PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lại thêm một tuổi mới là một điều đáng lo

only_love90
23-01-2006, 11:16 PM
Cứ mỗi lần Tết đến tôi lại lo sợ một điều rằng những ngày ấu thơ của mình sẽ về đâu .Khi mình càng trưởng thành hơn thì lúc ấy mình có thể tự lo cho bản thân và đi theo con đường mình chọn và không còn nằm trong tay êm ái của mẹ cha nữa .
Tôi sợ phải đón một cái tết .Khi ấy mình già hơn và điều quan trọng không nhận tiền lì xì của mọi người nhiều như khi mình còn nhỏ xíu

tiểu bối
24-01-2006, 05:15 AM
Đúng gòi thêm 1 tuổi cũng có những điều đáng lo như bạn nói vậy nhưng nó cũng thích lắm chứ .Thêm 1 tuổi để chúng ta trưởng thành hơn hiểu biết 1 sự việc hơn hay làm 1 việc gì đó lớn hơn chẳng hạn và ...................nhiều việc nữa

(>_<)Amen!...ôi nạy chúa... con...(>_<)
24-01-2006, 08:00 AM
và còn ko được nghe lời nói của một ai đó thì thầm bên tai :'' với anh em vẫn là cô bé '' phải hem...:D

Sao chổi
24-01-2006, 06:43 PM
hix... thêm năm mới- già thêm một tuổi :D , có nhiều chiện để lo hơn :D

darksky nolonger
25-01-2006, 01:40 AM
ko có tiền lỳ xì cũng được nhưng điều quan trọng là chúng ta đã lớn nên phải biết sống sao cho là 1 người trưởng thành, tự lập và luôn ko nản chí trước thất bại !

babarian89
25-01-2006, 05:00 AM
Đúng vậy thêm 1 tuổi thì ta càng trưởng thành và phải thể hiện sự trương thành đó sao cho xứng đáng . Dung ko nè ^_^

socola_nh
25-01-2006, 07:53 AM
mình cũng thấy vậy đó , sao mà càng lớn hơn lại càng kô thích tết thế này chứ

~LiebE~
25-01-2006, 09:49 PM
Cứ mỗi lần Tết đến tôi lại lo sợ một điều rằng những ngày ấu thơ của mình sẽ về đâu .Khi mình càng trưởng thành hơn thì lúc ấy mình có thể tự lo cho bản thân và đi theo con đường mình chọn và không còn nằm trong tay êm ái của mẹ cha nữa .
Tôi sợ phải đón một cái tết .Khi ấy mình già hơn và điều quan trọng không nhận tiền lì xì của mọi người nhiều như khi mình còn nhỏ xíu
Còn P ko sợ tiền của mình ít đi đâu vì chắc chắn mọi ng` wan tâm đến P thì vẫn cho P " lì xì" kể cả đó ko phải là tết. P bùn vì năm nay P lại phải ngồi nhà xem bắn pháo hoa qua ti vi.

loinoihaybatdaututraitim
25-01-2006, 11:01 PM
sao lại đáng lo nhĩ... mình thấy hạnh phúc vì mình đã già thêm một tuổi... chững chạc hơn, cách suy nghĩ có phần lo âu đan xen với nhiều lạc wan hơn... xa vòng tay cha mẹ là một điều tốt... ra đời rồi bạn sẽ thấy cuộc sống có nhiều cái mà mình cần phải khám phá... nhưng mà đôi khi, nỗi lo của bạn quả thật đúng là điều đáng lo đóa... hix...

~LiebE~
28-01-2006, 04:11 AM
sao lại đáng lo nhĩ... mình thấy hạnh phúc vì mình đã già thêm một tuổi... chững chạc hơn, cách suy nghĩ có phần lo âu đan xen với nhiều lạc wan hơn... xa vòng tay cha mẹ là một điều tốt... ra đời rồi bạn sẽ thấy cuộc sống có nhiều cái mà mình cần phải khám phá... nhưng mà đôi khi, nỗi lo của bạn quả thật đúng là điều đáng lo đóa... hix...
Ừm cũng có lí nhưng làm trẻ con vẫn sướng hơn, P thấy càng lớn càng có n~ điều khiến P phải suy nghĩ nhìu hơn. Giá như mà mình ko phải lo nghĩ chuyện gì thì hay nhỉ.

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 02:30 AM
Tết về, cùng bạn bè ngồi ôn kỷ niệm thời ấu thơ mà cười đau cả bụng... :haha:
Tất cả, những kỷ niệm ngày xưa hiện về như vẫn còn thoang thoảng đâu đây... :)
Rồi mai ta lại xa, lại nhớ,...

~LiebE~
29-01-2006, 05:14 AM
! năm cũ đã qua rồi và năm qua với P cũng ko đén nỗi nào có rất nhiều điều khiến P hài lòng với cuộc sống này nhất là P rất hài lòng về P !