_02-04
13-02-2006, 01:03 AM
chuyện ây cũng thường xuyên xãy ra đối với nhưng cặp đang yêu nhau. đôi khi trước những tình huốn cả hai không thễ kiềm chế bản thân đã xãy ra chuyện ái. thì cã hai phải tự tim cách giải quyết :banana: ,không thể đổ lỗi cho ai cả. người con trai phải chũ động giải quyết vấn đề này, không thể trốn tránh :think: mà đẻ nàng am trọn.đừng để cuội đời mình :(

huu_dethuong
13-02-2006, 01:37 AM
sao lai nhu vay nhi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11

♥ PlanetVN ♥
13-02-2006, 01:38 AM
Cậu Lucky nói chí phải... :cool1: Và câu chuyện cậu gửi trong trang web Dân Trị cũng rất đáng để chúng ta phải xem xét ở nhiều góc độ... :think:
Chuyện đó sẽ không thể xảy ra với những người mà trong đầu họ luôn có suy nghĩ phải biết giữ gìn và bảo vệ cho "người ta". Những người sống trong những hoàn cảnh khác nhau sẽ có những hành động khác nhau nhưng quan trọng hơn cả vẫn là suy nghĩ của những người trong cuộc... Đúng là sống trong môi trường khắt khe của Á Đông thì chuyện không được ăn cơm trước kẻng đã ăn sâu vào óc rồi... Kẻ nào biết sợ sẽ biết dừng lại đúng lúc...
Thật đáng tiếc cho những ai thiếu tự chủ và thiếu bản lĩnh như vậy... :(

bupbechuayeuai88
14-02-2006, 01:15 AM
đúng vậy , câu chuyện đó thật hay và nó là 1 bài học đó bà con ạ !

chickenrun1984
15-02-2006, 11:37 AM
Lỗi thuộc về hai người không biết kiềm chế bản thân của mình mà thôi. Nói thì dễ nhưng làm mới là khó đó.

tiểu thư lang thang
15-02-2006, 11:48 AM
Mỗi người có một cách nghĩ...Tiểu thư hem có ý kiến j` đâu,vô đọc bài chơi thôi ý mà! Người phương đông với người phương tây có cách nhận thức khác nhau nhìu.Nếu vấn để này ,ở bên tây người ta nhìn thoáng hơn nhưng ...đang ở VN.Người lớn hiếm ai thông cảm lắm...Yêu và đợi chờ đôi khi cũng gần nhau...Đã yêu thật sự thì phải biết đợi chờ...Híc,buồn ngủ quá nhưng hem ngủ được,lại vô nói nhảm rùi...

cobehaybuan
15-02-2006, 07:33 PM
úi VN thì phải khác chứ cứ như các nườc phương tây thì chết minh phải có lối sống của riêng mình chừ

Công Tử Khùng
15-02-2006, 08:00 PM
Sặc VN thì phải giữ đúng phong tục VN chứ
sao lại bắt chước phương Tây dzậy ? Khùng có đọc báo nghe nó là (ko biết nhớ chính xác hay ko nha) "lần đầu tiên" của Teen VN trung binh` ba^y giờ là 14,2 tuổi đóa.
Kinh chưa....

blackmonkey
16-02-2006, 12:34 AM
tui nghĩ là do con gái ! nếu như con gái thủ nói không xem nào ! nhưng cũng hông phải là con trai k có tội đâu ! nếu như thật sự iu nhau , chuyện đó có thể nói không 1 cách dễ dàng
con trai iu con gái thật sự sẽ hiểu ra điều này , con trai sẽ kịp nhận ra rằng họ đang làm 1 chuyện k nên làm bởi vì họ iu bạn thật sự

Lãng tử cô đơn-hp
16-02-2006, 07:44 PM
toàn những người đưa ra lời binh luận hay nhưng thật sự chưa chuẩn vì mọi người hãy suy nghĩ đơn rản rằng trong tinh yêu luôn đòi hỏi có đi co lại. Tui đã được đọc một tờ báo hay cái gì đó được viết rằng có 100 đôi nam nữ yêu nhau thi co 98 đôi quan hệ tình dục nên dẫn đến hậu quả là chuyện thường thôi a`
Tôi thật ko hiểu sao U lại nói đc câu đó !Chắc chắn U là con trai rồi nên mới có cái kiểu nghĩ ích kỉ đó !Nếu yêu là có cho và nhận = vật chất hay = "cái đó " mà ko phải vì Tcảm thực sự thì đó là TY lợi dụng !Đâu còn là TY chân chính !Con trai mà lợi dụng con gái thì đáng :dapcom: !U thử đặt địa vị vào 1 ng` anh trai có cô em gái bị lợi dụng như vậy thì U ủng hộ ng` con trai kia hay thg cho em gái mình ?

chị gái khủng bố 80
17-02-2006, 07:12 PM

ái chà chà theo chị gái nghĩ thì thanh niên thời nay đã bị "tay hóa" nhìu wa' nên mới thía
mà thanh niên bi giờ hầu hết toàn thế hay sao ý
[đọc bài nỳ xong về phải "canh" con cho kỹ mới được hix hix có con gái trong nhà như có wa? bom nổ chậm khổ ghê*^ *]

♥ PlanetVN ♥
17-02-2006, 07:38 PM
Tôi thật ko hiểu sao U lại nói đc câu đó !Chắc chắn U là con trai rồi nên mới có cái kiểu nghĩ ích kỉ đó !
Hứ,... Bác này là con trai hay con gái thế hở??? Sao lại nói anh em kiểu đó??? Bác tưởng ai cũng suy nghĩ như bác sao??? :mad: Ghét quá...

¯|¯ïN
18-02-2006, 10:55 PM
Chuyện này dù sao cũng là ko nên vì thiệt thòi bao giờ cũng là con gái thôi...

Lãng tử cô đơn-hp
20-02-2006, 07:22 PM
Hứ,... Bác này là con trai hay con gái thế hở??? Sao lại nói anh em kiểu đó??? Bác tưởng ai cũng suy nghĩ như bác sao??? :mad: Ghét quá...
Đúng là loại ng` chỉ biết đến mình. Ko bao giờ biết ddawyj địa vị vào ng` con gái mà nghĩ xem về vđề này chứ.Con nào cũng thế thôi.Thời đại gì rồi mà sống ích kỉ thổ dân như thế ?Là con trai thì n~ cái xấu xa nhất Quả Đất của con trai thì bênh vực sao ?Đúng là cách sống bầy đàn nguyên thủy.Đúng là con trai chẳng ai nghĩ như tôi nhưng tôi thấy các ng` như vậy quả là đáng thg vì đến thế kỉ 1 rồi mà vẫn tồn tại 1 tập thể con trai lạc hậu chậm tiến bảo thủ và sống bầy đàn như vậy!:think: N~ loaij ng` ích kỉ chỉ coi TY là trò chơi, coi TY là phải lợi dụng như vậy ko xứng đáng có đc TY chân chính và mãi mãi chỉ là 1 kẻ đáng thg hơn đáng giận!

howtoloves
21-02-2006, 06:48 AM
có lẽ là ko nên nếu bạn chưa tới 24 tuổi

Gin of a legend
21-02-2006, 06:51 AM
chuyện này chac chắn la thiêt chị em rùi!

talat
21-02-2006, 07:38 AM
Đa phần mọi người đổ lỗi cho con trai trong chuyện này . Có lẽ là do phần thiệt luôn thuộc về con gái - nhưng mình biết một câu có từ RẤT LÂU là tại anh tại ả tại cả hai bên - đừng hỏi lỗi tại ai bạn ạ

Công Tử Khùng
21-02-2006, 08:10 AM
Nhưng nếu con gái ko chịu thì con trai làm sao có cơ hội chứ !
Toàn đỗ lỗi cho con trai >"<

loinoihaybatdaututraitim
21-02-2006, 10:27 PM
coi phim mỹ nhiều quá nên nhiễm... chúng ta là người á châu, nên suy nghĩ theo cách của người á châu... mỗi châu lục có một phong cách riêng và suy nghĩ riêng, nhưng mà theo tôi nghĩ thì người châu au đã và đang có những chiều hướng suy nghĩ về cách dạy con cái theo cách của người châu á, còn người châu á thì ngược lại- lại có những suy nghĩ muốn tự do thoải mái như người châu âu... hix... sao mà lạ thế... Người châu âu thoáng về mặt tình dục, còn người châu á thì kín đáo... theo bạn thì kín đáo tốt hơn hau thoáng tốt hơn... hãy suy nghĩ về tương lai của chính bản thân mình mà lựa chọn cho mình một cách xủ lý tốt nhất, nói gì thì nói chứ chuyện này chỉ thiệt cho các bạn nữ mà thôi, tụi con trai chẳng thiệt thòi gì... con gái sẽ chịu nhiều gánh nặng về dư luận, người ngoài dèm pha, nói này nói nọ, còn con trai thì chẳng bị gì...
Các bạn trai nếu yêu thương bạn gái của mình thì nên cứng rắng trong việc này, quyết tâm nói không để giữ lại sự hồn nhiên cho người yêu của mình còn các bạn gái hãy xử lý nhẹ nhàng và nên nói không khi có đòi hỏi của người yêu... khi nào cả hai đã trưởng thành và không còn lo nghĩ về tương lai nữa thì chuyện này khá dễ dàng... công ăn việc làm đã có, không sống nhờ vào gia đình nữa, có thể chuyện này rất thoáng nhưng mà lỡ xảy ra chuyện không may là vô tình cái thai đã lớn , công việc của bạn có đảm bảo sẽ còn không?người kia đã thảo mãn liệu họ có yêu bạn nữa không...nếu chắc chắn bãn sẽ tiến tới hôn nhân thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn...
Nói chung là tùy vào hoàn cảnh của mỗi người mà phán xet điều này, cả hai còn phụ thuộc vào gia đình thì kiên quyết nói không, cả hai chưa thây chắc chắn trong mối quan hệ thì nên nói không, cả hai còn thấy tương lai còn quá ảm đạm thì nên nói không...
Nếu cả hai đã không còn phụ thuộc vào gia đình,đã chắc chắn trong mối quan hệ, công việc đã có, tương lai có... thì có thể nói có tùy theo cách suy nghĩ của cả hai... chúc các bạn có sự lựa chọn đúng theo suy nghĩ của riêng mình...

cuongtuban
21-02-2006, 11:11 PM
nói chung là chuyện này khó nói trước đc lắm
khi yêu rồi người ta mù quáng và dễ xảy ra chuyện ăn cơm trươc kẻng lắm
đấy là tôi nói vây.chứ chưa có ngươi iu nên cũng k quan tâm lắmhttp://i16.photobucket.com/albums/b18/cuongtuban/c8.jpg

beyeuanh
22-02-2006, 10:26 PM
Mình nghĩ là bây giờ thanh niên Việt Nam muốn được như nước ngoài thoải mái nhưng ma mọi người không bít rằng cách nghĩ của người Việt Nam cổ hủ nhưng chính cái cổ hủ đấy mới là con người Việt Nam nét đẹp của đất nước mình

bupbechuayeuai88
23-02-2006, 02:26 AM
Mình nghĩ là bây giờ thanh niên Việt Nam muốn được như nước ngoài thoải mái nhưng ma mọi người không bít rằng cách nghĩ của người Việt Nam cổ hủ nhưng chính cái cổ hủ đấy mới là con người Việt Nam nét đẹp của đất nước mình
đúng vậy , mình đồng ý với bạn

chipthuonganh_qv
23-02-2006, 02:40 AM
Thowif nay việc sống chung trc' khi kết hôn ko còn là chiện lạ nhưng theo mình thì không nên làm chiện ấy ...Bởi vì cuộc sống hối hả , hiện đại hóa đâu fai đồng nghĩa với việc yêu là fai *** .
Hãy giữ mình bạn nhé .Người hại nhìu nhất là con gái tụi mình chứ ai ???

maimaimotmauxanh
23-02-2006, 08:18 PM
Nếu mà hai người yêu nhau thực sự thì cả hai người cùng lỗ và nếu ko thì ngược lại .

bupbechuayeuai88
24-02-2006, 03:36 AM
trời ! yêu nhau thực sự cũng không dcj ăn cơm trước kẻng phải không hả bà con

♪♪♪SUZUKI♪♪♪
24-02-2006, 04:41 AM
Mình nghĩ trong tình yêu chuyện ăn cơm trước kẻng là không thể tránh khỏi và chuyên đó cũng chẳng thể trách ai trong hai người. Như chipthuonganh nói con gái là người chịu thiẹt trong chuyện này , nhưng nếu tình yêu đó có một kết cục tốt đẹp thì cũng chẳng co chuyên gì phải bàn.

hoasihocve
24-02-2006, 05:08 AM
lẫu này thuộc vễ cả hai người chứ còn thuộc về ai nữa nhưng có trường hợp cả hai người đều đồng ý

♪♪♪SUZUKI♪♪♪
24-02-2006, 05:13 AM
OKIMANLOVE
Hoàn toàn đồng ý

bupbechuayeuai88
24-02-2006, 05:20 AM
Mình nghĩ trong tình yêu chuyện ăn cơm trước kẻng là không thể tránh khỏi và chuyên đó cũng chẳng thể trách ai trong hai người. Như chipthuonganh nói con gái là người chịu thiẹt trong chuyện này , nhưng nếu tình yêu đó có một kết cục tốt đẹp thì cũng chẳng co chuyên gì phải bàn.
nếu sau này có kết cục tốt dẹp thì không nói ;làm gì nhưng .......... thì bạn nói làm sao

chipmax131
26-02-2006, 06:42 AM
chòi chuyen binh thương thui, co choi co chiu ne, thec mec chi met hehehehe

Lãng tử cô đơn-hp
27-02-2006, 08:27 PM
trời ! yêu nhau thực sự cũng không dcj ăn cơm trước kẻng phải không hả bà con
Tất nhiên rồi em à !Yêu nhau là phải biết giữ gìn cho nhau chứ ko phải là lợi dụng nhau để đạt đc mđ của mình chứ !Vì nếu làm chuyện đó xong thì mấy ng` con trai còn giữ đc cái chung thủy của mình đến tận sau này hay họ chán ngay ?Nói chung tại sao cứ phải có cái đó mới chứng tỏ đc TY?TY là trong sáng sao lại vẩn đục vì nó ?TY bây giờ quá ư thực dụng về tiền bạc cũng như ...con trai mồm nói yêu ng` ta chung thủy mà lại đòi làm chuyện đó thì thật là...

maimaimotmauxanh
27-02-2006, 09:07 PM
Theo mình việc đo ko lên ,bởi vì :
Nó trái với văn hóa người việt
Từ việc đó bạn đã làm mất đi lòng tin của bạn với người bạn yêu va minh tin người đó sẽ ko con yêu ban như khi họ .........bạn hãy nghĩ ma coi chỉ có con gái là thiệt thòi nhất

FANTASYLOVEME
28-02-2006, 10:07 PM
chuyên đó bây giờ đã quá bình thường rùi
chuyện như thế đã có trong giới học đương rùi hay sao
chúng ta nên co biện pháp mạnh cho hành đông đó
lên án những con người không biềt tụ chủ bản thân mình

onelove_forever_ht
01-03-2006, 03:57 AM
oài đơn giản lém sao lại phải hỏi nhỉ,nếu đã làm thế rùi thì chắc là cả hai cùng muốn,
nếu người này kô thích thì làm sao người kia giám cơ chứ
nếu đă lỡ rùi thì đành vô bệnh viện vậy

<marquee behavior=alternate><span style="width:505; text-align:left; font-size:14pt; color:yellow; Filter:Glow(color=red, Strength=10)">::__*(`'·.¸(`'·.¸tro*choi*nuoc*mat*ht*¤*¸.· '´)¸.·'´)*.FOREVER*

cứ kệ thui,đưa vô bệnh viện là ok liền
<marquee behavior=alternate><span style="width:505; text-align:left; font-size:14pt; color:yellow; Filter:Glow(color=red, Strength=10)">::__*(`'·.¸(`'·.¸tro*choi*nuoc*mat*ht*¤*¸.· '´)¸.·'´)*.FOREVER*

Maple
01-03-2006, 07:04 AM
Chuyện này là đúng là ko có gì với bọn con trai. Vì con trai thì có gì mà ...mất cơ chứ!
Mà thực ra cũng chẳng cần "lên án" làm gì . Tôi cũng chả "kì thị" ai đã làm việc đó hết, chỉ thương nếu họ "làm" mà không biết đó "là gì " thôi. Mà chắc chẳng có việc đó, Thông tin đại chúng bây giờ đầy ra, chỉ có mấy bạn cà dốt mới ko biết thôi ---> họ "ăn" thì kệ họ, tôi thì chỉ xin hai chữ "bình an" . Chỉ có điều nếu có cơ sự gì thì đừng trách là "ko nói trước " .

anhthuus1982
02-03-2006, 04:03 AM
Không làm chủ được bản thân... Thiếu bản lĩnh... Quá kém... :mad:
Nhưng nếu lỡ thì... con trai nặng tội hơn.
ai bao con trai nặng tội hơn , con gái thì phải giử gìn chứ , tất nhiên là 2 người cùng có lỗi , nhưng con gái thì phải biết giữ gìn

.::Milos::.
02-03-2006, 04:25 AM
ua ua , thui ngươi ta làm thì mặc ngưòi ta , con trai thì " nên" tự chủ và kìm nén
con gái " nên " bình tĩnh mà giũ gìn
hic hic hic ===>mọi chuyện 1 phần tại destiny

spinkygirl
02-03-2006, 06:05 AM
con đường ngắn nhất để đạp đổ tương lai!!!!

kedanghi
02-03-2006, 07:43 AM
do cả 2 tự nguyện thì lỗi ở cả 2, tìm cách giả quyết thôi, chuyện nhỏ..hehee

hoa_vo_khuyet
03-03-2006, 12:25 AM
bupbechuayeuai88 oi co ban xinh qua ha cho hoa_vo_khuyet lam quen nha

chocobyebye
03-03-2006, 12:40 AM
cũng khó ha ! nhưng mà cũng vì nhu cầu mà khó nói lém :D

anhthuus1982
03-03-2006, 03:42 AM
mấy người bàn về chuyện này nghe kinh quá , tốt nhất là không nên "dính " vào

Xx.happy_boy.xX
03-03-2006, 03:58 AM
chỉ 1 từ : đẹp hun cái :huglove: rui :chayle: kakaka

yeuanhtrongnoidau
03-03-2006, 06:51 AM
ai bao con trai nặng tội hơn , con gái thì phải giử gìn chứ , tất nhiên là 2 người cùng có lỗi , nhưng con gái thì phải biết giữ gìn
Sao noi thía dược nhỉ!!!!!Con trai ma muốn thì chẳng gì nói nó nổi trừ khi dùng biện pháp mạnh thôi!!!!Sao lại nói thía được!!!!!Biết la cả 2 cùng có lỗi nhưng lỗi con trai nặng hơn!!!!

Gin of a legend
03-03-2006, 07:01 AM
mình nghĩ chuyện đó là ko nên!