PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cần tư vấn về cách học địa lý

ta là catwoman
25-01-2006, 04:31 AM
cat học... cực kì dốt môn này, vậy có bạn nào có thể "tư vấn" cho cat cách học môn này đc không?

pukeo
25-01-2006, 05:49 AM
Dzị thì lạ thiệt......................pukeo thấy mun nì học rất nhàn àh......................

♥ PlanetVN ♥
25-01-2006, 08:26 AM
Học thuộc bài thui mà bạn... :D

ha_lucky
25-01-2006, 02:58 PM
môn này khó lắm
ngày mai ha_luky cũng phải lên bảng chỉ bản đồ nè
hic.................sợ lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mình cũng muốn học tốt môn này lắm các bạn giúp mình hen

pukeo
25-01-2006, 11:29 PM
Chéc là còn tùy vào giáo viên áh.......................

ta là catwoman
26-01-2006, 11:03 PM
nhìu khi cat học mà... hoh có hỉu bả dạy cái gì luôn á:D
cứ Cóoc - đi - e này đến Tô- rôn- tô khác, bực cả mình, đã thế bọn nó lại còn ... "họp chợ" nữa chứ, ức phát khóc đi đc á!

Bánh bao
29-01-2006, 11:31 AM
Em học cũng tệ môn này lắm, hic! :mecry:
Theo em thấy thì những bạn học giỏi trong lớp học cách này: mua sách về tham khảo, ko chỉ chờ thầy cô đọc nội dung bài cho ghi vào vở mà còn phải chú ý nghe bài giảng, thấy chi tiết gì đáng chú ý và liên quan mật thiết đến bài, độc đáo thì ghi vào sách liền. Còn cách của em là highlight những dòng thông tin khác ko kém phần quan trọng trong sách, luyện tập :kẻ nhiều, làm nhìu biểu đồ hình cột cho đúng tỉ lệ(cái này em bị đau thương 1 lần rồi đó! :cry:) Em chỉ biết bấy nhiêu thôi, còn lại xin chỉ giáo thêm. :bow:

ta là catwoman
30-01-2006, 05:02 AM
ok, thankx BBao nhiều lắm! cat sẽ thử áp dụng vào!

lê bích vân
21-02-2006, 08:09 AM
sao cat không thử sử dụng các loại sách về môn địa lý bao gồm nhiều kiến thức chung và tổng quát để có thể nắm vững được những kiến thức cơ bản của môn địa từ đó bạn sẽ có niềm hứng thú khi học môn này và kiến thức của bạn sẽ ngày càng được nâng cao

tiểu thư lang thang
21-02-2006, 08:15 AM
Ở trường mình ,học môn địa nhàn lắm ! Chỉ cần hiểu biết một chút kiến thức trong sách,trong giờ để ý xem cô nói cái gì chứ không phải nhìn đám mây bay ngoài cửa sổ...Rồi thì biết chỉ bản đồ,làm đầy đủ bài tập trong BTBĐ là ổn...Còn nữa,hình như môn địa ,cái phần vẽ biểu đồ rất ngon và dễ ăn điểm.Cố gắng học cách vẽ biểu đồ là được,sau đó biết nhận xét xem từ cái biểu đồ ấy nói lên điều gì...Tất cả những cái ấy, chung quy lại cũng chỉ là những bài học trong sách thôi mà...

Quynhmai_10
21-02-2006, 09:54 PM
sao cat không thử sử dụng các loại sách về môn địa lý bao gồm nhiều kiến thức chung và tổng quát để có thể nắm vững được những kiến thức cơ bản của môn địa từ đó bạn sẽ có niềm hứng thú khi học môn này và kiến thức của bạn sẽ ngày càng được nâng cao
[B]vân nói đúng roài nhưng chỉ có những người ham thích học mới học được chứ mà nững người không thích học thì nói mấy họ cũng không thích đâu[/B

me & you
23-02-2006, 03:24 AM
mua bản đồ thế giới&sáchGK vật lí???? :hihi: về coi.....